[Funland] Chuyện ma sưu tầm trên mạng

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
E cũng nghe nói vậy.nhất là trong lúc thất thất lai tuần

E nghĩ ở trường hợp này chỉ có gặp may hay ko gặp may thôi

Cụ gõ gg ra phát 1
Cụ nói cứ như trong Tây Du Ký :)

Gato2009

Xe điện
em cũng nghĩ thế. Ông H khó mà còn sống vì nếu thoát khỏi dòng lũ quét nhờ kinh nghiệm thì lại vướng thằng Lóng và tay bác sĩ. Mà chiểu theo chi tiết cột dây mọi người lại với nhau từ hồi ông ý vượt biên bất thành thì ông ấy sẽ sống chết cùng anh em chứ không té lẻ ra sống. Nên người mang cốt đi sẽ là ông Sinh, ông Lân, ông Kính. Nhất là họ tự dưng thừa kế một mớ khi vận chuyển hết vàng ra khỏi kho. Đi định cư ngay thì hơi lộ, chứ sau đó tầm 2-3 năm, rút sang Canada là vừa đẹp.
Ông H vẫn có thể sống, dù rằng ông ấy không bao giờ bỏ đàn em, nhưng cụ hãy hình dung cả một thác nước đổ ầm ầm vào trại, lúc đó rất có thể nước cuốn phăng đi tất cả, liệu ông H muốn cứu 2 đàn em có được không, khi đó mọi thúe tung toé ra như vật thì việc sống chết là so may mắn mà thôi. Tác giả kết truyện như thế này để mọi người tự suy đoán, nhân vật sống hay chết tuỳ từng độc giả, rất hay ở chỗ đó.
Thân,

Arjuna85

Xe tải
Ông H vẫn có thể sống, dù rằng ông ấy không bao giờ bỏ đàn em, nhưng cụ hãy hình dung cả một thác nước đổ ầm ầm vào trại, lúc đó rất có thể nước cuốn phăng đi tất cả, liệu ông H muốn cứu 2 đàn em có được không, khi đó mọi thúe tung toé ra như vật thì việc sống chết là so may mắn mà thôi. Tác giả kết truyện như thế này để mọi người tự suy đoán, nhân vật sống hay chết tuỳ từng độc giả, rất hay ở chỗ đó.
Thân,
Chỉ ông H mới quan tâm tro cốt thằng bác sĩ và bố mẹ nó đi vùng đất hứa
Mấy ông kia cùng lắm cho cô chú nó ít tiền làm lễ cúng đơm thôi
Chỉ ông H mới xem thằng bác sĩ như con
Hội kia đâu có thân thằng bác sĩ đến mức đó

Surieu16

Xe tải
Mấy hnay e lùng truyện ma trên mạng để đọc,ko thấy truyện nào hấp dẫn cả
Cụ nào có chuyện hay chia sẻ cho em với
Chú e mất đc gần 5 tháng rồi chú con gái, chú hiền lành cả làng ai cũg quý, chú cũg mất vì bệnh thôi. Hqua con gái lớn nhà chú sag nhà e chơi nó kể chuyện.
E gái nó đi học tiếng, thằg học cùng bảo là "nhà c mới có người mất ah?, e nhìn thấy 2 lần rồi, chú ấy mặc vest cắt tóc cua, e ko nhìn rõ mặt" e gái e bảo "uh, và cho nó xem ảnh thì nó bảo đúng là người nó nhìn thấy"

comiki

Xe ba gác
Người OF
E thấy chuyện hay mà. Viết được thế này là quá giỏi. Lúc đầu tưởng chuyện ma, sau lại k phải, kết lại là ma. Chi tiết anh bsy là ma chắc ai cũng bất ngờ
Đọc đến đoạn tay bác sĩ đi vào phòng đóng cửa lại, rồi nvc bị 2 cô y tá lay dậy, em đã thoáng nghĩ anh chàng này đêm qua gặp ma rồi, như thế cũng hay, đọc tiếp thì quả là đúng ý tác giả.

longtu210

Xe điện
Truyện dài quá mà chả thấy ma quỷ gì nhỉ

Trần Đoành.

Xe container
Đọc đến đoạn tay bác sĩ đi vào phòng đóng cửa lại, rồi nvc bị 2 cô y tá lay dậy, em đã thoáng nghĩ anh chàng này đêm qua gặp ma rồi, như thế cũng hay, đọc tiếp thì quả là đúng ý tác giả.
Gớm, ki thần thông nhỉ :))
pain lôi về ko nó gom mất giờ :))

comiki

Xe ba gác
Người OF

skype0211

Xe tăng
Đang mạch truyện ma mãnh, cụ nào có sưu tầm được truyện nào hay hay copy về thớt đi ạ.

silver1

Xe điện
Đọc Quê tôi đất độc, đoạn tả con chó đầu đội nón tay chống gậy đi 2 chân thấy giỏi hơn choa đc huấn luyện cả ở rạp xiếc, li kì đầy chất liêu trai ma mị khó tin.

Đại Ba

Xe điện
Đọc Quê tôi đất độc, đoạn tả con chó đầu đội nón tay chống gậy đi 2 chân thấy giỏi hơn choa đc huấn luyện cả ở rạp xiếc, li kì đầy chất liêu trai ma mị khó tin.
Những câu chuyện về chó ma rất phổ biến trong dân gian.

Những câu chuyện dân gian, cũng giống như những câu chuyện bạn nghe được ở quán trà đá vỉa hè ngày nay, bao giờ cũng có một phần sự thật cộng thêm một phần thêu dệt hoang đường.

Người nghe phải biết bóc tách, bỏ đi các chi tiết hoang đường thì mới lọc ra được sự thật.

hahoi518

Xe buýt
Những câu chuyện về chó ma rất phổ biến trong dân gian.

Những câu chuyện dân gian, cũng giống như những câu chuyện bạn nghe được ở quán trà đá vỉa hè ngày nay, bao giờ cũng có một phần sự thật cộng thêm một phần thêu dệt hoang đường.

Người nghe phải biết bóc tách, bỏ đi các chi tiết hoang đường thì mới lọc ra được sự thật.
Làng em nghe ông Chú ruột kể hồi trước cũng có bà cụ nuôi con chó, sau nó bắt trước bà chống gậy đội nón đi hai chân như người.

haiyen1012

Xe điện
Cứ giềng mẻ xiên nướng thơm lừng rồi chấm mắm tôm thì không bao giờ chó chống gậy đi 2 chân được đâu cụ ạ =))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Chó đi 2 chân thì em đã chứng kiến
Chó nhà ông Quy bà Nhiễu cạnh nhà ông cậu em ở quê
Con này chó đực, già hơn chục tuổi, răng móm phải ăn cơm nhão, râu với lông mắt bạc trắng
Một lần tầm nhập nhoạng gà lên chuồng, em ngồi trong sân nhìn ra cổng thì thấy nó đi 2 chân ngang qua, một chân trước vịn vào tường của nhà đối diện cổng, nó vịn 1 chân trước thôi, 1 chân còn lại để co
Nó lếch thếch đi qua
Em tưởng nhìn nhầm, chạy ra thì thấy rõ nó vừa hạ đủ 4 chân xuống chạy vào nhà nó
Tối em hỏi cậu, cậu bảo con này nó đi thế thật đấy, thỉnh thoảng lại thấy

Tookies

Xe điện
Làng em nghe ông Chú ruột kể hồi trước cũng có bà cụ nuôi con chó, sau nó bắt trước bà chống gậy đội nón đi hai chân như người.
Nó tập được mà!
Xưa nhà em con chó già to béo thì biết mở cửa xếp bằng cách hích mũi vào dũi từ từ ra!
Còn con sau thì biết đi 2 chân - chuyên đứng lên gạt lẫy mở cửa gỗ.

Bọn nó thấy chủ không khoá 2 cửa là chuyên phối hợp mở 2 cửa phòng khách ra sân nằm chơi + phơi nắng. Con già trắng toát - đi đêm trăng khối ông sợ toát mồ hôi tưởng chó ma

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nghe các cụ tả em cũng tìm chuyện quê tôi đất độc để đọc. Ly kỳ quá.
Mà chuyện này cũng không lâu lắm thì các cụ ở Ngọc Thụy chắc là xác nhận dc.
Trong OF có nhiều cụ ở Ngọc Thụy mà
Đọc xong chuyện này chắc nhiều cụ bỏ ý định mua nhà view sông. Kkk

nvtung1

Xe tăng
Nhầm to Mợ ạ. (-:
Đất càng càng lên giá. Nhưng công nhận khu Bắc Biên Bắc Cầu, mật độ Đền, Điện Thờ cao hơn các khu khác.

Nghe các cụ tả em cũng tìm chuyện quê tôi đất độc để đọc. Ly kỳ quá.
Mà chuyện này cũng không lâu lắm thì các cụ ở Ngọc Thụy chắc là xác nhận dc.
Trong OF có nhiều cụ ở Ngọc Thụy mà
Đọc xong chuyện này chắc nhiều cụ bỏ ý định mua nhà view sông. Kkk