[Funland] Chuyện của ông bạn thân (con riêng con chung)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế này bảo sao con vo nó bỏ theo trai. ĐM thân mình còn lo éo xong lại đi rước thêm cái của nợ về nữa có chết cmn luôn. Next ngay đê. Vk con giề.

Bino3

Xe tải
Đồ là chẳng có ông bạn thân nào ở đây hết cả.

Iphone1

Xe tải
Các cụ cứ trách thằng bạn em, nhưng các cụ cũng thông cảm cho nó
Nó là thằng đẹp trai, công việc ổn định (theo em lương 10tr ở tỉnh lẻ như em là ổn định ạ), nhưng tiếc là lấy nhầm vợ, vợ theo trai nên phải bỏ cụ ạ.
Bạn em năm nay mới 33 tuổi, không thể ở vậy nuôi con được, phải lập gia đình chứ ạ, nhưng bây giờ lấy gái tân rất khó khi mà có con riêng rồi, gia đình bố mẹ cũng không phải có điều kiện nên khó cưa được gái tân ạ.
Thằng em họ em ly hôn cũng vào khoảng 32-33. Cũng 6-7 năm rồi. Hai đứa con vợ giành nuôi hết, trợ cấp 30 củ/tháng. Bạn gái kể từ lúc ly hôn đến giờ giới thiệu em 2 cô, đều gái chưa chồng. Mà nó cũng chả nôn lấy vợ tẹo nào, cứ tình củm cho sướng như trai mới lớn, con thì đủ nếp tẻ rồi chú chàng chả lo gì. Thế mà tểnh tềnh sướng phết.
Bạn cụ mới 33, đã có 2 con, mới ly hôn 1 năm mà đã muốn bập vào 1 em cũng đã hai con. Dại gì mà dại thế.
Lũ bạn em thời phổ thông ly hôn cũng cả đống, cả nam lẫn nữ đủ kiểu, từ 2 năm đến 6 năm. Đại đa số đều cứ tận hưởng mà sống. Có duy nhất 1 con cưới lần 2 sau khoảng 3-4 năm ly hôn, được 2 năm ly hôn tiếp ông chồng thứ 2, giờ thành mẹ 2 con với 2 ông chồng cũ. Thôi cụ ạ! Sai 1 lần rút kinh nghiệm kỹ vào! Ngu gì đâm đầu vào rọ!

Chỉnh sửa cuối:

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Bình tĩnh đê cụ ei. Của ngon vật lạ thì éo đến lượt cái thằng ăn còn không đủ nó nhá. Yêu vào rồi thì toàn hoa hậu với ớ hậu nhưng ký cái giấy xong toàn thị nở đới. Thánh phần ngon lành mà ck nó bỏ đi rồi thì bộ đội, du kính, dân quan trong làng nhiều như quân nguyên chứ ko phải chờ tận mấy ông đang xa tít mù tắp về đâu.
Em cảm ơn các cụ đã đóng góp ý kiến, em cũng nói với nó là sẽ rất rất phức tạp,
Nghĩ thôi đã thấy phức tạp, nhưng nó bảo không sớm thì muộn nó cũng phải lấy vợ, nó không thể ở vậy được và bố mẹ nó cũng không đồng ý việc ở vậy nuôi con.
Nhưng giờ lấy gái tân thì con tử tế có công ăn việc làm thì nó không dại lấy thằng trai có vợ + có con, mà con vớ vẩn thì lấy làm gì.
Con bé này mặc dù có con riêng, nhưng là giáo viên viên chức nhà nước, cũng ổn định, lại biết điều, trước bỏ chồng vì lấy phải thằng chồng cờ bạc quá => nên thằng bạn em nó muốn đi bước nữa.

longdelta

Xe tăng
Chuyện trên of toàn chuyện thằng bạn em, ông anh em ... mà có khi đấy lại là chuyện của chính em :D

tankeugl

Xe buýt
yêu nhau thì ở cùng cho vui, hết vui thì giải tán. Cưới hỏi gì hoàn cảnh vậy

nuocnga173018

Xe tải
Ngày trước ở khu phố em có gia đình thuộc loại hiếm có khó tìm: con em, con anh, con chúng ta và con chúng nó nữa - ấy vậy mà vẫn đầm ấm, đề huề. Bây giờ mấy bạn ấy đã vương trưởng và cũng có những vị trí nhất định trong xã hội...
Đấy là chuyện ngày xưa, khi cuộc sống vẫn chỉ cần cơm no áo ấm. Còn bây giờ, nhu cầu cuộc sống quá lớn, chưa kể còn có bố mẹ già nữa...theo em, nên giải tán, vì thu nhập của lao động chính trong nhà cũng chỉ vừa đủ để sống thôi, còn cười, còn khóc, còn đau ốm nữa.

Parejo_10

Xe điện
Quan điểm của em
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
Cụ khai thật đi có phải trường hợp này là của cụ ko ? Mà cụ up ảnh của đối tác anh em tư vấn nó mới chuẩn.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Theo cụ nếu về ở với nhau thì 2 bên gđ có làm phải làm vài mâm không nhỉ, hay cứ thế về ở
Có phải làm vài mâm báo cáo chứ cụ !
Sống phải có đôi lứa là chuẩn rồi cụ !

Trục

Xe ba gác
Em cảm ơn các cụ đã đóng góp ý kiến, em cũng nói với nó là sẽ rất rất phức tạp,
Nghĩ thôi đã thấy phức tạp, nhưng nó bảo không sớm thì muộn nó cũng phải lấy vợ, nó không thể ở vậy được và bố mẹ nó cũng không đồng ý việc ở vậy nuôi con.
Nhưng giờ lấy gái tân thì con tử tế có công ăn việc làm thì nó không dại lấy thằng trai có vợ + có con, mà con vớ vẩn thì lấy làm gì.
Con bé này mặc dù có con riêng, nhưng là giáo viên viên chức nhà nước, cũng ổn định, lại biết điều, trước bỏ chồng vì lấy phải thằng chồng cờ bạc quá => nên thằng bạn em nó muốn đi bước nữa.
Việc của thằng nào thằng ấy tự quyết, giờ lớn cả rồi.
Sắp già mà éo quyết nổi cuộc sống của mình phải nhờ tổ tư vấn, ông tư vấn thì cũng éo ra sao cả.---> vứt hết!
Lời thật, nên nghịch lỗ tai, mong cụ thông cảm.

STElectrics

Xe lăn
Đèo mẹ, em ủng hộ cưới! Đói đầu gối sẽ phải bò. Cưới nhau về xong sẽ thấy việc gì phải đốt đời với cái danh hão viên chức ổn định ở tỉnh. Bỏ ra ngoài chạy mánh mung biết đâu dăm năm nữa lại có cặp doanh nhân thành đạt ợ.

Trang Nguyen

Xe điện
Em đọc ko hết các trang nên có thể chưa hiểu hết, nhưng e thấy cưới cũng đc, chỉ có điều sao lại phải có con trong hoàn cảnh phức tạp và kinh tế thế này?

Miu miu xinh

Xe hơi
Ôi. 10 củ với 5 củ chịu chả biết tư vấn thế nào. Thôi khuyên như khuyên bọn trẻ con mới lớn thôi. Chí thú làm ăn lo công việc sự nghiệp đi. Tình cảm thì trong phạm vi thôi, chưa cưới và con cái được đâu.

Thịnh LED

Xe tăng
bao ông ý chỉ choén thôi, con ai nguoi đó no , đỡ mệt cả 2
vói cả sau này đỡ phức tạp

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Em đọc ko hết các trang nên có thể chưa hiểu hết, nhưng e thấy cưới cũng đc, chỉ có điều sao lại phải có con trong hoàn cảnh phức tạp và kinh tế thế này?
Đúng rồi đấy, kể cả muốn cưới thì sao nhất định cứ phải có con chung nữa?

toiyeupraha

Xe đạp
Nhưng cụ ơi, thằng bạn em còn trẻ, nó không thể cứ ở vậy được, 4x, 5x người ta vẫn còn đi bước nữa ấy chứ ạ.
Khó khăn thật.
Còn trẻ thì sao hả cụ? Trẻ thì cũng đã 2 con. Đã làm tròn trách nhiệm với 2 con của mình chưa? Với mức thu nhập 10tr thì lo kinh tế cho mình và 2 con còn chưa đủ, chưa nói đến lo lắng về tinh thần mà đã đòi lấy thêm vợ mới rồi thêm con. Kể cả vợ cụ ấy nuôi 1 đứa ko có nghĩa là cụ ấy hết trách nhiệm.
Nhiều cụ đã khuyên quá chuẩn rồi: chưa lấy vợ, lo cho bản thân và 2 con, còn nếu buồn, cô đơn thì có bạn gái để chia sẻ. Mà nói thật có bạn gái thì cũng phải ít nhiều có trách nhiệm với người ta.
10tr thì ko bao giờ nên có thêm con nữa chứ ngồi đấy mà lấy vợ, sinh con.
Còn nếu bạn cụ chỉ nghĩ đến bản thân thì cứ việc lấy, cứ việc đẻ, rồi đến đâu lại tính tiếp

taplai2012

Xe trâu
Lạ nhỉ.
Mấy ông bỏ được vợ xong cứ loay hoay chui tiếp vào hố xí đòi lấy tiếp vợ nữa là sao nhỉ ???
Lạ thật đấy.
Đàn ông không ở 1 mình quá lâu dc đâu cụ. Cái này có thống kê xh rồi.

Trục

Xe ba gác

MercedesS450

Xe đạp
Tối qua ngồi uống rượu với ông bạn thân (ông này bị vợ bỏ theo trai cũng được hơn 1 năm rồi), ông ấy đang gặp vướng mắc thế này mà em không biết khuyên như nào các cụ ạ:
Ông ấy và vợ ly hôn sau khi có 2 đứa con chung, giờ mỗi người nuôi 1 đứa, hiện ông ấy đang ở cùng bố mẹ đẻ (gia đình thuộc loại bình thường, không có điều kiện).
Vừa rồi ông ấy có tình yêu mới, thấy cũng hợp và định tiến tới hôn nhân, nhưng ngặt cái là em kia cũng ly hôn và có 2 đứa con, cũng mỗi người nuôi một đứa.
Ông ấy tâm sự với em: Bảo nếu lấy nhau về, bèo nhất cũng phải đẻ một đứa con chung của 2 vợ chồng, vậy tổng sẽ ở cùng 3 đứa con + 2 bố mẹ (cũng sắp già) lương ông ấy làm ở tỉnh lẻ 10tr + vợ 5tr = 15 tr/ tháng thì cũng chỉ đủ tạm nuôi 3 đứa con là cố gắng lắm rồi.
=> Bây giờ còn 2 đứa con ở với bố + mẹ (đã ly hôn) thì tính như nào, nếu bảo bây giờ gửi tiền nuôi 2 đứa này nữa thì ông ấy không biết có trụ được không, rồi còn chuyện thi thoảng đón chúng về chơi nhà, ông ấy sợ đón con mình về thì vợ ko thích, mà đón con vợ thì thì có lẽ ông ấy cũng không ưng, đấy là còn chưa kể về ở con chung con riêng có khi vợ mới lại không hợp với bố mẹ ông ấy, đòi ra ở riêng thì cũng mệt.
Em xin các cụ cao kiến để em tư vấn giúp ông bạn em ạ
Vậy thì ai về nhà nấy, chứ yêu đương gì tầm này nữa, đôi lúc vì tương lai con cái mà kiềm chế thằng em lại cụ ạ