[Funland] Chuyển tiền ngay của Vietcombank - Mất 18 giờ.

Đại dương

Xe tải
vãi, tên này mới học xong cấp 3 à:)):)):))
VÂNG, vừa xong cấp ba nhưng tiến hóa hơn cu mấy bậc, anh bảo cu mỗi hai việc ấy cu không làm, bảo thủ rồi. CU gọi lên tổng đài chăm sóc KH của VCB chưa (chưa có số thì tra google - miễn phí đó), đọc giao dịch, ngày giờ khiếu nại thử xem ( nếu như ngại ra quầy) - CHƯA LÀM HAI VIỆC NÀY - CẤM MỞ MỒM CÃI ANH LẦN NỮA NGHE HÔNG

nvh_hn

Xe container
Các cụ bình tĩnh đi, đề nghị ngừng comment ở đây.

nvh_hn

Xe container
vãi, tên này mới học xong cấp 3 à:)):)):))
Thực ra nguyên tắc thông tin khách hàng bảo mật nên em không tiện check, cụ thắc mắc có thể ra quầy or gọi hotline (gọi hotline là tiện nhất). Các em sẽ kiểm tra & phản hồi chính xác thông tin lỗi lầm cho cụ.

Mistery

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thực ra nguyên tắc thông tin khách hàng bảo mật nên em không tiện check, cụ thắc mắc có thể ra quầy or gọi hotline (gọi hotline là tiện nhất). Các em sẽ kiểm tra & phản hồi chính xác thông tin lỗi lầm cho cụ.
Lỗi từ hôm trước em phát hiện ra nhưng hiện tại tài khoản em đã trở lại hoạt động bình thường. Em ko có nhu cầu khiếu nại Bank làm gì, chỉ chia sẻ câu chuyện em gặp. Thấy cụ kia húng quá, giọng điệu ko ổn lắm nên em phản pháo tí thôi:D:D

Đại dương

Xe tải
Mỗi hai việc đó không chịu làm hẵng cãi, đằng này cứ bảo thủ.
Còn tôi đã nói rồi, chỉ có chọn sai thôi - 100%, tôi nhận tôi quá bảo thủ vì tôi nói là tiên đề, không cần chứng minh như định lý.

luannissan

Xe tăng
cái này em cũng bị,em chuyển vào chiều t7 (14h) từ VCB sang BIDV, đến chiều T2 hôm sau thì mới nhận được
Lý do(theo giải thích của VCB) tất cả các giao dich liên ngân hàng, đều đi qua sự kiểm soát của NHNN, mà cuối tuần NHNN nghỉ nên không có giao dịch viên kiểm tra.Tuy nhiên hệ thống của VCB thì vẫn tiếp nhận thông tin chuyển khoản nên vẫn trừ tiền
Đến giờ hành chính, NHNN mới rà soát các giao dịch rồi mới apply cho lệnh chuyển khoản ạ

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
úi case thứ 2 em giống hệt cụ chủ
hôm chiều thứ 6 chọn chuyển 40t cho ông già, nó trừ ngay, thế nào đến tận gần trưa thứ 2 mới nhận được
gọi mãi hot line ko đứa nào nghe máy, haiz

Chu An

Xe điện
Chắc cụ không biết chữ, hoặc chỉ biết viết mà không biết đọc. Nó có ghi tiếng việt có dấu rõ ràng, không chỉ mỗi VCB mà giờ hầu như Bank nào cũng chuyển phát liên ngân hàng ăn ngay kể từ ngày có napas cụ nhé, chuyển để lâu chỉ do người dùng chả chịu đọc thôi - xin lỗi vì hơi nặng lời nhưng thật sự nó phải nói vậy
Tôi già thật nhưng k đến nỗi lú lẫn. Mà càng già càng cẩn thận trong chuyện tiền nong và dạy dỗ con cái trong từng lời ăn tiếng nói.

Aiknow

Xe hơi
Thỉnh thoảng lỗi là chuyện bình thường, nhưng em chưa bị, chỉ bị chậm gửi mã OTP thôi.
Ai ko thích cạch thì cũng tốt, đỡ nghẽn.

anhchuoi

Xe tải
Bực quá các cụ ah. Dính 2 phát chuyển tiền "NGAY" internet banking của VCB mà thất vọng quá.

1 phát chuyển TCB lúc 17h30 hôm trước thì 12h00 trưa hôm sau khách báo nhân được.

1 phát chuyển VIB lúc 15h30 hôm T6 thì đến 12h00 trưa thứ 2 tuần sau khách báo nhân được.:))

Em gọi tổng đài 24/7 VCB 14 cuộc trong 2-3 ngày may mắn mới gặp đc tổng đài viên. Phúc đức thật đấy !!!:-??

Tiền trừ trong tài khoản thì ting - ting báo ngay. Nhưng ôi thôi...

Trước cứ nghĩ VCB ngon, giờ thấm em cạch luôn.:-h
Bực quá các cụ ah. Dính 2 phát chuyển tiền "NGAY" internet banking của VCB mà thất vọng quá.

1 phát chuyển TCB lúc 17h30 hôm trước thì 12h00 trưa hôm sau khách báo nhân được.

1 phát chuyển VIB lúc 15h30 hôm T6 thì đến 12h00 trưa thứ 2 tuần sau khách báo nhân được.:))

Em gọi tổng đài 24/7 VCB 14 cuộc trong 2-3 ngày may mắn mới gặp đc tổng đài viên. Phúc đức thật đấy !!!:-??

e khẳng định luôn 100% là cụ chọn sai tính năng chuyển tiền, ko phải CHUYỂN TIỀN NGAY mà là CHUYỂN TIỀN NHANH qua tài khoản, thẻ....
ko chịu đọc hướng dẫn, cứ làm rồi lu loa lên thì cũng thật là đáng buồn cho trình độ dân trí của chúng ta

hatinh5760

Xe điện
Mỗi hai việc đó không chịu làm hẵng cãi, đằng này cứ bảo thủ.
Còn tôi đã nói rồi, chỉ có chọn sai thôi - 100%, tôi nhận tôi quá bảo thủ vì tôi nói là tiên đề, không cần chứng minh như định lý.
Vãi. Tiên đề với định lý. Cứ như dân chuyên toán Nhổn ấy nhỉ ?!

tuan_nguyen261188

Xe điện

Thỉnh thoảng vẫn bị này...phiền chết đi được.

friendship2k

Xe buýt
Có internet banking cá nhân thì ra ngoài làm gì ah. Trừ khi cụ làm doanh nghiệp(Mà DN cũng online đc mà cụ).

Nhưng bên Teck em thấy rằng khác ngân hàng bất cứ giờ, ngày nào cũng chỉ 5 phút là căng.

Vậy khác nhau ở điều gì????:))
Tech cũng vậy cụ nhé.
Em bị mấy lần rồi. Khách hàng VIP nhé. :T

Trương_Phi

[Tịch thu bằng lái]
Mịa cụ giống em vãi, em chuyển vcb từ lúc 11h30 hnay mà đầu tcb kia chưa 1 hồi âm, trong khi đó đã xẻo mệ 7.7k phí chuyển khoản rồi
hãm cả lò nhà vcb

blackbox

Xe tăng
úi case thứ 2 em giống hệt cụ chủ
hôm chiều thứ 6 chọn chuyển 40t cho ông già, nó trừ ngay, thế nào đến tận gần trưa thứ 2 mới nhận được
gọi mãi hot line ko đứa nào nghe máy, haiz
Hotline của bọn VCB làm ăn như mồn cụ ạ. Gọi tỉ cuộc méo có thằng/con nào bắt máy. Đấy là trong giờ hành chính đấy!

Đại dương

Xe tải
Tút cuối thông não cho mấy người có óc mà não chưa thông : KHi thực hiện chuyển tiền nhanh khác ngân hàng, nếu sau khi chọn ngân hàng hưởng xong, CHỈ CẦN NHẬP SỐ TÀI KHOẢN sau đó phần tên người nhận được TỰ ĐỘNG hiện lên thì đó mới là ĐÚNG, còn khi mà chọn NH hưởng xong, nhập số tài khoản và phải type cả tên người nhận (không tự động hiện tên người hưởng ) - thì Anh KHẲNG ĐỊNH 100% CÁC con giời đã vào SAI Menu chuyển tiền nhanh qua số TK nhé.
KHẲNG ĐỊNH LẦN NỮA CHO MẤY THẰNG KHỎI SỦA: nhớ lại cho kỹ - khi nhập số TK xong tự động hiện tên nguồi hưởng thì KHÔNG BAO GIỜ có chuyện tiền đến nơi sau 2 phút cả nhé - đọc kỹ còm này của anh hỡi những anh chị em tay nhanh hơn não, mắt có như không.

Đại dương

Xe tải
Mịa cụ giống em vãi, em chuyển vcb từ lúc 11h30 hnay mà đầu tcb kia chưa 1 hồi âm, trong khi đó đã xẻo mệ 7.7k phí chuyển khoản rồi
hãm cả lò nhà vcb
Sai mục cụ nhé, cụ chọn NH xong, chỉ nhập số TK khi nó tự động hiện tên người hưởng thì tiền bên kia CÓ NGAY - mới là đúng (em chả nhớ nó thu phí bao nhiêu/lần như vậy - vì đôi đòng phí em chả bao giờ lăn tăn, tiền em nhiều, NH nó phục vụ vậy em lãi bao nhiêu công sức) , còn trường hợp cụ ngồi gõ cả số TK cả họ và tên người hưởng là cụ đã vào sai mục , sai Menu - cụ thử lại đi.

datbq

Xe tải
Bác chuyển toàn 17h30 với 15h30 thì có khi khoai.
VCB thì tôi toàn ra quầy, hoặc chuyển khoản nội bộ thôi.

Tại VIB, các bạn ấy bẩu, sau 15h là các bạn ấy khóa máy rồi.
Rút tiền cũng hạn chế.
Ủy nhiệm chi của Doanh nghiệp thì vẫn được đóng dấu "Đã chuyển", nhưng thực tế sáng hôm sau nó mới vào hệ thống.
Còn "15h30 hôm T6" thì tệ nữa: Nó bị om cả cái cuối tuần.
chuyển liên ngân hàng phụ thuộc vào giờ cut of time do của trung tâm thanh toán liên ngân hàng (15:30), sau giờ cot sẽ chuyển sang ngày hôm sau, ngân hàng nào cũng thế (vì xài chung 1 trung tâm thanh toán)

Đại dương

Xe tải
Tôi già thật nhưng k đến nỗi lú lẫn. Mà càng già càng cẩn thận trong chuyện tiền nong và dạy dỗ con cái trong từng lời ăn tiếng nói.
Câu sau cụ có thể đúng nhưng câu đầu cụ SAI, cụ bảo không lú lẫn thì cụ nhớ lại là lúc nhập số Tài khoản xong cụ có phải gõ họ và tên người hưởng nữa không? CỤ nhớ lại đi nhé, nếu cụ phải nhập cả số TK cả họ và tên người hưởng là cụ đã vào sai mục, còn cụ nhập mỗi số TK mà nó tự động hiện tên người hưởng rồi thì tiền đến Ngay trong vòng 30 giây, nếu cụ cứ cãi hoặc không nhớ thì cụ lú lẫn thật đó