[Funland] Chuyện của ông bạn thân (con riêng con chung)

Dung9ls

Xe tải
Em có thằng bạn, sau khi li hôn, lại làm tập nữa, lâu lâu bọn em gặp nhau 1 lần, em hỏi nó tình hình vợ con dạo này thế nào? Nó trả lời, Đ. Mẹ đã bỏ được rồi, lại đi lấy vào, ngu éo chịu được..... em thấy lời nó nói là rất thật, vậy cụ khuyên bạn cụ, đừng ngu như thằng bạn em.....

mat mo chan cham

Xe tải
Em có ông em xã hội hoàn cảnh gần giống cụ chủ thớt có khác là kinh tế bạn ấy khá thôi:
Hai VC ông ấy ly hôn, mỗi người nuôi 1 đứa, gặp lại tình đầu cũng ly hôn, cũng cảnh mỗi người nuôi 1 đứa, lấy nhau đẻ thêm 1 đứa, đang chuẩn bị thêm đứa thứ 2. 5 đứa con, thêm 2 vợ chồng, cuối tuần đi đâu chật 1 xe 7 chỗ, lúc nào cũng vui như tết luôn.
Nhưng với kinh tế bạn cụ thì cũng gian nan phết

LunaLX

Xe tải
Em có ông em xã hội hoàn cảnh gần giống cụ chủ thớt có khác là kinh tế bạn ấy khá thôi:
Hai VC ông ấy ly hôn, mỗi người nuôi 1 đứa, gặp lại tình đầu cũng ly hôn, cũng cảnh mỗi người nuôi 1 đứa, lấy nhau đẻ thêm 1 đứa, đang chuẩn bị thêm đứa thứ 2. 5 đứa con, thêm 2 vợ chồng, cuối tuần đi đâu chật 1 xe 7 chỗ, lúc nào cũng vui như tết luôn.
Nhưng với kinh tế bạn cụ thì cũng gian nan phết
Kinh tế khá thì khác gì các quan ngày xưa, 5 thê 7 thiếp còn cân được.

hvluong

Xe hơi
Lấy tiền đóng góp nuôi con của vợ mới được nhận chuyển đi nuôi con vợ cũ, loanh quanh vẫn chỉ còn 2 vc và 3 con thôi. Nhưng thoát ra rồi thì ngu hay sao mà lại chui đầu vào lại. 1 mình nuôi con cho nó nhàn

MyWay FS

Xe máy
Em trên 7 sọi rồi , không chém, thấy buồn cười vì nhiều câu hỏi và câu trả lời
Thí dụ trong bài này. Anh chàng 33 tuổi ra sao, tình trạng hôn nhân ra sao, tính tình ra sao, lười biếng hay chăm chỉ, nhà cửa ra sao.... các cụ không tường tỏ, rồi phán những phương án trên cơ sở mò mẫn.... "nếu như, giá như...".
Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, khó nói trước được gì xảy ra. Thích thì nhích, việc gì phải hỏi. Họ đâu còn trẻ con nữa, cũng cân nhắc chán đi rồi. Họ phải tự chịu trách nhiệm với những quyết định của mình
Em rất ít khuyên, vì có khuyên họ cũng nghe đâu. Con tim thường mù quáng mà
Đúng vậy Cụ ạ.
Người tính không bằng Trời tính.
Người ngoài cuộc không hiểu hết hoàn cảnh người trong cuộc.
Nếu cả hai cùng tốt thì ok còn không ngược lại.

nguoibatdau

Xe tăng
Nhưng cụ ơi, thằng bạn em còn trẻ, nó không thể cứ ở vậy được, 4x, 5x người ta vẫn còn đi bước nữa ấy chứ ạ.
Khó khăn thật.
4x,5x người ta có tèng thì đi thoải mái. Bạn cụ có mỗi cái *** khô thì lấy làm gì, lấy vào để đủ tiêu chuẩn hộ nghèo à?.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Giờ trường hợp con riêng 2 vị khác giới nó lại tợp nhau nữa thì mới gọi là vui!
Bình thường, pháp luật chả cấm chúng nó choảng hay lấy nhau. Nhà nhiều tiền thì tài sản nguyên đấy cả.

KoBietTenGi

Xe tải
Phụ nữ sau ly hôn em thấy ko cần lấy chồng vẫn sống khỏe, nhưng đàn ông thì khác các cụ ạ. Chắc do đàn ông cần người chăm sóc, cơm nước, phục vụ này nọ. Em nghĩ đúng ko các cụ nhỉ?

RAVA

Xe ba gác
Phụ nữ sau ly hôn em thấy ko cần lấy chồng vẫn sống khỏe, nhưng đàn ông thì khác các cụ ạ. Chắc do đàn ông cần người chăm sóc, cơm nước, phục vụ này nọ. Em nghĩ đúng ko các cụ nhỉ?
-Ce sau ly hôn e thấy nhiều ng tầm 3x-4x như mấy con dở vậy, tụ tập đàn đúm thành từng hội toàn thấy bưng bô lẫn nhau, mở mồm ra là nói triết lý, ảo tưởng sức mạnh, coi đàn ô chả ra cái mợ gì, lúc nào cũng nghĩ chỉ cần huýt sáo cái là có ối thằng đến cung phụng...E nào cũng chỉ 1 tg sau là tự biến mình thành cái điếu cày uỷ ban hết? :((

TUCSON9389

Xe điện
bạn em 4x, x gần max rồi, vợ chết, 2 đứa con, vợ chết cách đây 5 năm rồi, giờ lấy vợ mới cũng cả vấn đề. nó lại cứ muốn lấy đứa nào không đẻ được thì tốt. thế thôi em chẳng dám khuyên gì.

KoBietTenGi

Xe tải
-Ce sau ly hôn e thấy nhiều ng tầm 3x-4x như mấy con dở vậy, tụ tập đàn đúm thành từng hội toàn thấy bưng bô lẫn nhau, mở mồm ra là nói triết lý, ảo tưởng sức mạnh, coi đàn ô chả ra cái mợ gì, lúc nào cũng nghĩ chỉ cần huýt sáo cái là có ối thằng đến cung phụng...E nào cũng chỉ 1 tg sau là tự biến mình thành cái điếu cày uỷ ban hết? :((
Thấy mấy em sau ly hôn đẹp ra, tích cực mồi đàn ông vì cô đơn thích có người ve vuốt. Bọn trai tân khôn vãi, nó chơi chán rồi bỏ... Mấy ông có con riêng thì chắc các nàng lại ko muốn vất vả ;)) Cụ nói đúng vụ ảo tưởng sức mạnh, thấy các nàng như thế ông nào chả tán vài câu làm phúc, lại cứ tưởng mình ngon cơ :)

RAVA

Xe ba gác
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
-E có quen 1 cậu e, sn 79-80 gì đó, nó và vợ mới bây giờ mỗi đứa đều đã có 2 con riêng, mỗi đứa nuôi 1 đứa con riêng, sau khi dọn về ở cùng với nhau thì đã có thêm 1 đứa con chung. Mỗi ngày cuối tuần thì nhà chúng nó chả khác qué gì cái nhà trẻ cả, kinh tế thì cũng bt, vẫn còn đi ở nhà thuê nhưng 2 vk ck thấy có vẻ hạnh phúc lắm, đăng ảnh quay video clip đăng Zalo, Fb suốt?:-?

AF6677

Xe buýt
Bạn bè như kẹc, mang chuyện nhà ng khác đi bàn tán đã là kị rồi còn bê lên mạng cho thiên hạ lời ra tiếng vào.

Skyfall_80

Xe buýt
Kể cả có kinh tế thì hai đứa trẻ cũng bị thiệt thòi, đó là sự quan tâm hàng ngày của bố và mẹ đẻ. Hãy học ông giàu nhất thế giới về sự chung thủy 1 vợ 1 chồng. Bát đũa còn có khi va chạm.

otoormoto

Xe tải
2.2 Dứt khoát với vợ cũ và chồng cũ con vợ mới là: đã chia con thì mỗi người chỉ nuôi 1 đứa, không chu cấp nữa. Tức là giờ chỉ tạm thời nuôi 2 đứa đã.
Đùa, nghe cứ như quyết lấy vợ mới nên sẵn sàng bỏ con ý. Mặc dù mỗi người nuôi 1 đứa nhưng trách nhiệm làm bố với đứa con vợ nuôi thì vẫn còn nhé. Chẳng lẽ không đón nó về ăn uống, không đưa đi chơi, không quan tâm chăm sóc quà cáp lúc nó ốm đau à. Đàn ông gì mà lạ.

tlgod

Xe buýt
xấu đẹp do cụ nghĩ thôi. Đời họ họ sống, họ thấy hạnh phúc, ko ảnh hưởng hp gia đình người khác là ok.
còn xin lỗi cụ, thế kỷ 21 nam nữ bình đẳng, gái gú mát xa...chắc cụ hay cánh đàn ông cũng phệt đều, rồi lên mặt đấng nam nhi chê phụ nữ độc thân "điếu cày uỷ ban' ??

tlgod

Xe buýt
Vẫn dính bả theo kiểu xong việc ai về nhà nấy, tự nhiên đập nhà mình chi cụ?
kiểu "xong việc ai về nhà nấy" mới chính là bả đó cụ. Nó ko phỉnh thế cụ tợp vào chắc?? cụ cứ nghe cứ tin tợp thật sâu vào. Rồi từ từ tới lúc hiểu nhà có đập hay không.