[Funland] Chuyện ở trọ

Em nghĩ là cụ nhầm. Hồi 95-96 em học cấp 3 ở đó. Hay ăn ở căng tin chỗ sân bóng. Em ko nhớ cơm bao nhiêu một suất nhưng năm 98 em học đại học ở đường nguyễn trãi 2 nghìn 2 một suất gọi món ăn đủ no. Hồi e ở ktx mễ trì cũng là đỉnh cao của sv 96. Vừa ăn vừa xem tv căng tin vừa nghe bác sâm hô nắm phải chim nắm phải chim:D. Đợt seagame 95 trận vietnam myanma sv đốt chiếu đốt chăn khua nồi niêu xoong chảo diễu hành lên tận bờ hồ....
Khộ. Cháu đã bảo tiền thì cháu nhớ lắm. Cháu học dưới mạn Cầu Giấy, ko phải khu vực Bách khoa hay Mễ trì. Segame 95 cháu cũng bị cuốn theo dòng thời đại đi bộ lên tận Bờ Hồ, sau còn éo cả biết đường về trường. Nhục. Trường cháu năm 96 có vụ bạo loạn nổi tiếng phết đấy

Nhạc

Xe container
Hồi sv ngu nhất quả cho cơm vào túi ni lon xách về ăn. Nhưng sau 1 time em sợ chết đầu tư cái cặp lồng inox. Đội ktx tối đến hồn nhiên ra NCT tổ chức sinh nhật đúng kiểu trẻ trâu :D

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Khộ. Cháu đã bảo tiền thì cháu nhớ lắm. Cháu học dưới mạn Cầu Giấy, ko phải khu vực Bách khoa hay Mễ trì. Segame 95 cháu cũng bị cuốn theo dòng thời đại đi bộ lên tận Bờ Hồ, sau còn éo cả biết đường về trường. Nhục. Trường cháu năm 96 có vụ bạo loạn nổi tiếng phết đấy
Mấy ông hò nhau đốt ký túc xá chớ giề :)).

NNS

Xe ngựa
sv noiij trú em éo thấy trường nào bẩn bằng trường Giao thông.

chuyendivesang

Xe buýt
Hôm đầu tiên em đi tắm ở ktx, em rất ngạc nhiên khi thấy các niên trưởng ko hề mang dầu gội hay xà phòng, thế mà vẫn thấy bọt trắng từ đầu đến chân. Hỏi ra mới biết các anh bôi sẵn dầu gội từ trên phòng, sáng tạo quá hôm sau em cũng học ngay

thanhl0ng

Đi bộ
Hóng đoạn đêm khuya mợ mở cửa wc gặp một ông tồng ngồng trong đó.

mayxanh_hp

Xe tăng
Cụ cùng thời với em. Em học 94-98. Người yêu của em là a Hồng Sơn, Huỳnh Đức, anh Lại Văn Sâm SV96. Câu nói em yêu thích: chín phẩy năm!
Cơm quán em ăn 2k/suất. Xôi sáng 500. Đến năm cuối lên 1k.

kienbiu

Xe hơi
Website
www.shopcasau247.com
Đọc hết tất cả các page của các cụ tự nhiên nhớ lại thời sv quá,bao kỷ niệm mà giờ ko nhớ chi tiết để mà kể :D

vietran

Xe ba gác
Nói thật với mợ là chị em em biết anh ấy quý 2 chị em, nhưng chả biết có cảm tình với cô nào. Khổ cái lúc đó 2 chị em đều có người yêu nên chả ai ngó ngàng gì đến anh ấy :))
Chả có nhẽ thế mà ông con cay cú vác dao gây sự với ông bố =))

essence

Xe máy
Trước cháu ở 1 năm ktx Ngoại ngữ. Đến mùa xoài là đông như hội. Toàn con gái sang rủ con trai đi vặt trộm xoài. Xoài trong trường quốc gia chưa kịp chín đã hết. Vặt nhiều đên mức phải đi mượn xô để đựng. Ăn không hết lại chơi bài. Đứa nào thua phải ăn :)))
Rồi 4,5 thằng đóng tiền đi tán gái. Mỗi thằng đống 500 đồng đi mua bỏng ngô. Mang sang phòng mời gái. Bổng ngô + nước lọc. No no là :))
Ko biết cụ có cùng khóa ko nhỉ.Có hôm cả phòng đi ăn trộm xoài, vặt ngay cây xoài cạnh phòng bảo vệ cổng to của dhqg. Có 1 thằng bị bắt nhưng nó ko mang giấy tờ nên xin dc. Thế là tối hôm đó có 1 chậu xoài. Vừa ăn vừa cho vẫn nhòe.

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Em ở trọ nhõn 2 năm cấp 3 với từ hồi đi làm ở mất mấy tháng. Chỗ cũ em làm kỹ sư ở khách sạn cả năm. Có thời gian được ở ké cái biệt thự gần biển sướng ơi là sướng.

psy

Xe buýt
Hồi đại học em có suất ktx mà không ở. Nhưng ktx nam thì khai mù, ktx nữ thì lỉnh kỉnh phụ tùng xe đạp.

Noibai

Xe buýt
Hồi xưa em ở t4 của KTX, nước ko lên được nhà vs nên bị cán bộ khóa nhà vs, ko cho sử dụng, bắt bọn em xuống hết t1; Em phải đục một lỗ bằng cán dao, cao ngang tầm để đi lái ở vào cái đường ống thoát nước mưa, sáng tối sử dụng mà ko cần đến nước để dội he he ;

Có cụ nào như em không ;))

nhq.arch

Xe container
Em nói thật ở post đầu tiên, nhà giàu đất rộng phải có lý gì mới đuổi nhau với bố đẻ như vậy. Em dự là xin bố mẹ cô chị hay cô em gì đó không được, mới sinh ra cơ sự :D.
Mọi phỏng đoán chỉ là phỏng đoán, mợ tiếp đi hay quá.

zorba

Xe điện
Em nói thật ở post đầu tiên, nhà giàu đất rộng phải có lý gì mới đuổi nhau với bố đẻ như vậy. Em dự là xin bố mẹ cô chị hay cô em gì đó không được, mới sinh ra cơ sự :D.
Mọi phỏng đoán chỉ là phỏng đoán, mợ tiếp đi hay quá.
Các cụ vặn vẹo thế em chả dám kể đâu, chồng em cũng lướt of :))

zorba

Xe điện
Hồi sv ngu nhất quả cho cơm vào túi ni lon xách về ăn. Nhưng sau 1 time em sợ chết đầu tư cái cặp lồng inox. Đội ktx tối đến hồn nhiên ra NCT tổ chức sinh nhật đúng kiểu trẻ trâu :D
Ối giời ơi, em 3 năm liền ăn cơm túi nilon xách về đây mợ ơi :((

zorba

Xe điện
Nào thì chiều mợ chủ em kể thêm tí chuyện thời sv rồi ngủ mai còn đi cày. Lại nói đến sự đói. Hồi đó cơm ký túc chỉ 2000đ/ suất nhưng giờ cơm đó chó nó còn không thèm ăn. Cơm ngoài thì khoảng 3000đ thì cũng chỉ có bát cơm với lại con cá chuồn kho với bát dưa tú hụ. Thế mà có thằng khi tốt nghiệp nợ quán cơm tới cả triệu bạc. Lí do chủ yếu là toàn phải tiếp đồng hương đến thăm nhau. Đệt mệ, sao hồi đó lắm đồng hương thế ko biết. Đạp xe 10-15 cây số chai hết cả mông mà chủ nhật nào ko về quê là thế nào cũng phải đi mượn xe đạp đi thăm đồng hương. Khi vào mùa thi phải thức đêm học bài nó mới đói làm sao. Cả phòng góp tiền cũng chỉ mua được một túi mì tôm cân Miliket cởi truồng. Loại này nó đóng vào túi nilong mỗi túi 10 miếng mì tôm chứ ko có bao bì mẹ gì, nặng 1kg. Chả biết nó chế biến bằng cái loại bột mả mẹ gì mà ăn vừa khét vừa có bã cứ như cám lợn hay mùn cưa ấy. Thế mà mỗi tối cũng chỉ dám bỏ ra một miếng cho vào ca nhựa to, cắm cái xục được làm bằng hai lưỡi dao cạo râu, hai lưỡi dao này kẹp vào một cái đầu đũa thành hai cực âm dương, nối dây điện vào thành xục. Mà hồi đó bảo vệ ký túc phạt rất nặng tội này, cứ thấy phòng nào tự dưng bóng điện sụt đỏ lừ là lao đến kiểm tra. 8 thằng cũng chỉ có từng đó, đũa bát ko có phải lấy hai cái bàn chải đánh răng để xoáy cuộn mì tôm nó xoắn vào rồi ăn. Ăn hết cái rồi thì lại cắm đầu húp như chó liếm nước. Thằng nào ăn trước thì còn được miếng to, thằng sau thì chỉ ăn tí bánh vụn, cãi nhau chí chóe sau đưa ra giải pháp là đun nhừ, dằm nát ra rồi cùng húp, thế là công bằng.
Mệ, lại còn cái chuyện góp bánh chưng ngày tết và chuyện nhân bánh chưng làm bằng : thịt, đỗ, đường nữa chứ !!! Chết mất.
Cụ kể chuyện bánh chưng nhân đường đi.
Hồi năm 1998, em với mẹ em ăn hết 13 bánh mì tôm miliket cởi truồng đấy cụ ạ :)). Hai mẹ con phơi rơm xong đói quá, nấu mì ăn, cứ nấu 2 bánh 1 lần, thế mà ăn hết 13 bánh :))

Chỉnh sửa cuối: