[Funland] Chuyện tế nhị vửa nảy sinh. Em quyết định lập quỹ đen ở tuổi 38.

tronvodichoi

Xe buýt
nhà e cũng tài chính công khai, minh bạch.

ko khéo e cũng phải học cụ chủ để phòng thân thôi.

hamcuare!

Xe container
e chả có đen đỏ gì,
thu nhập chưa đủ trả nợ bank và đưa gấu đi chợ,
quĩ bằng niềm tin ư :((

vumanhduy

Xe tăng
Tình cảnh êm cũng giống cụ .Kiểu này êm làm giống cụ thôi

butstre

Xe tải
Vote lập quĩ đen cụ ơi, giờ vẫn còn kịp ợ.

fernbank

Xe tải
Không nên gọi đó la quỹ đen.làm mất cái ý nghĩa tuyệt vời của nó.phải gọi chính xác là quỹ dự phòng

NTH

Xe điện
Dao này kinh tế khó khăn, tiền tiêu không đáp ứng nhu cầu chi tiêu, mà tiền đã hiếm thì nhu cầu lại càng phát sinh và mọi chuyện khó khăn với em cũng bắt đầu từ đây mà ra.
Hoàn cảnh kinh tế gia đình em nói chung là cũng tạm ổn, con cái học hành, sinh hoạt đầy đủ, vợ chồng em cũng có tiền mua sắm, đi du lịch, đi làm thì mưa không tới đầu, nắng không tới mặt...Thời kinh tế thịnh vượng thì kiếm được, cũng dành giụm được chút ít để phòng khi cơ nhỡ thì về nhà phá kho thóc ra sống. Nhưng có điều phá mà không bù lại được thì gấu nhà em bắt đầu thuê bảo vệ coi kho và để ra nội quy nghiêm ngặt rồi yêu cầu thực hiện nghiêm túc.
Em thì từ xưa tới nay vẫn theo đuổi chính sách tài khóa minh bạch, em không có quỹ đen quỹ đỏ, tiền lương, tiền lãi đều ở trong tài khoản và tài khoản này em để cho gấu nhà em quản lý, mỗi khi cần tiền thì kêu gấu đưa và gấu nhà em thì trước cũng thoải mái, tiêu pha của em không bao giờ thắc mắc, phàn nàn , kêu ca này nọ, em không để xảy ra tình trạng nợ đọng và nợ xấu như ngân hàng, nhưng bây giờ thì chính sách đó của em cần phải thay đổi lại theo thời gian.
- Đôi khi có người thân quen nhờ vả, vay mượn, tất nhiên là trả lại đàng hoàng.
- Có lúc cần tiền tiêu pha cho những vẫn đề cá nhân.
- Có lúc cần tiền để chi phí vô hình cho công việc....và còn nhiều nữa mà em không thể kê hết.
Tóm lại là phải có tiền mà giờ em thấy gấu có vẻ chặt chẽ chi tiêu, điều này thì không trách được, em trộm nghĩ có lẽ từ giờ phải có một ngân khoản riêng để không lâm vào tình trạng đói vốn như doanh nghiệp, dù ít dù nhiều thì nó cũng giúp em chủ động trong nhiều vẫn đề, cứ phá kho thóc của gấu mãi thì thế nào cũng có ngày bị khóa cửa mặc dù kho thóc đó nó đầy thì do em đổ vào là chính.
Quân tử là phải biết phòng thân, ở cái tuổi như em mà có ý nghĩ này thì tự bản thân em cũng nhận ra sẽ có nhiều cụ ném đá em là dại, nhưng học khôn thì thà muộn còn hơn là không bao giờ. Mong các cụ đồng ý với em và cho em vài lời khuyên quản lý quỹ sao cho hiệu quả nhất.[FONT=&quot][/FONT]
Thế cụ cứ toàn đổ tất ra từ túi à !? Sao ko để lại 1 khoản cho các cái chi tiêu CV + chi tiêu vô hình nọ kia..

BimTomBo

Xe hơi
Em ko thích từ " biết đâu", cá nhân em ko thích chuyện quỹ đen. Như thế có vẻ phòng thủ với nhau lắm

baygiodulao

Xe buýt
Tôi đồng ý!

luchuy

Xe đạp
Nhanh lên còn kịp cụ à
:D

thichxeoto

Xe điện
Em đek có tiền thì lập quỹ đen kiểu giề đây nhẩy, ủn thớt lên cho các cao sư đại nhân vào chém tiếp, em ngồi hóng và học tập thêm kinh nghiệm của các cao nhân ợ=))

DoKhanh

Xe tải
Ủng hộ Cụ đàn ông cần phải có quỹ đen để giải quyết một số việc mà nếu có chị em dính vào thì sẽ rất khó khăn

mykim

Xe tải
Hôm nào đi đánh xóc đĩa cháu cũng găm vài tờ.
Cụ chưa găm tí nào thì hơi liêm khiết.
Lâu lâu mát xa, phò phạch tiền đâu cụ giả. Chả nhẽ để đồng bọn giả suốt.
Em sai lầm ở chỗ này đấy cụ ạ. Em thi mê môn đánh phỏm, hôm được hôm thua, nói chung là vui là chính. Còn chuyện massage, phò phạch thì gấu nhà em trả tiền masage, em mấy năm nay mải làm ăn nên không đi xuất khẩu, toàn phục vụ thị trường trong nước nên ko tiêu tới tiền của đồng bọn. Cụ phán đúng, em liêm khiết hơn cụ tưởng đấy, giờ quyết tâm tha hóa tý cụ nhỉ.

nguoi_dan_duong

Xe tải
Em có quỹ đen truớc khi có vơ cơ. Tuổi bác là hơi muộn. Có nhiều việc bàn với vợ là bị gạt đi ngay nên phải có quỹ.

mykim

Xe tải
Không nên gọi đó la quỹ đen.làm mất cái ý nghĩa tuyệt vời của nó.phải gọi chính xác là quỹ dự phòng
Vâng, cụ đặt tên quỹ chuẩn đấy, em thêm cụm từ rủi ro cho nó mang nhiều ý nghĩa.

mykim

Xe tải
Thế cụ cứ toàn đổ tất ra từ túi à !? Sao ko để lại 1 khoản cho các cái chi tiêu CV + chi tiêu vô hình nọ kia..
Phàm ở trên đời cái dì nó dễ thì ít khi đề phòng, tới khi cháy nhà mất hết mới lâm cảnh cơ nhỡ. Em đã chót 11 năm dốc túi rồi, chả suy nghĩ gì, giờ ngồi nghĩ và ngẫm các cụ chém làm em giật mình.

lexus350RX

Xe buýt
Haiz...Em làm được nhiêu đưa Gấu hết , tiêu gì Gấu đưa nên cũng không có quỹ " dự phòng " .Các Cụ làm em lo quá :(

mykim

Xe tải
Haiz...Em làm được nhiêu đưa Gấu hết , tiêu gì Gấu đưa nên cũng không có quỹ " dự phòng " .Các Cụ làm em lo quá :(
Cụ rút kinh nghiệm ra chưa, vẫn chưa thì cụ không biết là nên vui hay nên buồn. Chúc cụ sáng suốt không bỏ lỡ cơ hội.

Lara

Xe buýt
Em cũng theo trường phái minh bạch tài chính. Em thì phong bì phong bao chả có, làm công ăn lương mà. Lương thì trả bằng tài khoản. Vợ cầm thẻ phụ + password, thích sao kê lúc nào thì sao kê. Em cũng cầm password tài khoản eBanking của vợ . Quá minh bạch đúng k các cụ.

Cơ mà em vẫn có cách tạo quĩ đen. Em mở 1 tài khoản chứng khoán, nạp ít đạn vào đấy. Công khai với vợ là đang tập tành món này. Cũng thỉnh thoảng mua-bán tí , nhưng để tiền là chính (tránh rủi ro , sập cả quĩ thì bỏ mie). Thỉnh thoảng cho vợ xem sao kê tài khoản luôn. Khi nào lỡ tay tiêu hoang thì đành kêu là chứng xuống, thua lỗ nhiều quá, khi nào kiếm đc ít xiền thì lại gửi vào quĩ, lại khoe làm ăn có lãi .

Các cụ nào vừa muốn có quĩ, vừa muốn tránh rủi ro bị phát hiện mất cả chì lẫn chài thì cứ học theo em ạ ........