[Funland] Chuyện nhà vợ.

camry7858

Xe tải
Cụ chủ ca này mà xử lý không khéo thì vừa mất tiền, vừa bị chửi :|

Cụ nên bàn với bố mẹ vợ rằng thì là mà chúng con rấ thông cảm với cơ sự vừa xảy ra. Quan điểm của chúng con là các cụ bán nhà (các cụ đếch bán đâu) để trả nợ. Rồi các cụ qua nhà con ở tạm 1 thời gian. Cho 2 cụ ở tạm 1 cái phòng, khi nào làm ăn có tiền thì lại mua cái nhà mới, tiện thể bọn con chăm sóc báo hiếu các cụ luôn.

Chứ giờ giúp đỡ đôi trăm thì vẫn bị gãi còn nhiều. Gãi không được vẫn quay ra chửi bất hiếu ...

Phải giải quyết ngay từ đầu, giúp thì giúp tất, không thì thôi, đừng có dở dở ương ương.
Vâng cảm ơm cụ. Nhạc em ở quê, em ở HN. Các cụ thì chắc trông ngóng em nhiều lắm. Theo cụ em có nên nói chuyện này với bố mẹ đẻ không.

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ giúp lần này có chắc ko có lần sau ko? Ngay khoản vay 300 trả 100 đã thấy ko ổn rồi.
Bán cái nhà đi mà trả cho lần sau nhớ, tiền chứ có phải vỏ hến đâu mà dễ kiếm vậy? Cụ cũng phải làm bục mặt ra chứ có đi nhặt đc tiền đâu?

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thì nói rồi em không thể đứng ra giàn xếp được. Việc đó của các cụ. Em cũng có tí tiếng nên nếu em làm thì chủ nợ quay ra đòi em ngay. Mà còn đòi cả gốc và lãi nặng khoảng 400 triệu nữa là 1.1 tỷ.
Cụ có nhận nợ thay đâu mờ đòi cụ. Cụ chỉ tham gia cùng giải quyết vụ việc thôi, vì ng trong cuộc bị rối. Giải quyết đc viêc r, cụ mà biếu thêm xiền mới quý. Ko giải quyết đc vc thì bnhieeu xiền cũng ko đủ

xe_ruou_gai

Xe tải
Vâng cảm ơm cụ. Nhạc em ở quê, em ở HN. Các cụ thì chắc trông ngóng em nhiều lắm. Theo cụ em có nên nói chuyện này với bố mẹ đẻ không.
1. Cụ có nói vs mbe đẻ cụ chẳng giải quyết gì nếu kinh tế trong tay cụ. Mà 2 bên thông gia sau này khó nghĩ hơn. Cụ nên đứng ra lo cho ông bà 1 phần. Giải quyết hết chỗ lãi gọn gàng. Còn phần nợ lâu dài và ko tốn lãi để bme vk cụ tự đi cày mà trả. Cho thấm.
2. Cụ nên để vk cụ đứng ra thay cụ lo liệu tốt hơn, sau này sẽ tốt cho cụ

camry7858

Xe tải
Cụ có nhận nợ thay đâu mờ đòi cụ. Cụ chỉ tham gia cùng giải quyết vụ việc thôi, vì ng trong cuộc bị rối. Giải quyết đc viêc r, cụ mà biếu thêm xiền mới quý. Ko giải quyết đc vc thì bnhieeu xiền cũng ko đủ
Cụ không xem xã hội đen nó tìm tất cả họ hàng nó xử à. Đấy là tìm đến chứ không phải đứng ra dàn xếp.

Em khai ra thì e đang đi xe xịn, ở nhà to. Chắc cả nhà đang trông vào em. Em thì không nghèo nhưng nguồn thu đang bị stop nên không thể nói dư giả đk.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em không muốn đem chuyện gia đình ra kể ạ. Nhưng bí quá em nhờ các cụ tư vấn chung chung tí ạ.

Chẳng là mẹ vợ em đứng ra vay tiền ngày cho một kẻ lừa đảo là em họ của bố vợ. Giờ ông ta không chịu trả tiền, bất chấp rồi, ông ta là Cái nên còn nợ khủng hơn. Kiểu mô hình Ponzi phổ biến. Số nợ nên đến 700 tiền gốc, lãi em không rõ, trong đó 200 triệu là lãi cao khó thương lượng, chi tiết nữa thì khó biết vừa chưa chắc bà đã nói hết.
Bố mẹ vợ trước khoản này vẫn còn 500 triệu thế chấp nhà vay ngân hàng nữa. Giờ bung bét ra không chịu được nữa thì kêu gọi mọi người giúp đỡ. Họ hàng thì cũng bình thường, vợ em là cả, phụ thuộc vào chồng là em. Đứa em gái vợ 24 tuổi xinh đẹp ra trường thì thất nghiệp, chả yêu ai ra hồn. Đứa con út sinh viên là con trai quen được chiều chuộng, nửa ông nửa thằng không hợp tính em nên em cũng ít tiếp xúc. Tóm lại thì đúng là chả ra sao.

Vợ em về kể với em, nhưng giờ em chả biết sao. Ai làm người đấy chịu sao giờ bảo em đỡ vào thì đỡ sao, bao nhiêu. Sau này ông bà hay cụ mà có bị đau ốm thì chắc rể chắc phải lo chứ trông chờ vào mấy đứa em sao ? Em phải nuôi vợ nuôi con, có tiền nhưng dòng tiền đang bị stop đây. Em chả biết phải cư xử thế nào khi vợ em trình bày ?

Em bổ sung chuyện cũ làm em bực:
Lần trước cụ nhạc vay em 300 triệu đảo khoản ngân hàng. Nói là giải ngân xong trả cho em luôn. Vậy mà trả em được 100. Còn 200 trả góp đến 2 năm, không nói lời nào với em mà chỉ nói qua vợ. Em thì cả nể nên không nhắc gì tới mặc dù lúc đó em không tự chủ tài chính.

nên giúp cụ ơi

mình làm phúc để lại cho con mình, tiền bạc còn làm ra nhưng tình cảm mà mất thì khó lắm

hồi 2003, nhà vợ e có thằng anh vợ nghiện nó nợ 300tr, bọn đòi nợ đêm đêm xách mã tâus đập ầm ầm vào cửa đòi tiền

e bán nhà e đang ở trả nợ đậy cho bà già vợ

sau 16 năm bà già mang ơn e lắm, quý như bác Hồ

còn thằng kia h vẫn vất vưởng đi thuê nhà

LeTai1979

Xe cút kít
Ko đc đâu lão, bọn xã hội kia nó mà biết có nguồn tiền phát là Cụ chủ ốm với bọn nó ngay.
Theo em vụ này rắn luôn từ đầu ko trả là ko trả, bán nhà mà trả cho bọn nó nhìn vào thấy là hết lực. Nếu mua nhà khác Cụ chủ giúp thêm chút thì hay hơn.

camry7858

Xe tải
nên giúp cụ ơi
mình làm phúc để lại cho con mình, tiền bạc còn làm ra nhưng tình cảm mà mất thì khó lắm

hồi 2003, nhà vợ e có thằng anh vợ nghiện nó nợ 300tr

Bác Hồ thì giờ cũng được hưởng gì đâu cụ nhiều khi cọn bị mang tiếng xấu. Chắc e ko làm thế đk đâu ạ. Phần nào thôi cụ ơi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ không xem xã hội đen nó tìm tất cả họ hàng nó xử à. Đấy là tìm đến chứ không phải đứng ra dàn xếp.

Em khai ra thì e đang đi xe xịn, ở nhà to. Chắc cả nhà đang trông vào em. Em thì không nghèo nhưng nguồn thu đang bị stop nên không thể nói dư giả đk.
Bố mẹ vk em mà nợ như nhà cụ thì em chả ngại chủ nợ đến nhà em đòi, vớ vẩn em cho đi tù cả lũ ;))

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Bác Hồ thì giờ cũng được hưởng gì đâu cụ nhiều khi cọn bị mang tiếng xấu. Chắc e ko làm thế đk đâu ạ. Phần nào thôi cụ ơi.

vâng

e có điều kiện nên khác, vả lại nhà e hồi đó cungz có đièu kiện, ông bà già mặt phố, mấy đứa em của e ngoan ngoãn ko phá phách, nhà vợ yếu thì mình cân dc

cụ ko giúp dc hết thì cũng phần nào là quý rồi

chúc cụ vui

peace_park

Xe buýt
Em có thằng bạn gặp vđ gần giống cụ chủ, căng hơn là bên bm vợ còn vay 1 khoản của bm đẻ nó. Nhùng nhằng đâu gần 2 năm thì vc nó chia tay, nói chung dính đến tiền bạc giải quyết ko khéo là mệt.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ko đc đâu lão, bọn xã hội kia nó mà biết có nguồn tiền phát là Cụ chủ ốm với bọn nó ngay.
Theo em vụ này rắn luôn từ đầu ko trả là ko trả, bán nhà mà trả cho bọn nó nhìn vào thấy là hết lực. Nếu mua nhà khác Cụ chủ giúp thêm chút thì hay hơn.
Đòi tiền kiểu xh mà dễ ah, dễ dính án lém. Chủ nợ dính án càng đỡ phải trả ;))

le-minh

Xe tải
Cụ có tầm 500 thì giúp bme vợ 150t nữa.
Còn lại để tự lo là đẹp
Xong cụ sợ thiệt thì khoai bở đánh cả cụm đi.
E gái vợ 24t xinh gái chưa người yêu hàng họ cũng ngứa ngáy. Cụ biết phải làm gì nhé :D
Liên thiên, đé..o vui !

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhảy vào giải quyết cùng bên nhà ck, đầu tiên phải khoanh nợ khoản vay nóng đã, thương lượng với bên chủ nợ bỏ hết phần lãi đi. Giải quyết xong việc đấy r biếu ob bên vk ít xiền
Cụ là bố vợ hay bố chồng, xử khéo khéo là :)

LienPhuong

Xe điện
nên giúp cụ ơi

hồi 2003, nhà vợ e có thằng anh vợ nghiện nó nợ 300tr, bọn đòi nợ đêm đêm xách mã tâus đập ầm ầm vào cửa đòi tiền

Nhà cụ to bán nhà này còn mua nhà khác được, giả sử bán nhà trả nợ xong đi ở thuê mà lương cụ chục triệu 1 tháng thôi thì thế nào? Mỗi nhà mỗi khả năng. Trích phần trăm tài sản của mình ra giúp,ví dụ 5-10% chẳng hạn, mình có ít thì 10% nó ít, thôi coi như tấm lòng.

Em đang thắc mắc đổi lại tình huống nhà chồng vỡ nợ thì vợ cư xử sao?

Eagle No.1

Xe buýt
nên giúp cụ ơi

Cụ tốt tính với mẹ vợ như vậy rất đáng quý. Nhưng cái đoạn phải bán nhà mình ở để trả nợ thì ko ổn với Đa số TH.

Em thấy vô lý nhất là cái đoạn mất tình cảm. Tự bản thân ko có trách nhiệm, yêu cầu người nhà gánh, người ta ko gánh cho quay sang mất tình cảm.

Giúp cái gì nó hợp hoàn cảnh của mình thì giúp, ko phù hợp thì từ chối luôn. Tình cảm mà bị lợi dụng, mang ra để áp lực người nhà thì em dẹp luôn cho nhẹ người.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tốt tính với mẹ vợ như vậy rất đáng quý. Nhưng cái đoạn phải bán nhà mình ở để trả nợ thì ko ổn với Đa số TH.

Em thấy vô lý nhất là cái đoạn mất tình cảm. Tự bản thân ko có trách nhiệm, yêu cầu người nhà gánh, người ta ko gánh cho quay sang mất tình cảm.

Giúp cái gì nó hợp hoàn cảnh của mình thì giúp, ko phù hợp thì từ chối luôn. Tình cảm mà bị lợi dụng, mang ra để áp lực người nhà thì em dẹp luôn cho nhẹ người.

vầng, e nói rồi, nhà e có điều kiện nên cũng ko ngợi nhiều
tình cảm ý e nói là cái đó do khách quan mang lại, ví dụ e quý ông bà già, ông bà gìa bị thằng kia nó dỗ ngon ngọt đứng ra vay nợ nên nó là sai lầm
mình giúp dc thì cứ giúp thôi

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Em không muốn đem chuyện gia đình ra kể ạ. Nhưng bí quá em nhờ các cụ tư vấn chung chung tí ạ.

Chẳng là mẹ vợ em đứng ra vay tiền ngày cho một kẻ lừa đảo là em họ của bố vợ. Giờ ông ta không chịu trả tiền, bất chấp rồi, ông ta là Cái nên còn nợ khủng hơn. Kiểu mô hình Ponzi phổ biến. Số nợ nên đến 700 tiền gốc, lãi em không rõ, trong đó 200 triệu là lãi cao khó thương lượng, chi tiết nữa thì khó biết vừa chưa chắc bà đã nói hết.
Bố mẹ vợ trước khoản này vẫn còn 500 triệu thế chấp nhà vay ngân hàng nữa. Giờ bung bét ra không chịu được nữa thì kêu gọi mọi người giúp đỡ. Họ hàng thì cũng bình thường, vợ em là cả, phụ thuộc vào chồng là em. Đứa em gái vợ 24 tuổi xinh đẹp ra trường thì thất nghiệp, chả yêu ai ra hồn. Đứa con út sinh viên là con trai quen được chiều chuộng, nửa ông nửa thằng không hợp tính em nên em cũng ít tiếp xúc. Tóm lại thì đúng là chả ra sao.

Vợ em về kể với em, nhưng giờ em chả biết sao. Ai làm người đấy chịu sao giờ bảo em đỡ vào thì đỡ sao, bao nhiêu. Sau này ông bà hay cụ mà có bị đau ốm thì chắc rể chắc phải lo chứ trông chờ vào mấy đứa em sao ? Em phải nuôi vợ nuôi con, có tiền nhưng dòng tiền đang bị stop đây. Em chả biết phải cư xử thế nào khi vợ em trình bày ?

Em bổ sung chuyện cũ làm em bực:
Lần trước cụ nhạc vay em 300 triệu đảo khoản ngân hàng. Nói là giải ngân xong trả cho em luôn. Vậy mà trả em được 100. Còn 200 trả góp đến 2 năm, không nói lời nào với em mà chỉ nói qua vợ. Em thì cả nể nên không nhắc gì tới mặc dù lúc đó em không tự chủ tài chính.
Thích mỗi câu này

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ là bố vợ hay bố chồng, xử khéo khéo là :)
Hehe, lỗi thằng oánh máy, vk thì oánh là ck ;))

Chị vk em cũng bị tương tự dư lày, vay NH 3 tỏi, vay cả ngoài nữa, vừa đầu tư bđs, mở nhà hàng kd, cho vay lãi cao hơn. Cuối cùng vỡ nợ, quyên sinh dưng ko chết. Em nhảy vào giải quyết cùng, bi dờ định cư bên mẽo. Việc ở nhà em giải quyết còn gửi sang hơn 1 tỏi.