[Thảo luận] chuyển làn đường không xi nhan phạt nhiều quá

F.Alonso

Xe đạp
Cái lỗi này trước h chẳng có ai để ý, nhưng h xxx bắt lỗi kinh lắm ạ,e dự sắp tới 2b ko có gương chiếu hậu cũng bị vịn luôn, mà ở HN mình thì rất nhiều 2b ko có gương chiếu hậu ^:)^

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Rẽ không bật xi nhan thì phạt là hợp lý rồi,
Mong các chú phạt được những xe tạt đầu nữa thì tốt hơn nhiều.

vutamhoan

Xe tăng
4B thì cháu chẳng nói làm gì, đằng này bắt cả 2B => chứng tỏ rất đói các cụ ạ.

xebus

Xe hơi

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nhiều cái có quy định trong luật nhưng xxx ko bắt hết hoặc ưu tiên bắt cái khác trước thôi. Nhiều người cứ nghĩ nó là nghiễm nhiên theo kiểu "mọi lần em làm có sao đâu" em thấy buồn cười quá ạ :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Mới được bổ sung 200 chiến sĩ mà bác :D đói hay không thì cũng bắt thêm người phạm luật.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
4B thì cháu chẳng nói làm gì, đằng này bắt cả 2B => chứng tỏ rất đói các cụ ạ.
Nên bắt cả 2B cụ ạ. Tham gia GT thì mọi phương tiện đều phải chấp hành luật như nhau. Rất nhiều tai nạn do 2B chuyển hướng đột ngột không báo trước đẫ xảy ra ạ.

cupheu

Xe tăng
Sáng nay cháu đi từ Cát Linh rẽ trái Quốc Tử Giám cũng bị xxx vồ trượt,may mà anh ý trẻ nên non tay vồ trượt nhà cháu hé hé,chắc cháu ko bật xi nhan ạ hix,đi đc 1 đoạn cháu mới hiểu chuyện gì vừa xảy ra ạ #:-s

Djokovic

Xe điện
Bắt là đúng. Nhiều khi em tị sao lại chỉ 4B bị bắt còn 2B lại đc miễn. b-) Nộp phạt đi cho nhớ cụ ợ. :D

xanh

Xe điện
Mới được bổ sung 200 chiến sĩ mà bác :D đói hay không thì cũng bắt thêm người phạm luật.
Nhũng chiến sĩ mới ra bao giờ cũng " ngựa non háu đá", Nhưng đừng bắt láo là được, em cứ cẩn thận, tuân thủ luật .chả sợ *** con thằng ... nào. các cụ nhể ?

ying_jun

Xe tăng
Em toàn đi thẳng nên k để ý , thế đi thẳng thì xi nhan thế nào nhể, có Cụ lào bít chỉ cho em với
Đi thẳng mà cũng bật xi nhan thì suốt ngày xe hễ chuyển động là phải bật xi nhan thôi cụ ạ :D
Nhiều người hay nhầm cái đèn báo nguy hiểm là xi nhan đi thẳng lắm đới :))

etran

Xe buýt
Nhân tiện nhắc đến cao tốc TL-NB các bác cho em hỏi, cái đoạn từ sân bay về HN được chạy tốc độ bao nhiêu vậy ạ ?
Em chẳng nhớ đã nhìn thấy biển hạn chế tốc độ hay biển "hết khu vực dân cư-đô thị" chưa. Hồi đầu năm có lần tối em chạy ra sân bay, toàn phi tốc độ 90, hôm đấy may sao cũng chả thấy xxx (hay là em không để ý :D) , được cái chuyển làn thì em vẫn xi nhan đầy đủ do thói quen đi bên này :)

dapvocaydan

Xe điện
Nhân tiện nhắc đến cao tốc TL-NB các bác cho em hỏi, cái đoạn từ sân bay về HN được chạy tốc độ bao nhiêu vậy ạ ?
Em chẳng nhớ đã nhìn thấy biển hạn chế tốc độ hay biển "hết khu vực dân cư-đô thị" chưa. Hồi đầu năm có lần tối em chạy ra sân bay, toàn phi tốc độ 90, hôm đấy may sao cũng chả thấy xxx (hay là em không để ý :D) , được cái chuyển làn thì em vẫn xi nhan đầy đủ do thói quen đi bên này :)
xxx khu vực này không bắt lỗi đó đâu ạ (mà làm gì có biển hạn chế mà bắt). Chủ yếu bắt lỗi sai làn thoai

butchikim

Xe ba gác
Phạt cho nhớ cụ à, xxx đã phát 1tr thì em dự cụ không bị phạt đến mức đó. Lần sau thì cụ sẽ rút kinh nghiệm thôi.

LJK

Xe buýt
Em cũng bị tuýt 1 lần vì rẽ trái ko bật đèn tín hiệu, chú xxx trẻ bẩu với em thế, cơ mà khổ em bật đèn nhan xin đường rồi đi đến giữa tâm đường đánh lái để tránh làn đi thẳng đối qua nên bị mất tín hiệu ko kịp bật lại. Chú xxx trẻ còn hoạch họe em là học ở đâu mà thế, êm đíu thèm trả nhời, em bẩu con tôi ngồi trong xe kia kìa, các anh làm ăn cho cẩn thận ko bị lũ trẻ con nó cười cho đấy, tôi đi xe hơn 3 năm rồi chả nhẽ ko biết sang đường phải bật tín hiệu hay sao, lỗi của tôi là ko bật tín hiệu đến tận lúc sang được đường bên này cũng chỉ là lỗi nhắc nhở thôi nhé....xxx trẻ thấy đuối lý mới đánh trống lảng để xxx già ra làm việc với em, chú xxx già bẩu sao ko trình bày, điên thế em trình bày rồi chứ có phải ko đâu rồi đòi xem giấy tờ xong ra vẻ tử tế tha cho em mới ....điên chứ, bọn chó đấy chỉ trực rình để ăn tiền của thiên hạ thôi

anhtho

Xe ngựa
Em cũng bị tuýt 1 lần vì rẽ trái ko bật đèn tín hiệu, chú xxx trẻ bẩu với em thế, cơ mà khổ em bật đèn nhan xin đường rồi đi đến giữa tâm đường đánh lái để tránh làn đi thẳng đối qua nên bị mất tín hiệu ko kịp bật lại. Chú xxx trẻ còn hoạch họe em là học ở đâu mà thế, êm đíu thèm trả nhời, em bẩu con tôi ngồi trong xe kia kìa, các anh làm ăn cho cẩn thận ko bị lũ trẻ con nó cười cho đấy, tôi đi xe hơn 3 năm rồi chả nhẽ ko biết sang đường phải bật tín hiệu hay sao, lỗi của tôi là ko bật tín hiệu đến tận lúc sang được đường bên này cũng chỉ là lỗi nhắc nhở thôi nhé....xxx trẻ thấy đuối lý mới đánh trống lảng để xxx già ra làm việc với em, chú xxx già bẩu sao ko trình bày, điên thế em trình bày rồi chứ có phải ko đâu rồi đòi xem giấy tờ xong ra vẻ tử tế tha cho em mới ....điên chứ, bọn chó đấy chỉ trực rình để ăn tiền của thiên hạ thôi
Các cụ cũng ko nên bức xúc như thê. Việc ko xi nhan là khá nguy hiểm và dễ gây va chạm. Cụ đã xi nhan, nhưng do đánh lái lại nó ngắt đi thì nên chú ý gạt xi nhan tiếp vì mình đã vòng hết đâu. xxx đứng rình, thực ra cũng tốt vì giữ cho mọi người đi đúng.
Em chỉ mong xxx bắt thật nhiều và gắt, cả 2b và 4b vì bây giờ nhìn xe 2b đi phía trước cứ phải đoán xem họ ngoái đầu bên nào (để rẽ), thậm chí thằng ngồi sau chém gió cũng làm mình tưởng họ xin đường. Các bác có nghe câu chuyện vui rằng:" khi một người phụ nữ đi 2b và bật xi nhan trái thì ko phải cô ta định rẽ phải đâu mà đang đi thẳng đấy".
Lại còn một số xe 4b có xi nhan mầu đỏ. Em ko rõ là luật có quy định xi nhan là phải mầu vàng không, nhưng rõ ràng xi nhan mầu đỏ rất dễ làm người đi sau bị mắc lừa vì cứ tưởng họ đang nháy đèn phanh.

zuanh88

Xe buýt
em cũng 1 lần bị bắt nhưng chỉ bị mất 700k cho kho bạc thôi...

karens

Xe buýt
Bó tay với xxx nhà mình, bắt toàn lỗi vớ vẩn để ăn tiền, mấy cái lỗi chém vạch, quên ko bật đèn xi nhan cả thế giới nó bỏ qua còn mỗi ông xxx tiểu nhân, ăn bẩn bắt.