..CIVIC or LAC nhap..

Bigcom

Xe tăng
em chả biêt, nhưng vợ chồng bạn em đều làm ở HONDA vĩnh phúc mới mua FT(nhân viên Honda đc mua civic trả góp ko lãi thì phải), chả hiểu đc
Bác có thể cho e biết tên bạn bác đc ko? có thể bạn bác chỉ để xe ở nhà, ko dám mang xe lên cty để, vì ko ai cho để, và nếu có thì chắc cũng sớm nghỉ việc thôi ạ (y) (y) (y)

homesick

Xe máy
Mua xe gì là sở thích từng người. Hôm trước em ra Toyota Láng Hạ, thấy có anh nhân viên của hãng mua CRV ngày nào chẳng đi làm, đỗ ngay trước cổng.
Đấy là việc của cá nhân. Còn bác không tin ra trực tiếp To Láng Hạ hỏi ai cũng biết.

Huy08

Xe buýt
Em nghĩ nếu CV mà đẹp và đủ các Opitión như xe Hàn nhập khẩu thì đâu cần gì phải độ nưa cụ nhỉ, quả thật CV quá nghèo nàn
Không đủ lúa đâm ra chê nho còn xanh lắm :77:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
Em không đi xe Hàn cụ nhé, em đi Nissan, nhưng em đã đi thử thì thấy trong khoảng 30k thì Lác và KF ăn đứt luôn, các cụ có vẻ bảo thủ khi cứ khăng khăng bảo vệ mấy anh xe LD nhỉ
Xe Hàn hơn được cái nhiều ops, hình thức bắt mắt hơn.
Xe Nhật (đa số đồ của Nhựt) nó đều đáng được coi là kiệt tác (cái này cụ nào biết về văn hoá Nhựt hiểu), tuy nhiên nó mang tính truyền thống, bảo thủ.
Có cụ nào xem Nhựt nó sản xuất tầu siêu tốc thì biết. Riêng cái mũi tàu nó làm thủ công hoàn toàn luôn và chỉ có nghệ nhân mới làm cái này. Thợ phải học gõ búa ít nhất 3 năm mới được thầy đào tạo:77:. Riêng cái khoản này nó cũng ăn đứt Hàn.
Nói vậy nhưng hàng VN cũng không phải không có vấn đề, cái chính là ......

kennys

Xe đạp
Em ở trong Sài Gòn thì thấy 1 số đại lý nhập xe Kia Forte 2010 & Lac 2010 (cùng mức giá 29,300 USD, còn có bớt chút đỉnh) nhưng bán hầu như rất chậm vì khó bán, thì ra trong sài gòn người ta chuộng civic và altis hơn (dù là xe LD).

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Em không đi xe Hàn cụ nhé, em đi Nissan, nhưng em đã đi thử thì thấy trong khoảng 30k thì Lác và KF ăn đứt luôn, các cụ có vẻ bảo thủ khi cứ khăng khăng bảo vệ mấy anh xe LD nhỉ
Trong khoảng đấy xa nhau phết đấy... Này nhé, mỗi hãng đều có các chuyên gia nghiên cứu rất chuyên nghiệp trước khi đưa ra giá thành sản phẩm... và tất nhiên chuyên nghiệp hơn người tiêu dùng... chúng ta có quyền lựa chọn thoải mái cơ mà:21:

Bigcom

Xe tăng
Cụ cho e hỏi cụ đi Nissan gì vậy ( cụ chắc thuộc dòng dõi hoàng gia Nhật Bản )? hôm qua e xuống Hải Phòng nhìn con Nissan teana 2.0 ngưỡng mộ quá mà lại hạt rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

VINAOTO

Xe hơi
Em gia cát dự phát: sáng năm xe Fò và xe Lác cũ bán đầy, rẻ bèo các bác đợi tí mà mua cho nó đỡ phí tiền

nguyenanhson

Xe buýt
cứ xem bình chọn xe của các tạp chí mỹ.
Xe thì ngoài các option ra thi quan trọng nhất là độ an toàn khi đâm va. Cảm giác lái. Các thiết bị an toàn chủ động và bị động

Trungmytu

Xe điện
Em gia cát dự phát: sáng năm xe Fò và xe Lác cũ bán đầy, rẻ bèo các bác đợi tí mà mua cho nó đỡ phí tiền

Có đâu mà dễ thế bác, rẻ lắm thì nó cũng phải ngang ngửa con SH, mà có phải ai cũng sẵn tiền mua SH đâu!

tu_x9

Xe hơi
..mấy cụ nhà pé lại bàn ra nữa ùi...nói rằng thấy LAC nhập màu trắng đẹp hơn CIVIC trắng..pé xem thì thấy LAC nhập màu trắng đẹp thật...nhưng thương hiệu thì hem có..mấy bác nào có chạy wa 2 em này thì cho pé nhận xét...chứ lập trường của pé đang bị lung lay ùi..:P
đèn đít La CÉT Ti nhìn to thô quá giống civic .... 2 cái đít của 2 thằng này kô đẹp tí nào ! :102: !
Lac trắng đi, Civic trắng nhiều rồi!
có mỗi 1 cái của em nè hehehe (l)

Trungmytu

Xe điện
đèn đít La CÉT Ti nhìn to thô quá giống civic .... 2 cái đít của 2 thằng này kô đẹp tí nào ! :102: !

có mỗi 1 cái của em nè hehehe (l)
Bé ý ở trong Sài Gòn, mà trong đó người ta sơn Civic màu trắng từ lúc em còn chưa có bằng đấy!:69:

Trungtroc

Xe điện
Xét về kiểu dáng thì Lac nhập ăn đứt Civic rồi!Nó có cái đầu của Honda Accord và cái đít của Civic, phần thân xe thì em chưa tìm ra là nó vay mượn của thằng nào!Nhưng vẫn phải công nhận là đẹp!
Ông Trung ơi, ông nói đểu quá, nhưng phải công nhận là chuẩn!!!:21::21::21:

iceheart868

Xe hơi
Xét về kiểu dáng thì Lac nhập ăn đứt Civic rồi!Nó có cái đầu của Honda Accord và cái đít của Civic, phần thân xe thì em chưa tìm ra là nó vay mượn của thằng nào!Nhưng vẫn phải công nhận là đẹp!
e thấy thân con Lac nó hao hao LS460 kụ chủ tịt ạ, nói chung Lac là ngon, ngon trong tầm tiền, tiền đầu tư mua xe ít, còn lại để đổ xăng và độ cho giống các siêu xe khác, đi 1.6 mà vẫn cảm nhận đc cái đẳng cấp về động cơ của 3 - 4 chấm :21::21::21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bên box GM Daewoo và Kia-Huyndai đang oánh nhau tóe lửa giữa Lác và Fò

Ông lác coi khinh em Fò
em Fò đang a cay lắm :^)

mà thế nào hai cái box ấy lại quây quanh box Honda lên có lẽ thi thoảng các chiến binh sang đây xả xì troét tý :))

đây ạ: http://otofun.net/showthread.php?t=110010

em trích luôn sang đây xem cho vui( bên đó Fò đang bị chê kinh lắm, gọi là phở ế rồi)

ducan
Xe tăng
Mua xe ngày: Dec 2006
Đoạn đường: 1,385

Đã chạy được 16363300 km

Cái anh Hàn xẻng này rất đểu nhá , thằng em Lac CDX 2010 ra làm thằng anh Lac LD liêu xiêu , có biết bao cụ trót đặt xe LD rồi đang vò đầu bứt tai muốn bán suất LD lấy ngay mà kô thèm lấy thêm 1 xu chênh lệch nào , trong khi gặp sâu thì muốn lấy sớm à .....cứ vất lên bàn hơn 1 k thì mới nói chuyện phải trái được nhá:))

Cơ mà nói thật là cái anh Lac nhập này ổn phết , option cứ là đọc mỏi mồm , mà mặt mũi nom ngon gái tệ , chân dài tới nách , nội y thì cứ gọi là ....chẹp chẹp ...sexy kinh người....thi thoảng đi đường F1 nhà em lại thò đầu lên nóc hít tí bụi chống còi xương .......cá biệt trong OF có lão cuabien đang xơi gà rán , nhìn thấy lạc rang húng lìu mặt ngắn tũn rơi mựa nó cái cánh đang gặm dở, đó là lý do vì sao bây giờ cái phọt tè logo hổ báo suốt ngày đi độ , mà độ thế nào nội y của lão giờ như cái quầy bar không có em thu ngân:))

docomo

Xe hơi
Bác thích dáng đẹp, nhiều option tiện nghi mà ít tiền thì chọn Lac, còn thích xe khỏe bốc, thương hiệu thì chọn Civic.
Về độ ăn xăng thì chắc ko phải lăn tăn đâu, em đi Lac quen chân cũng ngốn max là 14l / 100km đường phố thôi. So với civic thì cũng tốn hơn 1-2lít là cùng, nếu tính ra thì 1 năm đi cũng tốn hơn nhau dăm ba triệu xá gì.

VINAOTO

Xe hơi
Bên box GM Daewoo và Kia-Huyndai đang oánh nhau tóe lửa giữa Lác và Fò

Ông lác coi khinh em Fò
em Fò đang a cay lắm :^)

mà thế nào hai cái box ấy lại quây quanh box Honda lên có lẽ thi thoảng các chiến binh sang đây xả xì troét tý :))
Ơ hay nhỉ, em tưởng Lác và Fò là anh em cùng tra khác mẹ mà cũng oánh nhau à, đã đến lúc chia tài sản thừa kế rồi à????