[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

Tantittt

Xe hơi
Khổ thân nhà bác, em hơn 10 năm nay là cạch đi chơi mấy nơi miền Bắc rồi

Đến nơi nhà ng ta ủng hộ du lịch mà cứ tỏ ra khôn hơn người, chặt chém, ép người mà thấy ghét

Đi chơi mà cứ như đi xin, tu tại TÂM bác à, việc đêk j phải chen đầu vào cho khổ
Em đồng tình với bác. ĐI lễ chùa mà cứ như ăn xin, em hạn chế đi lắm.

zonet

Xe tăng
Ông bác họ em đầu năm vừa đi lễ Yên Tử để giải hạn sao, vì sao bác ấy năm nay kém. Chưa biết giải hạn sao được không, chỉ biết bác ấy đang leo núi bị nó móc mất ví, mất tiền và nhiều giấy tờ như bằng lái xe...

eparch

Xe buýt
Kụ gửi tin và bài cho các báo đi. Có ảnh thế này thì tốt quá rồi. Vụ này kụ ko thể tha chúng nó được. Có nhiều cách. 1 cách tồi nhất là thuê người tìm thằng đội mũ xanh rồi cử người cho nó tắm hoa cải. Cách nữa làm đơn tố cáo bọn người xấu móc túi, đánh cướp hiếp đáp dân lành (Đề nghị các kụ ko nên dùng từ dân đen. Sao mình phải hạ mình thế :) ) và tố cáo XXX thông đồng, làm ngơ, ko bảo vệ người dân, để bọn móc túi đánh người. Vụ này cần phải xử lý hình sự, kỷ luật XXX xã.

Matizcoi

Xe cút kít
Đi chùa vãn cảnh và tìm kiếm sự thanh thản .... càng đông càng nhiều tệ nạn.

gia doi

Xe điện
Nếu đúng như cụ nói thì cụ kiện xxx đi

pmhunghero

Xe buýt
Em định đi Đền Hùng vào những ngày chính hội, nhưng bạn em ở Phú Thọ bẩu, qua hội mấy ngày hẵng đi, giờ vừa đông, lại lắm tệ nạn, chặt chém. cứ ngoài rằm đi cũng được

Đi lễ thành TÂM là chính,

Jo9926

Xe điện
Tẩy chay các loại lễ hội
Tẩy chay các loại lưu manh
Tẩy chay ....

Peekaboo

Xe tăng
Đọc bài của cụ mà bức xúc quá, nếu đủ lực và máu thì cụ gọi tầm 50 chú lên núi dẹp loạn trả thù.

Còn em, em tẩy chay du lịch nội địa Việt Nam lâu lắm rồi.

Giờ đi Thái, Sing cũng không đắt, mà dịch vụ, vui vẻ thì ở Việt Nam gọi bằng cụ.

Mustang1253m

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ. Nhà cháu cũng không dám lên YT nữa rồi

catpv

Xe điện
tránh xa các nơi hội hè của vn ra cụ à? nhà tôi ngay đấy mà tôi cũng mới chi đi có 1 lần duy nhất thôi đấy

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ác giả ác báo bác ạ! Chia sẻ với bác

nguyenakin

Xe buýt
Đọc thớt của cụ e cũng uất léo chịu nổi ! Cụ có chụp ảnh thằng xxx kia hay bọn 2 ngón rõ mặt ko ? Cụ nhờ đài báo phọt lên cho chết mị.a chúng nó đi ! Bọn 2 ngón kia là lũ chóa thì rõ rồi nhưng bọn xxx cấu kết cùng thì đúng là ...chóa hơn cả chóa !
Ôi các anh ...những người gác cho dân vui, thức cho dân ngủ ...của chúng ta ^:)^^:)^^:)^

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt của cụ e cũng uất léo chịu nổi ! Cụ có chụp ảnh thằng xxx kia hay bọn 2 ngón rõ mặt ko ? Cụ nhờ đài báo phọt lên cho chết mị.a chúng nó đi ! Bọn 2 ngón kia là lũ chóa thì rõ rồi nhưng bọn xxx cấu kết cùng thì đúng là ...chóa hơn cả chóa !
Ôi các anh ...những người gác cho dân vui, thức cho dân ngủ ...của chúng ta ^:)^^:)^^:)^
Ôi dồi, mấy thằng bạn em làm xxx em toàn khuyên chúng nó: Ngủ đi cho dân yên :))

longbuzy

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho thêm tý ảnh mấy bạn xxx dắt xuống hoặc lúc làm việc tại trạm với xxx để lập biên bản nhà cháu nghĩ thuyết câu chuyện thuyết phục hơn. Chứ có nhõn mấy cái ảnh chả liên quan gì e hơi ít.

Nói thêm là sáng CN (25/03)nhà cháu cũng ở Yên tử. Hoa hiên, An kỳ Sinh, chùa Đồng đủ cả.
E còn clip lúc e trình bày với CA dưới đồn chỗ bãi xe đấy, clip quay xiêu vẹo cả nó nặng quá e cũng chưa post. Quan trọng nhất là rõ mặt e từ đầu tới cuối :(

Đúng rồi, cụ phải vào hẳn công an Đông Triều mà trình báo, đồng thời kiến nghị lên Giám đốc Công an tỉnh Quảng Ninh. Theo em cụ nên gọi điện đến đường dây nóng báo CAND hoặc báo Tiền Phong phản ánh để họ có tiếng nói, gây áp lực lên Công an tỉnh Quảng Ninh để họ lập lại trật tự.

Năm ngoái em cũng đi Yên Tử mà thấy rất yên bình. Em cũng chen chúc trong đám người trên đỉnh chùa Đồng mà em thấy mọi người rất vui vẻ và thân thiện. Em không thấy có cảnh móc túi hay bắt chẹt khách. Giờ thấy cụ kể thấy sợ. Cụ có thể cho em số đt liên lạc được không ạ. Em muốn gửi phản ánh của cụ đến báo Quảng Ninh.
E đã inbox sđt của e cho bác. Cảm ơn bác đã giúp :D

longbuzy

Xe đạp
Ô té ra bác chủ thớt chính là nhân bị tẩn hội đồng trên Yên Tử ngày Chủ Nhật 25/3 đấy à. Hôm đấy Vivu em đang ngồi thi thở bằng tai với 2 em gái mới quen mạn Hải Phòng ngay đoạn chân An Kỳ Sinh thì thấy 1 bác quần bò áo phông xanh bị hai đồng chí móc túi người bản địa đuổi chạy phụt khói ra mông. Đuổi đc 1 đoạn thì hai đồng chí móc túi một vớ được cây gậy, một vớ được hòn đá thế là bác kia ăn 1 cú ném và một gậy vào lưng, sau đấy bác lủi vào cái quán ngay gần đó. Em chưa hiểu mô tê gì thì đã thấy ba đồng chí an ninh xông ra vồ ngay bác áo xanh bị tẩn vừa rồi lôi vào trong cái chòi an ninh gần đó. Em thấy lạ là ba đồng chí an ninh kia chỉ lôi bác áo xanh vào chòi mà chẳng đả động gì đến hai thằng hành hung du khách. Em lúc đấy lại cứ tưởng bác ghẹo gái trên chùa Đồng nên bị quần chúng nhân dân bủa vây đánh bắt :D Ai dè mấy người xung quanh bảo là bọn móc túi đánh người thì mới biết. Chia buồn với bác nhế, lần sau đi Yên Tử thì bác cứ ở trần đóng khố mà leo, đảm bảo ko gặp kiếp nạn như này nữa đâu :D

Mà hôm đó nào riêng 1 vụ của bác đâu, lúc bọn em vừa nhấc *** rời khỏi chùa Đồng thì đã có vụ oánh nhau huỳnh huỵch trên đó rồi, may Yên Tử đất lành nên oánh thế mà chả ai được bay xuống vực. Đi dần xuống 1 đoạn nữa thấy cả 1 đoàn gậy gộc, đao kiếm lùa nhau như phim Tam Quốc, em đứng ven đường chỉ sợ thằng nào chạy ngang quá nó vui tay tặng cho mình nhát kỷ niệm sâu hoắm mang về thì khốn nạn, em muốn chạy lắm mà ko thể chạy nổi, phần vì mệt phần bị hai ẻm Hải Phòng đứa bá cổ, đứa túm tay giữ chặt ko cục cựa gì đc, các ẻm rú lên sợ vãi hết cả linh hồn. Tình hình an ninh của Yên Tử giờ đúng là đáng báo động, bác nên cho bọn bồi bút ít tiền để chúng nó viết sớ đăng báo chửi chết cụ mấy thằng chức sắc vùng Than đi, chúng nó ăn tốn cơm mà đc cái tích sự khỉ gì. Cứ như này bố ai dám quay lại Yên Tử nữa.
Cả 2 vụ này đều là nhà e cụ ạ, nhà e đánh t móc túi trên chùa Đồng trước, xuống tới An Kỳ Sinh mới bị chúng nó úp

Chỉnh sửa cuối:

lekhoa78

Xe tải
Hóa ra bây giwof đi Yên Tử phải mang theo đồ nữa hả cụ??? chán thế nhỉ!

biahoihanoi

Xe lăn
Yên tử như vậy thì không bao giờ đến.

vietran

Xe ba gác
Em định đi Đền Hùng vào những ngày chính hội, nhưng bạn em ở Phú Thọ bẩu, qua hội mấy ngày hẵng đi, giờ vừa đông, lại lắm tệ nạn, chặt chém. cứ ngoài rằm đi cũng được

Đi lễ thành TÂM là chính,
Đền Hùng tổ chức tốt lắm cụ ơi, hôm vừa rôi em đi còn có người đứng tít phía trong gần chỗ thắp hương để hướng dẫn. Không bố láo như ở Yên tử đâu, đúng là nằm yên mà tử