Civic - Forte- Mazda 3 Chọn em nào?

Cuabien

Xe điện
Vì hãng nó cũng đánh giá được máy 1.6 sẽ yếu nên nó thiết kế khuyến mại thêm cho các cụ quả bán tự động đấy thôi.
Cái món này sẽ rất hữu dụng khi chạy đường cao tốc và muốn vượt xe khác với cùng vận tốc. Nó như kiểu các cụ dồn số thấp và chạy ga to để vượt nhanh vậy mà ! :69:

tungcalo

Xe điện
Chạy dài hơi thì em chưa chạy nhưng tăng tốc trong đoạn đường ngắn thì em thử rồi. Nếu cần tăng tốc thì em nó cũng rất nhanh, chỉ có cái là khi cần vượt 1 xe chạy trước cũng cùng tốc độ bắt buộc phải chuyển sang chế độ số tay chứ để AT mà vượt thì hơi yếu.
Với công suất máy 1.6 thì đi trong phố các cụ khỏi ghĩ đi. Mazda 3 cũng 1.6 ngày trước các cụ đã khen nó bốc (107 mã lực tại vòng tua 6.000 v/phút), Forte đặt 124 mã lực tại vòng tua 6.400 v/phút lại không bốc cũng là lạ. Em hỏi bác Golden way khi chạy đường trường cơ vì bác ấy vừa làm một chuyến Vinh City về ! :21:
Vâng, em cũng chạy khoảng 10km trong phố thì thấy không vấn đề gì. Còn đường trường thì không biết em nó thế nào.

Golden_way

Xe buýt
Vâng, em cũng chạy khoảng 10km trong phố thì thấy không vấn đề gì. Còn đường trường thì không biết em nó thế nào.
Đường trường như em đã nói trên, nếu vượt xe cùng tốc độ thì hơi đuối và phải sang chế độ số tay. còn nêu tốc độ trên 60 rồi vượt vô tư ko cần chuyển số đâu các bác ah

Copra

Xe buýt
Bác cho em hỏi là khi chuyển số bán tự động để vượt xong rồi mình lại chuyển về D để chạy tiếp hay vẫn để ở chế độ bán tự động và chuyển về số lớn hơn ạ (số 4 hoặc số 5 như xe số sàn ý)?

Cuabien

Xe điện
Bác cho em hỏi là khi chuyển số bán tự động để vượt xong rồi mình lại chuyển về D để chạy tiếp hay vẫn để ở chế độ bán tự động và chuyển về số lớn hơn ạ (số 4 hoặc số 5 như xe số sàn ý)?
Cái đó thì tùy ý thích của cụ thôi, nó không ảnh hưởng gì đến máy móc đâu mà sợ ! Cụ đừng đang chạy D mà gạt về R là được ! :))

Civic2306

Xe điện
Nghe các cụ nói về KF mà em cũng thấy thích theo, cảm giác chỉ muốn bán SF đi để mua KF chạy xem thế nào

hottest_dreamer

Xe đạp
Cụ chỉ cần đổi cho em là được cụ ạ. :))
:PCụ cần đổi "eam" KIA Forte sang ngang với em Santa Feee Gold không, để em bảo bạn em đổi cho bác. Nó đang nhìn KIA Forte mắt long lanh quá trời rồi đấy :21: :))

Prince1111

Xe máy
http://korea.product.com.vn/

em thấy 4rum này rất nhiều đồ chơi của forte . rất hay và đẹp nhưng quả thực là quá đắt . theo cảm nhận riêng của em là như vậy. bác nào biết chỗ nào rẻ hơn thì chỉ cho anh em :D em mà có xe là em cũng chơi bộ đèn pha và đèn hậu liền nha

tungcalo

Xe điện
:PCụ cần đổi "eam" KIA Forte sang ngang với em Santa Feee Gold không, để em bảo bạn em đổi cho bác. Nó đang nhìn KIA Forte mắt long lanh quá trời rồi đấy :21: :))
Em nói đùa vậy thôi cụ ạ.
Chưa cưới vợ, chưa kịp sướng mà đã li dị thì ...

30K9928

Xe đạp
Thôi nhà cháu nghe các pác quyết cưới em forte rồi vấn đề tiêp theo các bác cho nhà cháu lời khuyên với những vấn đề sau:
1, Nên mua xe ở đâu vì cháu thấy báo giá ở Hoang Gia Auto đắt hơn ở chỗ đường Trung Kính chế độ bảo hành của mấy bác bán ở Hà nội thế nào, bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho nhà cháu với. Với bản ghế da, điều hòa tự động cháu mua khoảng giá "dư lào" là "hợp ní"?
2, Trong lúc vận hành về sau mỗi lần thay dầu mỡ cho em nó nhà cháu nên đến đâu để thay giá cả nó có đặt hơn thay dầu máy cho em Toy Vios hiện tại của nhà cháu nhiều không? Bảo dưỡng định kỳ cháu nên vào đâu nữa?

Cám ơn các pác nhiều lắm

tungcalo

Xe điện
Thôi nhà cháu nghe các pác quyết cưới em forte rồi vấn đề tiêp theo các bác cho nhà cháu lời khuyên với những vấn đề sau:
1, Nên mua xe ở đâu vì cháu thấy báo giá ở Hoang Gia Auto đắt hơn ở chỗ đường Trung Kính chế độ bảo hành của mấy bác bán ở Hà nội thế nào, bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho nhà cháu với. Với bản ghế da, điều hòa tự động cháu mua khoảng giá "dư lào" là "hợp ní"?
2, Trong lúc vận hành về sau mỗi lần thay dầu mỡ cho em nó nhà cháu nên đến đâu để thay giá cả nó có đặt hơn thay dầu máy cho em Toy Vios hiện tại của nhà cháu nhiều không? Bảo dưỡng định kỳ cháu nên vào đâu nữa?

Cám ơn các pác nhiều lắm
Chúc mừng cụ gia nhập hội KFC.(b)

Cuabien

Xe điện

Cám ơn các pác nhiều lắm
Nếu không phải mua rẻ hơn do quen biết thì em thật lòng khuyên cụ đừng lăn tăn vài trăm $ làm gì, trăm người bán không lý do gì người buôn họ lại chịu thiệt cho cụ đâu. :77: Với KIA cụ cứ yên tâm một điều là mọi thứ đều rẻ hơn những "thương hiệu nổi tiếng" rất rất nhiều. :P

Lãng tử 11

Xe hơi

Cám ơn các pác nhiều lắm
Hỏi hay lắm, em cũng đang chạy xe liên doanh bảo hành bảo dưỡng ngon nghẻ quen rồi. Máu đổi xe nhập lắm mà cũng chưa trả lời được mấy câu hỏi này nên cũng cứ gác đấy đã.

Bác gì trên kia cứ khen là đi forte không phải lo bảo hành bảo dưỡng vì mãi nó không hỏng. Bác cứ nói quá chứ xe nào mà chả hỏng, xe Hàn lại bền và ổn định hơn xe Nhật thì cái xe của bác chắc là ngoại lệ so với các loại khác rồi. Tại bác mới đi nên nói thế thôi chứ lúc nó hỏng thì riêng chuyện bác mua đồ trôi nổi chả biết đằng nào mà lần thì cũng đủ mệt rồi. Chưa kể giá cả mỗi nơi mỗi khác.

Trước em nhớ chạy con Kia có tiếng ồn ở vòng bi bánh trước lười đưa vào hãng, đánh tạm vào gara ở đường Giải Phóng nhờ nó khắc phục. Nhìn nó lấy búa đục cái vòng bi ra em thề lần sau chả dám đưa xe ra ngoài làm nữa.

thaoeo

Xe buýt
Bác cứ vô tư mua, đừng lo cái khoản đồ thay thế như bác này làm gì, hết bảo hành, xe lỡ có trục trặc linh tinh thì đưa vào TH cho nó sửa chữa, TH có chiếc Cerato y chang chiếc này đó, lấy đồ cẻato gắn vô được mà :21: vả lại xe mới, 2-3 năm đầu nó chả thèm hư cho bác sửa, đến lúc nó chịu hư, thì phụ tùng đã đầy chợ rồi
Hỏi hay lắm, em cũng đang chạy xe liên doanh bảo hành bảo dưỡng ngon nghẻ quen rồi. Máu đổi xe nhập lắm mà cũng chưa trả lời được mấy câu hỏi này nên cũng cứ gác đấy đã.

Bác gì trên kia cứ khen là đi forte không phải lo bảo hành bảo dưỡng vì mãi nó không hỏng. Bác cứ nói quá chứ xe nào mà chả hỏng, xe Hàn lại bền và ổn định hơn xe Nhật thì cái xe của bác chắc là ngoại lệ so với các loại khác rồi. Tại bác mới đi nên nói thế thôi chứ lúc nó hỏng thì riêng chuyện bác mua đồ trôi nổi chả biết đằng nào mà lần thì cũng đủ mệt rồi. Chưa kể giá cả mỗi nơi mỗi khác.

Trước em nhớ chạy con Kia có tiếng ồn ở vòng bi bánh trước lười đưa vào hãng, đánh tạm vào gara ở đường Giải Phóng nhờ nó khắc phục. Nhìn nó lấy búa đục cái vòng bi ra em thề lần sau chả dám đưa xe ra ngoài làm nữa.

Prince1111

Xe máy
forte ngon, bác cứ múc đi. Đừng ngại

Cuabien

Xe điện

Cụ chạy xe LD là xe gì ??? Chắc Toy, Ford hoặc Honda nên mới có vụ bảo hành, bảo dưỡng ngon cho cụ. Lại HÃNG nữa chứ ??? Em là em nghe thấy HÃNG em đã vãi cả ra quần rồi cụ ạ.

"Xe Hàn không thể bằng xe Nhật" thì em cũng biết rồi, Vietnam luôn bị cái tư tưởng này nên luôn mua một đồ vật có giá trị sử dụng như nhau nhưng thích mua thứ đắt hơn (Đắt là tốt). Ngày xưa em đi học cô giáo em giảng bài thơ "TRĂNG LIÊN XÔ SÁNG HƠN TRĂNG NƯỚC MỸ" em vẫn nhớ mãi ! :)):)):))

Cụ có thể cho em biết tại sao xe Nhật cứ phải tốt xe Hàn không ??? Ngoài cái việc xe Nhật có lịch sử lâu đời hơn nên được nhiều người biết hơn ? Vì nó có mặt ở VN lâu đến mức mà ai cũng biết tên nó ? Nếu giải thích về kỹ thuật chết tạo, về tính năm vận hành xe mà minh chứng được sự Tốt hơn đó để em có thể tâm phục khẩu phục thì hay quá !

Cụ có thể xuống thớt "KIA CD5 - NIỀM TỰ HÀO CỦA KIA VIỆT NAM THẬP NIÊN 90" mà đọc, bài đầu tiên đăng từ 17/6/2006 và tồn tại tới tận bây giờ vẫn có người say mê đọc và bàn luận. Bản thân em chạy CD5 khoảng hơn 3 năm và chạy Spectra đến tận bây giờ, em dám nói 1 câu Kia mãi chẳng hỏng gì khi em bảo dưỡng đầy đủ, đúng lịch. Phụ tùng nếu món gì muốn thay thế thì cực sẵn đồ chính hãng Kia và cực kỳ rẻ ! Honda, Mazda em từng chạy qua rồi, hiện nay vẫn đang được cưỡi 1 chú Acc 2008 nhưng vẫn thích Kia vì tính kinh tế và giá trị sử dụng của nó với số tiền bỏ ra ít hơn nhiều so với xe LD chính HÃNG của cụ.

Em nghĩ vào đây bàn luận về xe, về các vấn đề kỹ thuật cơ khí và công dụng thì bác nên so sánh trên tính năng vận hành, giá trị sử dụng và chi phí bỏ ra để có được những gì tốt nhất phục vụ cho thú đam mê xe hơi chứ không nên so sánh "Thương hiệu" của một loại xe làm gì.

Các tổ chức đánh giá xe ở nước ngoài họ luôn đưa các tiêu chí để so sánh và tìm những đặc điểm tối ưu và độ tin cậy của một mác xe để người tiêu dùng tham khảo, các hãng sản xuất thì luôn tôn trọng thương hiệu của họ và gìn giữ cái thương hiệu đó. Riêng ở Vietnam cái thương hiệu hãng xe được các LD Vietnam tận dụng để kiếm càng nhiều tiền càng tốt mà không quan tâm đến sự tin cậy của khách hàng là chúng ta ! Ngoài một số Hãng lớn của Châu Âu may ra còn có chút chuyên nghiệp nhưng lại ở đẳng cấp cao rồi, không phù hợp với mức sống của phần lớn người sử dụng Vietnam. Còn mấy cái LD Honda, Mazda, Suzuki, Mitsu cụ thử xem có hãng nào không bị than phiền về chất lượng BH, chất lượng dịch vụ không ?

Chỉnh sửa cuối:

nhieumucdich

Xe hơi
Xin lỗi cụ chủ thớt cho em xin ý kiến so sánh tí nhé.
Em thì không đủ $ mua CV hay Mazda mà có thể cố được con Forte thôi nên em đang phân vân giữa con Forte này và Ford Focus 1.8 MT. Em tìm hiểu biết là có nhều sự khác nhau cơ bản giữa 4focus >< Forte Sli như:
1.8><1.6;
số sàn>< số tự động;
1 túi khí>< 2 túi khí;
ABS cơm>< ABS/EBD;
0><cửa sổ trời;
kính gập tay>< gập điện;
CD 1 đĩa>< lằng nhằng nhiều thứ + cả tích hợp trên vô lăng
và cả một rừng lời khen của cụ Cuabien.
Nhưng em vẫn lăn tăn về độ bền giữa hai con này, vì tính em thích ăn chắc mặc bền không muốn thay đổi nhiều. Lăn tăn vì con Forte này còn mới quá các cụ trên này cũng mới chạy được khoảng 1 tháng? Lăn tăn nữa là nếu mua con 4focus em còn cả 4k đi chơi hoặc độ thêm nhoè?? Chẳng may có cụ nào đã đi cả 4focus và Forte này rồi thì cho em xin lời khuyên với. Đa tạ

Em so sánh có khập khiễng thì các cụ đừng đánh, em lính mới ạ.