[Funland] Chuyện ở trọ

ThanhSon2003

Xe buýt
Ke ke, chả có nhẽ cụ nhey. Bánh chưng lại gạo thì cũng đã là ngoài mùng cmnr. Loanh quanh tí đã thành thằng đàn ông tuổi tứ tuần mà chửa làm gì được để mở mặt với đời. Chỉ nói phét trên ô tô phang thì thành thần. He he
Thánh chém đây roài - 3 cái tí tuổi cứ lắm chiện - a còn chưa lại gạo nữa là chú @Avalon-Bg ! Keke

Mềnh thèm quớ - chả học hành giề nên éo biết cái KTX nó vuông méo dư nào.

Vulcan V70

Xe trâu
Các cụ kể chuyện đằng sau tấm ruy-đô phòng KTX sinh viên đê.

Thánh chém đây roài - 3 cái tí tuổi cứ lắm chiện - a còn chưa lại gạo nữa là chú @Avalon-Bg ! Keke

Cái đệt. Bọn bách khoa của bố mày ấy à? Bựa nhất cái quả đất. Tôi thề nuôn. Sai nhổ mặt. Ke ke

Dê!

Xe tăng

Cái đệt. Bọn bách khoa của bố mày ấy à? Bựa nhất cái quả đất. Tôi thề nuôn. Sai nhổ mặt. Ke ke
Hai cụ bớt nóng, em sai gái này ra rót rịu

ThanhSon2003

Xe buýt
Bựa bình thường - không thế sao chơi được vs zai làm tiền !

Mềnh chỉ biết hết 5 năm có cái bằng "chắn học đại cương " - giờ họp lớp mấy cu chăm học phải ngồi đạp xích lô hầu mấy cao thủ tức ói máu.

Hai cụ bớt nóng, em sai gái này ra rót rịu

Úi xời - đa tạ cụ @ Dê! - quà của cụ hót quá.

Zưng em xin rịu - còn đồ đính kèm cụ forward cho thèng bẹn @ Avalon-Bg của em nhá, nó đang "lại gạo" nên máu lắm ! =))

Dê!

Xe tăng
Các cụ kể chuyện đằng sau tấm ruy-đô phòng KTX sinh viên đê.
Hồi trước em vào KTX chơi cũng thấy có cái ri đô, nhưng mà còn sớm nên chỉ thấy tiếng rúc rích chứ không có tiếng phì phò :D

Dê!

Xe tăng
Bựa bình thường - không thế sao chơi được vs zai làm tiền !

Mềnh chỉ biết hết 5 năm có cái bằng "chắn học đại cương " - giờ họp lớp mấy cu chăm học phải ngồi đạp xích lô hầu mấy cao thủ tức ói máu.

Úi xời - đa tạ cụ @ Dê! - quà của cụ hót quá.

Zưng em xin rịu - còn đồ đính kèm cụ forward cho thèng bẹn @ Avalon-Bg của em nhá, nó đang "lại gạo" nên máu lắm ! =))
Em cá là cụ đang lâng lâng rồi. Đời người vinh - nhục, lên voi xuống chó có ai biết trước đâu cụ :((.

P/s: Em ứ phải cụ ;;)

ThanhSon2003

Xe buýt
Hồi trước em vào KTX chơi cũng thấy có cái ri đô, nhưng mà còn sớm nên chỉ thấy tiếng rúc rích chứ không có tiếng phì phò :D
Hồi đới, lớp e có thằng ngẫn si mê 1 e lớp Pháp năm 3 Tổng hợp ở KTX Mễ Trì - xinh gái, duyên - bọn e toàn đực nhưng mấy lần đi triển hộ vệ bơm vá cho nó thấy k ổn khuyên thôi nó đ.éo nghe. SN cô em cả bọn cắn răng mua mấy kí kem cho vào phích đá Termet mang làm quà, đến phòng thấy giường nó buông ri-đô lại có đôi giày mô-ca-sin ga Hàng cỏ để ngay ngắn ở ngoài, bên trong lục sục - cu bạn mặt đỏ tía tai bê phích kem bỏ về.

May vẫn có kem ăn buốt răng mà lại không lo mất cái ...phích đá !

thuysinh.tl

Xe container
Đọc chuyện KTX này thì đúng là nhiều chuyện hài vãi. :)) :)). Hóng chuyện các cụ để cười tiếp nào

NNS

Xe ngựa
em thì người HN ko đc hưởng cái thú ở trọ học tại HN
nhưng thời sv em thì cũng rách giời rơi xuống, năm đầu tiên học trường TCKT tít trên Phúc Yên, lên học đc vài tháng thì khổ quá éo chịu đc, bỏ cả trường, về thi lại sang cmn khối kỹ thuật học cho nó ra dáng nam nhi phong trần.
5 năm học đại học thì em ở nhà đc 1 năm, đang tự do quen, về ở với ông bà bô ko chịu đc, thế là khăn gói quả mướp ra ở riêng, nhà em có cái nhà ở làng Cót, em rủ vài thằng nữa, hn có, ngoại tỉnh có ra ở riêng. Vui đáo để, chắn cạ suốt ngày

Thuoc lao

Xe tăng
em cũng có tý chuyện hầu các cụ, em sinh sau đẻ muộn hơn các cụ, ở cùng chị nên không nhiều chuyện hay như các cụ.
chả là đợt em đi tập quân sự dưới trường TDTT ở Chương Mỹ ấy, lúc bọn em đến có 1 dãy nhà vệ sinh để lâu ngày không dùng đến, nhà trường huy động sinh viên xuống dọn dẹp. Đây là loại xổm chứ không phải tự hoại, nhưng chắc cũng để lâu lâu rồi nên kết quả của những người dùng trước đã thành đất hết rồi. vậy mà trước khi bọn em về (khoảng 4 tuần) thì cái đống ấy nó đã đầy cả cái bể ở dưới và có ngọn lên khỏi 2 viên gạch các cụ ạ, sinh viên có ăn mấy đâu mà sao ra lắm thế không biết.
buổi tối bọn em hay đi ái tập thể cho khỏi sợ mà, đến gần nhà vs thì em lôi cờ him ra vừa đi vừa vắt qua vắt lại và gọi đấy là vẽ rồng :)) đến nơi thì cũng vừa hết.
thời đấy có khổ tý nhưng mà không lo không nghĩ, vui gớm các cụ ạ

ThanhSon2003

Xe buýt
Em "vào đời" lần đầu tiên là hôm làm lễ nhập trường ở hội trường C2 : nhà trường chiêu đãi SV mới bằng chiếu phim màn ảnh rộng (như chiếu bóng bãi ngày xưa) 2 bộ phim :
- Võ Tắc Thiên
- Eo biển xanh

Em nhớ nhất bộ thứ 2, vì có em Milan Jovovic đẹp kinh hồn, phim gần như k cắt nên khán giả "căng thẳng" khiếp - đỏ hết gan bàn chân.
Lần đầu tiên biết "vũ trụ" nó nằm dọc chứ đếch phải nằm ngang !

Accent1110

Xe tăng
Khồnggggg, gì chứ tiền thì em nhớ dai kinh cụ ạ, nhầm là nhầm dư lào. E giai đoạn đỉnh cao SV 96 đây cụ. Thế cụ học giai đoạn nào ? Dạo đó câu : " phi ghẻ lở bất thành sinh viên " vẫn còn thịnh lắm.8->
E cũng cùng thời với cụ. Xưa mỗi tuần về quê đc cho 50k tiền ăn cả tuần, nhưng cứ đến giữa tuần là hết vì đầu tuần ra thường xông xênh mời gái đi ăn chè :P.

E ở cùng mấy thằng, thằng nào cũng chung cảnh ngộ. Có lần đói quá lục tung nhà tìm giấy báo cũ bán lấy tiền ăn. Có hôm k còn gì để bán lôi nồi cơm ra nhặt từng hạt cơm sót lại. Nghĩ khổ nhưng chắc chẳng bao giờ quên nổi

Dê!

Xe tăng
E cũng cùng thời với cụ. Xưa mỗi tuần về quê đc cho 50k tiền ăn cả tuần, nhưng cứ đến giữa tuần là hết vì đầu tuần ra thường xông xênh mời gái đi ăn chè :P.

E ở cùng mấy thằng, thằng nào cũng chung cảnh ngộ. Có lần đói quá lục tung nhà tìm giấy báo cũ bán lấy tiền ăn. Có hôm k còn gì để bán lôi nồi cơm ra nhặt từng hạt cơm sót lại. Nghĩ khổ nhưng chắc chẳng bao giờ quên nổi
Thời nay cháu nào mà năng động bán hàng giỏi tháng cũng được 3-4 triệu không cần phụ huynh chu cấp luôn

Dê!

Xe tăng
Hồi đới, lớp e có thằng ngẫn si mê 1 e lớp Pháp năm 3 Tổng hợp ở KTX Mễ Trì - xinh gái, duyên - bọn e toàn đực nhưng mấy lần đi triển hộ vệ bơm vá cho nó thấy k ổn khuyên thôi nó đ.éo nghe. SN cô em cả bọn cắn răng mua mấy kí kem cho vào phích đá Termet mang làm quà, đến phòng thấy giường nó buông ri-đô lại có đôi giày mô-ca-sin ga Hàng cỏ để ngay ngắn ở ngoài, bên trong lục sục - cu bạn mặt đỏ tía tai bê phích kem bỏ về.

May vẫn có kem ăn buốt răng mà lại không lo mất cái ...phích đá !
Cụ toàn kể chuyện bạn cùng phòng, thế cụ không có pha gì kinh điển à :D

matizvan2009

Xe ba gác

Chuyện tiền thời sv: em thó của thằng bạn quyển từ điển 65.000 từ (hồi đấy oách nhất) giấy của nó tốt và mỏng tang. Nhận đc tiền em xếp ngẫu nhiên mỗi tờ một tờ tiền (mệnh giá hình như 10k, 20k gì đấy), hết tiền thì lật ra tìm, hồi mới thì lật lật là thấy, càng về sau càng khó kiếm, giữa tháng là đã phải nắm gáy quyển tđ lên rũ.
Hồi đấy nhà chuyển tiền bằng bưu điện nên thư báo nhận tiền là thư không có bì, đến đoạn hết tiền, thông báo về nhà xong ngày nào ăn trưa xong cũng ra thùng thư ngồi chờ còm cõi.

DVG

Xe điện
Dạo này bị hất hủi hay sao mà còn thời gian tự chuyện nữa, 3x7=21 ngày có khác :))

ThanhSon2003

Xe buýt
Cụ toàn kể chuyện bạn cùng phòng, thế cụ không có pha gì kinh điển à :D
Vưng - em dạy thì muộn nhắm, lại học trong môi trường toàn zai khô khan nên ngơ ngáo như "quạ vào chuồng nhợn" ấy.

Mãi đến lúc đi thực tập TN ở HP nghía được ẻm ngọt nước thì nhà dân Vosco giàu quá nên "khớp" - lại thôi.

Dê!

Xe tăng
Vưng - em dạy thì muộn nhắm, lại học trong môi trường toàn zai khô khan nên ngơ ngáo như "quạ vào chuồng nhợn" ấy.

Mãi đến lúc đi thực tập TN ở HP nghía được ẻm ngọt nước thì nhà dân Vosco giàu quá nên "khớp" - lại thôi.
Cụ nuốt nước miếng bỏ qua, hay cạp cạp rồi, em không hiểu ý cụ