[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

lambogi79

Xe điện
em có chuyện thế này: thằng bạn em nó đi làm xa về, buổi tối nó đi chơi về muộn, qua 1 nhà nó lại thấy bác chủ nhà đứng ở giữa sân, nó chào nhưng bác ấy cứ nhìn nó nhưng chả nói câu nào, hôm sau nó mới qua để hỏi, thì mới nhìn thấy ảnh trên ban thờ.
Em cũng kể thật đấy nhá, ứ phét tí nào đâu

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
thế nào mà cứ nhắc tôi thế:59::59::59::59::59:. dưới này lạnh quá

123...zo!

Xe tải
Các bác có bao giờ nghe nói ở căn nhà cổ xây thời Pháp, nằm giữa ngã Trần Hưng Đạo với phố Huế là có ma ko? Vì tại sao bao nhiêu năm rồi mà ko có ai sử dụng nhỉ?
Đúng rồi.Còn cái biệt thự to tướng góc đường Hai Bà Trưng cắt Lý Thường Kiệt nữa.Bỏ hoang suốt.

ngominh

Xe điện
Chỉ mới đây thôi, em hãi quá các bác ơi.! Giờ là 1h15' sáng rồi mà vẫn để đèn sáng trưng vì...ớn. Tạm thấy đỡ hơn rồi. Đường nào đêm nay cũng trắng đêm nên mở máy kể lại cho các bác, mong quên được nó. Chuyện này chắc em chả dám nói ai, sợ mang tiếng đàn ông mà nhát.

Lúc 24h đêm nay, em đi tắm sau khi onl xong (em toàn tắm khuya, vì làm cú đêm quen rồi, tắm xong ngủ mới thoải mái). Giờ này nhà chỉ có em và mẹ em (vào SG chữa bệnh) ở nhà, ông anh thì đi Đà Nẵng công tác, mà mẹ em thì lên gác ngủ từ đời nào rồi, mẹ em phải ngủ trên gác vì mới điều trị ung thư bằng thuốc phóng xạ, phải cách ly với người khác .

Em thì "hoạt động" ở dưới trệt thôi, hôm nay cũng như mọi ngày, khoảng 24h em đi tắm, nhưng nổi hứng thấy cái chậu giặt đồ để trong nhà tắm (nhà em có máy giặt, cái chậu chủ yếu đựng quần áo dơ sắp giặt, chắc mẹ em mới làm gì đó để quên trong phòng tắm) nên quyết định xả nước vào tắm xối bằng ca, quên m cái vòi tắm đi.

Em tả sơ về nhà em: Nhà này em và ông anh thuê nguyên căn ở 2 thằng thôi, tiện cho 2 anh em đi làm, rộng hơn 80m2, 1 trệt 1 gác, không đến nỗi lụp xụp, ngay gần sân bay Tân Sơn Nhất, đủ ở 8,9 thằng SV chứ không ít, mà giá thuê chỉ có 5tr/1tháng (nhà trong SG thì các bác biết rồi đấy) nên khi được cò giới thiệu đến đây, thấy chủ nhà rất dễ, không chèn ép như các chủ nhà khác, đã vậy cô chủ nhà thu tiền 3 tháng/1 lần, tức 3 tháng cổ mới bén mảng tới 1 lần. Vậy nên anh em em mừng húm khi thuê được căn này, dù lúc mới vô nhìn nó hơi trống trải, tối tăm và khá âm u, sau rồi chuyển đồ đạc vào thì cũng thấy bình thường.

Nhà em dùng nước giếng bơm lên 1 cái bồn nhựa 500l đặt trên 1 cái giá bằng thép khá cao (cỡ 1 người đứng trên cái ghế cao rồi với tay là tới) và 4 chân cái giá nằm sát 2 bên tường nhà tắm nhằm tận dụng diện tích dưới đó, từ bồn nhựa đó có đường ống dẫn xuống để tắm giặt. Nhà tắm khá dài và rộng, nhưng toilet trong đó luôn nên phía bên kia để bồn cầu, cái bồn nước đặt bên này nên tắm thì đứng mé mé ở giữa gần như dưới bóng cái bồn nước.

Mọi hôm tắm vòi tắm thì vẫn chả sao, hôm nay tắm bằng cái chậu nước thì.....huhu.. nhắc lại em lại muốn tè ra quần.

Lúc xả nước vào, em xối vài ca, kì cọ chờ nước đầy rồi tắt, kì cọ xong thì nước trong chậu đã tĩnh lặng rồi, trong đêm với cái bóng đèn compac hắt xuống thì cái chậu nước không khác gì cái gương các bác ạ. Nó soi tất tần tật mọi thứ xuống đấy. ..
truyện của em có cả ảnh nhá :s

HoangBoiHuan

Xe hơi
Chuyện thứ 3.
Sau khi bố vợ em mất (năm 2008). Em và gia đình (bố mẹ đẻ của em) có đến số 1 Đông Tác để gọi vong ông bà ngoại của em. Tất cả các vong của các cnhaf có mặt tại đó về chỉ khóc, khóc ầm ĩ mà không hề nói được. Sau 1 lúc có 1 cô ở đó bấm đốt ngón tay rồi tuyên bố: "trong này có người mang bùa ngải, ai mang trong người thì đứng dậy ra khỏi địa chỉ này thì các vong mới về được". Người thân các gia đình lặng lẽ nhìn nhau. Em giật mình đứng dậy đi ra khỏi phòng và xuống tầng 1 uống nước. Lúc về nhà em kể, từ khi em đi ra, các vong của các nhà nói như khiếu .. blo ... bla ... trong đó có cả ông bà ngoại em :((
Việc em có cái ngải thì cũng rất tình cờ, em xin không pulic.
Sự việc trên lặp lại khi năm 2009 nhà Gấu cũng đi áp vong bố của Gấu, em cũng có mặt và cũng phải đi ra.
Sau 1 thời gian, em và Gấu cùng đại gia đình nhà Gấu đến chỗ chị Hà ở Nguyễn An Ninh, kết quả vừa vào đến cửa, chị ý chỉ mặt em và đuổi thẳng cổ. Không khí cực nặng nề.
Ối cái bà Hà ở NGuyễn An ninh ấy á. Ai có vong theo bả biết ngay.

Chã Nhỏ

Xe điện
Ôi ảnh !!! OmG !! :((

ngaydoclap

Xe container
Không hiểu ma có ăn được không các cụ nhể ? :(

Phương.Xe

Xe điện
E thì chưa gặp ma bao giờ vì e ko tin. Nhưng chính mẹ e đã kể chuyện ma cho e nghe rồi. Mẹ e kể là chính mẹ e gặp đấy.:(

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com

quaychan

Xe tăng
Cụ làm cho em bài phỏng vấn con ma, chỗ Cụ nhiều đèo dốc, chắc gặp xuốt:P
Oke, em rón rén xin được kể (thề nếu chém cho anh Quất rút lưỡi nuôn).

Đận ấy vào năm 1997, lúc đó mới ra trường, em ở trọ khu Phùng Khoang - Từ Liêm. Dãy trọ gồm 13 phòng, nằm sâu hun hút giữa ba bề cây cối um tùm. Ngay đầu phòng em có 1 cây muỗm cổ thụ, dưới gốc có bàn thờ quanh năm hương khói đều như vắt quất. Khi mới chuyển đến, bọn em được bà già bán quán nước gần đó kể "Khu đó ngày trước có con bé 17 tuổi treo cổ chết trên cành muỗm đấy, liệu mà thắp hương cho nó, ko nó quấy đấy!".

Nghe xong cũng hơi rợn rợn, nhưng rồi sau đó chả để tâm lắm, vì lúc đó chỉ có một nỗi sợ duy nhất là sợ thiếu tiền trọ, tiền ăn thôi. Cho đến một buổi tối...

Phòng em 2 thằng, nhưng hôm ấy ku bạn về quê ăn giỗ nên còn mỗi mình em. Đêm đó, nằm ngủ lơ mơ được 1 lúc thì bất ngờ thấy có gì đó bất ổn, trở mình ra phía cửa, hé mắt ti hí nhìn ra thì trời ạ, em giật mình run bắn. Ngay gần cửa phòng, trước mắt em là bóng dáng một người phụ nữ mặc áo mưa trong suốt, 2 tay dài quá đầu gối, khẳng khiu như que củi, trên đầu đội nón lá... Em cố hé mắt to hơn thì thấy trên tay người này là bó hương đang nghi ngút cháy, khói mờ mịt.

Thần hồn nát thần tính, nhưng em vẫn cố hết sức bình tĩnh nói lí nhí " Cô là ai sao đêm hôm vào nhà cháu thế? Cô ra ngay đi, sợ lắm...". Người này bảo " Cô đi thắp hương cho thằng cháu mới chết chiều nay bên xóm kia kìa, ngang qua đây thấy trời mưa quá nên ghé vào một lát...". Em đạp tung chăn, mồ hôi đầm đìa, hãi quá nhưng vẫn xua đuổi " Cô ra đi, ra đi, sợ lắm rồi đấy...". Cái bóng cầm hương kia đứng im một lúc rồi mất hút. Em len lén vùng dậy, ô hay lạ chưa, cửa phòng vẫn cài khóa kín mít. Ngoài trời ko hề có tiếng mưa nào cả...Chỉ nghe nỉ non tiếng kèn đám ma văng vẳng từ xóm bên. Sợ quá, em giật tung cửa phòng rồi bỏ chạy ra sân ngồi bắn thuốc lào.

Lát em kể tiếp ...

7604

Xe tải
Nhiều ma quá ..... em sợ hu hu.Tối nay đếch ngủ được rồi.

zazago

Xe máy
Hix, đọc hết vía

Chã Nhỏ

Xe điện
Ối zời. Cháu xin cháu xin. cháu ạ cụ cháu đi ngủ ngay đây ợ :((