[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

step321

Xe tăng
Ôi trời ơi, VN loạn hết rồi. Chắc sắp sinh bạo chúa tiếp sau anh 3D. Hic híc, ko biết đến bao giờ mới có thánh nhân LĐ đất nước như sấm trạng Trình đây.

Mapu

Xe tăng
Ôi Yên Tử bây giờ nát thế này sao????
Vụ này em sẽ chửi xxx trước, vì xxx ko làm ngơ và cấu kết... thì ko bao giờ để xảy ra cơ sự như vừa rồi!
Đúng là 1 lũ Chó kiếm sống trên sự mất mát và đau khổ của người khác! ^:)^
Mợ nóng quá, lại xúc phạm con chó rồi. Chó có bao giờ kiếm sống trên đau khổ của người khác đâu.
Nói về chùa Đồng thì đúng là nghĩ lại em vẫn còn sợ ạ,
có thằng mặc áo khoác nhưng tay lại để ở trong cứ luồn luồn vào túi áo em, gạt tay mãi mới buông ra.
Thời giờ người ngay sợ kẻ gian ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HaGiangPho

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin thì 1 chiều mà các cụ chém như đúng rồi.

Be Grace

Xe điện
đọc bài của cụ chủ công nhận ức thật ..bọn thối tha khốn nạn ..Nhưng theo em thì ko nên chen lấn xô đẩy đi vào mùa lễ hội mà làm gì..có lòng thì đi khi nào cũng được ..lựa ngày vắng vắng mà đi cho Tâm tịnh ....Thứ 2 là nên đề phòng trước tiên .ko nên tạo cơ hội cho bọn chó rách kia móc túi hay rạch giỏ ..ko nên mang theo quá nhiều tiền hay vật dụng giá trị ...thứ 3 thì đúng là ko phải đất của mình thì ko nên manh động .trong trường hôp này nhịn ko phải là nhục củ chụ thớt ah .rút kinh nghiệm cụ nhé ..Nhưng em thấy khốn nạn .mất dạy và chó chết nhất là bọn CA kia ...

xamthung

Xe tăng
Đất có thổ công , sông có hà bá . Đến bao giờ thì cái lí lẽ nó mới được nắn về hướng "lẽ phải" đây . Mấy đứa em cứ kêu rủ đi hội chừa này đền kia , toàn bị em cho ăn chửi cũng vì cái lẽ này . Chả lạ gì mấy người kinh doanh buôn bán các thứ ở mấy cái lễ hội này đa phần thuộc diện cào mặt ăn vạ , chí phèo lưu manh(Em nói câu này hơi cực đoan , có thể số đen toàn gặp người không tốt ) . Nhưng khi đọc bài của cụ chủ thì em cũng ức hộc máu , cái lực lượng gọi là CA chả khác gì lũ lưu manh mặc quân phục

namlieu102vnn

Xe điện
chó ... đẻ ra cái bọn xxx ở đó .
dm ko có chó xxx bật đèn xanh thì ổng tổ chó chúng nó ko dám lộng hành .
buồn thay với gia đình cụ :( .

The Killer

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ thớt và mong cụ sớm giải tỏa cơn bực bội. :).
Mang tiếng quê hương cháu quá : ((

viciv

Xe buýt
Đọc bài của cụ, nhớ lại 15 năm trước em và 3 đứa bạn đi chùa Trầm, cũng gặp cướp, nó vu vạ thằng bạn em đạp rơi đá vào đầu nó rồi bắt bọn em đền tiền (thằng bạn đi trước đoàn một đoạn). Chúng nó 3 thằng, cầm gậy và đá, bọn em 3 thằng tay không (thằng đi trước bị nó cướp, đập đá vào đầu chạy đi đâu không rõ). 3 thằng hội ý ngắn, rồi rút tiền nộp, bọn nó còn khám túi, vét sạch, tổng cộng hơn 300 ngàn.
Xuống chân núi, hỏi nhà công an xã, thì hóa ra đúng nhà bọn em gửi xe đạp. Ông công an xã đang cho lợn ăn, nghe bọn em trình bày, rồi bảo "cứ đợi ở đây, lát tao bảo chúng nó giả tiền". Đúng 30p sau, mẹ của một trong 3 thằng cướp mang tiền đến trả, thiếu 10 ngàn. Ông công an xã bảo "tao không thu tiền gửi xe nữa để bù 10 ngàn thiếu". Thế rồi chia tay, ông công an còn dặn "thôi, đừng báo công an huyện, rắc rối".

Một chi tiết quan trọng em bổ sung "một trong 3 thằng bạn em là con PGĐ CA Huyện, đang học trường báo chí" thực tế, thằng này chỉ có thằng bạn cùng lớp là con ông PGĐ công an Huyện thôi, nó bốc phét như thật :D

tiengtrung.vn

Xe tải
xxxx là cụ ***

Guccikieu

Đi bộ
Mình là 1trong số phụ nữ trog đoàn đây,vì bức xúc nên bon chen vào lên tiếng.Đoàn nhà mình vừa lên Chùa đồng chưa kịp cháy nửa tuần hương đã phải theo chân biên phòng đi xuống theo lối đi lên.đi đc nủa đường quay lại nhìn thì thấy mấy ông biên phòng đi xg đứng lại khoác vai với thằng áo xanh trong hình.Trong khi đó đoàn mình bị cài người của chúng nó đi kèm xuống.Đi lên chưa kịp nghỉ lại phải đi xg gấp,mà còn bị bắt đi xg An kỳ sinh nhanh,trong đoàn ai cũng đói và mệt,mình đi sau cùng luc xg đến An kỳ sinh ngẩng mặt thì thấy toán loạn,m thấy thằng áo xanh đag cầm quắm bổ xã và chủ thớt nên chạy bay ra giữ tay thằng áo xanh để xã tránh thì chủ thớt e mình bị chúng nó giật dây chuyền,lúc này m bị ngã vừa đứng lên thì có thằng nhảy lên đá làm m ngã trên bậc chỗ quán xg trật khớp chân (đến bg chân vẫn sưng) cũng lúc đấy e trai m bị 5,6 thằng cầm gậy trúc đặc và dao thái dồn vào 1goc đánh,m bị đá ngã cũng vội đứng dậy chạy ra chỗ e mình che đầu cho nó,bà c mình cũng chạy ra che đầu cho e m thì bị ch.nó đấm,m thấy chúng nó rơi lại con dao thái nên cầm vội giấu sau tay đứng che cho thằng e,cùng lúc đấy biên phòng để cho chúng nó đánh đoàn nhà m xog giả vờ chạy vào can,nhưng rồi chủ thớt lại bị thằng áo xanh đứng trong quán nhảy ra bổ vào vai.M thề m nhớ như in điệu cười thằng móc túi xã m đứng nhìn 2ce m che cho nhau ,thằng móc túi chính là thằng đọi mũ xanh áo nâu trog hình). M là phụ nữ thật,trog đoàn ace nhà m thì ai cũng có con hết cả,ai cũng sợ bị chúng nó rình đâm trộm nên nhờ vào ca và biên phòng nhưng ko ngờ đều là chóa cả. Thật sự nếu có đội 50ng nào đó lên YT thì m cũng muốn lên tóm thằng áo nâu nện cho 1tran,nghĩ lại cú lắm . M đi YT là lần đầu,gửi con để đi cầu phúc cho gđ chứ ko muốn xra đánh nhau ở đất phật. Nhưng nếu xra trộm cắp quá nh ntn liệu đất phật có linh ko?hay chỉ bổ béo lũ chóa ở đấy .

The Killer

Xe điện
Hik giờ cháu mới nhớ cũng bị cướp 1 lần cũng ở Uông Bí ạ. Trong chuyến đi hồ Lựng Xanh - Uông Bí cách đây 10 năm, 5 anh em cháu (2 gái, 3 zai) gặp 3 thằng cướp cầm dao. Nó bẩu: Đưa hết tiền với nhẫn ra. Đường vắng mà 2 bên ko có nhà dân cháu sợ quá đưa hết tiền với nhẫn ra (Hik hik cháu rất sợ màn múa dao các cụ ợ :((). Lúc đó bạn cháu bật lại liền bị 1 thằng lao vào chém. Thế là 2 bên đuổi đánh nhau loạn xạ còn trơ lại 2 đứa con gái :((. Bọn cháu chạy 1 mạch xuống khu đường có nhà dân. Cháu vừa kể câu chuyện bị cướp thì họ cười rất chi là thông cảm :|. Hợ hợ. Chắc là chuyện thường ngày ở huyện ý ạ. Kết quả bạn cháu ăn 1 nhát chém nhẹ ở lưng :(.
Nhưng thay vì suy nghĩ báo CA làm j` cho rách việc thì cháu vẫn ra phường báo cáo và về H.Long giấu nhẹm chuyện vì sợ ba mẹ lo. :((
Vâng. Đúng là quả báo. 2 năm sau khi cháu đang học trên HN nhận được thư mời về dự phiên tòa xử các bé. :)). Chiếc nhẫn của cháu vẫn còn nguyên vẹn. :x. Cháu gọi nó là chiếc nhẫn May mắn. Khi gặp chuyện buồn hay đi đâu quan trọng cháu đều đeo nó. (Hik nhưng tự dưng dạo này cháu ko thấy đâu nữa. Cháu đoảng quá)
Cháu kể câu chuyện này ra vì cháu cũng là dân gốc QN. Có chuyện này chuyện kia thật, nhưng vẫn có công lý cụ ạ. :x
Theo cháu cụ cứ xuống công an phường báo cáo, mạnh hơn thì làm đơn lên CA tỉnh giải quyết. Cũng ko đến nỗi đâu cụ ạ. Công an QN làm ngặt lắm. Đặc biệt là việc ăn hối lộ hay dùng xe công đi việc tư, thẳng tay hạ bậc hoặc đuổi khỏi ngành ngay các cụ ạ. Chuyện cháu kể hơi nhạy cảm nhưng rất thật.
Chúc cụ may mắn. Cháu rót rượu an ủi cụ nhé :)
Trở về câu chuyện của cụ: Nếu tất cả đều có bằng chứng thì cụ cứ báo cáo CATP. Cháu tin vào sự thật. Yên Tử ko chỉ là chốn linh thiêng mà còn là lý do chính để UB trở thành thành phố cụ nhé, ko có lý do j` họ bỏ qua cho sự thật này đâu. Kính cụ.
P/S: Các cụ đừng quá sợ đi Yên Tử nhé vì cháu và các bạn cháu cũng đi mãi có sao đâu :). Dưng mà khuyến cáo các cụ không nên tạo hình ảnh quyến rũ bọn tội phạm này nhé :|.

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhiều khi ra đường, muốn mang...súng. Cách đây khá lâu em đi với một người bạn đến chùa Hương cũng gặp cảnh tương tự. Nhưng hôm đấy bọn em đã có...may mà bọn nó ko dám vì thấy chỉ có hai thằng nhưng một thằng có...và một thằng có...nên lảng đi hết. Xã hội loạn lạc nên mỗi người cũng cần có sự chuẩn bị. Mình ko ăn nó sẽ bị nó ăn.

Jaispierre

Xe buýt
Mình là 1trong số phụ nữ trog đoàn đây,vì bức xúc nên bon chen vào lên tiếng.Đoàn nhà mình vừa lên Chùa đồng chưa kịp cháy nửa tuần hương đã phải theo chân biên phòng đi xuống theo lối đi lên.đi đc nủa đường quay lại nhìn thì thấy mấy ông biên phòng đi xg đứng lại khoác vai với thằng áo xanh trong hình.Trong khi đó đoàn mình bị cài người của chúng nó đi kèm xuống.Đi lên chưa kịp nghỉ lại phải đi xg gấp,mà còn bị bắt đi xg An kỳ sinh nhanh,trong đoàn ai cũng đói và mệt,mình đi sau cùng luc xg đến An kỳ sinh ngẩng mặt thì thấy toán loạn,m thấy thằng áo xanh đag cầm quắm bổ xã và chủ thớt nên chạy bay ra giữ tay thằng áo xanh để xã tránh thì chủ thớt e mình bị chúng nó giật dây chuyền,lúc này m bị ngã vừa đứng lên thì có thằng nhảy lên đá làm m ngã trên bậc chỗ quán xg trật khớp chân (đến bg chân vẫn sưng) cũng lúc đấy e trai m bị 5,6 thằng cầm gậy trúc đặc và dao thái dồn vào 1goc đánh,m bị đá ngã cũng vội đứng dậy chạy ra chỗ e mình che đầu cho nó,bà c mình cũng chạy ra che đầu cho e m thì bị ch.nó đấm,m thấy chúng nó rơi lại con dao thái nên cầm vội giấu sau tay đứng che cho thằng e,cùng lúc đấy biên phòng để cho chúng nó đánh đoàn nhà m xog giả vờ chạy vào can,nhưng rồi chủ thớt lại bị thằng áo xanh đứng trong quán nhảy ra bổ vào vai.M thề m nhớ như in điệu cười thằng móc túi xã m đứng nhìn 2ce m che cho nhau ,thằng móc túi chính là thằng đọi mũ xanh áo nâu trog hình). M là phụ nữ thật,trog đoàn ace nhà m thì ai cũng có con hết cả,ai cũng sợ bị chúng nó rình đâm trộm nên nhờ vào ca và biên phòng nhưng ko ngờ đều là chóa cả. Thật sự nếu có đội 50ng nào đó lên YT thì m cũng muốn lên tóm thằng áo nâu nện cho 1tran,nghĩ lại cú lắm . M đi YT là lần đầu,gửi con để đi cầu phúc cho gđ chứ ko muốn xra đánh nhau ở đất phật. Nhưng nếu xra trộm cắp quá nh ntn liệu đất phật có linh ko?hay chỉ bổ béo lũ chóa ở đấy .
Dã man quá, nghe mợ kể e thấy bọn này như chóa cắn càn, đã đánh hội đồng còn đánh phụ nữ. gửi đơn tố cáo đi mợ, cho cái bọn CA giả danh kia về vườn hết.

Guccikieu

Đi bộ
Haiz hôm đấy đoàn nhà m bị lôi vào chốt cách An kỳ sinh 3met ,mấy ông BP đứng nói kêu đoàn nhà m ko gây sự thì ko có chuyện,mịe mấy ông í chứ đoàn nhà m đã thôi rồi mà lũ chúng nó lại tóm tay xã m để BP trên chùa đồng lôi vào còng tay, m nhớ lúc trên Chùa đồng Sư thầy phải ra giữ thằng áo nâu và tát nó mấy phát,mấy thầy ghi công đức ra giữ nó nhưng nó vùng ra đc chạy xuống gọi hội.
Hôm đấy đoàn nhà m mà có ace hay xã m bị làm sao thì thề sống chết cũng phải xiên chúng nó.Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh chứ lũ cướp ngày này làm sao để im đc

Jaispierre

Xe buýt
Haiz hôm đấy đoàn nhà m bị lôi vào chốt cách An kỳ sinh 3met ,mấy ông BP đứng nói kêu đoàn nhà m ko gây sự thì ko có chuyện,mịe mấy ông í chứ đoàn nhà m đã thôi rồi mà lũ chúng nó lại tóm tay xã m để BP trên chùa đồng lôi vào còng tay, m nhớ lúc trên Chùa đồng Sư thầy phải ra giữ thằng áo nâu và tát nó mấy phát,mấy thầy ghi công đức ra giữ nó nhưng nó vùng ra đc chạy xuống gọi hội.
Hôm đấy đoàn nhà m mà có ace hay xã m bị làm sao thì thề sống chết cũng phải xiên chúng nó.Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh chứ lũ cướp ngày này làm sao để im đc
Chia sẻ bức xúc với mợ. E mà như thế e cũng giống mợ. Nhưng mọi việc qua rùi, coi như 1 cơn ác mộng. Mọi ng trong đoàn đi đến nơi,về đến chốn đầy đủ ko thiếu ai là mừng rồi:)

Guccikieu

Đi bộ
M nghĩ đoàn nhà m ko phải là đoàn lần đầu bị chno quây trên đấy,vì c họ m kể bạn c mình cũng bị trươg hợp như đoàn nhà m,nhưng kinh hơn là chno đi xe oto đuổi theo ra tận đường cái cơ.Cái sự đánh ng trắng trợn đã đc 1vo bọc che đậy hết,gd nhà m muốn viết topic để những ai gặp phải như nhà m mà lên tiếng,chứ làm to nhờ chính quyền thì phải đợi điều tra còn lâu,vùa mất tiền lại mất tg,mà gd nhà m vướng toàn cháu nhỏ.

Phao Binh

Xe hơi
Theo như mợ Guccikieu còm men thì chúng ta phải chửi bọn xxx biên phòng ở An Kỳ Sinh cả nhà nhé! Biên phòng mà còn khốn nạn thế này thì xã hội nhanh đi về nơi tối tăm lắm :-B