[Funland] Chuyện tế nhị vửa nảy sinh. Em quyết định lập quỹ đen ở tuổi 38.

202

Xe container
Đàn ông là phải chủ động về chiến lược và tài chính. E quản lý và lo tài chính cho cả nhà. Lương vợ cho giữ và gửi tiết kiệm.
Ngửa tay hỏi tiền khó chịu lắm mà lại là tiền của mình.

Viethathanh

Xe buýt
Em sai lầm ở chỗ này đấy cụ ạ. Em thi mê môn đánh phỏm, hôm được hôm thua, nói chung là vui là chính. Còn chuyện massage, phò phạch thì gấu nhà em trả tiền masage, em mấy năm nay mải làm ăn nên không đi xuất khẩu, toàn phục vụ thị trường trong nước nên ko tiêu tới tiền của đồng bọn. Cụ phán đúng, em liêm khiết hơn cụ tưởng đấy, giờ quyết tâm tha hóa tý cụ nhỉ.
Bao nhiêu cụ cug như e đều chung chí hướng cả. Cụ nhanh lên còn kịp

Honda suppercup

Xe tải
Quỹ đen thì đúng là phải có rồi.Dưng mà quỹ của em cứ cuối tháng là mang ra uống bia hết :D

linhtinhqua

Xe hơi
Tùy hoàn cảnh, trường hợp từng nhà thôi cụ. Nếu gấu cụ thoải mái trong chi tiêu, biết đối nhân xử thế 2 bên nội ngoại, thì chả việc gì phải lập quỹ đen. Còn nếu khó tính, thì đương nhiên phải lập để còn phòng xa những trường hợp đột xuất, họ hàng đằng mình cần.

xedithue

Xe tăng
Nhiệt liệt ủng hộ cụ. EM cũng y hệt cụ, giờ mới thấy ngu.
Hóa ra OF cũng nhiều cụ NGU giống em với cụ phết.

Chỉnh sửa cuối:

huyquangnguyen1

Xe hơi
trc e làm đồng nào nhậu hết đồng đấy......h khó khăn mới thấy tiếc ...chẳng có đc quỹ nào ...:-<

mr-justin

Xe tải
tiền của mình kiếm ra mà phải lén lút tiêu thì chán thật?

3van9nghin

Xe máy
Lập quỹ ngay đi cụ, nhiều cái đàn ông tiêu ko thể kể cho vợ biết được nên cứ lập cái quỹ cho chắc cú. Năm nay kinh tế khó khănem lại tiêu gần hết cả quỹ đen rồi, hic

nhadatuytin

Xe container
giờ này cụ mới tính đúng là dại ạ
Quân tử nhất ngôn là quân tử dại hi hi.
May là gấu nhà cụ ko có vấn đề gì chứ ko cụ dễ đứng đường lắm

Kem2010

Xe tăng
em ủng hộ việc các cụ có quỹ đen, chỉ có điều tiêu nó vào những việc chính đáng là được.

debin

Xe buýt
Em ủng hộ và ... Phản đối :))
Ủng hộ: ta nên và rất nên có một ít để dành cho những tình huống bất ngờ, vd thằng bẹn đánh dây thép nhờ vả mà gấu nó có ưa tất cả đống bạn mình như mình đâu, đại loại vậy
Phản đôi: cụ nên dùng từ Quỹ riêng nghe nó nhẹ nhàng và đỡ ... Đen ạ

buidinhphuoc

Xe điện
Thật khổ thân cho cánh đàn ông, suốt ngày nhăm nhăm ăn cắp ... thu nhập của chính mình !!!

ThienAnh

Xe điện
Đến giờ mới tính lập quỹ thì e e quá muộn :))

minhchi233

Xe điện
Phải có tí quỹ riêng thì bước ra ngoài mới tự tin và năng động trong cv.

simo2001

Xe tăng
Dao này kinh tế khó khăn, tiền tiêu không đáp ứng nhu cầu chi tiêu, mà tiền đã hiếm thì nhu cầu lại càng phát sinh và mọi chuyện khó khăn với em cũng bắt đầu từ đây mà ra.
Hoàn cảnh kinh tế gia đình em nói chung là cũng tạm ổn, con cái học hành, sinh hoạt đầy đủ, vợ chồng em cũng có tiền mua sắm, đi du lịch, đi làm thì mưa không tới đầu, nắng không tới mặt...Thời kinh tế thịnh vượng thì kiếm được, cũng dành giụm được chút ít để phòng khi cơ nhỡ thì về nhà phá kho thóc ra sống. Nhưng có điều phá mà không bù lại được thì gấu nhà em bắt đầu thuê bảo vệ coi kho và để ra nội quy nghiêm ngặt rồi yêu cầu thực hiện nghiêm túc.
Em thì từ xưa tới nay vẫn theo đuổi chính sách tài khóa minh bạch, em không có quỹ đen quỹ đỏ, tiền lương, tiền lãi đều ở trong tài khoản và tài khoản này em để cho gấu nhà em quản lý, mỗi khi cần tiền thì kêu gấu đưa và gấu nhà em thì trước cũng thoải mái, tiêu pha của em không bao giờ thắc mắc, phàn nàn , kêu ca này nọ, em không để xảy ra tình trạng nợ đọng và nợ xấu như ngân hàng, nhưng bây giờ thì chính sách đó của em cần phải thay đổi lại theo thời gian.
- Đôi khi có người thân quen nhờ vả, vay mượn, tất nhiên là trả lại đàng hoàng.
- Có lúc cần tiền tiêu pha cho những vẫn đề cá nhân.
- Có lúc cần tiền để chi phí vô hình cho công việc....và còn nhiều nữa mà em không thể kê hết.
Tóm lại là phải có tiền mà giờ em thấy gấu có vẻ chặt chẽ chi tiêu, điều này thì không trách được, em trộm nghĩ có lẽ từ giờ phải có một ngân khoản riêng để không lâm vào tình trạng đói vốn như doanh nghiệp, dù ít dù nhiều thì nó cũng giúp em chủ động trong nhiều vẫn đề, cứ phá kho thóc của gấu mãi thì thế nào cũng có ngày bị khóa cửa mặc dù kho thóc đó nó đầy thì do em đổ vào là chính.
Quân tử là phải biết phòng thân, ở cái tuổi như em mà có ý nghĩ này thì tự bản thân em cũng nhận ra sẽ có nhiều cụ ném đá em là dại, nhưng học khôn thì thà muộn còn hơn là không bao giờ. Mong các cụ đồng ý với em và cho em vài lời khuyên quản lý quỹ sao cho hiệu quả nhất.[FONT=&quot][/FONT]
Tình cảnh cụ y hệt em. Tuổi cụ cũng ngang tuổi em. Kho thóc nhà em mình em đổ, thế mà có mua cái Iphone cũng phải lập dự án, xin xỏ. Lỡ bao cơ hội kinh doanh. Quỹ đen càng nhanh càng tốt, cụ ơi.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Việc thay đổi tư duy, hành động theo thời gian là điều không có gì phải bàn cãi. Cụ nghĩ thế thì làm ngay thôi, điều này là cực kỳ cần thiết đấy ạ, chỉ sợ không có để lập quĩ thôi. Với em cứ phải vứt 100 củ ở vài tài khoản, phòng khi cần.
1. Thày em dạy: Trước khi làm bất cứ viẹc gì? - Cần trả lời rõ và nghiêm túc 2 câu hỏi: Vì sao? & Để làm gì?
2. Kụ chủ cĩng đã biết dại & hơi .........muộn!
3. Kuh í đang lăn tăn gây & cất quỹ dư thế lào? - Kụ Sốt đã có phương án roài.

Saobanghp

Xe hơi
Em cũng ủng hộ đàn ông các Cụ có quỹ riêng. Chứ lúc nào cũng chìa tay bảo vợ đưa tiền cũng giảm mất khí thế đàn ông đi. Em là em cũng không thích đàn ông như thế. Tuy nhiên bản thân em lại nghĩ quỹ đó có thể công khai. Ví dụ lương hàng tháng các Cụ có thể trích ra 1 khoản tiêu vặt bao gồm xăng xe, ăn sáng, đám xá... đó là khoản các Cụ nên công khai trích ra ( vì nó chính đáng mà ) chẳng Gấu nào lại hẹp hòi với chồng cả khoản chi tiêu đó. Hoặc tiền làm thêm giờ các Cụ cũng có thể để chi tiêu riêng. Các Cụ chi tiêu kheo khéo thì hàng tháng sẽ để ra được 1 khoản sử dụng riêng mà không cần lúc nào cũng rút từ ngân hàng chung của Gấu. Phụ nữ có giữ là giữ cho gia đình thôi các Cụ cằn nhằn làm gì. Có quỹ đen mà giấu diếm để đến khi Gấu phát hiện ra thì các Cụ cũng no đòn.