[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

Luu Lehong

Xe container
CQ em năm nào cũng đi Yên Tử nhưng có cái may mắn là đều được người của BQL cáp treo dẫn đi, năm vừa rồi mắc bận nên không đi được, không ngờ bây giờ xuống cấp thế rồi ư!
Chia buồn với bác chủ thớt!:-?

xaunhatxahoi

Xe điện
Nói thật nhiều khi đi với người thân gặp hoàn cảnh này cứ muốn dắt khẩu k54, cháu bị đôn 2 lần đều ở chùa, 1 là chùa trầm, 2 là chùa thầy.....nhưng giờ thì 141 nó túm thì mệt lắm.
Thôi chia buồn với cụ, cung vì giờ nhà dột từ nóc rồi....

couto_hung

Xe tăng
Ô té ra bác chủ thớt chính là nhân bị tẩn hội đồng trên Yên Tử ngày Chủ Nhật 25/3 đấy à. Hôm đấy Vivu em đang ngồi thi thở bằng tai với 2 em gái mới quen mạn Hải Phòng ngay đoạn chân An Kỳ Sinh thì thấy 1 bác quần bò áo phông xanh bị hai đồng chí móc túi người bản địa đuổi chạy phụt khói ra mông. Đuổi đc 1 đoạn thì hai đồng chí móc túi một vớ được cây gậy, một vớ được hòn đá thế là bác kia ăn 1 cú ném và một gậy vào lưng, sau đấy bác lủi vào cái quán ngay gần đó. Em chưa hiểu mô tê gì thì đã thấy ba đồng chí an ninh xông ra vồ ngay bác áo xanh bị tẩn vừa rồi lôi vào trong cái chòi an ninh gần đó. Em thấy lạ là ba đồng chí an ninh kia chỉ lôi bác áo xanh vào chòi mà chẳng đả động gì đến hai thằng hành hung du khách. Em lúc đấy lại cứ tưởng bác ghẹo gái trên chùa Đồng nên bị quần chúng nhân dân bủa vây đánh bắt :D Ai dè mấy người xung quanh bảo là bọn móc túi đánh người thì mới biết. Chia buồn với bác nhế, lần sau đi Yên Tử thì bác cứ ở trần đóng khố mà leo, đảm bảo ko gặp kiếp nạn như này nữa đâu :D

Mà hôm đó nào riêng 1 vụ của bác đâu, lúc bọn em vừa nhấc *** rời khỏi chùa Đồng thì đã có vụ oánh nhau huỳnh huỵch trên đó rồi, may Yên Tử đất lành nên oánh thế mà chả ai được bay xuống vực. Đi dần xuống 1 đoạn nữa thấy cả 1 đoàn gậy gộc, đao kiếm lùa nhau như phim Tam Quốc, em đứng ven đường chỉ sợ thằng nào chạy ngang quá nó vui tay tặng cho mình nhát kỷ niệm sâu hoắm mang về thì khốn nạn, em muốn chạy lắm mà ko thể chạy nổi, phần vì mệt phần bị hai ẻm Hải Phòng đứa bá cổ, đứa túm tay giữ chặt ko cục cựa gì đc, các ẻm rú lên sợ vãi hết cả linh hồn. Tình hình an ninh của Yên Tử giờ đúng là đáng báo động, bác nên cho bọn bồi bút ít tiền để chúng nó viết sớ đăng báo chửi chết cụ mấy thằng chức sắc vùng Than đi, chúng nó ăn tốn cơm mà đc cái tích sự khỉ gì. Cứ như này bố ai dám quay lại Yên Tử nữa.
Thế túm lại là bác có choén dc 2 em gái hải phòng ko ạ? Hay là chỉ choén dc 1 em?

lambogi79

Xe điện
Thớt này mang sang đây là chuẩn.
Em nghe Cụ kể mà em ức lây. tsb nhà chúng nó, kể cả cái bọn Tùng Lâm, làm ăn nghiêm túc được mấy năm đầu, mấy năm nay bắt đầu giử quẻ. tháng trước em đi, bà chị cùng đoàn có mua nhầm 1 vé cáp treo, đến ga mới biết, nói với thằng soát vé: thôi chị đã lỡ mua, chả lẽ bây giwof lại vất đi, em cho chị đi rồi chị chả thêm tiền. nó nói: bà mua nhầm thì phải chịu, bà thích đi thì đi không thì leo bộ, chúng tôi không cần. đá con mèo nhà nó chứ, em ức không chịu nổi, cũng còn may em không bật lại, chứ không chắc em cũng như cụ chủ.
Các cụ nhà báo vào cho chũng nó mấy bài, đến phải tẩy chay thôi

momoyama68868

Xe điện
Nói thật nhiều khi đi với người thân gặp hoàn cảnh này cứ muốn dắt khẩu k54, cháu bị đôn 2 lần đều ở chùa, 1 là chùa trầm, 2 là chùa thầy.....nhưng giờ thì 141 nó túm thì mệt lắm.
Thôi chia buồn với cụ, cung vì giờ nhà dột từ nóc rồi....
Chuẩn cụ, em có hai ẻm hoa cải một Đức, một Pháp, em cũng tiễn lên đường từ lâu rồi. Mang cái gì gọn nhẹ dễ cất thôi.

ao_trang

Xe buýt
Yên tử, chùa hương hay bất cứ chỗ nào đông el khuyên các cụ không nên đi, nếu muốn ta đi mùa hè. Lạy phật, ta có tâm là được.
Em chưa đi Yên Tử bao giờ nhưng nghe dư lày thì chả muốn đi nữa. Nhưng Chùa Hương em đi nhiều rồi. Năm nay vừa đi, được cái gặp toàn xxx tử tế. Dẹp đường cho mọi người đi mà nhìn mặt mũi đầm đìa mồ hôi, bị xô đẩy cho thì thôi rồi.

lambogi79

Xe điện
Em cũng đi hôm đó bác ạ.Lúc bọn em từ chùa Đồng xuống là lúc gặp ông cụ vừa đi, chưa kịp vuốt mắt. Thương cụ quá. Chỗ cụ mất gần chùa Hoa yên nên băng tụng kinh nghe rất rõ. Cầu mong vong linh cụ sớm siêu thoát. Chết ở cửa Phật âu cũng là niềm an ủi cho con cháu cụ.
Quay lại chuyện của bác chủ thớt .Bản thân em và người quen đi Yên tử rất nhiều năm nhưng đều có nhận xét rất tốt về cung cách quản lý, giữ vệ sinh, bán hàng đều theo giá niêm yết thống nhất ...Không giống cung cách quản lý kém,hay tình trạng chém chặt, lừa đảo...v.v như ở chùa Hương. Rất ngạc nhiên về chuyện xảy ra với bác và hy vọng không ai gặp phải chuyện tương tự như bác ở chốn Phật thiêng này.
Ông Cụ này người gần chỗ em, chính xác là Đò Quan- Nam Định Cụ ạ. thuê xe từ đó về hết 8 củ

bocubau

Xe tăng
Nhà cháu vừa đi về chiều nay, giờ mới thấy thớt này..Nhà cháu không bao giờ đi khi hội đông, đợi cuối hội mới đi. Hôm nay vắng tanh, có lẽ dân đổ hết lên đền Hùng rồi...Đi thoải mái và nhàn, 10g30 đến Cáp treo, 13g30 đã xuống đến bãi xe chân sau khi lên chùa Đồng

HuyArt

Xe lăn
Buồn cho đất QN Quá!

slaz8

Xe ba gác
Cháu cực ghét cái bọn bất lương này , chia sẻ với cụ chủ thớt nhé, để đươc bài học thì chuyện đã rồi.

anh2cop

Xe hơi
E cũng đi vài lần rồi mà chưa lần nào gặp tình huống như cụ chủ, chúng nó mà gặp em thì chắc cũng chả làm je được e vì e đi toàn 30-40 thằng :D

bachkhoak40

Xe điện
chia buồn với gia đình cụ, đúng là ức chế nhất là xxx thông đồng với lũ kẻ cướp, ôi xã hội này kô biết sẽ đi đến đâu đây.

xedieu

Xe cút kít
May quá mấy năm nay em ko đi YT. Đầu năm anh em cty bảo đi nhưng em cancel vì thấy không trật tự lắm!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cực gét đi đến những nơi danh lam thắng cảnh, di tích lịch sử... vào mùa lễ hội, lý do: hôi hám, bẩn thỉu, buôn thần bán thánh, trộm cắp, cướp giật, người lành cũng chộp giật, chó cắn, mèo kêu, trẻ em khóc, phụ nữ kêu than, đàn ông khả ố... MK.. k oánh nhau thì phí!

Thịnh An

Xe tải
Nếu nhớ được số hiệu 3 thèng xxx kia + có nhân chứng thì liệu có khởi kiện được không các cụ ?

alpacino

Xe tải
Nhiều gậy tre thế mà không làm gì được chúng nó à cụ, chia buồn cụ nhé!

vietpq81

Xe buýt
đ.k.m, đọc mà thấy cay hết mũi. Kụ nào nhà báo lên đây tổng hợp chuyện này đưa lên cho bọn choá Công An ở đây chết m..ịa đi.

Habuon89

Xe buýt
Bất bình!Chia sẻ với chủ thớt về sự việc vừa rồi!Mình đi lễ thôi hỷ xả cho nó nhẹ cái tâm,cụ yến tâm ko phải e trù ẻo gì lũ người đó nhưng ở chốn tâm linh mà làm những việc bất nhân như vậy thì lũ đó sớm muộn sẽ bj trừng phạt!