[Funland] Chuyện của ông bạn thân (con riêng con chung)

7usd

Xe điện
Trời sinh voi trời sinh cỏ. Sao phải xoắn. Có tiền thì con học Vin cu tháng 10tr, ko có tiền thì học trường làng tháng 1tr. Có tiền sáng cho con 20k ăn sáng, ko thì rang cơm 20k ăn cả tuần. Mấy gia đình công nhân thuê trọ khổ bỏ xừ vẫn sinh con đẻ cái nuôi dạy nên người chứ đâu.

chieubuon

Xe tăng
Kiếm đứa nào chưa chồng hoặc bỏ chồng nhưng chưa có con mà lấy

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có khi đây là chuyện của chủ thớt í chứ chuyện thèng khác thì nghĩ làm gì cho đau cái đầu.

Em nghĩ thế này:
Đã thất bại 1 lần rồi, định làm ván mới thì mọi thứ phải ngon, nhà xe đàng hoàng, ít cũng phải có vài tỏi giắt mít, thu nhập ổn định ở mức khá... thì hãy lấy.

Lương có 10 chiệu, hàng đống con chung con riêng, nhà cửa vẫn chưa có thì quên ngay chuyện làm tập 2 đi, cứ rước về là sẽ khổ đấy.

Xã hội tiến bộ rồi, không vợ cũng đc. Lúc nào thèm thì cứ ra đường bóc bánh mà giả tiền.
E hỏi cụ đang phê xong C.A ập vào bắt mại dâm thì có nhục mặt ko ? :)) mua dâm vẫn là bất hợp pháp ở VN nhé.

meotamthe

Xe cút kít
1/ Riêng các món : ngoại tình, con riêng con chung, ghen, yếu sinh lý ... Lạ 1 cái là trên OF toàn người tốt bụng, chuyên đi hỏi hộ ông bạn, ông cậu, ông anh hàng xóm ... Thế chứ

2/ Nội dung: Đời đã bập vào rồi, ngu 1 lần thôi, ngu lằm ngu lốn thế, cưới xin giờ này thành con mày con tao con chúng ta thì bách cmn nhục
Giàu có không sao, nghèo thì ăn mứt cả lũ

Nếu thực sự yêu thương nhau, thì hãy là nơi để chia sẻ, hạnh phúc cùng nhau từng khoảnh khắc, đừng kéo nhau vào cuộc khốn khổ dưa cà mắm cá
Lão bcs có cần phải toạc móng heo như thế không nhỉ, em hết rượu rồi chứ không em đè xuống đổ cho chừa cái tật nói thẳng đi bây giờ :))

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Tập trung kiếm tiền.
Dồn tình cảm cho con.
Enjoy với bạn gái.
Thế thôi. Thật :))
Chuẩn dồi.
Đẻ đến 2 đứa rồi vẫn còn ham hố thì lạ thậc. Chắc theo tư tưởng các cụ ngày xưa, trời sinh voi sinh cỏ?

Cunbong1412

Xe đạp
Dù không phải chu cấp cho con riêng ko ở cùng nhưng chẳng lẽ không bao giờ quan tâm các cháu tấm áo, tấm quần, rồi đi chơi, mua quà... ạ. Có hết tiền triệu 1 cháu không. Thế mà bạn cụ lại ko tính mục chi mà cứ kêu là ko phải lo.
Mới chưa được năm thì cứ tìm hiểu/yêu đương thêm đi. Nếu đúng là định mệnh cuộc đời thì chả bao giờ sợ mất nhau đâu.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
Lương của bạn cụ như thế so với mặt bằng chung cũng chỉ đủ ăn thôi. Nếu xác định muốn gắn bó với tình yêu mới, thì phải cày cuốc nhiều nữa. Kinh tế đã đau đầu phải nghĩ rồi, thì nếu ở cùng nhau, con riêng, con chúng ko tránh khỏi va chạm. Mà va chạm ko chỉ là dưa cà mắm muối, còn xuất phát đôi khi là sự ích kỷ (kiểu ko phải con mình, mình vẫn phải chăm, phải nuôi (cả tình yêu mới và bạn cụ) đều có lúc sẽ nghĩ như thế nhé!).
Nên giải pháp tốt nhất, là nếu cv ngon, thu nhập của cả hai tăng thì mới về ở với nhau. Còn ko thì cứ là tình nhân. Chẳng ràng buộc trách nhiệm, chẳng phải nhìn mặt người kia mà dạy dỗ trẻ con. Rồi còn chu cấp nuôi con của bạn cụ, tình yêu mới về ko mấy ai thích việc người đàn ông của mình qua lại với vợ cũ đâu cụ ạ!
Một lần đã mệt rồi còn tính bước nữa làm chi?

Hatha Yoga

Xe tăng
1/ Riêng các món : ngoại tình, con riêng con chung, ghen, yếu sinh lý ... Lạ 1 cái là trên OF toàn người tốt bụng, chuyên đi hỏi hộ ông bạn, ông cậu, ông anh hàng xóm ... Thế chứ

2/ Nội dung: Đời đã bập vào rồi, ngu 1 lần thôi, ngu lằm ngu lốn thế, cưới xin giờ này thành con mày con tao con chúng ta thì bách cmn nhục
Giàu có không sao, nghèo thì ăn mứt cả lũ

Nếu thực sự yêu thương nhau, thì hãy là nơi để chia sẻ, hạnh phúc cùng nhau từng khoảnh khắc, đừng kéo nhau vào cuộc khốn khổ dưa cà mắm cá
:)) :)):))
Sướng con cu thì mù con mắt.... Dự là bạn cụ chủ chắc xẽ đc ngủ ba tiếng một ngày và 7 ngày một lần
Nghèo thì hèn phải rồi. Tình yêu khi còn trẻ khác tình yêu lúc nhiều tuổi là người trong cuộc suy nghĩ kỹ hơn trên khía cạnh kinh tế và quan hệ xã hội.

Chốt lại là không khuyên bảo gì, kệ mẹ ông ấy. Nếu tài, nhiều xèng đã yêu được gái tơ, đã hèn mà muốn khổ cứ lao vào. Cụ nghe trên đây cũng chả phải chính kiến của cụ, tư vấn kiểu tam sao thất bản khác gì trên đời có 4 cái ngu, làm mai.....
Theo bài tính của cụ thì em nghĩ hai vợ chồng quay lại với nhau là giải pháp kinh tế và tình cảm nhất.
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Ghét nhất thể loại bố mẹ như cc thích thì đến với nhau, chán thì bỏ, chỉ khổ đứa con, đm cứ đọc tin con trẻ bị cha dượng/dì ghẻ bạo hành em lại éo chịu dc.

Thèm thì 2 lít hàng đểu, bỏ ngay mấy kiểu tình yêu màu nắng ấy đi, éo như mơ đâu.

h_mdc

Xe điện
Con cái đủ tuổi không làm theo ý chí của bố mẹ còn chẳng làm gì được nó. Ông bạn đằng nào cũng quyết rồi, nay mang chuyện ra giữa chợ hỏi làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
E hỏi cụ đang phê xong C.A ập vào bắt mại dâm thì có nhục mặt ko ? :)) mua dâm vẫn là bất hợp pháp ở VN nhé.
Nhục mặt í hả?
Nếu bác là phụ nữ: bác phán xét sao em xin chịu.
Nếu bác là đàn ông: riêng về chuyện này em không có gì để nói với bác nữa.
:D

Thằng hề 06

Xe tăng
Ghét nhất thể loại bố mẹ như cc thích thì đến với nhau, chán thì bỏ, chỉ khổ đứa con, đm cứ đọc tin con trẻ bị cha dượng/dì ghẻ bạo hành em lại éo chịu dc.

Thèm thì 2 lít hàng đểu, bỏ ngay mấy kiểu tình yêu màu nắng ấy đi, éo như mơ đâu.
Lắc cái đầu trước khi tay hoạt đông j

DVG

Xe điện
Hay thằng lều nó lại hết bài viết ;)
33 tuổi, có con xong trách nhiệm tổ tiên, công việc tà tà, tiền tà tà... quá sướng để tận hưởng "rau cỏ" vùng miền, đồi cọ rừng chè "lồng" xanh ngào ngạt... phải không thngaylangthang , Kuu , Láu , lamhoangvan87 , Gangnam , @Tí phệ.....:))
Việc quạc gì phải xoắn, đi lo dững 20 năm nữa ko có người lâng khăn sửa túi. Đệt :))

Khả Ngân

Xe hơi
Chủ đề này có vẻ thu hút được các cụ,
Em thì em nghĩ chuyện chả của riêng ai đâu, vớ vẩn 1ngày đẹp giời các cụ tóm đc con vợ ngoại tình với sếp. Thế là Ly hôn.
Rồi các cụ sẽ thấy trống rỗng, cần người bầu bạn, rồi lại gặp chân lý cuộc đời với 1 đứa con riêng.
Rồi và rồi....
Lúc đấy các cụ đừng mở lại thớt này nhé

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này có vẻ thu hút được các cụ,
Em thì em nghĩ chuyện chả của riêng ai đâu, vớ vẩn 1ngày đẹp giời các cụ tóm đc con vợ ngoại tình với sếp. Thế là Ly hôn.
Rồi các cụ sẽ thấy trống rỗng, cần người bầu bạn, rồi lại gặp chân lý cuộc đời với 1 đứa con riêng.
Rồi và rồi....
Lúc đấy các cụ đừng mở lại thớt này nhé
Em nhớ rồi. Em không mở thớt nữa mà em gọi cụ đi uống bia nhé

thanhgamo

Xe container
Đùa, đời thằng đàn ông, không có cơ hội viết tập 2 thì thôi. Đã viết thì cho ra viết. Tán và lấy gái chưa chồng chưa con cho nó bõ. Không được thì nghỉ cho khoẻ, đèo bòng mà làm gì. Con ruột mình chưa lo nổi nữa là con người khác.
Ủa, thế lấy gái tân về rồi nó lo cho con ông phỏng? :D

Khả Ngân

Xe hơi
Ủa, thế lấy gái tân về rồi nó lo cho con ông phỏng? :D
Em công nhận bác nói đúng, chủ thớt cũng có nói rồi mà
Gái tân mà có công ăn việc làm tử tế viên chức nhà nước nó cũng chả bao giờ đi lấy thằng bỏ vợ có 2 con riêng đâu cụ nhé

April_

Xe điện
Lấy về xong cố đẻ sớm lấy 1 đứa con của chúng ta. Trẻ con lít nhít chơi với nhau.
Sau này con cô có đánh con tôi mà bảo không được thì tôi đánh con của chúng ta.
Con anh có đánh con tôi mà bảo không nghe thì tôi cũng đánh con của chúng ta.
Vậy là fair, chả sợ mâu thuẫn =))
Cụ còm buồn cười quá =)).

Công nhận đánh con riêng của vợ thì nó mách mẹ nó, mà đánh con riêng của mình thì nó cũng mách mẹ nó.
Rồi mẹ của tất cả chúng nó lại đánh mình =)), thế nên là cứ con chung thì cứ lấy ra mà đánh thì đỡ mâu thuẫn trong nhà rồi lại phải làm tập 3.

MEC V6

Xe điện
Chưa đọc hết e đã đau hết cả diều , nếu là e ở cmn vậy cho xong

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em công nhận bác nói đúng, chủ thớt cũng có nói rồi mà
Gái tân mà có công ăn việc làm tử tế viên chức nhà nước nó cũng chả bao giờ đi lấy thằng bỏ vợ có 2 con riêng đâu cụ nhé
Kể cả ko viên chức thì nó cũng cho anh đã có tập 1 cũng hạng bét nhé. Trừ khi nó xấu, mặt tiền anh rất đẹp, nhà anh bố làm to! Giờ con gái nhiều cơ hội lắm, tự chủ, hiểu biết và tư duy tốt thì bạn cụ í còn lâu mới có cơ hội...