[Funland] Chuyện tế nhị vửa nảy sinh. Em quyết định lập quỹ đen ở tuổi 38.

KMN 2009 Slx

Xe tải
Hình như chỉ mỗi ông chủ thớt là không có quỹ riêng (tránh gọi quỹ đen nghe nó mờ ám lắm). Công thức của em: 70% đưa vợ + 30% quỹ riêng, dành để lo một số việc như: nhỡ bố mẹ anh chị em cần tiền (nếu không nhiều), nhỡ nhậu nhẹt, chơi bời riêng, giải quyết một số chi tiêu cứng cá nhân hàng tháng (ăn sáng, cafe, xăng xe, gửi xe, điện thoại ...), nhỡ một số thứ nữa. Các cụ trên này thì thế nào ? bật mí cho anh em đê

hcmt

Xe điện
Em tưởng cụ phải có từ khi lập gđ rồi chứ?!!
Quá muộn, nhưng muộn còn hơn không cụ ah.
- Nên tìm mọi cách để tăng quỹ đen. đây là cơ hội dễ thanh minh với gấu nhà về nguồn thu giảm và hơn nữa để gấu nhà khó khăn 1 tý để phanh chi tiêu hoặc tăng kỹ năng tiêu tiền... an toàn cho con mình... nên làm quá đi chứ lị.
- Tiêu thì kệ cụ, nhưng quản lý thì cụ nên nghĩ đến phương án bị gấu phát hiện: bị tịch thu hết và mất niềm tin... 1 câu nói mà em học đâu đó khá chuẩn là "đừng bỏ chứng vào một giỏ", cụ nên phân tán vào các khoản mục tài sản, đầu tư góp vốn và quỹ lưu động... nếu có thu thì chỉ mất quỹ lưu động thôi.
Vài ngu ý là như vậy! Người yêu của em chỉ biết 1 tháng em làm ra chục củ, nên tự giác chi tiêu lắm... con số thực của em lớn hơn vài chục lần... em mà lấy vợ em cũng vận hành cách này, chịu trách nhiệm cs của gđ và có bao tiền em còn ứ biết thì làm sao vợ biết... hehehehehe
Cụ tuổi trẻ tài cao vậy. Bái phục. Cụ làm gì cho em theo với. vài trăm củ một tháng. ôi cả nhà tôi một năm đấy.

Tomchip

Xe tải
Chia buồn với cụ nhé:((

hcmt

Xe điện
đúng là có quỹ riêng mà để phình to mệt phết. Nó nảy sinh rất nhiều nhu cầu, nhất là bao ái. Nên theo em nên duy trì mức độ 100 củ đổ lại. phình to quá lại chuyển qua quỹ chung.

Bul Dog

Xe tải
Là đàn ông phải có quỹ đen. Có sẵn đồng tiền thì cái thằng người nó mạnh dạn, tự tin hẳn lên đấy cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em có quỹ riêng từ trước khi lấy vợ. Có quỹ này mình thoải mái hơn trong việc chi tiêu, đặc biệt là thi thoảng giúp đỡ cho anh em họ hàng, bố mẹ khi cần thiết, rồi chuyện mồ mả, nhà thờ, họ hàng... ( đàn bà ích kỷ lắm cho nhà vợ thì ko vấn đề gì nhưng cứ dính dáng đến nhà chồng nhiều là hay cằn nhằn) Do vậy cứ phải có cái quỹ cho nó đàng hoàng và oách xà nách, làm gì với gia đình họ hàng cũng dễ chủ động mở mồm, ko cái gì cũng phải về xin phép vợ thì mất mặt lắm!

alone2710

Xe máy
nhà em ko có nhiều, em đưa cho gấu giữ cả ko quan tâm nhưng vẫn để lại ít uống rượu đỡ phải oxin :-"

ánh sương mai

Xe đạp
em có quỹ riêng từ trước khi lấy vợ. Có quỹ này mình thoải mái hơn trong việc chi tiêu, đặc biệt là thi thoảng giúp đỡ cho anh em họ hàng, bố mẹ khi cần thiết, rồi chuyện mồ mả, nhà thờ, họ hàng... ( đàn bà ích kỷ lắm cho nhà vợ thì ko vấn đề gì nhưng cứ dính dáng đến nhà chồng nhiều là hay cằn nhằn) Do vậy cứ phải có cái quỹ cho nó đàng hoàng và oách xà nách, làm gì với gia đình họ hàng cũng dễ chủ động mở mồm, ko cái gì cũng phải về xin phép vợ thì mất mặt lắm!
Cụ này nói đúng đấy, em ủng hộ cụ, và cũng ủng hộ các cụ lập quĩ đen. Em là gái nhé, biết thừa chồng em có quĩ đen nhưng em kệ, vì em nghĩ đơn giản 1 điều là tiền chồng kiếm dc thì phải để cho chồng giữ, cốt là vẫn lo đủ cho gia đình là dc. Đúng là đàn bà ích kỷ lắm, cứ bỏ tiền ra lo cho nhà chồng là ko thích rồi, vì thường nhà chồng ko thân thích bằng nhà vợ. Biết rõ là việc phải làm nhưng khi móc ví là ko vui đâu, ai tế nhị thì còn bằng mặt chứ ko bằng lòng, còn ai ghê gớm thì sẽ ko cho hoặc ca thán ghê lắm. Giống đàn bà nó thế đấy các cụ ạ. Nên mỗi cụ nên có một ít để lo những việc cá nhân, đặc biệt là những việc mà vợ ko thích mà mình vẫn nên làm như khi bạn bè g ặp khó khăn, bố mẹ anh chị mình ốm đau bệnh tật. Cốt là ko làm việc đen tối là dc. Mà mỗi gia đình cũng nên chấp nhận việc này, chứ có cú cứ phải lén lút em thấy cũng tội.

Okane

Xe container
Làm thằng đàn ông luôn luôn phải có 1 củ để phòng thân, còn quỹ đen là j thì e chệu :D

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Quân tử phòng thân cụ ạ. Quỹ em có, gấu chắc là lờ đi không biết. Lương em cốp nộp đủ. Nhưng gấu vẫy cứ ham muốn bòn rút quỹ này. Cứ bảo là trả hộ món gì rồi mất hút luôn.

phucloc8899

Xe container
Chẳng bù cho em ko có mà lập quỹ đen. hic :(

luckylac43d

Xe buýt
Bgio cụ mới lập là quá muộn rồi ạ.

minh_86

Xe tải
Cũng đồng quan điểm với nhà cụ này!

blackpaint

Xe container
Chết thật, ngẫm đi ngẫm lại giờ em chả có tí quỹ đen nào, ng nhà vay tiền hay bạn bè là mình chịu rồi. Tiền lương, lậu đưa hết sạch, cần tiêu mới lấy từ Gấu.

A Quang Minh

Xe tăng
Ủn cho cụ vụ này, hoàn cảnh của em cũng giống cụ chủ nhưng em dự kiến phải lập quỹ đen từ năm 35 tuổi (năm nay em 33 roài)