[Thảo luận] Chuyện ma trên đường các cụ ơi.

xe_cang_hai

Xe tăng
Chuyện của bà em kể:
Hồi đó bà em hay dậy sáng sớm đi chợ buôn bán ở quê, hôm đó bà đi 1 mình khoảng 3h sáng cứ có cảm giác có người đi ngay sau lưng mình, bà quay lại thì thấy 1 cô gái mặc quần áo trắng, tóc dài, đặc biệt là khuôn mặt lại nhẵn thín chả có mắt mũi gì sất, bà em sợ quá đi nhanh để tới chợ. Tới chỗ kia ngang qua 1 gốc đa, may quá có 1 người cũng đi chợ đằng trước bà em lên bắt chuyện để khỏi sợ, bà hỏi: Cô gì ơi, nãy giờ cô đi ngang qua đây có thấy 1 cô gái tóc dài, mặt mũi ko có mắt mũi gì đi theo ko?. Cái cô đi chợ liền quay lại và hỏi bà em: Thế có phải mặt như thế này ko? aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa Bà em lúc đó bảo tao chết đứng mất mấy giây rồi chạy thật nhanh vì đúng khuôn mặt của cô gái lúc nãy.

Phichzin

Xe buýt
Trên đèo hay có gió to. Chém tha hồ. 3 lần bung cùng 1tấm cót ép??? Không thấy có time buộc lại mà vẫn bung đuọc sao???

Ducloidsn

Xe tải
Cụ làm e sợ té lái. Cụ có khiếu kể chuyện ma hơn cả cụ Ngạn đấy.

Minh Buồm

Xe hơi
Chuyện của bà em kể:
Hồi đó bà em hay dậy sáng sớm đi chợ buôn bán ở quê, hôm đó bà đi 1 mình khoảng 3h sáng cứ có cảm giác có người đi ngay sau lưng mình, bà quay lại thì thấy 1 cô gái mặc quần áo trắng, tóc dài, đặc biệt là khuôn mặt lại nhẵn thín chả có mắt mũi gì sất, bà em sợ quá đi nhanh để tới chợ. Tới chỗ kia ngang qua 1 gốc đa, may quá có 1 người cũng đi chợ đằng trước bà em lên bắt chuyện để khỏi sợ, bà hỏi: Cô gì ơi, nãy giờ cô đi ngang qua đây có thấy 1 cô gái tóc dài, mặt mũi ko có mắt mũi gì đi theo ko?. Cái cô đi chợ liền quay lại và hỏi bà em: Thế có phải mặt như thế này ko? aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa Bà em lúc đó bảo tao chết đứng mất mấy giây rồi chạy thật nhanh vì đúng khuôn mặt của cô gái lúc nãy.
Giống trong phim quá cụ ợ.

Minh Buồm

Xe hơi
Tớ là mợ đây, 12h đêm tắt điện nằm đọc có thấy sao đâu, ma còn tốt hớn ng ý chứ, đề phòng người chứ k lo đề phòng ma
Mợ ơi, bữa nào mợ đi xe đêm, đồ giữa nơi vắng vẻ, mợ đóng kín của rồi mở sách đọc thử xem sao ợ :D

gocart

Xe cút kít
Nhà cháu gặp ma rồi:
Hôm đó nhà cháu đi đêm, trăng sáng bỗng xa xa thấy một bóng đen từ bên kia đi qua đường, nhà cháu liếc gương chiếu hậu rồi giảm tốc độ. Oái, bóng đen đâu rồi. Nhà cháu lại giảm tốc độ lần nữa rồi căng mắt ra;;). Vẫn không thấy gì. Đúng là ma rồi nên nhà cháu đi thật chậm, tim đập thình thình, mắt đảo láo liên:-o. Khi nhà cháu đi qua cây cột điện ở giải phân cách giữa đường thì thấy con ma đó đang đứng dựa vào cột nghe điện thoại. :))

Minh Buồm

Xe hơi
Hi, có j đâu, tớ đi Lai Châu , Sơn La vẫn là chạy đêm mà, giữa đường vẫn fai dừng chạy xuống ruộng bên đường có đom đóm bay ..đấy chứ , mà đúng là ma k sợ mà fai sợ nguoi` thật, đợt đó đi lai châu, đoạn yên bái thi fai, đường còn đang làm , giữa đêm gồ ghề tối om , xóc còn hơn ngồi thú nhún , vắng tanh, k có xe đi lại con đg đó như quốc lộ 6 , bông dưng xuất hiện cái xe tải nhở đối diện trc mặt lao vào chặn ngang đường và trên xe 2 thằng cầm 2 tuyp sắt dài nhẩy xuống , nên chung quy tơ vẫn sợ ng hơn
Mợ kể nốt đi, xong số phận 2 thằng đấy như nào ạ.

lovemerc

Xe hơi
May quá, xe em kính kiếc đủ cả. Hức

Đam mê

Xe tăng
Kết quả là tớ vẫn nguyên vẹn ngồi đây nói chuyện với kụ , còn 2 thằng kia thì phải lên xe đánh lùi lại và tránh đường cho chúng tớ đi , và 2 tuyp sắt đang ở nhà tớ ,giữ làm kỷ niệm cho nhưng chuyến đi..hjhjh, đi lai châu vất vả ác
E dự cái đoạn đo đỏ kia cũng tương đối nhìu, phỏng cụ??:P:P:P

laitaulaixe

Xe tải
Suy nghĩ là thật thì sợ , là k có thật thì k sợ thôi kụ, tớ khi rảnh ban đêm vẫn xem phim ma 1 mình , vì biết đó là ngừoi đóng fim , dựng kịch bản , có gay cấn hồi hộp , giật mình bất ngờ theo fim nhưng k sợ, mà fai tắt điện xem nó mới gay cấn ,tớ đọc truyện ma trên mạng về gương , hồn trong gương, báo oán v.v..ng ta bảo kiêng k đc 12h ngồi trước gương chải tóc và mặc đồ trắng , tớ cũng làm thử , 12h , 1h , 2h đêm đứng ngồi đi lại trong phòng toàn gương , xõa tóc chải tóc , ngừoi phủ mảnh vải trắng , tắt diện , bật điện, thắp nến..làm các kiểu vẫn chẳng thấy ma nào hiện ra bắt cả hihih, mỗi ma tớ, nên thấy ma , ở với ma, gặp ma thật an toàn , giờ đó 1 mình con gái mà đi ra đường xem, gặp ngừoi là có khi k còn nguyên vẹn tính mạng hay cuả cải trở về nhà..hjhjh...
Bữa nào rảnh mợ cho em theo mợ học cái đoạn màu đỏ kia với, gớm... cụ làm em muốn ... rơi tim ra ngoài đây này.

Sói Đá

Xe hơi
Em nghe chuyện ma cũng nhiều nhưng chưa gặp bao giờ chả biết thế nào nữa.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước em học cấp 3, từ nhà đến trường cỡ 12 km và phải xuyên qua khu nghĩa địa của cả xã, em ngán nhất là những hôm mưa phùn, gió bấc mà phải đi học thêm về muộn. Có 1 đêm mùa đông, gió lạnh cắt da cắt thịt mà hồi đó làm gì có giầy để đi. Toàn dép tổ ong thôi, trời tối nhưng vẫn có thể nhìn thấy lờ mờ các ngôi mộ ốp đá màu sáng, hay các ngôi mộ mới đắp. Thi thoảng cuốn theo các cơn gió là caca đốm lửa ma chơi lập lờ càng làm em nổi da gà hơn. Em cố đạp xe thật nhanh qua khu nghĩa địa, nhưng phần vì gió to, phần vì đường đất nhấp nhô nên k thể đi nhanh hơn đc. Bất chợt em có cảm giác như có ai đó đang nhìn mình từ các ngôi mộ phía sau, em tự bảo mình là " không sao cả, thần hồn át thần tính thôi". Rồi em hata to lên cho đỡ sợ, đi đc thêm khoảng 100m thì em nhìn thấy có ng đi phía trước, đó là 1 bác trung tuổi, dáng ng gầy gò. Em vui lắm thở phào nhẹ nhõm đạp xe ngang tới bắt chuyện cho đỡ sợ.
Em" Chào bác, bác đi làm về ạ
Bác già " Uhm, bác đi làm về, nhà bác ở làng bên, mà cháu đi đâu mà giờ này mới về? Đêm hôm rét mướt thế này.
Em" cháu đi học thêm về ạ, đi qua nghĩa địa này cháu sợ ma quá, may mà gặp bác ở đây" đến tận lúc này em vẫn chưa nhìn rõ mặt bác ấy vì trời tối.
Bác già " ha ha ha đừng sợ cháu ạ, hồi tao còn sống tao cũng sợ ma lắm ha ha ha....
Đúng lúc này em quay mặt qua nhìn thì trước mắt em là 1 cái đầu lâu vơia hốc mắt đen ngìm....

Chỉnh sửa cuối:

hiephusky

Xe tải
Các cụ hay đi đêm ở đường vắng chắc ko ít lần có cảm giác trên đường ko có ai hay xe nào nhưng thi thoảng vẫn có cái bóng người chạy qua, trước e đi đoạn miền trung là hay bị nhất, lúc đó giật mình và còn đặt chân mớm phanh nữa, mãi sau này mới biết lý do. Tuy nhiên cũng có những lần e đi cùng ông anh, có 2 ae chạy đêm nó cũng yên tâm hơn, có người nói chuyện cho vui và đỡ buồn ngủ hơn, và cũng có lần cả 2 ae đều phải quay sang hỏi nhau là "mày/anh có nhìn thấy người bên đường lúc nãy ko?" và cả 2 cùng chột dạ. Thực tế e ko phủ nhận chuyện ma quỷ đâu vì thực tế có những lần mình khá sợ, có lý do của nó cả cho dù đôi khi chỉ là cái linh cảm, cái giác quan thứ 7 của mình thôi.
E nhớ có lần e, ông anh và cậu lái xe đi Quảng trị, ngoài các câu chuyện lih thiêng về chiến sỹ ta thời chiến đấu thì hôm đó nhân 27/7 nên 3 ae quyết định vào nghĩa trang thắp hương cho các chú bộ đội (nhà e cũng có 1 ông chú ruột và 1 cậu ruột hy sinh trong miền trung mà ko tìm dc xác nên việc làm này cũng khá thường xuyên). Hôm đó khoảng hơn 7h tối, 3 ae vào nghĩa trang, ko thấy chú quản trang đâu nên tự đỗ xe vào thắp hương, ban đầu 3 ae đi cùng nhau thắp ở chỗ tượng đài và bát hương chung, tiếp đó chia 3 để cắm hết các mộ (e có thói quen mỗi lúc thắp hương mộ nào là nhìn, đọc tên và quê quán). Được khoảng chục ngôi mộ là e bắt đầu nghe thấy tiếng trống thùng thình, như tiếng trống dục quân trong phim ngày xưa,e vẫn tiếp tục việc của mình cho dù tiếng đó mỗi lúc một rõ ràng hơn. E dừng lại, nhìn quanh cái nghĩa trang rông mênh mông, xung quanh cũng ko có nhà ở ==> tự đặt câu hỏi là tiếng trống đó từ đâu ra??? tim bắt đầu đập nhanh hơn và đầu óc nghĩ lung tung rồi nhưg hương trên tay thì vẫn còn, khói nghi ngút nên e cố cắm cho hết, vừa đi vừa cắm còn chả kịp đọc bia cho nó rõ tên (mà có khi đọc cũng chả nhớ dc gì) nhưng cũng chỉ được khoảng vài cái mộ nữa là e ko chịu nổi. Vừa đi lại chỗ lúc đầu 3 ae tách nhau ra vừa gọi tển 2 ông kia thì, lúc đến nơi thì thấy 2 ông kia cũng chả khác gì em, mặt mũi kiểu hoang mang khó tả, hương vẫn còn trên tay chưa cắm hết. E hỏi luôn có nghe tiếng trống kia ko thì 2 ông kia cũng nghe y chang, 3 ae phi lên chỗ cắm hương chung cắm cho hết rồi ra xe lượn thẳng, lúc vừa vào số định lướt thì có tiếng người gọi và vỗ vào thành xe bộp bộp, ôi trời ơi tay chân e cứ gọi là rụng rời (chả biết 2 ông kia thế nào), chắc mất ít giây để e kịp định thần và nhận ra đó là người thật và người đó xưng hô là bác quản trang. Hết hồn thật, e xuống chào hỏi bình thường (lúc này tiếng trống đã hết) và e hỏi chuyện bác quản trang luôn, bác nói chuyện đó ở đây rất bình thường, trước bác cũng chiến đấu ở đây, đồng đội bác nằm đây cũng nhiều nên bác ngoài trông coi nghĩa trang thì việc thi thoảng ngồi chuyện trò với đồng đội cũ là bình thường ....
3 ae cứ há mồm ra nghe xong lượn thẳng cánh, từ sau đó vào nghĩa trang toàn chọn lúc trời còn sáng để đi...

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Truyện ma trên đường thì em xin sưu tầm hầu các CM câu chuyện của cụ Ái Mỹ Nhân trên Phây búc (em có mod lại tí cho nó trơn tru, sorry cụ Ái Mỹ Nhân):

Tôi là tài xế taxi, hôm qua vào lúc 2h sáng, đường phố vắng tanh không còn phương tiện nào thì tôi gặp 1 cô gái vẫy xe ...
-Cô gái: Cho tôi đi về nghĩa trang VĂN ĐIỂN.
Mặc dù hơi sợ nhưng tôi tin trên đời này làm đếch gì có ma và tôi cho cô ấy lên xe ...
Chạy được 1 đoạn, tôi nhìn qua gương chiếu hậu không thấy cô gái đâu ...hãi quá tôi vội phanh gấp, quay đầu lại thì cô gái giận dữ nhìn tôi trừng trừng ...
Đoán mình bị hoa mắt nên tôi nhấn ga chạy tiếp, lần này chạy nhanh hơn cho đỡ sợ ...
Liếc vào gương chiếu hậu, lại không thấy cô gái đâu, hoảng quá tôi phanh 1 phát lết bánh cháy đường,quay đầu lại thấy cô gái dí sát vào mặt tôi mồm đầy máu và quát :
- Đá con mèo nhà mày, tao làm gì mày mà mỗi lần tao cúi xuống buộc dây giày mày lại phanh gấp làm tao dập mẹ mũi rồi thằng chó !!!
- .......!!!!!!!

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Truyện ma trên đường thì em xin sưu tầm hầu các CM câu chuyện của cụ Ái Mỹ Nhân trên Phây búc (em có mod lại tí cho nó trơn tru, sorry cụ Ái Mỹ Nhân):

Tôi là tài xế taxi, hôm qua vào lúc 2h sáng, đường phố vắng tanh không còn phương tiện nào thì tôi gặp 1 cô gái vẫy xe ...
-Cô gái: Cho tôi đi về nghĩa trang VĂN ĐIỂN.
Mặc dù hơi sợ nhưng tôi tin trên đời này làm đếch gì có ma và tôi cho cô ấy lên xe ...
Chạy được 1 đoạn, tôi nhìn qua gương chiếu hậu không thấy cô gái đâu ...hãi quá tôi vội phanh gấp, quay đầu lại thì cô gái giận dữ nhìn tôi trừng trừng ...
Đoán mình bị hoa mắt nên tôi nhấn ga chạy tiếp, lần này chạy nhanh hơn cho đỡ sợ ...
Liếc vào gương chiếu hậu, lại không thấy cô gái đâu, hoảng quá tôi phanh 1 phát lết bánh cháy đường,quay đầu lại thấy cô gái dí sát vào mặt tôi mồm đầy máu và quát :
- Đá con mèo nhà mày, tao làm gì mày mà mỗi lần tao cúi xuống buộc dây giày mày lại phanh gấp làm tao dập mẹ mũi rồi thằng chó !!!
- .......!!!!!!!
Truyện này hay đấy ạ :))

thienphuc

Xe điện
có lần em đi đồng lộc cũng đọc tên các chị trên mộ nhưng đến khi về thì mấy anh em trên xe ngủ hết mình em lái thấy cứ bị chao xe lung tung k theo ý thì em linh cảm các chị trêu em.em có đập tay cậu em dậy thì cậu cũng kêu sau hôm nay anh lái kiểu gì đấy thì ông anh tỉnh giấc ( ông anh lại đại tá BP ) anh ý bảo các chị ý thấy chú đẹp trai thì trêu đấy mấy cậu em thì kêu anh đi cẩn thận đi .đến khi ông anh bảo thôi các đ/c đừng trên lái xe nữa để cho chú ý lái thì em và mọi ng mới thấy hết lảo đảo.mà em đặ GPS dẫn vào đến nghĩa trang nhưng đến khi ra thì GPS k bắt đc cũng k chỉ đc đường ra em cũng chả biết đi đường nào may có anh BP kia chỉ đường đến khi hết lắc là có GPS
nhưng có lần em đi qua cũng muốn vào thăm nghĩa trang lắm nhưng đường tối thui chả nhìn đc đường thì em vẫn đi đc theo GPS và hứa sẽ có lúc vào thăm thì chả thấy mất GPS
còn 1 lần buổi trưa nhậu phê phê thì sếp em chỉ đường loanh quanh ra đứng đường 6 cũ cũng mót quá dừng xe xuống định làm bãi mà dọc đường toàn miếu đường thì bé tý 2 xe tránh nhau khó vãi tự nhiên chả mót nữa đi thẳng đến ngã 3 với đường mới bây giờ thì thở phào xuống làm 1 bãi
công nhận đi đường cũ bé tý ghê thật