[Thảo luận] chuyển làn đường không xi nhan phạt nhiều quá

imaXeo

Xe tải
Giờ bắt lỗi này nhiều lắm ạ, Trần Duy Hưng rẽ phải ra Láng cũng thỉnh thoảng, có kụ vừa kêu Phạm Văn Đồng ra Hồ Tùng Mậu nữa... Chú ý xi nhan cho lành, vừa an toàn, lại văn minh, các cụ nhỉ :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khổ thân cụ! Thiếu chú ý là thế đấy! Ý em là chú ý rèn thói quen tuân thủ Luật ý!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ vi phạm luật bị túm là đúng rồi.

Chuyển làn, chuyển hướng tốt nhất cứ bật tín hiệu đèn, vừa an toàn cho bản thân mà lại chấp hành luật cho dù mình đi 2B hay 4B cũng vậy. Cũng đều là đang tham gia giao thông cả.

lenamhung83

Xe tăng
Chuyển hướng phải có tín hiệu cho các phương tiện xung quanh biết mà tránh, giữ an toàn cho mình và cho người khác, không bật xi nhan bị phạt là đúng rồi

anhtho

Xe ngựa
Xi nhan để rẽ hoặc chuyển làn đường là phong cách đi an toàn, bắt là phải. 2b cũng nên bắt và 4b càng phải bắt vì đi 4b có ai nhìn được bác tài ngoái đầu đâu.
Hôm vừa rồi em đi sân bay về, cậu taxi cứ rẽ làn trong, làn ngoài mà ko xi nhan, em mới hỏi: thế chuyển làn thế này ko xi nhan công an không bắt sao?'. Cậu ta bảo:" em biết chỗ này ko có công an, vì em đi suốt ngày' và ra chiều có vẻ đắc chí . Em mới bảo: 'Xi nhan là để an toàn là chính, cho khách và cho cả bản thân, cậu lại ko thắt dây an toàn, biết bao vụ đáng lẽ ko sao nếu thắt dây đấy !'. Thế là cậu ta im, tự thắt dây và sau đó thấy xi nhan khi rẽ làn.

Loong Phoong

Xe điện
tởm thật đấy

anhduc8805

Xe tải
rẽ phải không xi nhan là tóm hết đấy.:D

hungmobi

Xe tải
hôm qua em đi NỘI BÀI về QUẢNG NINH , về qua đoạn rẽ vào đường cao tốc TL - NB, mải nhìn biển mà quên không xinhan( mới đi lần đầu) nên bị các xxx tít còi, đòi 1t và giữ giấy tờ , em phải.............. rồi về , bác nào cho em hỏi như thế thì mất bao nhiêu nhé

CDX2010

Xe hơi
Cụ chủ thớt bị phạt hết bao nhiu xiền vậy?
Cho các cụ of biết sau bị còn biết giá làm luật.
Nhà cháu đi 2B luôn chấp hành đúng luật cả : "Xanh bỏ, Đỏ đi" :))
Nhầm " Xanh đi, Đỏ dừng lại" :D
Mình cứ chấp hành đúng lụt thì xxx chẳng có cớ gì mà vịn cả.

Mà các Cụ cho e hỏi cái , đội Cơ động buổi tối thì nhiệm vụ chính của các Cụ ý là gì vậy? khi dừng xe mình lại thì mình có cần xuất trình giấy tờ ko?
Nếu các cụ ấy vô cớ dừng xe mình kiểm tra giấy tờ thì có đúng lụt ko ợ?
Bình thường 4B thì yêu cầu xxx cho biết lỗi rồi mới xuất trình giấy tờ?

HUNGSMUN

Xe container
Vi phạm luật GT bị phạt cũng là đúng và cần rút kinh nghiệm bác ạ, vừa an toàn cho mình lại an toàn cho cả người khác nữa.
"Mà các Cụ cho e hỏi cái , đội Cơ động buổi tối thì nhiệm vụ chính của các Cụ ý là gì vậy? khi dừng xe mình lại thì mình có cần xuất trình giấy tờ ko?
Nếu các cụ ấy vô cớ dừng xe mình kiểm tra giấy tờ thì có đúng lụt ko ợ?": Mấy bác này khoái chú nào là hít chú ấy, họ có quyền kiểm tra hành chính và kiểm tra giấy tờ xe đấy.

dunghau

Xe đạp
Mà các Cụ cho e hỏi cái , đội Cơ động buổi tối thì nhiệm vụ chính của các Cụ ý là gì vậy? khi dừng xe mình lại thì mình có cần xuất trình giấy tờ ko?Nếu các cụ ấy vô cớ dừng xe mình kiểm tra giấy tờ thì có đúng lụt ko ợ?":[/QUOTE]
Theo em được biết thì C.A HN quy định là ban ngày thì CSGT và CSTT (113) làm nhiệm vụ duy tri trật tự trên địa bàn toàn thành phố, còn từ 9h tối trở đi thì lực lượng CSCD làm chủ công (nhiều đơn vị CD thuộc trung đoàn vẫn cho xuất quân sớm để...). CSCD có nhiều quyền dừng bất cứ xe nào tại bất cứ nơi đâu nếu thấy khả nghi để kiểm tra hành chính (kiểm tra giấy tờ, khám xe ngay tại chỗ mà ko cần có lệnh của VKS,...). Nói chung ban đêm, các chú cscd là vua.xin đểu 1 cách trắng trợn luôn. nếu gặp cscd ban đêm thì bạn hãy bật máy ghi âm lên. làm cho các chú ấy xin đểu 1 cách trắng trợn. xong mình cũng đưa. sau đó đến C.A phường báo án bị cướp. E làm 1 vụ lâu lâu ở H.Đức rùi 4 chú bị bắt luôn. Nhưng ko thấy báo chí nói gì gì...haizzzzzzz...chán cho cái báo chí VN ta

anchibui

Xe điện
4b hay bị bắt lỗi này, chứ 2b em chẳng thấy xxx bắt.

Hiệp Tùng

Xe tải
200k vì giờ mất giá ,anh nào dễ tính 100k cũng cho qua.Khổ nhất là giờ chạy xe ra đường, điểm đỗ thì ít,chật trội,vạch kẻ thì khi mờ , khi rõ .CSGT,Thanh tra giao thông,công an phường,quận thì đông.hơi tí là phạt .Làm giàu cho ngân sách chung, riêng,mệt thật đấy ạ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Lỗi này nhạy cảm, sao cụ không đòi cho xem bằng chứng, em dự là chả có rồi lại cho cụ đi thoai #-o

Ashimo08

Xe hơi
Cơ động N/V giữ bình yên, chống cướp giật, đua xe. Nói chung tạo cảm giác an toàn cho đô thị khi màn đêm buông xuống. Mọi ý định của kẻ xấu sẽ ko có cơ hội thực hiện. Nhưng ko hiểu sao lại bị biến tướng xxx cơ động chỉ thích bắt ko đội mũ bảo hiểm và vi phạm an toàn giao thông. Còn làm những công việc thầm lặng đóng góp bình yên cho xã hội thì sợ mọi người ko biết đến là có lực lượng cơ động....

xebokeooto

Xe tăng
Cơ động N/V giữ bình yên, chống cướp giật, đua xe. Nói chung tạo cảm giác an toàn cho đô thị khi màn đêm buông xuống. Mọi ý định của kẻ xấu sẽ ko có cơ hội thực hiện. Nhưng ko hiểu sao lại bị biến tướng xxx cơ động chỉ thích bắt ko đội mũ bảo hiểm và vi phạm an toàn giao thông. Còn làm những công việc thầm lặng đóng góp bình yên cho xã hội thì sợ mọi người ko biết đến là có lực lượng cơ động....
Thì Cụ cứ ngẫm xem công việc nào nhẹ nhàng mà có xiền nhiều hơn?8->

bipbip

Xe buýt
hôm qua em đi NỘI BÀI về QUẢNG NINH , về qua đoạn rẽ vào đường cao tốc TL - NB, mải nhìn biển mà quên không xinhan( mới đi lần đầu) nên bị các xxx tít còi, đòi 1t và giữ giấy tờ , em phải.............. rồi về , bác nào cho em hỏi như thế thì mất bao nhiêu nhé
Cụ trả lời chuối, trả lái nó tự động tắt tín hiệu. Căng quá thì xxx cho đi thôi ợ.
Lần sau cụ cũng nên để ý để đảm bảo ATGT cho mình và mọi người.

LA 31F-3300

Xe hơi
Con 2b của em hỏng xi nhan e toàn xi nhan bằng tay !