[Funland] Chuyện ở trọ

Nhạc

Xe container
Năm 2000, khu ăn uống ở cổng phụ của BK, giờ lấp rồi, vẫn chỉ 1500 và 2000 thôi cụ ah :D
Năm 2002 cái lối đi cạnh ĐH Luật và Nắng SG bây giờ, một dãy cơm sv. Cũng chỉ 2000/suất. E ko hiểu sao họ làm được nhiều món thế, có đến 30 loại mất :P
Ko hiểu giờ sv khu đấy chuyển sang ăn ở đâu he he
Thời ý đi học một tháng tiêu hết 500k. Ra trường đi làm lương tối thiểu được 450k.
Đoạn sau e đi học tháng hết 4-5 triệu thì đi làm lương tối thiểu được 1.050k.
Ơn Đoảng ơn Chính phủ bằng giời

Bino

Xe điện
Em là người Hà Nội nên không có tiêu chuẩn ở nội trú. Tuy nhiên hồi sinh viên em rất chịu khó vào giao lưu trong KTX và chịu khó ăn ngủ ở đó nên cũng biết được ối chuyện.

Về chuyện tắm ở ký túc xá là buồn cười nhất, ngày xưa bọn em toàn tắm tiên cho mát. Cứ tầm 5-6 giờ chiều, sau khi đá bóng xong là bọn con trai tập trung ở khu vực tắm nhà 4. Đúng giờ bọn con trai đi tắm là đến giờ nữ sinh ở nhà III đối diện ra hóng mát. Từ trên tầng 3, tầng 4 nhìn xuống bể thì thấy rõ từng sợi. Mấy đứa con gái bên nhà III chiều nào cũng ra xem, quan sát kỹ của từng thằng rồi còn đặt nickname cho từng đứa tùy theo trạng thái và hình thù của bảo vật. Nghe đồn là nhiều tình yêu đã bùng nổ sau khi các nàng chiêm ngưỡng các chàng.

Buổi tối sau khi đi học ở giảng đường về, hoặc đi tán ái về là tiếp tục một trận tắm nữa. Em nhớ có 1 thằng cùng phòng mà em hay ngủ lại, chuyên trị sử dụng dầu gội đầu chạc. Mà các cụ biết sinh viên ngày xưa làm gì có dầu gội đầu, ký cóp mãi mới mua được dầu gội đầu bồ kết cho sang để thỉnh thoảng gội trước khi đi chơi với ái, thế mà cứ bỏ ra là khoảng 2 ngày là hết luôn, vì đâu có phải bọn trong phòng dung, mà cả lũ cùng tầng nghe đồn dầu thơm là sang xài chùa luôn. Sau này phòng mới đặt ra quy định là mỗi đứa đóng một ít tiền và mua dầu dùng chung và giao cho 1 thằng quản. Có 1 thằng trong phòng chả chịu bao giờ góp tiền cả, mà nó lại xài dữ nhất vì nó sạch và chăm tắm gội. Bọn em cú lắm lừa thay dầu gội đầu bằng nước rửa chén Mỹ Hảo. Buổi tối cu cậu đi sinh nhật với ái về đi tắm và lúc sau về líu lo nói “phòng mình xài sang ghê, hôm nay thằng nào mua dầu chanh thơm thế, mỗi tội là hơi khô làm tóc tao cứng, và cái dầu này rất cay mắt". Cả lũ bấm bụng cười muốn chết.

Tặng các cụ ảnh KTX Kinh tế Quốc dân, nhà 4 quay ra sân bóng

Chỉnh sửa cuối:

cutibietyeu

Xe đạp
Năm 2002 cái lối đi cạnh ĐH Luật và Nắng SG bây giờ, một dãy cơm sv. Cũng chỉ 2000/suất. E ko hiểu sao họ làm được nhiều món thế, có đến 30 loại mất :P
Ko hiểu giờ sv khu đấy chuyển sang ăn ở đâu he he
Thời ý đi học một tháng tiêu hết 500k. Ra trường đi làm lương tối thiểu được 450k.
Đoạn sau e đi học tháng hết 4-5 triệu thì đi làm lương tối thiểu được 1.050k.
Ơn Đoảng ơn Chính phủ bằng giời
Đúng cụ ah, hồi ra trường em được 600k một tháng, thế là cứ mỗi tuần tiêu 100k, còn 200k tiêu vặt mà vẫn thấy đời đẹp lắm, vài năm sau càng ngày càng đen tối :D,

Nói chuyện hồi sinh viên em góp vui tí. Có bác nào ở ktx Bách Khoa thì biết, các phòng ktx chỉ mỗi phòng vệ sinh, còn tắm chung là nhà tắm chung cuối dãy, cứ chiều chiều các cháu đi đá bóng về hoặc đi học về là ra cái nhà tắm đó tắm chung, xà phòng gì rồi đủ loại các cháu vứt vào trong cái bể nước, hở cái gì là mất cái đó nhưng sao hồi đó tháy vui thế :))

hainguyen25

Xe máy
Các cụ làm em bồi hồi nhớ cái thời khôgn thể nào quên đo. Lúc ấy lúc sắp chia tay bọn em toàn hát : sẽ nhớ mãi khi chúng ta bên nhau.... Rồi cả lũ ngồi thẫn thờ, mấy đứa con gái thì thút thít đến là buồn

Cái chỗ bôi đậm em hy vọng bác không phải người Ninh Bình vì cũng có đồng chí cũng chức vụ như bác người Ninh Bình bị đưa ra làm vật tế thần bị đình chỉ mất một năm. (Tối đó k có đồng chí này thì sv còn hăng máu, còn đốt, còn phá nhiều nữa). Vụ này thằng cu lớp trưởng lớp A1 khóa 32 đầu têu đổ xăng ra đốt. :)).

Khi Thầy L lên thay thì em cũng lượn khỏi chỗ này, bôn ba mãi giờ vẫn đang thất nghiệp, may quá bám víu vào cái chức Chã OF nên cũng qua ngày đoạn tháng :))
May thế, e ko phải quê Ninh Bình nên ko bị biến thành Dê ninh bình. E lớp trưởng A4, chủ nhiệm là thầy Trí. Khả năng e lên chức thay thằng cu kia :)) Thầy Phạm Vũ Luận có dạy bọn em mấy môn chuyên ngành khi bọn e học năm thứ 4. Thấy rất hiền, dễ gần và uyên bác. Rất ấn tượng với Thầy. Lần Quốc hội bỏ phiếu tín nhiệm Thầy bị nhiều phiếu tín nhiệm thấp, xem báo thấy ảnh chụp khuôn mặt Thầy buồn se sắt mà thấy thương Thầy quặn lòng.

ngovanha103

[Tịch thu bằng lái]
Sao ko ai kể chuyện phòng bên cạnh đêm nào cũng làm mất ngủ hàng xóm nhỉ.

Nhạc

Xe container
Đúng cụ ah, hồi ra trường em được 600k một tháng, thế là cứ mỗi tuần tiêu 100k, còn 200k tiêu vặt mà vẫn thấy đời đẹp lắm, vài năm sau càng ngày càng đen tối :D,

Nói chuyện hồi sinh viên em góp vui tí. Có bác nào ở ktx Bách Khoa thì biết, các phòng ktx chỉ mỗi phòng vệ sinh, còn tắm chung là nhà tắm chung cuối dãy, cứ chiều chiều các cháu đi đá bóng về hoặc đi học về là ra cái nhà tắm đó tắm chung, xà phòng gì rồi đủ loại các cháu vứt vào trong cái bể nước, hở cái gì là mất cái đó nhưng sao hồi đó tháy vui thế :))
Trước e sang mỗi ktx Luật chơi, nên ko rõ các trường như nào. Nhưng sao các trường hay có quả wc chung kinh thế nhỉ. Lại còn tắm tiên thì thật là vãi chưởng :))
Bên em thì có trò cả bọn đứng trên ban công, chờ đội bên cạnh đi ăn cơm về thì làm một ca nước xuống đầu cho ướt hết, có hôm lưng chậu nước giặt quần áo.
Ở Ktx trường e lúc ý ít người, sạch sẽ và trật tự mà sv bọn e hồi ý cũng lành nên cũng chả có vụ gì nổi ngoài việc có 1 đôi đứng ban công hội trường tâm sự bị camera bảo vệ túm được thế là cả ký túc biết :D

250cc

Xe tăng
Em sinh sau đẻ muộn, không trải qua khó khăn như nhiều cụ mợ.
Em với 4 thằng cùng cấp 3 chơi thân nhau thuê 2 phòng, đầu tháng bia rượu triền miên. Nhưng mà sinh viên nên toàn chơi cổ cánh vịt, suốt mấy ngày lúc nào cũng thoang thoảng mùi vịt quanh người. Cũng đã từng 5 thằng ăn bữa cơm chi phí đi chợ là 5k mua rau về nấu canh :)).
Có 2 kỉ niệm nhớ nhất.
1 lần trọ ở Minh Khai. Lúc này em chưa về ở với 4 thằng kia mà đang ở 1 mình. Chủ nhà thỉnh thoảng nát rượu rất hay đập phá đồ đạc. Có lần đi học về, lão đang ăn cơm nhìn thấy em chạy ra lôi vào, đơm cho 1 bát cơm, chạy ra ngoài nhặt miếng vỏ quýt dưới đất bắt ăn làm em chạy bán sống bán chết lên phòng. Đêm hôm đấy, lão hát hò, rồi luẩn quẩn quanh nhà cả đêm, gần sáng thì đập bát đĩa. Sợ tý thì bỏ thi các cụ ạ :)).

Lần 2 là trọ ở Dịch Vọng. Có lần thằng bạn em đến chơi, nó đùa với chủ nhà thế nào mà lão kia chửi ầm lên, cầm dao dọa chém. Em xuống can, bắt thằng bạn phải ở trên phòng, chứ xuống nguy hiểm lắm, lão gọi thêm 2 anh cũng cầm dao, xăm trổ đến. *** mẹ, em cũng run lắm, nhưng cố gắng lôi cả bà mẹ hắn vào nói cùng, ngọt nhạt đủ kiểu, cuối cùng cũng xuôi. Vãi cả lái.

Ah, còn món nhìn trộm thì em không kể đâu, ngại lắm, nhưng mà với mấy thằng choai choai, tò mò thì cũng háo hức :)). Giờ thì tất nhiên là hết rồi nên các mợ không phải sợ ạ :))

Dê!

Xe tăng
Úi xời, e dám chắc em già phải gấp rưỡi mợ, cơ mờ e chạ thấy hâm tẹo nào. Lúc nào cũng thấy xuân phơi phới trong lòng mới bỏ mẹ. Bố khỉ!!! Tiếp đi mợ.
Triệu trứng của bánh trưng lại gạo @};- :))

Triệu trứng của bánh trưng lại gạo @};- :))
Ke ke, chả có nhẽ cụ nhey. Bánh chưng lại gạo thì cũng đã là ngoài mùng cmnr. Loanh quanh tí đã thành thằng đàn ông tuổi tứ tuần mà chửa làm gì được để mở mặt với đời. Chỉ nói phét trên ô tô phang thì thành thần. He he

Nam Đế

Xe buýt
Nhân chuyện ở trọ và KTX em xin kể câu truyện cười bôi bác sinh viên Bách Khoa cách đây mươi mười lăm năm.
Chuyện là có 3 anh em nhà ruồi gặp nhau sau thời gian dài lưu lạc bốn phương. Ông anh cả tương đối béo tốt kể:
- Tao sang Châu Âu, ở đó chỉ cần đậu vào đĩa thức ăn là người ta bỏ đi cả chỗ mình đậu vào, thế là tha hồ ăn.
Ông em thứ hai vô cùng béo tốt hào hứng kể:
- Chưa bằng em ở bên Mỹ, đậu vào thức ăn là người ta bỏ đi cả đĩa :D
Ông em út gầy còm, xác xơ mếu máo kể:
- Em ở trong KTX sinh viên Bách Khoa, đậu vào bát cơm là bị chúng nó đập cho te tua rồi lại còn bỏ vào mồm ... mút mút mới vứt đi.

Dê!

Xe tăng
Ke ke, chả có nhẽ cụ nhey. Bánh chưng lại gạo thì cũng đã là ngoài mùng cmnr. Loanh quanh tí đã thành thằng đàn ông tuổi tứ tuần mà chửa làm gì được để mở mặt với đời. Chỉ nói phét trên ô tô phang thì thành thần. He he
Cụ sn 73 hử. Tứ tuần + 40 (-) năm nữa mới được thượng thọ. Đếm ngược mình vẫn chẻ chai lông gà lông vịt, hị hị :D

Mr.giangnd

Xe buýt
2 chị em không nhất thiết đều là gái biết đâu lại tình cảm với người em...trai ;))

Dê!

Xe tăng
Nhân chuyện ở trọ và KTX em xin kể câu truyện cười bôi bác sinh viên Bách Khoa cách đây mươi mười lăm năm.
Chuyện là có 3 anh em nhà ruồi gặp nhau sau thời gian dài lưu lạc bốn phương. Ông anh cả tương đối béo tốt kể:
- Tao sang Châu Âu, ở đó chỉ cần đậu vào đĩa thức ăn là người ta bỏ đi cả chỗ mình đậu vào, thế là tha hồ ăn.
Ông em thứ hai vô cùng béo tốt hào hứng kể:
- Chưa bằng em ở bên Mỹ, đậu vào thức ăn là người ta bỏ đi cả đĩa :D
Ông em út gầy còm, xác xơ mếu máo kể:
- Em ở trong KTX sinh viên Bách Khoa, đậu vào bát cơm là bị chúng nó đập cho te tua rồi lại còn bỏ vào mồm ... mút mút mới vứt đi.
Các cụ post ảnh KTX BK đê, em không vào đấy, dưng mà nghe tả nó cũng không hơn ổ chuột là mấy :D

dongauto05

Xe hơi
Em kính bác 1 ly, ngồi đọc vài trang mà cười rụng hết cả răng :))

raisomoon

Xe tăng
Có cụ nào ở B7 Bách Khoa mà hay đi rình mấy em SV nước ngoài ở B9 ở truồng chưa? Mấy em SV Tây ở VN rất là thoải mái, tối về phòng toàn cứ độc mỗi cái chíp lượn long nhong trong phòng chỉ béo mấy ông SV tối đi rình thôi. Nên nhà B7 tầng nào cũng có ống nhòm luôn.

Có em SV ra đứng hóng mát ở cửa sổ còn bị thằng bạn em sờ tí trộm 1 cái rồi chạy :))

Nam Đế

Xe buýt
Các cụ post ảnh KTX BK đê, em không vào đấy, dưng mà nghe tả nó cũng không hơn ổ chuột là mấy :D
Nhà em ở HN nên không ở KTX. Hồi trước em đọc TKKG thích ở KTX lắm nhưng lên đại học vào chơi một lần chạy mất dép. Đến chơi với bạn chỉ gọi nó xuống cantin uống nước thôi.

audiq6

Xe đạp
Em ở KTX Mễ Trì đây. Trước mợ chủ hơn chục năm (từ 1993)
Cái tèo nhìn xuyên từ khu B sang phòng tắm khu C có từ lâu rôi. Không biết có từ bao giờ, vì khi em nhập phòng đã thấy mấy ông chổng mông nhìn, sau đó em cũng nhập hội.
Hồi đó trai mới nhớn, nhìn sang bên kia ko rõ chi tiết đâu, vì xa (30m) và chỉ nhìn được vào mùa hè, vì mùa đông tối trời lắm (17h30 BQL-KTX họ mới bơm nước.
Tuy nhìn lờ mờ, nhưng vì tò mò của tuổi dậy thì nên ông nào cũng rình xem, bỏ cả tắm. Các nàng bên kia tồng ngông hết, dưỡn dẹo đổ nước, kỳ cọ... Các bố bên này nhìn ko được rõ nhưng cũng đồng loạt"thượng tướng"...
Hôm nào nắng đẹp xem rõ hét hơn hơng ông súng mới nên tự cướp cò.
Hồi đấy bọn em chưa có ống nhòm. Chuyện này thật 100%.
Đã chứng thực cho cụ, D4 NNHN đây!

xebobabanh17201

Xe điện
Em ăn cơm bụi triền miên, sợ nhất tháng tết. Các bà ấy biết các cháu SV cuối năm hết xèng nên thường nghỉ sớm.Làm cho em hay phải lọ mọ đi thăm đồng hương.

Dê!

Xe tăng
Kết luận lại ở KTX cũng có cái sướng, sướng nhất là được rình tắm. Giờ chắc ở KTX không còn thú vui tao nhã này nữa