[Funland] Chuyện ở trọ

methiennhien.vn

Xe máy
chuyện của cụ này vừa hài vừa bi, như kiểu mấy truyện cổ tích xưa ý nhỉ, rằng có 1 đôi bạn trẻ yêu nhau, chàng hoảng tử yêu cô giúp việc (mạn phéo cụ), sau đấy do bố chàng trai ngăn cấm xong họ ko đến được với nhau,....... bla..bla....:))

dongauto05

Xe hơi
KTX kí sự của các cụ toàn tắm táp vs hành động kẽo kẹt! :))
Em đọc mà cười rung rốn X_X

kienbiu

Xe hơi
Website
www.shopcasau247.com
Ko phai khoe chiến tích chứ thời sv ngày xưa đc chén toàn rau sạch mà lại chả mất chi phí vì sv nghèo lấy đâu tiền,bây giờ đi làm 7 8 năm rồi gọi là có chút chút thì gặp ph toàn rau thuốc sâu.ngày xưa sv còn có thời gian lọ mọ đc,bây h thì tối mắt.mà các e sv bây h đa phần đc chăm sóc tưới tiêu từ hồi cấp 3 rồi,chả như ngày xưa.:)

raisomoon

Xe tăng
:)) Sv các cụ nhiều chuyện hay nhỉ.
Em thì trọ ngoài.
22h đêm lôi nhau đi đánh điện tử, sáng 4h về ngủ đến 9-10h dậy, chiều đi học, tối lại chơi. :))
Trọ học thì nhiều kỷ niệm rồi, nhưng có 1 vụ em nhớ nhất là ở khu trọ có khoảng 20 phòng, ko có chủ nhà ở đó. 3 thằng oánh phỏm ghi điểm. Nhưng oái oăm ở cái đk là khi nào xong thì 2 thằng điểm thấp phải hầu thằng nhất theo kiểu: 1 thằng cõng 1 thằng cầm quạt phe phẩy cho nó, nhưng phải đi gõ cửa tất cả 19 phòng còn lại đánh thức bọn nó dậy để chào 1 câu.

Cuối cùng 3 giờ sáng, 3 ông mặc quần đùi cởi trần cõng nhau đi gõ cửa từng phòng dựng dậy để chào cho hết lượt. Chửi bới có, cáu kỉnh có, cười bò ra khi thấy cảnh đó cũng có. cuối cùng tụi em oánh thức được khoảng hơn 10 phòng gì đó thì cả xóm náo loạn dậy hết cả và được bữa cười rụng rún :))

BigSu

Xe tải
Cái thời Sinh viên 7x 199x nếu cụ nào cùng thời còn nhớ Nhạc hội sinh viên, thỉnh thoảng giao lưu với các trường vui đáo để. .Thường tổ chức ở sân các trường.
Mỗi lần tham dự là phải ăn mặc thật đẹp để còn tán gái.
Hồi đấy quần áo hiếm, để có bộ cánh đẹp đi chơi là phải hẹn mượn từ trước. Nên quần áo quay vòng liên tục, nhiều ông vừa đi chơi về đang mặc trên người, hôi rình, cũng bị lột luôn ra , quần áo chưa khô cũng mang vào mặc (nên SV nam hầu như bạn nào cũng bị hắc lào).
Nhớ có vài lần được xem các ban nhạc SV hồi đó biểu diễn ở Bờ hồ, chỗ gần ANZ bây giờ, có một sân khấu rộng và ghế đá ngồi, giờ phá đi làm quán cà phê.
Vẫn nhớ băng nhạc Quả Dưa Hấu, Bức Tường là nổi nhất thời đó.

Cũng thời đó có mấy Quán Sinh viên Vọng Quán (Phố vọng) và Hồ Quán (Cầu Giấy) và vài quán em quên mất tên... Thỉnh thoảng có tiền mấy thằng góp nhau vào đấy uống nước, giao lưu tán gái, rất vui.
Thời này cũng phát minh ra rượu Anh Đào, do đám SV trường KTQD hay XD em ko nhớ rõ lắm. Đầu tiên bán ở quán vọng, sau đó vài tháng các quán khác... và toàn bộ phố Triệu Việt Vương cũng bán theo.

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện
Khộ. Cháu đã bảo tiền thì cháu nhớ lắm. Cháu học dưới mạn Cầu Giấy, ko phải khu vực Bách khoa hay Mễ trì. Segame 95 cháu cũng bị cuốn theo dòng thời đại đi bộ lên tận Bờ Hồ, sau còn éo cả biết đường về trường. Nhục. Trường cháu năm 96 có vụ bạo loạn nổi tiếng phết đấy
Cụ ơi, con cũng học ở Cầu Giấy đây. Thời con học năm 97-01, con không biết các bạn nam thì ăn dư lào, nhưng tụi con gái bọn con có 800 đồng thôi: 200 cơm, 200 rau, 400 thức ăn đựng trong cái cặp lồng nhựa xanh đỏ tím vàng đểu đểu ấy. Cụ học trước con lâu lâu mà ăn dững 3K thì cứ gọi là sơn hào hải vị luôn ợ.

it_tien

Xe buýt
Ngày ấy cực hâm mộ ban nhạc Bức Tường, Quả Dưa Hấu. Nhớ anh Tùng Jonh học trước 2 khóa khoa Sinh ĐHTH các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

it_tien

Xe buýt
Cụ ơi, con cũng học ở Cầu Giấy đây. Thời con học năm 97-01, con không biết các bạn nam thì ăn dư lào, nhưng tụi con gái bọn con có 800 đồng thôi: 200 cơm, 200 rau, 400 thức ăn đựng trong cái cặp lồng nhựa xanh đỏ tím vàng đểu đểu ấy. Cụ học trước con lâu lâu mà ăn dững 3K thì cứ gọi là sơn hào hải vị luôn ợ.
Bọn em con giai tầm ấy 96 thì cơm năm (500) và cơm tám (800) mà quất mợ ạ, ăn khỏe thật, mấy bạn gái trong KTX Mễ trì toàn ăn có 200 cơm thôi

phantuanbk

Xe máy
Website
www.trungtran.vn
Trước em có đi vào 1 phòng kt, do em trước cũng ở chính cái nhà ấy nên vào bt thôi, ai ngờ gặp ngay 2 th ku ngồi nhổ l*ng xxx cho nhau, thốn đừng hỏi :v

Poisoner

Xe tăng
Bắt nguồn từ topic của mợ Jun mà em lại bổi hổi bồi hồi nhớ lại biết bao kỉ niệm của cái thời sinh viên đi ở trọ (giờ vẫn ở trọ nhưng không còn là sinh viên nữa :D), em định kể tiếp vào topic kia, nhưng nhận thấy topic bị tranh luận hơi xa chủ đề rồi, nên em xin phép lập 1 topic khác, để có cụ/mợ nào bổi hổi bồi hồi giống em thì chúng mình vào đây ôn kỉ niệm :D.
Em xin bắt đầu kể chuyện của em trước :D.

Trước đó em đã có mấy năm ở kí túc xá và ở trọ rồi, nhưng em bắt đầu kể từ năm 2007, khi đó chị gái em làm gần Ciputra nên 2 chị em thuê trong ngõ Điện Lực, Tây Hồ. Đấy là 1 cái nhà nhỏ khoảng 16m2 thôi, nhưng có 2 tầng rất xinh xắn. Chủ nhà có 1 trang trại mô hình VAC nên giàu vật vã, xây cái nhà mới nguy nga như cái lâu đài ngay bên cạnh, cái nhà cũ giống hệt chuồng chim bồ câu bậu bên hông nhà :)). Nhưng em thích cái nhà đấy dã man, nhỏ nhưng sạch sẽ và khá tiện nghi, phía trước lại có khoảnh vườn nhỏ để trồng hoa, được dùng chung cái sân to như sân đình với nhà chủ, nói chung là đến giờ em vẫn thích cái nhà thuê đấy nhất. Mặc dù chung sân, chung cổng với chủ nhưng không bị bất tiện mấy, vì cô chú chủ yếu ở dưới trang trại, nhà chỉ có anh con trai ở nhà, nói chung là vắng vẻ và yên tĩnh. Anh con trai đấy rất quý 2 chị em, thường xuyên bắt chuyện và cho trái cây (lấy từ trang trại). Hồi đầu 2 chị em thuê giá 600k/tháng, sau 2 tháng tự nhiên anh ấy thông báo tiền nhà giảm xuống 450k/tháng. Thề là 2 chị em chả hiểu chuyện gì xảy ra, lần đầu tiên đi thuê nhà mà được chủ nhà tự động giảm tiền thay vì tăng tiền :)). Cơ bản là khoái tít mắt :)).
Mọi việc bình yên cho đến một tối đẹp trời, 2 bố con anh ấy cãi nhau chuyện gì đó, rồi vác dao rượt nhau quanh sân, ầm ĩ cả xóm luôn. 2 chị em sợ xanh mắt, khóa chặt cửa, ngồi trong nhà run cầm cập. Mà những tưởng thế là an toàn, đột nhiên thấy điện thoại anh ý gọi, chả hiểu tại sao đang cãi nhau, oánh chém nhau anh ấy lại gọi điện cho mình, mạnh dạn nghe máy thì anh ấy bảo (rất từ tốn) :"hai em đi ra ngoài đi, anh sắp sửa cho nổ bình ga đấy". Ối mẹ ơi, 2 chị em em đạp cửa chạy sấp ngửa ra ngoài cổng. Bên ngoài họ hàng với hàng xóm đang bu kín cổng, khóc lóc van xin anh ấy đừng làm thế. hic. 2 chị em cũng cảm thấy chả nên lảng vảng gần đấy, nhỡ đâu anh ấy dại dột cho nổ bình ga thật có khi mình lại bị oan lây, thế là kéo nhau đi tìm nhà nghỉ để ngủ. Đang lang thang thì anh ấy nhắn tin: "hai em cứ về nhà ngủ đi, anh hứa không cho nổ bình ga". Vừa sợ, vừa tức, vừa buồn cười. Hai chị em cũng về. Về đến nhà thấy anh ấy đón từ cổng, ân cần xin lỗi và hứa không cho nổ bình ga =)). Dù thế thì cả đêm hai đứa vẫn thấp thỏm không dám ngủ :)). Hôm sau mẹ anh ấy và anh ấy cùng sang xin lỗi và nói 2 chị em thông cảm. Hic, lần đầu tiên trong đời tụi em đi ở trọ mà lại được chủ nhà tôn trọng đến thế. Nhưng sau đấy tần suất anh ấy cãi nhau với bố và vác dao đuổi nhau ngày càng nhiều hơn, 2 chị em cũng hơi sợ anh ấy lại manh động với cái bình ga lần nữa nên quyết định chuyển, dù tiếc cái nhà đấy dã man. Ngày bọn em chuyển đi anh ấy buồn rầu uống rượu say khướt, suốt 1 tuần sau đấy ngày nào cũng nhắn tin xin lỗi, ân hận vì anh mà tụi e chuyển đi, khổ quá :)).

Sau đấy 2 chị em chuyển xuống Mai Dịch, trọ nhà cô Tình ở Mai Dịch. Cô Tình gầy desimona, nhưng có khả năng chửi liên thanh và to, rõ ràng như cuốc kêu :)). Bất kể là ai, làm cô ngứa mắt là cô đào mả bố lên ngay =)). Thế nhưng thời gian ở nhà cô Tình cũng có nhiều kỉ niệm vui.
Chị em mợ may mắn thuê phải nhà trọ mà chủ nhà không phải là tầng lớp "trí thức" như mợ Jun :D

anh_mai_yeu2603

Xe hơi
Em là người Hà Nội nên không có tiêu chuẩn ở nội trú. Tuy nhiên hồi sinh viên em rất chịu khó vào giao lưu trong KTX và chịu khó ăn ngủ ở đó nên cũng biết được ối chuyện.

Về chuyện tắm ở ký túc xá là buồn cười nhất, ngày xưa bọn em toàn tắm tiên cho mát. Cứ tầm 5-6 giờ chiều, sau khi đá bóng xong là bọn con trai tập trung ở khu vực tắm nhà 4. Đúng giờ bọn con trai đi tắm là đến giờ nữ sinh ở nhà III đối diện ra hóng mát. Từ trên tầng 3, tầng 4 nhìn xuống bể thì thấy rõ từng sợi. Mấy đứa con gái bên nhà III chiều nào cũng ra xem, quan sát kỹ của từng thằng rồi còn đặt nickname cho từng đứa tùy theo trạng thái và hình thù của bảo vật. Nghe đồn là nhiều tình yêu đã bùng nổ sau khi các nàng chiêm ngưỡng các chàng.

Buổi tối sau khi đi học ở giảng đường về, hoặc đi tán ái về là tiếp tục một trận tắm nữa. Em nhớ có 1 thằng cùng phòng mà em hay ngủ lại, chuyên trị sử dụng dầu gội đầu chạc. Mà các cụ biết sinh viên ngày xưa làm gì có dầu gội đầu, ký cóp mãi mới mua được dầu gội đầu bồ kết cho sang để thỉnh thoảng gội trước khi đi chơi với ái, thế mà cứ bỏ ra là khoảng 2 ngày là hết luôn, vì đâu có phải bọn trong phòng dung, mà cả lũ cùng tầng nghe đồn dầu thơm là sang xài chùa luôn. Sau này phòng mới đặt ra quy định là mỗi đứa đóng một ít tiền và mua dầu dùng chung và giao cho 1 thằng quản. Có 1 thằng trong phòng chả chịu bao giờ góp tiền cả, mà nó lại xài dữ nhất vì nó sạch và chăm tắm gội. Bọn em cú lắm lừa thay dầu gội đầu bằng nước rửa chén Mỹ Hảo. Buổi tối cu cậu đi sinh nhật với ái về đi tắm và lúc sau về líu lo nói “phòng mình xài sang ghê, hôm nay thằng nào mua dầu chanh thơm thế, mỗi tội là hơi khô làm tóc tao cứng, và cái dầu này rất cay mắt". Cả lũ bấm bụng cười muốn chết.

Tặng các cụ ảnh KTX Kinh tế Quốc dân, nhà 4 quay ra sân bóng
ac, tình đầu của cháy trước ở cái nhà này, p31 luôn :)

TieuFu

Xe container
Có cụ nào ở B7 Bách Khoa mà hay đi rình mấy em SV nước ngoài ở B9 ở truồng chưa? Mấy em SV Tây ở VN rất là thoải mái, tối về phòng toàn cứ độc mỗi cái chíp lượn long nhong trong phòng chỉ béo mấy ông SV tối đi rình thôi. Nên nhà B7 tầng nào cũng có ống nhòm luôn.

Có em SV ra đứng hóng mát ở cửa sổ còn bị thằng bạn em sờ tí trộm 1 cái rồi chạy :))
Hậu sinh khả ố quả không sai !!! :)):)):))

kienkid

Xe container

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
E sau cụ mấy năm, cơ mà thấy cơm Bách Khoa ăn hồi đó 2-3k là ngon rồi. E còn nhớ suất cơm rang chỗ SVĐ BK có 3k thôi_hồi đó ăn cơm rang ở đó là hoành rồi đấy :))
Cơm ktx BK 95 2k ăn ngon choét :x. Bọn em nhà HN nhưng đá bóng xong toàn vào đấy ăn, sau xin đc việc làm chiều nên mất thời sv.

humxam75

Xe điện
Nói thật với mợ là chị em em biết anh ấy quý 2 chị em, nhưng chả biết có cảm tình với cô nào. Khổ cái lúc đó 2 chị em đều có người yêu nên chả ai ngó ngàng gì đến anh ấy :))
Nhắn tin cho cô nào nghĩa là thích cô đấy

beomap2

Xe container
Mợ chủ chưa nói rõ một số tình tiết mắm muối:
- Bố con nhà chủ hay uýnh nhau vì lý do gì? Bố con cùng yêu 1 cô hay yêu cả hai chị em?
- Ngoài việc giảm tiền trọ và xin lỗi vì định nổ bình ga thì có nhấm nháy gì nữa không?