[Funland] Chuyện ở trọ

hacide

Xe tăng
Thời đấy em đang làm trên p HCQT của trường. Khổ thân mấy chú CSCĐ bị lật xe, khổ thân cho mấy chú trong xóm S... :)).[/

Cụ nào biết vụ này vào nhắc lại cho E với... E tưởng đốt xe CS là ở trường KTQD những năm 90-93 chứ nhỉ????

hacide

Xe tăng
Em là người Hà Nội nên không có tiêu chuẩn ở nội trú. Tuy nhiên hồi sinh viên em rất chịu khó vào giao lưu trong KTX và chịu khó ăn ngủ ở đó nên cũng biết được ối chuyện.

Về chuyện tắm ở ký túc xá là buồn cười nhất, ngày xưa bọn em toàn tắm tiên cho mát. Cứ tầm 5-6 giờ chiều, sau khi đá bóng xong là bọn con trai tập trung ở khu vực tắm nhà 4. Đúng giờ bọn con trai đi tắm là đến giờ nữ sinh ở nhà III đối diện ra hóng mát. Từ trên tầng 3, tầng 4 nhìn xuống bể thì thấy rõ từng sợi. Mấy đứa con gái bên nhà III chiều nào cũng ra xem, quan sát kỹ của từng thằng rồi còn đặt nickname cho từng đứa tùy theo trạng thái và hình thù của bảo vật. Nghe đồn là nhiều tình yêu đã bùng nổ sau khi các nàng chiêm ngưỡng các chàng.

Buổi tối sau khi đi học ở giảng đường về, hoặc đi tán ái về là tiếp tục một trận tắm nữa. Em nhớ có 1 thằng cùng phòng mà em hay ngủ lại, chuyên trị sử dụng dầu gội đầu chạc. Mà các cụ biết sinh viên ngày xưa làm gì có dầu gội đầu, ký cóp mãi mới mua được dầu gội đầu bồ kết cho sang để thỉnh thoảng gội trước khi đi chơi với ái, thế mà cứ bỏ ra là khoảng 2 ngày là hết luôn, vì đâu có phải bọn trong phòng dung, mà cả lũ cùng tầng nghe đồn dầu thơm là sang xài chùa luôn. Sau này phòng mới đặt ra quy định là mỗi đứa đóng một ít tiền và mua dầu dùng chung và giao cho 1 thằng quản. Có 1 thằng trong phòng chả chịu bao giờ góp tiền cả, mà nó lại xài dữ nhất vì nó sạch và chăm tắm gội. Bọn em cú lắm lừa thay dầu gội đầu bằng nước rửa chén Mỹ Hảo. Buổi tối cu cậu đi sinh nhật với ái về đi tắm và lúc sau về líu lo nói “phòng mình xài sang ghê, hôm nay thằng nào mua dầu chanh thơm thế, mỗi tội là hơi khô làm tóc tao cứng, và cái dầu này rất cay mắt". Cả lũ bấm bụng cười muốn chết.

Tặng các cụ ảnh KTX Kinh tế Quốc dân, nhà 4 quay ra sân bóng
Cụ SV thời nào? E cũng hay vào nội trú? Chắc cụ cũng nghe danh Tiến phủi K29?????

Bino

Xe điện
Cụ SV thời nào? E cũng hay vào nội trú? Chắc cụ cũng nghe danh Tiến phủi K29?????
Giời Tiến phủi nổi danh một thời. Tiến phủi nổi tiếng với vụ đốt chiếc xe Win của 2 chú công an. Em có nhiều truyện hay về chú này lắm. Hoá ra cụ cũng thời đó à?

hacide

Xe tăng
Giời Tiến phủi nổi danh một thời. Tiến phủi nổi tiếng với vụ đốt chiếc xe Win của 2 chú công an. Em có nhiều truyện hay về chú này lắm. Hoá ra cụ cũng thời đó à?
E K33 cụ ah nhưng có vài bác tăng ca K29-K33 học với E nên cũng biết! Hồi đó E có anh bạn suýt bị Tiến phủi xiên vì cưa gái nội trú, sau lại bắt tay dàn hòa....

mecghi

Xe buýt
Topic hay nhỉ. Thời sinh viên em không được ở KTX vì nhà không xa HN nên không có kỉ niệm gì cả. Nhưng em nhớ lúc ở trọ trong SG với mấy chị miền Tây thì dễ thương kinh khủng. Có bữa cuối tuần cả mấy chị em đều buồn quá thế là ra cầu Thị Nghè ngồi ăn mực và uống rượu Bầu Đá. Em không biết uống nhưng cũng bon chen làm 2 ly, đến lúc về, nhà ở tầng 5 mà cứ như bay lên vậy vì cảm giác chân không chạm đất. :D

Mấy bà chị kia thì nhà không về cứ sang nhà hàng xóm đập cửa, náo loạn cả đêm. May mà dân SG dễ tính chút chứ như ngoài HN này chắc bị đuổi thẳng cổ luôn.

hacide

Xe tăng
Các cụ ở KTX có về quê nhau chơi không.
Hồi xưa em ở Hà Nội vẫn được ở KTX các cụ ạ. Ngày xưa hình như ít sv lắm, hàng quán xung quanh cũng hiếm. Từ nhà em đến trường cũng gần chục cây, đạp xe cũng gần tiếng ( nhà em ở làng An Phú).
Nhớ lần về Hưng Yên, hồi đó chưa có xe máy. Muốn về Hưng Yên phải ra bến Nứa (giờ là dốc Hàng Than), từ trường ra bến Nứa phải đi xe Lam, xe buýt.
Cụ nào đi cái xe khách đấy rồi thì biết, hình như xe I FA, hay Hải Âu, các kính vỡ hết, chỉ còn kính lái nên được lắp của tôn, chạy kêu long xòng xọc, lúc mới lên ở bến thì vắng, đi dọc đường bắt khách nhiều khủng khiếp, về sau nó nhồi cả hàng hoá lên ko còn chỗ mà đứng, hành khách phải ngồi lên các bao tải thóc, ngô, rồi cả vịt gà. Trên nóc xe có chỏ cả xe đạp và các lồng gà...

Về quê thằng bạn được cái bố mẹ nó rất quý người. Ở nhà nó mấy hôm như đi nghỉ mát. Nhà nó rộng trồng nhiều hoa quả, nuôi gà, có cả ao cá. Nên các con giời về bụp tuy luý.
Thời em cái ăn nó quy lắm, được ăn ngon một tí là nhớ mãi.
Kỷ niệm của E là đi xe khách từ bến Nứa- Khoái Châu=HY. Xe xuất bến lúc 9h mà 14h30 mới về đên quê!!!

emtaplai oto

Xe tăng
Khồnggggg, gì chứ tiền thì em nhớ dai kinh cụ ạ, nhầm là nhầm dư lào. E giai đoạn đỉnh cao SV 96 đây cụ. Thế cụ học giai đoạn nào ? Dạo đó câu : " phi ghẻ lở bất thành sinh viên " vẫn còn thịnh lắm.8->
Cụ Ava SV96 à, chắc cụ 7x đời giữa phải ko ạ.
Đọc chuyện cụ kể em lại nhớ đến miếng thịt của xuất cơm 2k trường em.
Cứ gọi là nắng xuyên qua màng lá :))

ThemanhCV

Xe hơi
Quá hãi, Chuyện không biết có thật không nhỉ???

Chuyện của cháu kinh dị hơn tất cả chuyện của các cụ trên này cộng lại. Cháu thề.

Số là hồi ý cháu ở cùng với 1 bạn có anh người yêu cao to đen hôi. Từ ngày có người yêu là cháu thường xuyên bị nhốt ở ngoài, hic. Hôm ý anh kia uống rượu say nằm ở phòng trọ của cháu, mà đêm rồi mới chết chứ :-ss. Bạn cháu nói khó mãi cháu mới gật đầu đồng ý cho ở lại. Anh ả nằm dưới đất, cháu nằm trên giường. Nửa đêm anh ả tưởng cháu ngủ say bắt đầu lục đục ( khổ nhà có zai lạ tinh thần cứ nhốn nháo chả ngủ đc :D ). Lúc đầu cháu thấy sột soạt, một lúc sau thấy huỳnh huỵch, anh kia thở phì phò #:-s lại nghe tiếng con bạn ú ớ :-ss. Khổ thân con bé nằm trên giường run nhong nhóc không dám thở mạnh :)) Cả đêm không nhúc nhích làm sáng hôm sau ê ẩm hết cả người :)))
Em đoán hồi đó là chưa có định nghĩa some hoặc cái gì đại loại tương tự thế. =)).

Cụ Ava SV96 à, chắc cụ 7x đời giữa phải ko ạ.
Đọc chuyện cụ kể em lại nhớ đến miếng thịt của xuất cơm 2k trường em.
Cứ gọi là nắng xuyên qua màng lá :))
em đời đầu nhưng nhảy vượt rào bị ngã vỡ mồm mấy lần. Ke ke

BMW2018

Xe buýt
Đến giờ, họ vẫn ko hiểu tại sao cô gai ko tắt đèn, và mấy cô bạn cùng phòng vẫn thản nhiên ngồi học gần đó, chỉ biết rằng, bộ phim đó mãi mãi đi vào ký ức của những thanh niên mới lớn chưa hề cầm tay con gái....
Vodka cụ tâm sự rất chân thật ạh.

hùngauto

Xe tăng
Thớt này nên đổi là KXT ký sự. Mà thấy toàn chuyện cũ nhỉ chẳng lẽ KTX ngày nay lại êm đềm phẳng lặng hơn ngày xưa?
bây giờ sinh viên có điều kiện lắm toàn sài đt sịn với đi xe đắt tiền, phòng ở thì ở 1 mình hành động cho tiện , đâu có cực khổ như thời trước đâu,hồi năm 2012 cũng vậy lúc đó em chưa lập gđ nhưng cũng đi làm được vài năm rồi đi làm xa nên thuê trọ ở khu kiều mai, cầu diễn phòng thì nhỏ chỉ khoảng xấp xỉ 8m2 nên em ở 1 mình, lạ cái là cái khu đấy gần như là ở 1 mình không thì ở đôi 1 nam 1 nữ, có phòng bên cạnh là 1 cô bé mập mạp dễ thương cứ hôm nào anh chàng người yêu lên thăm là lại kẽo kẹt cả ngày lẫn đêm, ban ngày thì không sao vì mình đi làm với lại ồn ào chẳng ai để ý gì, đến đêm chẳng biết họ làm gì mà tắt điện sớm lắm nhá lại có tiếng cọt kẹt pha lẫn tiếng thúc kiểu như cái chân mễ kê yếu ấy rồi tấm giát giường thúc vào tường uỳnh uỳnh..uỳnh rất đều đặn khó ngủ làm sao, còn thời sinh viên cũng nhiều chuyện đợi có tgian em viết sau, chứ viết như này không dấu chấm dấu phẩy các cụ đọc lại la em chết

Em "vào đời" lần đầu tiên là hôm làm lễ nhập trường ở hội trường C2 : nhà trường chiêu đãi SV mới bằng chiếu phim màn ảnh rộng (như chiếu bóng bãi ngày xưa) 2 bộ phim :
- Võ Tắc Thiên
- Eo biển xanh

Em nhớ nhất bộ thứ 2, vì có em Milan Jovovic đẹp kinh hồn, phim gần như k cắt nên khán giả "căng thẳng" khiếp - đỏ hết gan bàn chân.
Lần đầu tiên biết "vũ trụ" nó nằm dọc chứ đếch phải nằm ngang !
j
Má nó chứ, vừa ném đá mềnh xong đã xoen xoét cái mồm. " Lần đầu tiên biết vũ trụ nằm dọc" . vcl

Đọc Còm cụ em lại nhớ đến vào nhà bếp xin cháy cơm.
Hồi đó đói thật, KTX Mễ Trì nó có 1 căng tin bán cơm rất to gần sân bóng,Và 1 căng tin nhỏ gần cổng.
Bọn em hay ăn ở căng tin to, thỉnh thoảng vào cậy cháy ở xoong, nhưng cũng ko được nhiều vì họ còn để nuôi lợn.
Có hôm đang cậy bọn nó đổ mẹ nước gạo vào và bảo " đừng ăn tranh của lợn"
Về sau họ ko cho nữa, cứ xới hết cơm là đổ nước vào, để sinh viên ko phi vào bếp cậy cháy.

Thời em (1993): Cơm khoảng 1000đ/xuất. Bánh rán 200đ, nước chè chén 100đ. Bánh trưng 500đ (loại nhỏ). Thuốc lá Hero, 555, more nhiều lắm, em ko hút nên ko biết giá. Đặc biết thích ăn loại ngô cay, giờ ko thấy bán.
Bên cụ anh chị nuôi đểu thế. :))
Hồi 2005 em ở bên BK cơm 3-4k. Ăn xong chưa đủ no, em vào xin cháy đều đều.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ thích nhể..ở ký toác cứ giao thông vs xếp hình..rồi ngắm tiên nữ dội nước thế này thì xướng còn cái giề bằng :))