[Thảo luận] chuyện thật như đùa, tử tế cũng chết.

phuong98a

Xe hơi
e nói thật vua thua thằng liều. bọn choai choai giờ khó chiều lắm. nhịn được thì cứ nhịn. e kể cho các cụ nghe chuyện của e nhé còn hơn cả chuyện thật như đùa ý ức ko chịu được.
chả là e ở BG khoảng tháng 1/2011 ra HN chơi thì tối có ngủ tại nhà nghỉ để sáng hôm sau về đi làm. đến sáng hôm sau mở cửa phòng thì phòng bên cạnh cũng mở. thế là có 1 thằng nó ra hỏi mượn điện thoại của e. e thấy tướng tá chẳng tử tế gì cho cam thế là e ko cho mượn. đến khi xuống quầy thanh toán. nó chặn e lại nó nói là đêm hôm qua e và 1 người nưa đi xe máy đâm vào nó.nó đòi e phải cho nó mượn điện thoại để nó kiểm tra xem có liện hệ gì với số máy mà nó bảo dựt được của cái thằng đi xe cùng đâm vào nó ko. ban đầu thì e nghĩ có thể bọn này nó nhận lầm người vì e đi bộ vào nhà nghỉ ( nhà bạn e gần nhà nghỉ e để xe bên nhà bạn và đi bộ sang nhà nghỉ ) chủ nhà nghỉ đó cũng biết e đi bộ đến. e nhất quyết ko đưa vì e có gây ra chuyện đó đâu. thế là chẳng nói chẳng rằng nó dùng dùi cui phang e ngay. từ bé đến lớn e đã động chân động tay bao giờ đâu. thế là lúc đó e cũng sợ. và e đưa điện thoại cho nó xem.khoảng 30p sau nó bảo là đúng e là thằng nó cần tìm vì số điện thoại của e có trong cuộc gọi của đt nó cầm ( nó chỉnh lại ngày giờ của đt của nó sau đó nó dùng đt em gọi vào ) và nó bắt e phải đến 1 chỗ khác để đối chất. e nói thế nào bọn nó cũng ko nghe ( bọn nó có 4 đứa ) đúng lúc đó đứa bạn e chạy sang hỏi sao ko về lấy xe. e ko muốn bọn nó động vào đứa bạn em lên e bảo đứa bạn là cứ đi làm trứoc rồi e lấy sau. đứa bạn e đi làm và bọn nó lại bắt e đi e vẫn nhất quyết ko đi thế là nó lại dùng dùi cui và lần này thêm cả kích điện gí e. e sợ thật sự thế là e đi theo. nó đưa e đến 1 nhà trong ngõ trên đường bạch mai. dốt e lại và tra hỏi e. thì ra cái lý do đâm xe là do bọn nó bịa ra. nó hỏi e có biết bọn này bọn này ở hp ở thái bình và bọn sóc đĩa ở BN ko. em thì hiền lành có biết gì đâu. rồi nó vu cho e là người theo dõi nó. chưa bao giờ e lâm vào tình cảnh như thế. nó đấm đá và phang e chảy cả máu đầu, còn cầm cả dao đâm nhưng e tránh được. thực sự lúc đó e phải van xin nó . nó còn bảo là bọn nó nhầm ngừoi nhưng nhầm thì đã sao; chán chê đến chièu bọn nó thả e ra. e nói thật là e cũng ko có ý định trả thù hay báo công an gì cả. coi như là tai bay vạ gió. hôm sau e đi làm bình thường thì nó lại gọi điện cho em dọa e và dọa thịt đứa bạn e. lúc đó e vừa sợ vừa điên. e đã coi như là ko có chuyện gì rồi vậy mà bọn nó vẫn cố tình. hôm sau nữa nó vẫn gọi. thế là e mới kể chuyện này cho thằng em em ở hn thì nó bảo là bọn này chắc nó dùng đập đá nên nó bị ảo.( vì ở trong chỗ bạch mai e thấy nó dùng cái bát như thủy tinh và hút như hút thuuốc lào ý ) và nó khuyên là nếu anh nhịn đựoc thì nhịn. e lại nhịn nhưng bọn kia nó vẫn gọi đến lúc này e gọi cho ông anh họ bên Bộ CA. em cung cấp hết mọi thông tin cho ông ý nhờ ông ý can thiệp ( nhưng e cũng ko đi báo ca ). sau đó em nhờ 2 CA HS ở BG đi cùng e ra HN để chuyển nhà cho đứa bạn ( sợ nó tìm đến )vì bọn nó vẫn thuê ở nhà nghỉ đó khoảng 1 tháng. ông anh em ở ngoài HN chẳng biết ông ý dùng biện pháp gì mà sau đó 2 hôm ông ý gọi cho e bảo là xong rồi ko phải lo nữa. và từ đó đến giờ ko có gì cả
nói thật là e ngu và trải đời ít quá nên bị chúng nó bắt nạt. nhưng đó cũng là bài học xương máu các cụ ạ. tai bay vạ gió
Nghĩ lại giờ vẫn còn ức các cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
e nói thật vua thua thằng liều. bọn choai choai giờ khó chiều lắm. nhịn được thì cứ nhịn. e kể cho các cụ nghe chuyện của e nhé còn hơn cả chuyện thật như đùa ý ức ko chịu được.
chả là e ở BG khoảng tháng 1/2011 ra HN chơi thì tối có ngủ tại nhà nghỉ để sáng hôm sau về đi làm. đến sáng hôm sau mở cửa phòng thì phòng bên cạnh cũng mở. thế là có 1 thằng nó ra hỏi mượn điện thoại của e. e thấy tướng tá chẳng tử tế gì cho cam thế là e ko cho mượn. đến khi xuống quầy thanh toán. nó chặn e lại nó nói là đêm hôm qua e và 1 người nưa đi xe máy đâm vào nó.nó đòi e phải cho nó mượn điện thoại để nó kiểm tra xem có liện hệ gì với số máy mà nó bảo dựt được của cái thằng đi xe cùng đâm vào nó ko. ban đầu thì e nghĩ có thể bọn này nó nhận lầm người vì e đi bộ vào nhà nghỉ ( nhà bạn e gần nhà nghỉ e để xe bên nhà bạn và đi bộ sang nhà nghỉ ) chủ nhà nghỉ đó cũng biết e đi bộ đến. e nhất quyết ko đưa vì e có gây ra chuyện đó đâu. thế là chẳng nói chẳng rằng nó dùng dùi cui phang e ngay. từ bé đến lớn e đã động chân động tay bao giờ đâu. thế là lúc đó e cũng sợ. và e đưa điện thoại cho nó xem.khoảng 30p sau nó bảo là đúng e là thằng nó cần tìm vì số điện thoại của e có trong cuộc gọi của đt nó cầm ( nó chỉnh lại ngày giờ của đt của nó sau đó nó dùng đt em gọi vào ) và nó bắt e phải đến 1 chỗ khác để đối chất. e nói thế nào bọn nó cũng ko nghe ( bọn nó có 4 đứa ) đúng lúc đó đứa bạn e chạy sang hỏi sao ko về lấy xe. e ko muốn bọn nó động vào đứa bạn em lên e bảo đứa bạn là cứ đi làm trứoc rồi e lấy sau. đứa bạn e đi làm và bọn nó lại bắt e đi e vẫn nhất quyết ko đi thế là nó lại dùng dùi cui và lần này thêm cả kích điện gí e. e sợ thật sự thế là e đi theo. nó đưa e đến 1 nhà trong ngõ trên đường bạch mai. dốt e lại và tra hỏi e. thì ra cái lý do đâm xe là do bọn nó bịa ra. nó hỏi e có biết bọn này bọn này ở hp ở thái bình và bọn sóc đĩa ở BN ko. em thì hiền lành có biết gì đâu. rồi nó vu cho e là người theo dõi nó. chưa bao giờ e lâm vào tình cảnh như thế. nó đấm đá và phang e chảy cả máu đầu, còn cầm cả dao đâm nhưng e tránh được. thực sự lúc đó e phải van xin nó . nó còn bảo là bọn nó nhầm ngừoi nhưng nhầm thì đã sao; chán chê đến chièu bọn nó thả e ra. e nói thật là e cũng ko có ý định trả thù hay báo công an gì cả. coi như là tai bay vạ gió. hôm sau e đi làm bình thường thì nó lại gọi điện cho em dọa e và dọa thịt đứa bạn e. lúc đó e vừa sợ vừa điên. e đã coi như là ko có chuyện gì rồi vậy mà bọn nó vẫn cố tình. hôm sau nữa nó vẫn gọi. thế là e mới kể chuyện này cho thằng em em ở hn thì nó bảo là bọn này chắc nó dùng đập đá nên nó bị ảo.( vì ở trong chỗ bạch mai e thấy nó dùng cái bát như thủy tinh và hút như hút thuuốc lào ý ) và nó khuyên là nếu anh nhịn đựoc thì nhịn. e lại nhịn nhưng bọn kia nó vẫn gọi đến lúc này e gọi cho ông anh họ bên Bộ CA. em cung cấp hết mọi thông tin cho ông ý nhờ ông ý can thiệp ( nhưng e cũng ko đi báo ca ). sau đó em nhờ 2 CA HS ở BG đi cùng e ra HN để chuyển nhà cho đứa bạn ( sợ nó tìm đến )vì bọn nó vẫn thuê ở nhà nghỉ đó khoảng 1 tháng. ông anh em ở ngoài HN chẳng biết ông ý dùng biện pháp gì mà sau đó 2 hôm ông ý gọi cho e bảo là xong rồi ko phải lo nữa. và từ đó đến giờ ko có gì cả
nói thật là e ngu và trải đời ít quá nên bị chúng nó bắt nạt. nhưng đó cũng là bài học xương máu các cụ ạ. tai bay vạ gió
Nghĩ lại giờ vẫn còn ức các cụ ạ
Bó chiếu với cụ!!!

Nhẫn thì Ok để mà thoát khỏi rắc rối luôn và ngay!

Đằng này lại để nó bắt về!x-(Ngộ nhỡ nó "ảo" quá đà thì giờ này cụ đang ngồi nóc tủ rồi!!!

Đã đến mức không lùi được nữa như trường hợp của cụ thì vớ được gì là phang nấy thôi chứ ai lại làm như cụ!!!

pipilazi

Xe tăng
Lần sau bác đã xuống táng rồi thì cho chít luôn, tha cho nó kiểu gì chẳng trả thù.

Bino

Xe điện
Em tự thấy mình yếu, chả có khả năng dao búa, chửi nhau thì mình kém vì không đủ ngôn ngữ, ngượng vì nhiều người nhìn vào, và ... sợ bị táng. Nhưng dù có đủ các tố chất trên thì kinh nghiệm bảo em rằng tốt nhất là không nên dùng những thứ đó, vì mình đã dùng một cái sai để sửa cái sai khác. Hơn nữa ở xứ Vịt ta chả có luật lệ gì, kẻ mạnh hiếp kẻ yếu, người lương thiện sợ kẻ côn đồ. Tốt nhất là tránh cho lành ợ.

Nhiều lần chỉ vì mình muốn người ta cư xử cho có học mà dẫn đến cãi cọ, rồi căng lên là choảng nhau. Chả có lợi gì. Em nhớ có 1 comment của bác Libor hay bác Tribute gì đó về cư xử có văn hóa trên đường khi có một OFer hầm hè rủ bạn bè ở Hải Dương phục 1 xe ô tô nhổ nước bọt vào xe mình trên đường 5.

Đi vào các vùng lạ, vùng quê, vùng nghèo, em thường ít khi phóng nhanh, bật đèn sáng, hoặc còi to, hoặc phi qua rãnh nước mà không để ý hậu quả đến người đứng quanh đó (cái này đặc biệt ở HN nhiều 4B mắc phải).

Một lần em đi sang Đ.Anh, Kim Nỗ để xem đất. Lúc đang ngồi trong quán nước suy nghĩ gì mà không để ý nhìn lâu vào 1 chú choai choai. Chú bảo "Mày nhìn đểu tao à". Lúc đấy em mới giật mình nhìn thấy chú. Sau đó em bảo "Không, mình thấy cậu quen quen". Thế là chú ấy sững người ra bảo "Thái Bình à, Thái Bình à...", sau đó hỉ hả hỏi han về quê quán. Chết cả cười!

NextOne

Xe hơi
Đạo đức xã hội xuống cấp quá. Chia bùnx-(

Truongsonnam_37

Xe tăng
Chán thật đất cái kụ ợ! Sao dạo này con người có vẻ hay nổi nóng với nhau thế nhỉ?^:)^:-o

buiducmanh

Xe tải
Một lần em đi sang Đ.Anh, Kim Nỗ để xem đất. Lúc đang ngồi trong quán nước suy nghĩ gì mà không để ý nhìn lâu vào 1 chú choai choai. Chú bảo "Mày nhìn đểu tao à". Lúc đấy em mới giật mình nhìn thấy chú. Sau đó em bảo "Không, mình thấy cậu quen quen". Thế là chú ấy sững người ra bảo "Thái Bình à, Thái Bình à...", sau đó hỉ hả hỏi han về quê quán. Chết cả cười!
Kính cụ! Em thấy chiêu này hay!

Game Over

Xe điện
Thời buổi này ở HN nhiều vụ khiếp lắm,tốt nhất ra đường nhịn cho lành!..(nhìn thấy cứ.t thì tránh ra thôi)

LongLH

Xe điện
em thì cứ thấy thằng nào đi xe máy ko đội mũ bảo hiểm là em tránh xa, vì bon này là bon chán sống rồi. em đi về quê hay vào đường làng những lúc tắc đường do người ta họp chợ cũng chẳng dám bấm còi nữa, toàn phải hạ kính xuống và xin các chị các anh các bác các ông các cụ cho đi nhờ thôi. Bấm còi la ăn đá ăn gach ngay

captivaltz

Xe điện
em thì cứ thấy thằng nào đi xe máy ko đội mũ bảo hiểm là em tránh xa, vì bon này là bon chán sống rồi. em đi về quê hay vào đường làng những lúc tắc đường do người ta họp chợ cũng chẳng dám bấm còi nữa, toàn phải hạ kính xuống và xin các chị các anh các bác các ông các cụ cho đi nhờ thôi. Bấm còi la ăn đá ăn gach ngay
Chuẩn không phải chỉnh!

monster_bd

Xe tải
e mà gặp bọn này là e tránh xa ra trước ah ..chia buồn cùng bác chủ

Comeback86

Xe buýt
chuyện ở huyên thôi mà cụ.ở huyện mới thế chứ ạ

chuột 74

Xe điện
quốc lộ 3 đoạn đông anh sóc sơn hay xảy ra chuyện này lắm.nhất là vào mùa lễ hội bên đó các cụ nên đi hết sức cẩn thận.thanh niên ra đường có tí men là phóng bạt mạng:(bần cùng bất đắc dĩ e mới đi qua đoạn nay:-o

november

Xe hơi
ui giời ơi, cụ có mà tìm chúng nó vào mắt. Thôi chia buồn cùng cụ, lần sau cố kìm chế đừng túm cổ áo bọn trẻ ranh nữa nhé

huyauto@vip

Xe hơi
Luật Vịt Nam là: xe to phải nhường xe nhỏ.=P~. Ránh chịu bác ui...
chuyện như này các cụ cho ý kiến.
tối nay 20h ngày 20/2/11, e có chút việc đi Sóc Sơn, đi 1 mình buồn rủ thêm thằng bạn đi cùng. e thằng vừa đi qua ngã 3 đường rẽ ra cầu Thăng Long thì có 2 chú đi novo cứ loằn ngoằn trứoc đầu xe ( đánh võng) đầu không bảo hiểm. còi và nháy đèn các chú ấy cứ kệ, thắng bạn e nó với chai nước trong xe định ném nhưng e không cho, đến gần ngã 4 Đông Anh chỗ cây xăng rộng e vượt lên được ép dần các chú vào lề, thắng bạn e nhẩy xuống tóm cổ cậu cầm lái định táng cho phát, nhưng 2 chú ấy xin. E mới bảo nó thôi và nói các cậu kia đi cẩn thận. *** nó đoạn này mới cay các bác ạ. Nguyên văn thằng cu kia nói.
- E biết bọn e sai rồi 2 anh tha cho bọn e, vì thấy xe anh đèn sáng quá e mới đi trước đầu. thôi bọn e xin lỗi các anh. ( Tử tế thế )
thế là thôi 2 anh em lên xe, đi được khoảng 500m thì nghe thấy rầm.. rầm 2 phát chưa hiểu bị làm sao thì thấy 2 cu con rẽ ngay vào chợ ngay ngã 4 Đông Anh.
Xuống ngó thì ôi thôi kính hậu sau nứt như mạng nhện, cửa sau bên phụ lõm vào như nắm đấm. hóa ra 2 cu con vác gạch ném.
cay quá e phi vòng xe qua ngã 4 vào chợ nhưng không tìm được.
Cứ vừa đi vừa chửi, *** già đầu mà bị 2 thằng ôn con nó chơi.
hơi dài các Bác cố đọc và nếu có gặp tình huống như e thì đừng có như e.

winertakeitall

Xe máy
Tóm lại chỉ có hai phương án:

1. Xuống xe, xin lỗi các chú, anh sai rồi, để anh tiếp tục hầu các chú...
  2. Xuống xe, táng cho cật lực...lấy chìa khóa xe máy của các chú rồi lượn cho nước nó trong.:-bd

Xe tải 1 ton

Xe đạp
Chia buồn với bác chủ. hee:-bd

Xe tải 1 ton

Xe đạp
Chia buồn với bác chủ...