[Thảo luận] Chuyện không đáng nói!

minhmo

Xe cút kít
May quá các bác tham gia 4 rum của mình đều bức xúc chứng tỏ chúng ta đều hiểu luật. Nhưng người không hiểu luật còn khá nhiều đấy, thôi thì ra đường cũng dĩ hòa vi quý. Nó giương pha, mình nháy lại, nó không cụp, mình né, khi qua mình nó lại cười hô hố, đắc thắng là đã "đè " được một thằng. Ôi văn hóa giao thông của ta.

herokentom

Xe máy
Chuẩn đới. E đi đêm gặp chú nào mà nháy pha mấy cái không cụp là em giương fa bắn trả ngay. Gặp xe máy là chủ động cụp mắt từ xa, tránh việc tư nhiên ngứa tai mà không hiểu ai chửi mình. >:)

ToMinhpha

Đi bộ
Em cũng khó chịu với mấy thằng đầu toàn không khí đấy lắm, kể ra lắp trên nóc xe cái loa phóng thanh phường rùi cầm míc trong xe mà chửi *** cái thằng lái đấy lên để cho chị em hả dạ nhẩy

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Tối qua em vừa đi trên đường 5, cũng bị thằng đi kem nó bật pha mà em với nó đang đi tốc độ >70 òi, điên qua em giảm dần từ từ tốc độ xuống đến 30 sau đó xi nhan cho nó vượt lên. Và em cũng pha cho nó khoảng 2km vào ***, cơ mà thấy nó bắt đầu bỏ pha nên em cũng tha...

moilai

Xe máy
Trước khi vào bài trước hết e phải xin lỗi các bác làm công tác đào tạo của các trường lái xe. Không hiểu là các bác đã dậy nhưng chúng nó quên hay các bác không dậy chúng nó cách sử dụng đèn cốt và pha thế nào cho phải. Nhưng thật sự là có 1 số thằng quá ngu và vô ý thức! Cái này chắc đã rất nhiều bác đã nói, nhưng e quá bực mình nên phải nói. Nếu ở đường cao tốc ngoại thành thì thôi tạm bỏ qua. Nhưng ở trong nội thị những thằng ngu ấy vẫn để đèn pha thì em không hiểu chúng nó nghĩ gì. Xe máy đã đành nhưng đến oto cũng lại có những thằng đầu đất ấy. Xin lỗi nếu như bác nào do lỗi vô tình không để ý. Em đang nói mấy thằng cố tình! Tại luật của Việt Nam này cầm không cho xe tăng ra đường, chứ có thì em phải mua bằng được 1 con. Cứ thằng nào bật pha trong nội thị, bất kể các loại em cán bằng sạch!
Cách đây 2 ngày gấu và F1 nhà em đi thăm cô giáo dạy F1. Tới Trần Phú hướng đi Sơn Tây, gặp 1 thằng đi Fotuner biển xanh bật pha sáng chói ( Gấu nhà em kể vậy) Gấu nhà em đã nháy nó tới cả chục lần nhưng nó cũng không chịu hạ đèn, tới khi xe nó đi qua gấu nhà em nhòa mắt quá không kịp nhìn thấy đèn đỏ nên đã hôn vào đuôi xe khác. Rất may là gấu nhà em phanh kịp nên 2 mẹ con không sao. Cũng chỉ hơi choáng vì túi khí bung ra. Nói dại chứ hôm ấy có mệnh hệ gì thì có đến xe của bộ công an thì em cũng phải giết thằng lái. Em gặp vấn đề này rất nhiều rồi. Ý thức sử dụng đèn cốt và pha quá kém. Không hiểu vì oai hay thiếu hiểu biết mà lại để đèn như vậy. Chắc khi bị chiếu vào mặt thì chúng nó cũng biết chửi người khác đấy! Em sẽ lắp pha máy bay vào xe em. Để em xem thằng nào bật pha trong phố nữa thì em cho nó mù luôn! Em thề đấy! Ý thức quá kém!
công nhận với bác, nhiều thằng ngu thật, em bức xúc ngang bác

phusy

Xe tải
Bác trách các bác dậy LX làm gì, họ dậy được cho học trò lái được xe đã là vất lắm rồi. Vả lại nếu có dậy mà không có xxx nhắc bảo thì cũng lại quên ngay thôi. Có trách là trách các bác xxx í. Các bác í chịu khó vịn lỗi bật pha trong phố là em đảm bảo chỉ sau 1 tháng, không ai còn phải phàn nàn về vụ này nữa đâu
Em cũng hay gặp những thể loại như cụ chủ thớt gặp, cũng thấy ức chế lắm! Giá như xxx cứ vịn nhiệt tình lỗi này như cụ anhtho nói thì em cũng tin là sẽ không còn hiện tượng này nữa đâu ạ!

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
E thấy ra đường 10 xe để pha xa thì có đến 4-5 xe là cố tình hoặc ngu, trong số đó thế nào cũng có 1 con biển xanh.

thanhlong48

Xe tải
Nếu thế này, thật sự khuyên cụ. Cấm gấu tuyệt đối lái xe o tô.
Nguy hiểm quá, mới mấy nháy đã va vào đèn đỏ. Gấu cụ nên tập lại lái xe.

Em đồng ý với cụ này, TH này thì ngày nào ta không gặp, gấu ko chịu nổi thì nên tuyệt đối không cầm vô lăng. Gấu nhà em cũng thế, cận thị nhẹ nhưng tối là pó tay với 4B

minhkhuetb

Xe hơi
Nhiều tài xế ngoài Bắc ý thức rất kém về cái vụ này. Cái đấy nó gọi là Đạo đức người lái xe. Người không có đạo đức thì làm được điều gì nhỉ?

inochi

Xe điện
Em cũng hay giống cụ, nhá 3 phát không cụp là em giương chiếu tướng lại
Em có đèn trên nóc em bật thêm cho nó sáng sáng luôn. Có hôm thằng đi ngượi chiều lườm em lại lườm lại nó
Đã đi bố láo lại còn lườm nguýt, ghét cái loại

Trường hợp này em gặp cũng nhiều đấy cụ ợ! Em cứ nháy 3 phát không thấy cụp xuống là em giảm tốc độ và giương pha bắn lại.

Super Bong

Xe hơi
kái này em cũng ức chế giống bác ! em cũng bị 1 con fotuner fa thằng vào mặt, sốc 3s :-ss xong nó thấy em loạng choạng nó mới tắt pha ~.~ , may là em cũng biết đg` đạp phanh :-< haiz
Ý thức ko bằng con ruồi đậu trên.... con chóa ( xl vì em chửi bậy nhưng bức xúc lắm lắm >"< )
Cũng có nhiều LX ko tắt pha khi đi trong phố là các mợ, các chị lắm bác ơi! Còn LX (cả nam và nữ) mà lúc nào cũng hăm hở bật pha khi gặp xe ngược chiều hoặc chạy ngay sau xe khác thì thầy em bảo là văn hóa thấp ạ, và nếu có ý thức chấn chỉnh thì văn hóa lại tăng lên. Hehe

Astonmartin139

Xe máy
theo em cụ cứ lắp thêm khẩu pháo . ai đi pha cụ nháy mấy lần ko cụp cu nã pháo bắn thẳng .giảm ga lúc đó nhé.hihi

sayquangcao

Xe hơi
Bác ơi! Biết đâu thằng ấy là thằng đãng trí, bật nhầm pha thì sao? :D

dirty_cop

Xe hơi
Còn một số ông đi xe đằng sau cứ nháy pha loạn cả lên, v2 nhà cháu có gương chống lóa mà còn xốn cả mắt. Hôm trước, bực mình nhà cháu bật Hazard rồi phanh hự 1 phát tự dưng thấy thằng đi sau ngoan hẳn :P

chinhbong' car

Xe đạp
Hạ hỏa , hạ hỏa đi, rồi lắp 1 cái đèn lase vào , gặp thằng nào như thế, bắn cho nó đui mắt luôn!
dạ đúng đấy ạ. bác không cần lặp một dàn đèn làm gì, mua lấy chục cái đèn laze buộc lại thành một bó, thèng nào bật đèn pha bác lấy ra dọi thẳng vào đui nó, kiều j lần sau nó cũng chừa, nhưng nó đến gần xe mình thì nhớ tắt đi nhé để cho nó nhìn thấy mình còn tránh, hehe

Laocat

Xe đạp
Tối qua, ông bạn kéo nhau ra Lan Chín - Tăng Bạt Hổ để khao con xe mới. Nhậu xỉn xỉn mới hay.. con Ipad và toàn bộ giấy tờ xe đã không cánh mà bay. Bảo vệ Nhà hàng lại bảo họ không có trách nhiệm với các loại giấy tờ, thiết bị trong xe. Thế là..hu hu...
Tháng củ mật, các bác hay đi tiệc tùng...âu đừng tin vào bảo vệ các nhà hàng kẻo hối không kịp, còn bác nào thấy giấy tờ xe có tên Phạm Công Hoàng cho bạn em xin, lại có bia uống tiếp.

Thichtat

Xe tăng
Em cũng gặp nhiều, nháy pha báo hiêu nó cũng chả cụp nên em cũng giương, nhưng xe em còi vẫn thua chúng nó, híc ~X(

tqt77

Xe điện
em cũng bị thường xuyên nên đôi khi nghĩ hay là cầm cái đèn pin sêu sang dọi bố vào mẹt nó nhỉ, trên xe em có 1 cái đèn loại của police ý nếu dọi chắc chú kia mù trong 20 giây, nhưng nếu nó mù thì lại nguy đến mình nên nói thật là em chả dám dùng.
Tuy nhiên nhiều lái xe không phải là thiếu ý thức đâu mà do chủ xe đã độ loại đèn rất/cực sáng nhưng lại không độ pha tương ứng nên hậu quả là bật đèn cốt nhưng ánh sáng vẫn tóe tòe loe ra chói mắt xe ngược chiều cụ ạ

Mazda_TayBac

Xe buýt
Trường hợp này em gặp cũng nhiều đấy cụ ợ! Em cứ nháy 3 phát không thấy cụp xuống là em giảm tốc độ và giương pha bắn lại.
Nhà cháu cũng làm như kụ vậy. Kể cả khi đi 2b cũng làm thế. Mà bao giờ nhà cháu cũng là người nháy trước. Còn trong nội thị thì luôn luôn là đèn chiếu gần. Thi thoảng nháy cái kiểm tra lại cho chắc ăn