[Funland] Chuyện của ông bạn thân (con riêng con chung)

Sazi

Xe điện
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
Xác định đơn giản nhất đã, chọn (1) (2) (3)
1. Lấy vợ để vợ nuôi
2. Lấy vợ về chồng nuôi
3. Tự nuôi nhau
Sau đó mới xác định vấn đề khác

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Cả 2 ốc không mang nổi mình ốc lại còn đèo bồng, con cái khổ quá cũng tội lương 15tr bạc ở tỉnh thì quá bt đủ ăn đủ học, sau này lên Hn học chỗ đấy coi như gãi ghẻ.

hai.tranhr

Xe container
Con anh (1 đôi), con em (1 đôi) và con chúng ta (thêm 1 đôi).
3 đôi như này nhiều khi nhớ nhớ quên quên méo nhớ nổi tên nữa í chứ.

Taihoatu

Xe lăn
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Theo như em thì chỉ đi chịch xã giao cho giải tỏa tâm lý thôi, còn không cưới hỏi gì cả.

thanh040506

Xe trâu
Bố mẹ thì hiện không phải nuôi cụ ạ, bố mẹ nhà làm nông, vẫn có nguồn thu, nhưng tương lai hơn 10 năm nữa là phải nuôi rồi.
Nó đang tính nếu khi nó lấy vợ thì chỉ tập trung nuôi 2 đứa + 1 đứa chung thôi, 2 đứa kia sẽ không có trách nhiệm nữa vì chúng nó cũng có bố mẹ chúng nó nuôi rồi, không biết có ổn không ?
Thế thì tương lai có con thêm k biết nhưng sẽ mất con hiện tại luôn rồi.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy vấn đề phức tạp ở đây.

1. Cả 2 bên đã từng ly dị nên sẽ có những va chạm.

2. Không mạnh về kinh tế thì những mâu thuẫn nhỏ nhặt sẽ phát sinh, rồi thì chuyện con anh con tôi, con chúng ta nữa.....

3. Cái dại nhất là ở chung với bố mẹ. Lúc đấy mâu thuẫn giữa cháu chung cháu riêng càng phức tạp. Ông bà thì sẽ vẫn ưu tiên cháu ruột mình hơn là con riêng của con dâu, từ đó sẽ nảy sinh mâu thuẫn giữa con dâu và bố mẹ chồng.

Biện pháp hay nhất là chuyển ra ở riêng với nhau và KHÔNG ĐĂNG KÝ KẾT HÔN. Ở tạm được vài năm thấy hợp thì mới tính đến chuyện có con chung, lúc đó kinh tế gia đình chắc cũng tạm ổn rồi.

tourist123

Xe buýt
yêu là nhích thôi. cố gắng chăm nom bọn trẻ đến 16t là xong nhiệm vụ, nó tự lo. bớt suy nghĩ cho nhẹ cái đầu

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ trách thằng bạn em, nhưng các cụ cũng thông cảm cho nó
Nó là thằng đẹp trai, công việc ổn định (theo em lương 10tr ở tỉnh lẻ như em là ổn định ạ), nhưng tiếc là lấy nhầm vợ, vợ theo trai nên phải bỏ cụ ạ.
Bạn em năm nay mới 33 tuổi, không thể ở vậy nuôi con được, phải lập gia đình chứ ạ, nhưng bây giờ lấy gái tân rất khó khi mà có con riêng rồi, gia đình bố mẹ cũng không phải có điều kiện nên khó cưa được gái tân ạ.
Nhiều cụ tư vấn như ****, bị vợ bỏ đi rồi mới biết, cặp kè đến 70 già khọm được ko. Tốt nhất là lấy cô vợ độc thân gái tân thì ai chả biết, khó là khó rổ rá cạp lại kia kìa

LunaLX

Xe tải
Nhiều cụ tư vấn như ****, bị vợ bỏ đi rồi mới biết, cặp kè đến 70 già khọm được ko. Tốt nhất là lấy cô vợ độc thân gái tân thì ai chả biết, khó là khó rổ rá cạp lại kia kìa
Vâng, như em đã nói ở trên, khu em gái thì nhiều, nhưng:
+ Gái tân mà có công việc, gia đình tử tế nó có lấy thằng bỏ vợ và có 2 con không ạ?
+ Còn gái tân thì đầy, nhưng toàn đứa không công ăn việc làm, rồi abc, xyz..lấy vào còn khốn khổ hơn ạ.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trích còn thiếu rồi.

3. Gái xấu nhưng tốt tính, ế...thì bạn cụ có ưng không hay cứ phải thích vợ đẹp?

+ Gái tân mà có công việc, gia đình tử tế nó có lấy thằng bỏ vợ và có 2 con không ạ?
+ Còn gái tân thì đầy, nhưng toàn đứa không công ăn việc làm, rồi abc, xyz..lấy vào còn khốn khổ hơn ạ.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Sao thoát ra rồi lại còn định chui đầu vào rọ tiếp? “Nghe chán cả đời.” :))

Khả Ngân

Xe hơi
Cụ trích còn thiếu rồi.

3. Gái xấu nhưng tốt tính, ế...thì bạn cụ có ưng không hay cứ phải thích vợ đẹp?
Quê em gái xấu mà có tí công viên chức vào cụ nhé, nó chảnh thì các cụ không theo kịp đâu, trước em bỏ một con vì kiểu đó. Có tí viên chức vào oai, mịa ghét cụ ạ

Idemitsu

Xe tăng
1/ Riêng các món : ngoại tình, con riêng con chung, ghen, yếu sinh lý ... Lạ 1 cái là trên OF toàn người tốt bụng, chuyên đi hỏi hộ ông bạn, ông cậu, ông anh hàng xóm ... Thế chứ

2/ Nội dung: Đời đã bập vào rồi, ngu 1 lần thôi, ngu lằm ngu lốn thế, cưới xin giờ này thành con mày con tao con chúng ta thì bách cmn nhục
Giàu có không sao, nghèo thì ăn mứt cả lũ

Nếu thực sự yêu thương nhau, thì hãy là nơi để chia sẻ, hạnh phúc cùng nhau từng khoảnh khắc, đừng kéo nhau vào cuộc khốn khổ dưa cà mắm cá
Thật ra ko có ông bạn thân nào ở đây cả ;))

Tony_Le

Xe container
Cụ hỏi hộ bạn, dùng cái đầu tỉnh táo suy nghĩ giùm bạn mình chứ cứ cãi nhem nhẻm ấy.

Một: Lấy vợ hay lấy nợ? Xác định tiêu chí đi, thấy khó hay chưa đáp ứng thì tạm dừng.
Hai: Có bắt buộc phải lấy bây giờ không, chắc chắn là chưa vậy nên nghĩ cho kỹ.
Ba: Cụ khen bạn đẹp trai nhưng đầu nó có khìn không, nếu không sao không lấy được gái tân tử tế. Mới có 33 chứ 60 đâu.