[Thảo luận] Chuyện ma trên đường các cụ ơi.

ford_8910

Xe tải
có lần em đi đồng lộc cũng đọc tên các chị trên mộ nhưng đến khi về thì mấy anh em trên xe ngủ hết mình em lái thấy cứ bị chao xe lung tung k theo ý thì em linh cảm các chị trêu em.em có đập tay cậu em dậy thì cậu cũng kêu sau hôm nay anh lái kiểu gì đấy thì ông anh tỉnh giấc ( ông anh lại đại tá BP ) anh ý bảo các chị ý thấy chú đẹp trai thì trêu đấy mấy cậu em thì kêu anh đi cẩn thận đi .đến khi ông anh bảo thôi các đ/c đừng trên lái xe nữa để cho chú ý lái thì em và mọi ng mới thấy hết lảo đảo.mà em đặ GPS dẫn vào đến nghĩa trang nhưng đến khi ra thì GPS k bắt đc cũng k chỉ đc đường ra em cũng chả biết đi đường nào may có anh BP kia chỉ đường đến khi hết lắc là có GPS
nhưng có lần em đi qua cũng muốn vào thăm nghĩa trang lắm nhưng đường tối thui chả nhìn đc đường thì em vẫn đi đc theo GPS và hứa sẽ có lúc vào thăm thì chả thấy mất GPS
còn 1 lần buổi trưa nhậu phê phê thì sếp em chỉ đường loanh quanh ra đứng đường 6 cũ cũng mót quá dừng xe xuống định làm bãi mà dọc đường toàn miếu đường thì bé tý 2 xe tránh nhau khó vãi tự nhiên chả mót nữa đi thẳng đến ngã 3 với đường mới bây giờ thì thở phào xuống làm 1 bãi
công nhận đi đường cũ bé tý ghê thật
Tại Kụ đẹp dai quá mừ, mua xe chưa Kụ?

thienphuc

Xe điện
Tại Kụ đẹp dai quá mừ, mua xe chưa Kụ?

dạ em chưa chắc chờ xe rẻ thôi chứ em chả bức xúc xe lắm.F1 nhà em nó say xe nên muốn luyện cho nó hết say thôi chứ sau lớn lên lại nhìn thấy xe như cọp thì buồn cháu nó đi đc 40 km rồi.xe buýt thì vẫn đi đc

fast2014

Xe đạp
Em vừa đọc vừa ép sát mình vào gấu và F1 đang ngủ khìn khịt đây, sợ vãi .... ợ.

trungnh

Xe tăng
Chuyện tâm linh em không dám bàn, cũng không dám khẳng định hay phủ định. Nhưng có lần 11h đêm em cùng vài người bạn (đi 2 xe 5 chỗ) chạy từ Quảng Bình về Hà Nội (về đến HN là 10h sáng hôm sau) theo đường Hồ Chí Minh, cũng không thấy hiện tượng gì :|

MingHoang

Xe hơi
cái này em cũng không tin lắm , đọc cho biết có gì tránh vậy

rgvmen

Xe container
Truyện sưu tầm thì nghe cho vui thôi, truyện mình tận mắt mới là băn khoăn.
Em hỏi các cụ hay đi cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình có để ý thấy hiện tượng như thế này: khi đi gần qua nút Vực Vòng bao giờ em cũng nghe thấy một âm thanh gần giống tiếng còi tàu mặc dù khu vực này không có đường tàu hay công trình nào đáng kể để gây ra âm thanh như thế, nếu đi đêm nghe càng rõ, cụ thể đêm qua em lại nghe thấy như thế và người đi cùng cũng nghe thấy âm thanh này. Chuyện này đã từng có cụ post bài hỏi nhưng em tìm không thấy, giờ hỏi lại để nhờ các cụ giải thích hộ, liệu có phải mặt đường khu vực này có vấn đề gây nên âm thanh đó hay là có ma nhỉ?

hoagvc3

Xe tăng
Chuyện tâm linh em không dám bàn, cũng không dám khẳng định hay phủ định. Nhưng có lần 11h đêm em cùng vài người bạn (đi 2 xe 5 chỗ) chạy từ Quảng Bình về Hà Nội (về đến HN là 10h sáng hôm sau) theo đường Hồ Chí Minh, cũng không thấy hiện tượng gì :|
Ko phải,ai cũng gặp đâu cụ, bạn em nó đang đi bổng thấy phía trước có 2 con đường thế là bùm phát,

thienphuc

Xe điện
Em hỏi các cụ hay đi cao tốc Pháp Vân - Ninh Bình có để ý thấy hiện tượng như thế này: khi đi gần qua nút Vực Vòng bao giờ em cũng nghe thấy một âm thanh gần giống tiếng còi tàu mặc dù khu vực này không có đường tàu hay công trình nào đáng kể để gây ra âm thanh như thế, nếu đi đêm nghe càng rõ, cụ thể đêm qua em lại nghe thấy như thế và người đi cùng cũng nghe thấy âm thanh này. Chuyện này đã từng có cụ post bài hỏi nhưng em tìm không thấy, giờ hỏi lại để nhờ các cụ giải thích hộ, liệu có phải mặt đường khu vực này có vấn đề gây nên âm thanh đó hay là có ma nhỉ?
cái vụ này em chưa gặp bao giờ mặc dù đã có lần 12h đêm em chở 1 xe 12 chỗ 6-7 đứa trẻ con đi nó cứ liên tục cháu sợ ma lắm vừa đi nó vừa hét nhưng em chưa nghe tiếng còi bao giờ

rgvmen

Xe container
cái vụ này em chưa gặp bao giờ mặc dù đã có lần 12h đêm em chở 1 xe 12 chỗ 6-7 đứa trẻ con đi nó cứ liên tục cháu sợ ma lắm vừa đi nó vừa hét nhưng em chưa nghe tiếng còi bao giờ
Cụ hôm nào đi thì để ý nhé, nếu từ Ninh Bình về thì nghe rất rõ, từ Hà Nội xuống thì tiếng này bé hơn, địa điểm này ở bên mé đường từ Hà Nội xuống có một cái nghĩa trang liệt sỹ ( có cả một cái tháp tưởng niệm ) và một bãi tha ma của người theo đạo rất to ( em đoán thế vì thấy các ngôi mộ đều có cây thánh giá ở bên trên), hôm qua em chạy 5h sáng lạ nghe thấy nhé, lúc về thì đi đường trong nên không để ý được , kể ra nghi nghi hoặc hoặc cũng kinh :D

bitit

Xe hơi
hôm mồng 5 tết e về trên đường này...làn ngoài cùng 100...e có nghe thấy tiếng kêu lạ ..âm ra kiểu còi tàu... nhưng bữa đó e đi cùng Gấu và đi tầm 3h chiều...và cũng chưa đọc thớt này nên e k sợ...cứ ngỡ xe làm sao...nhung chỉ đi khoảng 200m tốc độ 100 km/h là hết.
E kết luận là không phải do lốp xe chèn lên mặt sơ phân làn vì k hề có vạch phân làn... chắc ngẩm là do mặt đường đoạn đó có vấn đề gì đó thôi

hoacomuaxuan

Xe hơi
Sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người. Khi nào chúng ta mệt mỏi thì mới có hiện tương như gặp ma. Do đó nên lúc nào cũng khỏe mạnh tỉnh táo. Đây cũng là một hiện tượng yếu thần kinh. Em nghe đồn thế cahr biết đúng không?

Kẻ ế vợ

Xe tăng
hôm mồng 5 tết e về trên đường này...làn ngoài cùng 100...e có nghe thấy tiếng kêu lạ ..âm ra kiểu còi tàu... nhưng bữa đó e đi cùng Gấu và đi tầm 3h chiều...và cũng chưa đọc thớt này nên e k sợ...cứ ngỡ xe làm sao...nhung chỉ đi khoảng 200m tốc độ 100 km/h là hết.
E kết luận là không phải do lốp xe chèn lên mặt sơ phân làn vì k hề có vạch phân làn... chắc ngẩm là do mặt đường đoạn đó có vấn đề gì đó thôi
Hôm nọ cháu cũng nghe thấy, cứ tưởng là xe cháu có vấn đề gì. Kể cả người ngồi bên phụ cũng nghe thấy. Hết đoạn ấy xe lại bon bon.

rgvmen

Xe container
Em thì đang nghĩ khu vực này hướng gió hợp với kính hông tạo nên âm thanh này vì nếu mặt đường vọng lên thì âm thanh phải khác :)

Sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người. Khi nào chúng ta mệt mỏi thì mới có hiện tương như gặp ma. Do đó nên lúc nào cũng khỏe mạnh tỉnh táo. Đây cũng là một hiện tượng yếu thần kinh. Em nghe đồn thế cahr biết đúng không?
Cái tiếng ở trên em toàn nghe lúc tỉnh táo, một ngày nếu cần thiết em chạy căng cũng cỡ 700 - 800km nên không có chuyện mệt mỏi ạ :D

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
ối giời cả đoàn có mỗi ông ấy yếu bóng vía thần hồn nát thần tính nên mới gặp chứ có ai gặp đâu. E mà gặp ma E xin con lô mà chả bao giờ gặp, trước hồi trẻ trâu bọn E sợ công an bắt toàn ra bãi tha ma oánh xóc đĩa chẳng bao giờ thấy ma cả

ronandkim

Xe máy
Chuyện cứ như liêu trai chí dị í cụ ah

crv2013

Xe tải
Vãi cụ chủ , em bắt đền cụ chủ cái quần e mới thay , em đang xem Mu-Swe , bây giờ là 1h16p sáng và em ngồi xe 1 mình ....Có 1 sự sợ hãi không hề nhẹ !
Cái cụ này vừa yếu bóng vía vừa kó bt tính toán...trước khi em đọc bài này em đã mặc bỉm rui...

ducanh2002hv

Xe tải
Em cũng nghe kể nhiều nhưng chưa gặp bjo. Nhưng nghe kể lần nào cũng hốt cả hền.

emeraldflagon

Xe buýt
e cũng gặp cái này, e nghĩ là tiếng gió và tiếng mặt đường :)