Chuyên đề G Klass W46x

ABCDE123

[Tịch thu bằng lái]
tran_thuat_lai có biết chỗ nào bán Fiat 500 đời 19..không? Hoặc cho nhìn một tý cũng được...mách giùm tôi nhé. Cảm ơn Bạn!
(Tôi là bạn vừa cũ vừa mới...)
Bác là ai , tên thật là gì .Em hứa sẽ giúp bác hỏi TTL và chỉ chỗ chính xác để bác chiêm ngưỡng,Em hứa , em thề , em đảm bảo .

ABCDE123

[Tịch thu bằng lái]
Wên mất , phải nói thêm với bác .Chiếc xe mà bác phong phanh biết chắc không ai bán đâu , hiiiiii.Chỉ có chia xẻ thông tin ,xem .v.vv thôi. Em chắc đấy <:-P

khoa929

Xe hơi
hehe em đã từng thấy một em mec G - bán bột mì - thủ đức - sài gòn.
em nhìn muốn xỉu - giá một em là trên 100.000 usd giá ngoài - về vn gấp 3 mà đi để cho bột mì nó đậu lên, bi giờ không biết về nơi mô. chưa có biển.
và một em tóc vàng ngồi trên xe ngay ngắn - q.2 - sài gòn, mang biển nn AMG , thường shopping ở pakson vincom.
và một em số củ đời chắc 0X, bố khỉ tài xế chạy mà mặt cứ kênh kênh, em ghét, thề sẽ xì bánh xe nếu thấy nó đậu lại.
tất cả xe màu xám, silver, đều bọc inox 2li chống mất đèn xi nhan giống như những năm 9x, hehe
cái này phải coi lại - ai thèm lấy đèn xi nhan nó làm gì áh.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
tất cả xe màu xám, silver, đều bọc inox 2li chống mất đèn xi nhan giống như những năm 9x, hehe
cái này phải coi lại - ai thèm lấy đèn xi nhan nó làm gì áh.
Lâu quá em bươn chải kiếm sống ko vào OF chơi, hôm nay cuối tuần mới mò vào lại... các bác vẫn rôm rả quá. (b)

Em sửa 1 tý cho bác khoa929 - cái bảo hiểm inox chụp xi nhan mà bác thấy đó là option zin theo xe, ko chỉ xi nhan trước mà cả cụm đèn hậu, và đèn pha trước, chưa kể bộ cản trước rất khủng. Tác dụng của nó ko phải để chống mất cắp vì chả ai ăn cắp cái này ngoài Việt Nam ta - mà nó để bảo hiểm chống va quẹt trầy vỡ đèn khi đi trong rừng núi bác ạ - G klass là xe việt dã sản xuất ra để đi đường địa hình (nó có 2 bánh sơ cua chứ ko phải 1 cái bác ạ) - bác cứ nhầm thế ngại quá :D

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em hâm mộ G Klass, thành ra sắp hâm mộ các bác chạy G hoặc am hiểu G rồi :D

Drifter

Xe buýt
Em hâm mộ các bác ý lâu rồi, thành ra cứ vào OF là phải ngó qua cái topic này :D

ABCDE123

[Tịch thu bằng lái]
\:D/ Lâu quá rùi mới gặp bác NEXUS , hoho đi đâu xa vậy bác ơi .Anh em nhớ bác quá ^-^

F.ACURA

Xe container
Nhờ các cao thủ chỉ cho em con này thuộc dòng gì vậy, có tính năng gì nổi bật không ah? Em mới cưới nàng mà chả hiểu nhiều về nàng :D Em đang tập tọe nên có gì không hay không phải mong các bác bỏ quá cho nhá.

TAOVANHOA

[Tịch thu bằng lái]
Xe đẹp quá nhưng mà hình như xe liên doanh hả a

phuongnt

Xe đạp
Nếu em nhớ không lầm thì xe này của Ấn Độ cụ ạ.

V.W GTi

Xe buýt
Chào tran_thuat_lai:
Bạn khỏe không? Hôm trước tôi gạ gẫm bạn giới thiệu chiếc FIAT500, nhưng bây giờ tôi đã biết thông tin về chiếc xe này rồi...cảm ơn Bạn. Hẹn gặp lại nhé.
GTi

redmicra

Xe đạp
Trông G của bác cũng oách đấy mà sao e nghe noi không trôi được cung Vị Xuyên nhể...

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Hâm nóng chuyên đê nào các bác.
Cái xe em mua từ khoảng tháng 3 năm 2009 tính đến giờ cũng được khá lâu, sau vụ đại tu máy vội vã hồi mới mua, em đã kịp lắp thêm cái turbo, chạy với turbo tầm 5 ngàn km ( cho mượn là chính), gần đây bơm cao áp bắt đầu chaỷ dầu, phớt đuôi trục cơ cũng chảy dầu, em quyết định nâng cấp em nó thêm pát nữa.Kế hoạch đã được lên từ năm ngoái, khi em âm thầm nhập về 1 đống phụ tùng chất lượng cao dùng cho động cơ Om 617 .
Các bác lưu ý động cơ này rất được các tay chơi máy dầu chú ý, không hiếm người đã nâng động cơ diesel có thiêt kế từ 1979 này lên tầm 200HP ( với nguyên bản 88HP đây là con số đáng nể).

Rất nhiều thời gian bỏ ra để tìm hiểu các forum nước ngoài, email với các bạn hữu quốc tế, em rút ra được 1 số nguyên lý:
1-MER G 460 461 được thiết kế rất bền, đặc biệt động cơ OM 617 có thể sống sót đến cả triệu cây số.
2-MER G 460 461 không phụ thuộc cấu hình động cơ hay hộp số đều sở hữu hệ truyền động số 1 thế giới.Vậy xe lởm hay ngon offroad đều ngon như nhau
3-MER G460 461 có nhược điểm là trọng lượng lớn , không thích hợp đi bùn cát , tuy nhiên là xe expedition tốt nhất thế giới bởi là xe bền nhất trong các dòng này.
Cho nên em quyết định thử chế 1 phát xem sao :

Mấy hôm trước em tháo bung bét ra nghiên cứu xem hậu quả của việc turbo hóa động cơ OM 617,liệu xem thử có nên nghĩ cách nâng công suất thêm kg ( hiện tại gia cát dự đâu tầm 110hp)

Phân tích :
1-Piston y chang 3 năm trước, suy ra chưa thấy sự ảnh hưởng đến piston

2- Xi lanh : không thể tin nổi, thậm chí kg 1 vết xước nhỏ:

3-Trục cơ : có vết xước , đây chính là nguyên nhân chảy dầu qua phớt đuôi trục cơ.Ở lần đại tu trước do kg đủ time đặt đồ nên gara chế bạc biên cho em, bạc lởm nên mòn nhanh

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
4-Head :
Bí quyết độ động cơ nằm ở bộ đầu bò là chính, hãng Cosworth của Anh có thể đưa động cơ mer 2.3 lên gần 500HP chỉ với việc độ lại hệ thống nạp -xả.

Ở đường xả muội rất nhiều, trong tương lai việc cần làm là đánh bóng đến mức soi gương tất cả họng xả và hút, đảm bảo lượng khí ra vào kg bị ảnh hưởng

5-Trục cam
Ngạc nhiên với độ bền của cái này, chẳng thèm mòn tý nào qua gần đó năm với chất lượng dầu nhớt lởm khởm của VN

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ta có :
toàn bộ lòng mề :
piston ,xec măng ,xi lanh của Mahle Kohle

Xích cam và các bánh răng , trục cam Febi Bilstein ( may quá em là đại lý hãng này ở VN:x)

súp páp mới SK

Và hộp số 5 số từ MER G quân đội với tỷ số truyền chậm hơn hộp số 4 số . Trúng đấu giá ebay.de với giá 350 EU

Bơm cao áp là vấn đề chủ lực, em đang nghĩ có nên gửi cho Myna Pump ở Findland để nâng cấp hay kg? Theo Myna Pump thì kg cần turbochager, họ có thể nâng công suất lên 120HP ( bằng xe MER turbo) chỉ với việc độ lại lưu lượng và áp suất của bơm.

Chừng 2 tuần nữa có thêm thông tin em sẽ update tiếp