..CIVIC or LAC nhap..

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Pé áo pull kẻ hồng này iu nhể (l)

Laceti2010

Xe tăng
mình đi Lac CDX đường trường còn thấy thoải mái hơn CDX ??????????
Không hiểu ý bác là CV cũng có CDX à?
mình gõ nhầm đi đường trường thì LAC thoải mái hơn CV2.0 và tiết kiệm xăng hơn. Bác Tetsu chạy Pháp vân Cầu Giẽ có 5,5 lít/100km thôi.

mr_limo

Xe buýt
Xe ai người đấy chả khen (tạo dư luận mấy năm nữa có muốn bán cũng vẫn còn hot), xét trên cơ sở toàn diện chứ đừng nói nhận xét cá nhân. Em chả đi em nào trong 2 em này cả nên chăm la liếm xem các cụ khen chê lắm.

Em thì em không nói đến options. Em nói đến khung vỏ, máy móc (chỉ đọc và đúc rút thôi):
Về khung vỏ: đặt 2 xe cạnh nhau thấy rõ Lac nhập nhìn chắc chắn (cảm giác đầm và cách âm có vẻ hơn) và dữ dằn hơn (chút phong cách Bim 5s), chính như civic với kiểu dáng vịt bầu sẽ nhanh lỗi mốt hơn (khác dòng Toy dù cùng đất mẹ) nói đơn giản hơn civic hiện nay đã trải qua mấy năm rồi, còn Lac là mới => Lac dữ mốt lâu hơn là cái chắc :21:.

Về máy móc: Lac nhập máy 1.6 (6 cấp) yếu hơn hẳn Civic (1.8 và 2.0), dường như máy Lac chỉ để đi trong phố còn đua xe thì Civic ăn rùi :69:

Về giá thành Lac ăn đứt mà lại là xe nhâp khẩu.

Tuy nhiên so sánh 2 thằng này là không hay, ở một số nơi thì Lac nhập được so sánh với Vios.:21:

iceheart868

Xe hơi
Lac có tuổi gì mà các kụ so với CV nhỉ, máy móc này 1.6 rõ là thua 2.0, còn ồn á, Honda nó design theo kiểu Sport nên nó thế, có hơi ồn nhưng k phải là khó chấp nhận. E chả hiểu máy kụ đã lái Lac rồi mà comment như đúng rồi, 1 điều nói lên đẳng cấp chính là tiêu tốn nhiên liệu, Lac 2010 AT đi TP ít nhất hết 16-17L/100Km mà máy chỉ có 1.6, CV máy 2.0 các kụ đạp lút cán cũng chỉ 13L/100km là kịch, cái động cơ mới là quan trọng, mới quyết định đến chất lượng và đẳng cấp của 1 cái xe, kính các kụ (b)(b)(b)

duc_minh1988

Xe đạp
Lac có tuổi gì mà các kụ so với CV nhỉ, máy móc này 1.6 rõ là thua 2.0, còn ồn á, Honda nó design theo kiểu Sport nên nó thế, có hơi ồn nhưng k phải là khó chấp nhận. E chả hiểu máy kụ đã lái Lac rồi mà comment như đúng rồi, 1 điều nói lên đẳng cấp chính là tiêu tốn nhiên liệu, Lac 2010 AT đi TP ít nhất hết 16-17L/100Km mà máy chỉ có 1.6, CV máy 2.0 các kụ đạp lút cán cũng chỉ 13L/100km là kịch, cái động cơ mới là quan trọng, mới quyết định đến chất lượng và đẳng cấp của 1 cái xe, kính các kụ (b)(b)(b)
thế bác đang nói civic vn hay hàng nhập vây pác
máy 1.6 thua civic còn nội thất của nó thì sao ,với giá tiền như vậy thì lac là một lựa chọn đấy chứ :102::102:

Bigcom

Xe tăng
Tự an ủi thế là đủ rồi ........ đi xe LAC hàng xẻng là chuản rồi ......... nói mãi ........
thế cụ biết civic sản xuất ở VN bao nhiêu % ko......... máy thì nhập 100% cụ ạ ......

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Việc mua cái xe mà không biết tự nghiên cứu, tìm hiểu, cân đối tài chính và quan trọng nhất là không biết mình đang thích cái gì... rồi mang ra giữa đường đẽo cày thế này thì...:)):)):)) chỉ đạt hiệu quả mua vui cho giải ném đá thôi...

ManRoland

Xe buýt
Tự an ủi thế là đủ rồi ........ đi xe LAC hàng xẻng là chuản rồi ......... nói mãi ........
thế cụ biết civic sản xuất ở VN bao nhiêu % ko......... máy thì nhập 100% cụ ạ ......
Ơ em tưởng là nhập tuốt tuồn tuột chứ ợ, Ngành công nghiệp ô tô VN mình nổi tiếng mỗi cái khoản vặn cờ lê thôi ợh

dongnat

Xe điện
Ơ em tưởng là nhập tuốt tuồn tuột chứ ợ, Ngành công nghiệp ô tô VN mình nổi tiếng mỗi cái khoản vặn cờ lê thôi ợh
cũng ko ra hồn nữa cơ :)):)):))
Các cụ cứ động tý là nhập, xe nhập nó hơn xe Việt nam mỗi cái khoản vặn cờ lê thôi, chứ chi tiết xe LD cũng nhập hoàn toàn chứ vn có mà sản xuất cái thảm để chân còn ko nổi :)):)):))
@ Cụ Cáy : Nó mà Full option thì xe nhập bán cho ma à, rẻ hơn, ít option hơn là đúng rồi, xe nhập cùng loại đắt hơn mà, em có tiền cũng ủng hộ, nhưng vấn đề là tiền.
Cụ đừng so xe nhập (Lifan) với xe liên doanh (Civic hoặc Vios nhé)

Bigcom

Xe tăng
Dạ cụ đã trả lời cho mấy anh yêu xe nhập rồi đó ạ ........... :41: :41: :41:

Bigcom

Xe tăng
Em so CV với Lac và KF cũng thấy CV yếu hơn nhiều điểm rồi, ai lại lôi Lifan ra làm giề
Chỉ yếu hơn tiền thôi cụ ạ .......... tiền ít đồi hít L thơm ko có đâu ( trừ khi bệnh nặng ) :)) :)) :)) :))

Trungmytu

Xe điện
Xét về kiểu dáng thì Lac nhập ăn đứt Civic rồi!Nó có cái đầu của Honda Accord và cái đít của Civic, phần thân xe thì em chưa tìm ra là nó vay mượn của thằng nào!Nhưng vẫn phải công nhận là đẹp!

Huy08

Xe buýt
Xét về kiểu dáng thì Lac nhập ăn đứt Civic rồi!Nó có cái đầu của Honda Accord và cái đít của Civic, phần thân xe thì em chưa tìm ra là nó vay mượn của thằng nào!Nhưng vẫn phải công nhận là đẹp!
Vẫn ko bằng CV............độ :69:

Luu Lehong

Xe container
Việc mua cái xe mà không biết tự nghiên cứu, tìm hiểu, cân đối tài chính và quan trọng nhất là không biết mình đang thích cái gì... rồi mang ra giữa đường đẽo cày thế này thì...:)):)):)) chỉ đạt hiệu quả mua vui cho giải ném đá thôi...
Em luôn tâm đắc cái câu " tiền nào của nấy". Thời buổi này chả có ai là ngô ngọng cả, và bọn tư bản chúng nó lại càng chả ngu không bán đắt hơn! Mua gì thì mua cho hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình - thế thôi:69::69::69:. Nhiều cụ mới mua được cái Lac, Fortte rồi cứ gào lên là xe nhập, lựa chọn đúng đắn, thông minh hay nói cách khác là mình giỏi, thức thời hơn người khác:77::77::77:! nếu có nhiều xèng vô tư hơn 35K liệu có chọn ATis 2.0, CV2.0 ngay hay vẫn chọn LAC hay FORTe! Cái xe quan trọng là cái chất máy bền bỉ, nội thất ổn định, chứ đâu phải dăm ba cái option hào nhoáng vay mượn lai căng!
Em đã xem một bài góp ý cho mua Forte hay Lac; có bác nói trên đầu bài thì TOY chỉ được cái thương hiệu chứ chả có gì nhưng cuối bài lại nói KIA FT thương hiệu hơn DW, nên chọn FT! Toàn là theo cảm tính, mâu thuẫn với chính bản thân!:77::77::77:

dongnat

Xe điện
Em so CV với Lac và KF cũng thấy CV yếu hơn nhiều điểm rồi, ai lại lôi Lifan ra làm giề
Cụ kể ra xem nào, xem bao nhiêu cái điểm yếu, em chả tin nếu ko chỉ ra được rõ ràng. Em chỉ sợ là ko đủ tiền mua CV thì phải mua Forte thôi :)):)):))
Em nghĩ nếu CV mà đẹp và đủ các Opitión như xe Hàn nhập khẩu thì đâu cần gì phải độ nưa cụ nhỉ, quả thật CV quá nghèo nàn
Nói như bác, thế Brabus, AMG, Hamman......nó độ MEC với BMW, Porche .....nó cũng độ, hoá ra nghèo nàn nên phải độ à, còn siêu xe Forte thì tuyệt phẩm rồi, ko phải độ gì à.
Cụ học lại về khái niệm độ xe nhá, biết thì nói, ko biết thì google rồi paste vào đây :)):)):)):))

dongnat

Xe điện
Em Gúc ra thì nó bẩu: Âm thanh kém nên độ, Cách âm kém nên độ, phanh kém nên độ......:102::102::102::102:
Nguồn (cái tối thiểu đấy), chứ em ko quen nghe nói, ko có dẫn chứng, ko có căn cứ
Bác trả lời là những nhược điểm gì của CV so với xe FOrte gì đấy, ưu và nhược nhé :)):)):)):))
Mà Cáy là em của Cua à, dạo này nhiều cụ xe Hàn lập nick 9/2009 thế, há há há

oasiss

Xe hơi
em chả biêt, nhưng vợ chồng bạn em đều làm ở HONDA vĩnh phúc mới mua FT(nhân viên Honda đc mua civic trả góp ko lãi thì phải), chả hiểu đc

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
oasiss viết
em chả biêt, nhưng vợ chồng bạn em đều làm ở HONDA vĩnh phúc mới mua FT(nhân viên Honda đc mua civic trả góp ko lãi thì phải), chả hiểu đc
em cũng làm phát:))
em chả biêt, nhưng vợ chồng bạn em đều làm ở TOYOTA vĩnh phúc mới mua CRV(nhân viên Toyota đc mua trả góp ko lãi thì phải), chả hiểu đc