[Funland] Chuyện của ông bạn thân (con riêng con chung)

Tony_Le

Xe container
Nhưng cụ ơi, thằng bạn em còn trẻ, nó không thể cứ ở vậy được, 4x, 5x người ta vẫn còn đi bước nữa ấy chứ ạ.
Khó khăn thật.
Có ai cấm lấy vợ nữa đâu nhưng các cụ đang khuyên bảo nó đừng lấy nợ đấy chứ!

cusao

Xe lăn
Kiểu chuyện như thế này chả ai khuyên được bởi đơn giản người đi khuyên chả bào giờ là người đc khuyên...Thêm nữa chúng ta cũng lại chả phải nhà thông thái

duytrong

Xe lăn
Kinh nghiệm của em là không lấy, thỉnh thoảng gặp nhau giao lưu thôi
Cái này em ưng, thi thoảng tạt té hò hẹn còn cảm thấy thích, chứ bập vào rồi, cơm áo gạo tiền con chung con riêng. Bấn.

Rong rêu

Xe điện
Theo em thì ko nên sinh thêm con, do điều kiện còn khó khăn. Trong hoàn cảnh này thì cả 2 người đều cần phải bao dung, coi con riêng của chồng hay con riêng của vợ như con cháu trong nhà thôi.
Sợ chúng nó đánh nhau thôi ;;).

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
con ông con tôi đánh con chúng ta. mệt lắm cụ ợ.

Nguyenmanhdung

Xe tải
Lấy về xong chuẩn bị lại bỏ nhau tiếp . Thôi nhà ai nấy ở con ai nấy nuôi , có yêu nhau thỉnh thoảng gặp nhau là được rồi .

huongdo03

Xe tăng
Mợ chuẩn đấy. Nhà em 2 đứa tiêu riêng đã mất xấp xỉ 20m/m rùi. Chưa kể tiêu chung thì chí ít 2vc 2c phải tầm 30 củ gọi là tằn tiện. Ở tỉnh như bạn cụ thớt thì phải 20 củ. Mà đây vẫn phải chu cấp cho đứa vợ nuôi, lại thêm 1 con chung nữa thì....
Bạn cụ chủ có vẻ quyết lấy vợ, nếu thực sự mức lương như vậy sống vẫn ổn thì cũng chỉ nên tập trung nuôi 2 đứa cho tốt, ngoài ra còn chu cấp con riêng kia nữa. Đẻ thêm 1 đứa con cũng ko phải đk tiên quyết để giữ hạnh phúc vợ chồng.

Rong rêu

Xe điện
Theo bài tính của cụ thì em nghĩ hai vợ chồng quay lại với nhau là giải pháp kinh tế và tình cảm nhất.
Chuyên gia tư vấn mà tư vấn thế này à ;;)?

Theo em thì nên cưới rồi đẻ, đẻ thêm hai đứa cũng được, biết đâu có thêm con lại có lộc, làm ăn lại nhanh phất ấy chứ ;;).

Nếu đã không tính được tương lai, thì chuyện đến đâu lo đến đấy thôi, nghĩ nhiều cũng có "sáng" được ra hơn đâu.

duytrong

Xe lăn
Tốt nhất đừng lấy. Có con rồi, còn định đẻ thêm con chung nữa làm gì?? Cứ vui vẻ chịch xoạc với nhau là đc òi.
Bọn đàn bà nó không nghe đâu cụ ạ. Kiểu gì nó cũng muốn đẻ.

LunaLX

Xe tải
Dưng mà mới có 33 tuổi thôi cụ ơi. Ở không sao được.
Không ở vậy được đâu cụ ạ, sinh năm 88, còn quá trẻ để ở vậy nuôi con, mà các cụ thì lại muốn sớm ổn định cho con đỡ thiệt thòi.
Mịa, em cứ tưởng nó yêu gái tân thì em ủng hộ ngay, yêu ngay phải em có 2 con. Tất nhiên em ấy được cái kéo lại là nghề nghiệp giáo viên viên chức, cũng là cái kéo lại.

TháicònNguyên

Xe buýt
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
chuyện này giống giống thằng bạn em ở TN, nó 2 đời vợ rồi, mỗi đời vợ có 1 đứa con chun, giờ đang nuôi 1 đứa, hàng tháng đóng góp nuôi 1 đứa. Thấy đang có tình yêu mới mà t.y này đang nuôi 2 đứa con của lần hôn nhân trước. Giờ lại đang muốn rổ rá cạp lại nhưng mấy thằng em bảo thôi thà cứ như thế chứ về kết hợp lại cũng căng phết, nhìn hãi nên có khi a e cắn răng chịu ko dám ly hôn đâu hehe

duytrong

Xe lăn
Không ở vậy được đâu cụ ạ, sinh năm 88, còn quá trẻ để ở vậy nuôi con, mà các cụ thì lại muốn sớm ổn định cho con đỡ thiệt thòi.
Mịa, em cứ tưởng nó yêu gái tân thì em ủng hộ ngay, yêu ngay phải em có 2 con. Tất nhiên em ấy được cái kéo lại là nghề nghiệp giáo viên viên chức, cũng là cái kéo lại.
Ca này tưởng đơn giản mà khó đấy, kinh tế nó quyết định nhiều vấn đề lắm.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em không hiểu được đoạn này, có cụ nào thông não giúp em được không?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuyện gì chứ tình cảm thì khoai lắm cụ ạ. Bạn bè thì giúp nhau cái khác, chứ vợ bạn chứ phải vợ mình như JAV đâu @@

Hantinhkiepnay

Xe hơi