[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Chã Nhỏ

Xe điện
ngaydoclap nói:
Đói bụng nen Em đang nghĩ đến món ma luộc, ma rán, ma hấp...đại loại thế.
Có Ma Men là chân thực nhất thơi cụ ạ :))

ngominh

Xe điện

CuChuoi12g

Xe điện
ma cỏ là vô hình nên ta ko nhìn thấy,theo tôi mợ nên tìm thầy,cúng cho yên tâm,em thấy bảo ma cũng phải nịnh như trẻ con ấy,đợt trước bà chị dâu cũng bị nhập vào,may mà mời thầy về,thầy đọc kinh trừ ma,em nhìn bà chị vật nên vật xuống mắt long sòng xọc như lợn cắt tiết,sau 2 lần như thế thì bà chị dâu em đỡ,bà chị sợ toàn sang nhà em ngủ chung,làm em cũng khổ mất 2 tháng,thầy bảo là con đó nó là ma nữ nó nhập vào để chia rẽ vợ chồng mày,vì nó thích chồng mày,nó muốn mày hóa điên bỏ nhà đi .Nghe thầy nói em thấy gai gai sống lưng

Streamline

Xe điện
Kinh tế đang khó khăn các cụ lại bồi cho 1 seri đòn thế này thì OFers dễ trụy tim lắm.8->

gocart

Xe cút kít
Nhà cháu lạy cụ: "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể"

i.m.u.s.m

Xe tăng
ma cỏ là vô hình nên ta ko nhìn thấy,theo tôi mợ nên tìm thầy,cúng cho yên tâm,em thấy bảo ma cũng phải nịnh như trẻ con ấy,đợt trước bà chị dâu cũng bị nhập vào,may mà mời thầy về,thầy đọc kinh trừ ma,em nhìn bà chị vật nên vật xuống mắt long sòng xọc như lợn cắt tiết,sau 2 lần như thế thì bà chị dâu em đỡ,bà chị sợ toàn sang nhà em ngủ chung,làm em cũng khổ mất 2 tháng,thầy bảo là con đó nó là ma nữ nó nhập vào để chia rẽ vợ chồng mày,vì nó thích chồng mày,nó muốn mày hóa điên bỏ nhà đi .Nghe thầy nói em thấy gai gai sống lưng
hic, mấy chuyện này em biết :D mợ nên tìm những thầy cao tay một tý (đừng nghe mấy thằng đòi nhiều tiền nhá) MỢ nên lên chùa hỏi các sư trụ trì xem như thế nào ạ, các sư biết rõ cái này đấy ạ

Dominico

Xe buýt
E vừa chuyển vị trí ngồi từ cái máy tính sát cửa lên laptop đặt trên giường, không gian tĩnh lặng quá, hóng tiếp. Em chưa từng được gặp ma/vong 100%, nhưng đợt đi công tác trong Đà Nẵng em đã có cảm giác đấy. Em thuê cái nhà 2 tầng ở 1 mình thời gian đầu, ngủ trên tầng 2 nhưng đêm ngủ e rất hay nghe thấy tiếng mở cửa trên đầu, tiếng hòn bi ve trẻ con chơi và tiếng bước chân ở trên đầu. Mà lạ cái là những âm thanh lạ đó chỉ xuất hiện bắt đầu từ khoảng 11h45' đêm và kéo dài đến khoảng 1h sáng thì em ngủ mất. Ban ngày em đã trèo lên mái thì bên trên đấy chỉ có mỗi cái thùng phi đựng nước thôi. Tuy nhiên có tiếng bi chơi em đoán là trẻ con nên ko sợ lắm, 1 vài ngày sau e kiếm được ng khác về ở cùng, từ đấy ko nghe thấy nữa.

Vangayeu

Xe máy
ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể
Không đầu lấy răng đâu mà đánh ...:-o

TieuFu

Xe container
Cụ để em lo bà chậy ma nhập này nhoá !!!!:P

HoangBoiHuan

Xe hơi
Em sợ vãi tè cả ra quần, vừa khóa cửa vừa nhìn trước nhìn sau.
Hôm trc xem phim phóng sự về bệnh viện Changi.(haunted changi)
Bệnh viện Changi ở Singapore từng bị đóng cửa vào năm 1997 sau nhiều lời đồn đoán về bóng ma lởn vởn quanh khu vực. Đây từng là nhà tù của phát xít Nhật, nơi tra tấn các tù nhân rất dã man. Sau khi chiến tranh kết thúc, nhà tù được xây dựng trở thành bệnh viện. Tuy nhiên, những lời đồn đoán rằng bệnh viện có ma ám, những hồn ma không đầu lởn vởn quanh bệnh viện đã khiến bệnh nhân đến với bệnh viện ngày càng thưa thớt, và chính thức bị bỏ hoang từ năm 1997.
Nhóm làm phim này họ thâm nhập thực tế và quay cảnh thật. Vì có rất nhiều đồn đại.
Tay đạo diễn này cũng bị hồn ma nhập ám ảnh, sau đó thì cũng chính người trong đoàn phim bi ma nhập vào và giết chết. Chỉ có mỗi cô bé biên tập là còn sống. Những người còn lai thì vào tù, người thì bị ám ảnh trở thành ngớ ngẩn,nên sau đó ko có ai còn dám quay lại đó nữa quay phim thực tế nữa.
Em xem xong sợ hãi mất môt thời gian và hầu như đêm nào trc khi đi ngủ cũng bị ám ảnh. Sau đó em có lên facebook tra ra tên vị đạo diễn đó. Và phải ngoằn ngoèo mất khá lâu thời gian mới tìm ra được tên thật và hình anh ta.
Mới biết anh ta vẫn sống nhăn răng, lấy tên khác và cái phim thực tế đó là bọn đó tự làm ra để hù dọa người dân.

Chỉnh sửa cuối:

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi.Còn cái biệt thự to tướng góc đường Hai Bà Trưng cắt Lý Thường Kiệt nữa.Bỏ hoang suốt.
ho ho nhà cháu sợ dựng lông nhím nhưng vưỡn tỉnh, hay í cụ là 2 chân song song gặp nhau ở bẹn