[Thảo luận] Chuyện xảy ra ngay trước mắt, không tưởng tưởng nổi!!!!

ththang

Xe lăn
Người không sao là may rồi. Hú hồn.

tricoi

Xe buýt
Gì mà các bác cứ ào ào lên thế, biết đếch thằng nào sai đâu? Nhiều 2b, xin lỗi, đi ngu bỏ m... Cứ nhìn cái cảnh sáng sáng trên đường Giải Phóng - 2 làn ô tô, 2 làn xe máy, 1 làn thô sơ - nhưng 2b cứ chen vào đi sát rào phân cách (mà có rẽ tró đâu) rồi kinh nhất là 1 dòng 4b, 1 dòng 2b rồi lại 1 dòng 4b... kinh bỏ m... Chỉ sợ nhỡ phát thì mình lại ân hận không kịp

bagiahuhu

Xe buýt
Các cụ cứ chỉ trích người lái xe mà ko biết lỗi tại ai . Em thấy nhiều người đi 2 bánh mà ngu như lợn (xin lỗi mod nhé ) xe người ta đèn lùi sáng quắc mà vẫn cứ cắm đầu vào đ ít người ta , chắc là em ở quê mới lên phố nên không biết xe đang lùi , bảo làm sao không chết . Còn thái độ quí xe hơn tính mạng con người thì các bác lx nên xem lại .
À hà, em thích cách phân tích này của cụ.

Có một lần em lùi vào ngõ nhà em, ngõ đã bé ông hàng xóm lại đổ đống cát 1 bên (đang xây nhà), em lùi vào đến chỗ đống cát thì phải loay hoay để lách qua, 1 chú 2B đi tới cứ đứng sau gí vào *** xe em làm em ko lùi tiếp được đã thế lại còn làu bàu "lái mới à, có thế mà không lên được à..."

Bố khỉ, em đang lùi vào chứ em có tiến ra đâu mà nó chưởi em thế, đáng ra nó đến sau thì nó tránh sang một bên để em lùi qua là xong đằng này lại đứng chắn ngay ***người ta mà em cũng đã phải hạ kính trịnh trọng tuyên bố "bác tránh sang bên tí, tôi đang lùi vào" mà nó cứ đứng ỳ ra đấy; Biết là nó n.gu nên em đành tiến lên 1 chút để nó đi qua, nó hằm hằm nhìn em ra chừng "lái mới sao n.gu thế, có đi mà cũng ko đi được" hichic bó tay chấm côm.

Một lần cũng tương tự như vậy nhưng là 1 ông 2B khác chở cái gì đó to và nặng, ko làm chủ được tay lái phi vào ***xe em làm vỡ cái đèn hậu rồi chạy mất, may mà em có bảo hiểm.

Vậy đấy dân ta nhiều người chưa biết đến cái đèn báo lùi của xe 4B đâu ợ cho nên cứ nhắm mắt nhắm mũi đâm vào *** gây họa cho người khác là thế đấy.

Cho nên các bác ở đây cũng không nên chụp mũ cho người ta là "lái mới" nhé kẻo lại bị liệt vào dạng "hiểu biết chưa đầy đủ" đấy.

Chỉnh sửa cuối:

winertakeitall

Xe máy
Các bác ơi... em nghĩ đúng sai có khi chả biết nhưng thái độ thì phải xem lại rùi. Nếu lùi xe như thế thì ko ngu mà là quá... các bác ạ

xanha78

Xe buýt
Dạ lại số tự động đây ạ! Tiến là thành lùi! Bó chiếu!....

xanha78

Xe buýt
Các cụ cứ chỉ trích người lái xe mà ko biết lỗi tại ai . Em thấy nhiều người đi 2 bánh mà ngu như lợn (xin lỗi mod nhé ) xe người ta đèn lùi sáng quắc mà vẫn cứ cắm đầu vào đ ít người ta , chắc là em ở quê mới lên phố nên không biết xe đang lùi , bảo làm sao không chết . Còn thái độ quí xe hơn tính mạng con người thì các bác lx nên xem lại .
Xin lỗi cụ! Chỗ đó mà lùi thì cũng không khác nhợn đâu ạ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tuổi của cụ chưa đủ để giải thích cho tôi , tuối cầm lái và số km cụ chạy cũng chỉ bằng con số lẻ của tôi thôi nên đừng có chém gió ở đây nhé .
Gì mà các bác cứ ào ào lên thế, biết đếch thằng nào sai đâu? Nhiều 2b, xin lỗi, đi ngu bỏ m... Cứ nhìn cái cảnh sáng sáng trên đường Giải Phóng - 2 làn ô tô, 2 làn xe máy, 1 làn thô sơ - nhưng 2b cứ chen vào đi sát rào phân cách (mà có rẽ tró đâu) rồi kinh nhất là 1 dòng 4b, 1 dòng 2b rồi lại 1 dòng 4b... kinh bỏ m... Chỉ sợ nhỡ phát thì mình lại ân hận không kịp
À hà, em thích cách phân tích này của cụ.

Có một lần em lùi vào ngõ nhà em, ngõ đã bé ông hàng xóm lại đổ đống cát 1 bên (đang xây nhà), em lùi vào đến chỗ đống cát thì phải loay hoay để lách qua, 1 chú 2B đi tới cứ đứng sau gí vào *** xe em làm em ko lùi tiếp được đã thế lại còn làu bàu "lái mới à, có thế mà không lên được à..."

Bố khỉ, em đang lùi vào chứ em có tiến ra đâu mà nó chưởi em thế, đáng ra nó đến sau thì nó tránh sang một bên để em lùi qua là xong đằng này lại đứng chắn ngay ***người ta mà em cũng đã phải hạ kính trịnh trọng tuyên bố "bác tránh sang bên tí, tôi đang lùi vào" mà nó cứ đứng ỳ ra đấy; Biết là nó n.gu nên em đành tiến lên 1 chút để nó đi qua, nó hằm hằm nhìn em ra chừng "lái mới sao n.gu thế, có đi mà cũng ko đi được" hichic bó tay chấm côm.

Một lần cũng tương tự như vậy nhưng là 1 ông 2B khác chở cái gì đó to và nặng, ko làm chủ được tay lái phi vào ***xe em làm vỡ cái đèn hậu rồi chạy mất, may mà em có bảo hiểm.

Vậy đấy dân ta nhiều người chưa biết đến cái đèn báo lùi của xe 4B đâu ợ cho nên cứ nhắm mắt nhắm mũi đâm vào *** gây họa cho người khác là thế đấy.

Cho nên các bác ở đây cũng không nên chụp mũ cho người ta là "lái mới" nhé kẻo lại bị liệt vào dạng "hiểu biết chưa đầy đủ" đấy.
Các cụ xem lại Chủ Thớt nói dư lày lày: Sáng nay đi làm, đang đi thì thấy 1 chú RAW-4 đừng trước đang lùi, em giảm ga đề phòng bỗng thấy nó rú ga rồi rầm,...

Em cũng rất ghét 2B cứ ganh đua đòi đi trước và phi như thêi thân vào đ.ít xe em khi em giương hết cả đèn đóm lên xin lùi xe! Tuy nhiên, cũng lắm ông 4B ;ái xe khá là buồn cười!!!

tausuot

Xe buýt
Nhiều khi 2B đi cũng ẩu lắm các cụ ợ.
Sáng nay 18-3 em vừa lên đầu cầu Chương Dương để sang Gia Lâm thì thấy 1 chú đi 2B ngược lại luồn lách trong làn giữa của 4B. Đến trước xe e thì chú ấy oánh võng sang hẳn làn bên e rồi... oạch luôn 1 cái (trời mưa, đường trơn mà), trôi thẳng vào e. E phải phanh vội ngay, may quá dừng cách chú ấy chỉ khoảng 20 cm. Cũng may nữa là ko có cụ nào đi sau húc vào xxx em.
E chỉ kịp hạ kính mắng vốn 1 câu rồi đi tiếp, ko có lại tắc đường.

czechonline

Xe điện
Xin lỗi cụ! Chỗ đó mà lùi thì cũng không khác nhợn đâu ạ!
À đấy là em nói nhiều lần thấy như vậy chứ không phải trong trường hợp này . Hình như cái đèn lùi của 4 bánh dân đi 2 bánh chẳng biết là đèn gì hay sao ấy .

CuTiVoDich

Xe điện
Lx Ráp fo kém xử lý chán quá nhỉ, xuống hỏi han người ta câu không bị sao thì đi, người không sao là may rồi 2b chắc cũng chỉ xước xát tí thôi, bó tay.

peroxide

Xe buýt
Các cụ cứ chỉ trích người lái xe mà ko biết lỗi tại ai . Em thấy nhiều người đi 2 bánh mà ngu như lợn (xin lỗi mod nhé ) xe người ta đèn lùi sáng quắc mà vẫn cứ cắm đầu vào đ ít người ta , chắc là em ở quê mới lên phố nên không biết xe đang lùi , bảo làm sao không chết . Còn thái độ quí xe hơn tính mạng con người thì các bác lx nên xem lại .[/QUOTE]

*** xệ, nghe ô này nói mà ngứa hết cả ***, tôi cả đời kô đi ê tô nên éo biết khi lùi đèn ít xe ê tô nó sáng.

czechonline

Xe điện

*** xệ, nghe ô này nói mà ngứa hết cả ***, tôi cả đời kô đi ê tô nên éo biết khi lùi đèn ít xe ê tô nó sáng.
Vậy chắc trong số đó có cả ông này nên mới chạm lòng tự ái =))

anhtho

Xe ngựa
Cái thái độ này thì em đã từng gặp rồi. Hồi đó em chở vợ cả và F1 trên 2b, có thằng đi ngược chiều làm em phanh ko kịp, hơi chạm nhẹ bánh trước vào badesoc xe nó, em chưa kịp nói gì thì nó xuống nhìn ngó xe của nó xem có sao ko, không thèm xin lỗi một câu và thấy xe nó ko sao lại lên xe đi tiếp. Em bất ngờ quá, chưa kịp gì thì nó đi mất. Chỗ đó em nhớ là đoạn Điện biên phủ cắt Trần phú, hồi đó 1 số xe hay rẽ ngược chiều để đi từ ĐBP sang Trần phú (từ Bảo tàng QĐ rẽ về đoạn TP với Lý Nam Đế.

xeRAV4

Xe tăng
voka cụ vì thông tin nóng hổi.Nhưng xe RAV4 cụ ạ

Nganha75

Xe buýt
Các cụ trước khi bình loạn thì đọc kỹ nhé. Cụ chủ thớt đã miêu tả rất kỹ rồi, mà theo miêu tả của cụ ấy thì R4 sai rồi còn gì. Vấn đề mà cụ chủ thớt đưa ra ở đây là R4 sai rồi mà kg cần quan tâm đến người khác, hay nói cách khác là thái độ chưa đúng mực. Tất cả những gì chúng ta biết là theo dữ kiện của cụ chủ thớt và phân tích, bình loạn theo dữ kiện này.
Các cụ cứ chửi 2 bánh, em thấy cũng tủi thân vì bản thân em đi 4 bánh mà ba mẹ em vấn đi 2 bánh các cụ ạ.

Kia6582

Xe buýt
Một số Kụ từ hơi quá!!! Có chém thì nhẹ tý cho em đỡ áy náy vì tội lập thớt nên gây mất đoàn kết, Mod lại trách em:D.
@:
@Nói đến ẩu thì 2b hay 4b đều có ẩu cả, nhưng 2b ẩu nhiều hơn vì ngày nào em cũng bị ức chế bởi 2b là chính, 4b là nhiều (nhưng ko thường xuyên:D)
@Đèn lùi thì đúng là ko phải ai cũng biết, nhất là các mợ (ở đây là nói để biết chứ ko phải là nói xấu chị em nhá vì đàn ông cũng đầy người ko bít:D) nhưng cũng phải thông cảm vì có ai dạy đâu mà biết. Đến em trước kia cũng chả biết cái đèn lùi là cái gì nữa là, vì em chả va chạm gì đến 4b vả lại cũng có ai dạy em đâu mà em biết đấy là cái đèn lùi, có biết nó lùi đi chăng nữa chẳng qua là do em thấy nó lùi về phía em thì em tránh vì sợ chết thôi...
@Em chả thích những câu đại loại như là ngu như con lợn..., nghe nó lợn thế nào ý:D!!!
..................em muốn nói nhiều lắm, nhưng gõ mỏi tay quá nên dừng ở đây:D
Nếu em có gì ko phải các Kụ cứ chém.

xe365vn

Xe container
chắc chú ý mượn xe nên lo xước xe :(