[Funland] Chuyện của người tù 443106

hungnaga

Xe máy
E hóng tiếp chuyện. Cụ viết rất cuốn hút

thaiduong1511

Xe đạp
Cụ chủ cuối tuần nghỉ ak, em hóng 2 hôm mà k thấy có

Duyđạinhân

Xe đạp
Hôm trước có Cụ nào post mấy link truyện tù bên voz mà nay đã bị xóa, may mà em nhanh tay copy lại. Giờ em đang ngấu nghiến, hay quá!
Người ở ngoài khó tưởng tượng môi trường trong đó: khắc nghiệt, dã man, bẩn thỉu, may còn le lói chút lương tri ... Nói chung môi trường như thế này thì không thể là môi trường cải tạo con người X hội trủ nghĩ được, em báo bác Thợ lò.
Cụ cho em xin link mấy truyện đó đc ko ạ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Hôm nay chắc cụ chủ thớt lại về quê?

nivana_vn

Xe tăng
Câu chuyện quá thời sự luôn :))

chungdungvn

Xe điện
Đúng một tuần em đi trại ở quận thì buồng có một sự thay đổi cơ cấu nhân sự không hề nhẹ, đại bàng được gọi chỉ thị chuẩn bị đưa đi xử. Cái án đánh người của thằng này chắc cũng giống em nhưng có lẽ mức độ của nó nguy hiểm hơn. Khi có lệnh đi xử thì đa phần các phạm sẽ được đối xử tử tế hơn ví dụ như được cho ăn có tí chất và được cấp cho bộ quần áo lành lặn. Đấy là đối với phạm còn với đại bàng thì nó vẫn như thế. Thay đổi cơ cấu nhân sự của bộ máy này thì dân đen bọn em cũng khá lo lắng, thằng mới lên thế nào anh em cũng phải mất thời gian ăn hành.

Sau khi đóng án của đại bàng 3 cuốn lịch đã được bán ra với cái giá 130 triệu, nghĩa là phải bồi thường chi phí thuốc men và tiền trợ cấp thương tật cho nguyên đơn. Với bọn này 3 năm có khi chẳng là gì nhưng án của em mà cũng 3 năm thì coi như đời em hỏng hẳn. Đúng như các cụ xưa thường bảo, ở đâu thì quen đó. Và 3 năm trời nếu sống trong môi trường này, tiếp xúc với các nét văn hóa tù tội này chắc chắn thế nào cũng bị lây nhiễm và rồi khi trở về với xã hội lại bị xa lánh và hắt hủi. Rồi thì lạ buồn chán, lại sa đà vào các vấn đề khác. Cái vòng luẩn quẩn đó bao giờ mới thoát ra được.

2 phiên xử, đại bàng thu dọn đồ để chuyển đi nghe nói là được chuyển về khu đặc trị Xuân Lộc, Đồng Nai. Chức trưởng buồng tạm thời bỏ trống, quyền trưởng buống thì được giao cho bồ nông. Thằng cu này thì quăng chài câu gái nó hay chứ mấy cái công việc cần nhiều tới đầu bò đầu bứu thì nó làm rất dở nên hầu như mói thứ đều do thằng xe thao túng, miễn sao đừng có qua mặt cấp trên là được. Và cũng chính vì thế mà trong buồng đôi khi xảy ra sự xích mích giữa một bên là bồ nông và một bên là xe. Mục tiêu rốt cuộc cũng chỉ là tranh giành cái vị trí trưởng buồng.

Ở đời nhiều khi gặp chuyện ngang trái, trong này cũng vậy. Cỡ khoảng chục ngày sau khi đại bàng cũ đi thi hành án thì một đại bàng khác nổi lên. Không phải là xe hay bồ nông mà là một nhân vật khác. Một đàn anh chính hiệu. Chiều hôm đó, cánh cửa sắt lại vang lên những tiếng nặng nề. Ngoài giờ cơm ra thì mỗi khi cái cánh cửa đó cất tiếng thế nào cũng có chuyện để coi. Hai cán bộ đưa một thằng to con, khuôn mặt có vẻ dữ tợn bước vào buồng rồi đi ra. Thằng này chắc có vẻ ở ngoài cũng số má, nhìn những hình xăm trên cánh tay và những vết thẹo dài trên mặt nó tạo nên một tổng thể vô cùng hoàn hảo cho một nhân vật phản diện.

Mọi thứ vẫn diễn ra y như nó vốn có, sau giờ cơm thì vẫn là tiết mục chè cháo thuốc rê. Và sau khi mọi thứ đã đi vào yên lặng thì thằng xe bắt đầu công việc của nó để thị uy trước thằng mới (gọi bằng thằng thôi em đoán cũng tầm 40 rồi).

Thằng kia, mày vào đây có biết luật lệ ở đây là gì không?

Không có tiếng trả lời.

Thằng xe tức lắm, lao xuống chỗ thằng kia vừa nghe cái bốp. Em nghĩ quả này thằng kia lại no đòn rồi. Trong cái ánh sáng lờ mờ của cái bóng đèn em thấy thằng xe nằm sõng xoài dưới sàn. Bọn dân đen như em thấy thằng xe bị ăn đòn là hả dạ lắm nhưng vẫn không dám ho he chỉ ngồi im xem việc gì đang xảy ra.

Thằng xe bò dậy chạy về phía nội vụ của nó bới tung lên rồi tay nó cầm được một vật gì đó em nhìn không rõ nhưng đoán đó có thể là hung khí.

Đụ má, tao cho mày được ra sớm. Vừa gầm lên nó vừa lao tới giơ cái hung khí kia lên xả tới tấp vào thằng kia, thằng này lại nằm gần chỗ em nên em sợ quá dạt luôn sang hướng khác. Quân tử cứ phòng thân cho chắc, lỡ có gì thì mình lại ăn oan. Nãy giờ không thấy thằng người mới kia lên tiếng chỉ thấy nó xoay bên nọ xoay bên kia né hết các cú sát thương của thằng xe.

• Mày chỉ có thế thôi sao?

• Tao giết mày.

• Có ngon thì cứ làm
Thằng xe càng hăng máu lao vào nhưng không sao chạm được vào người của thằng kia, đoạn thấy 2 cánh tay của thằng xe bị thằng kia tóm gọn và xoay nó lại đúng thế bị khóa hai tay sau lưng.

chungdungvn

Xe điện
Ranh con, mày vào đây được bao lâu mà đòi bố láo. Khôn hồn thì cút, mấy thằng như mày tao bóp cái chết chứ đòi lấy số hả mày.

Nói đoạn đưa chân đạp một phát thằng xe cắm đầu vào cái bậc sàn. Buồng giam lại trở về sự yên lặng vốn có của nó. Dân đen bọn em đêm ấy hả hê lắm ngủ ngon lành. Chả mấy khi cục tức trong bụng được thông.

Khi mà ánh sáng đã lên vừa đủ để bọn dân đen có thể nhìn rõ mặt nhau và cũng nhìn thấy luôn người anh hùng đã giúp bọn em xả được cục tức trong người. Lúc bọn em đang lúi húi làm vệ sinh dưới bể nước thì thấy anh này đi xuống, bọn em đứng xích sang một bên để nhường đường cho ảnh. Thấy ảnh cười cười, khi khuôn mặt không có biểu lộ cảm xúc gì thì nhìn ảnh rất dữ nhưng khi ảnh cười thấy mặt hiền khô.

Ai có kem đánh răng cho xin miếng.

Bọn em rất cả chỉ tay về phía thằng xe, thằng xe một bên mặt sưng húp có lẽ do hậu quả của mấy pha đòn tối qua. Vì đứng ngay gần chỗ em nên ảnh nói, mày qua kia lấy tao miếng kem đánh răng coi. Em dạ dạ rồi đi qua lấy cái hộp kem từ tay thằng xe đưa cho gã. Dùng xong gã quăng đó rồi đi lên trên. Ngó nghiêng lúc rồi gã lại đúng chỗ của đại bàng trước rồi ngồi luôn ở đó. Chỉ chỉ tay ra hiệu thằng xe xuống chỗ dưới mà nằm, vì là tướng bại trận dưới tay gã nên thằng xe răm rắp nghe theo.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Thôi lại hóng vậy

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Chấm. Để hóng chap mới.

Dailo

Xe tăng
Em đọc đến trang này thấy hấp dẫn quá nên đánh dấu để đọc tiếp.

Grow Tech

Xe tải
Cụ viết truyện có tâm nhưng không phải người trải nghiệm thực tế nên có nhiều tình tiết và hoạt cảnh lẫn lộn giữa đi số ( đi cai ) với tạm giam và thi hành án.
Có mấy vấn đề như sau ạ.
-đi số mới được tiêu tiền mặt như cái tình tiết cụ bảo là thằng chạy ngoài mỗi tháng có 1 mớ tiền gửi về nhà.
- tạm giam thì không có tuổi nào được ra chạt ngoài.
-đối với trại giam thì quy định là khu nam nữ là riêng biệt hoặc tầng trên tầng dưới chứ không có vé cạnh phòng nhau ợ. Trừ khi ở bệnh xá.
- tù bây giờ là tù tiền nên đại bàng đại bác là do thầy ( quản giáo ) ra giá chứ ko có vụ như cụ nói là quản giáo ném vào buồng ko nói gì với lũ xe pháo mà lại có cơ chế anh hùng lương sơn bạc để lên đại bàng đâu ạ.
Dù sao em cũng ủng hộ thớt của cụ và f5 thường xuyên thớt này ạ.

nguyenhuy2210

Xe điện
tiếp đi cụ ơi

nam-misu

Xe điện
Mỗi ngày được 1-2 chap em hóng dài cổ rồi :)). Cụ thớt cần thuốc xổ ko ạ? Em fun tý =))

chungdungvn

Xe điện
Các cụ cứ đủn đều lên cho em nhé, để bài em hot hòn họt phát. Em đội ơn hehe. Khi nào xong em gom hết vào mấy còm trên đầu để các bác dễ đọc ạ. >:D<

nivana_vn

Xe tăng
Các cụ cứ đủn đều lên cho em nhé, để bài em hot hòn họt phát. Em đội ơn hehe. Khi nào xong em gom hết vào mấy còm trên đầu để các bác dễ đọc ạ. >:D<
Nhưng cụ viết hơi chậm. Cố gắng sắp xếp thời gian để trung bình ngày 1 bài là ổn cụ ạ :D.