[Funland] Chuyện của mùa đông, chuyện về những ngón tay đan..

YarisVerso

Xe tải
Tuyết năm nay đã tan sạch vì trời lại ấm lên rồi. Gửi các mợ/cụ vài hình ảnh của năm cũ vậy.

Đắp người tuyết

Trượt tuyết bằng xe trượt. Ở Đức bây giờ các khu trượt tuyết bằng ván lắp dưới giầy hầu như không còn nữa, chỉ còn vài chỗ trên núi ở vùng Bayern. Người Đức đi trượt tuyết giờ chủ yếu phải sang Áo hoặc Thụy Sỹ.

Bang lang

Xe điện
Somebody said you got a new friend
Does she love you better than I can?
And there's a big black sky over my town
..
So far away but still so near
The lights come on, the music dies
But you don't see me standing here
I just came to say goodbye

Ôi, em vừa lượn thớt nhạc. Có mợ Bang lang nhắc đến bài này. Em nhớ lại chắc phải gần chục năm trc tua đi tua lại nghe Calum hát câu “but you dont see me standing here” đoạn high note ấy nó hay kinh khủng.
Bài hát có 1 câu buồn nhất im in the corner watching you kiss her nó giông giống đoạn này trong she will be loved
I don't mind spending every day
Out on your corner in the pouring rain
Look for the girl with the broken smile

Ask her if she wants to stay a while…

Đều là về những cô gái với “broken smile” ở trong những góc riêng của họ.
Sau này bài hát You are the reason ra đời em mới k nghe bài kia nữa mợ Vân Phương.:)
Sáng nay em nghe nhạc gì cũng thấy hay ghê

P.s: em cũng có ảnh lá phong up theo các cụ mợ ^^

Cậu này có sức hút mợ nhỉ! Em thấy khi cậu ấy cất tiếng hát là khiến mọi người phải im lặng lắng nghe từng lời cậu ấy hát. Cả 2 bài của cậu ấy em đều thích. Với you are the reason em lại chỉ thích bản mà cậu ấy hát một mình thôi, em ko thích bản song ca với nàng Leona Lewis

• Vodka
Reactions: Xu_

Aug3

Xe máy
Em thấy có ai nhắc tên em nhé 6997
Lâu rồi không về lại Phố mùa đông, em ngỡ là mùa đông đã qua rồi cơ ấy.
Lâu rồi, mà lần nào về lại cũng thấy như mình đánh rơi mất trái tim, sợ lắm, gửi lại nỗi niềm ở đây, biết đâu ngày nào cụ Kỵ sĩ với mợ Tư quay về.

6997

Xe container
Em thấy có ai nhắc tên em nhé 6997
Lâu rồi không về lại Phố mùa đông, em ngỡ là mùa đông đã qua rồi cơ ấy.
Lâu rồi, mà lần nào về lại cũng thấy như mình đánh rơi mất trái tim, sợ lắm, gửi lại nỗi niềm ở đây, biết đâu ngày nào cụ Kỵ sĩ với mợ Tư quay về.

Chắc hôm rồi Tám cũng bị ... hắt hơi, theo trend cúm A ở VN hả :D

cỏ và mây

Xe điện
Cậu này có sức hút mợ nhỉ! Em thấy khi cậu ấy cất tiếng hát là khiến mọi người phải im lặng lắng nghe từng lời cậu ấy hát. Cả 2 bài của cậu ấy em đều thích. Với you are the reason em lại chỉ thích bản mà cậu ấy hát một mình thôi, em ko thích bản song ca với nàng Leona Lewis
bản dancing on my own sau này bạn ấy ra single cũng k hay bằng bản livestage ở BGT mợ nhỉ. Âm nhạc phụ thuộc vào cảm xúc nhiều ghê. Mợ còn nhớ Bohemian Rhapsody - Queen k? K biết mợ nghe bản này chưa? Em đang nghe bài này cậu Maksim - 1 nhạc công Croatia em đc giới thiệu cho nghe khá lâu rồi nhưng giai đoạn gần đây thấy nghe hợp ạ.

Em nhớ những gì mợ nói với em ở thớt nhạc, về nhạc không lời, về sự chuyển biến trong cảm xúc. Em lại 1 lần nữa đang cảm nhận đc âm nhạc thấu hiểu em :). Em từng thấy mình được vỡ vụn bởi 1 bản nhạc mà k cần phải chống đỡ rồi lại thấy mình đc xoa dịu bởi những bản nhạc khác. Em đang trong giai đoạn chuyển hoá - haha - nhưng thật sự cảm thấy những gì mợ chia sẻ nó đang diễn ra với mình. Khác mợ 1 chút e chưa bao giờ hết thích những bài hát e từng thích cũng như chưa bao giờ hết thích những người mà e đã luôn yêu quý.
Bạn em bảo, âm nhạc phát ra năng lượng. Thật tốt nếu chúng ta đc chìm đắm trong những bản nhạc hay.
Em định post bản này trong còm mợ ở thớt nhạc mà sợ các chuyên gia khó tính chê e lôi 1 người chơi nhạc cổ điển style bình dân vào 1 góc rất hàn lâm. Kaka.
Nhắc đến nhạc e nhớ đến bài hát của Abba ^^

Thank you for the music..
Thanks for all the joy theyre bringing
Who can live without it, I ask in all honesty
What would life be?
Without a song or a dance what are we?
So I say thank you for the music
For giving it to me..

Chỉnh sửa cuối:

chip_m

Xe buýt

Cái lạnh ... vẫn mang đến những cảm xúc thật sự khác biệt. Xốn xang, hoài niệm và chờ đợi 1 điều gì đấy mới lạ... Cho dù em chưa bao giờ thật sự thích mùa đông

Layloi

Xe tăng
Cụ, mợ nhớ tuyết đi ngắm tuyết với cháu đi.

6997

Xe container
Trúc Bạch 1 chiều Thu (dù đã sang Đông)..

Thu rất thật thu, là khi chớm đông sang :D :D
....

Anh rất thật anh, là lúc anh biết ra đi nhẹ gọn!
Để bớt cho đời một chút gió lao xao
Và để cho em bớt một lời chào!

Bang lang

Xe điện
bản dancing on my own sau này bạn ấy ra single cũng k hay bằng bản livestage ở BGT mợ nhỉ. Âm nhạc phụ thuộc vào cảm xúc nhiều ghê. Mợ còn nhớ Bohemian Rhapsody - Queen k? K biết mợ nghe bản này chưa? Em đang nghe bài này cậu Maksim - 1 nhạc công Croatia em đc giới thiệu cho nghe khá lâu rồi nhưng giai đoạn gần đây thấy nghe hợp ạ.

Em nhớ những gì mợ nói với em ở thớt nhạc, về nhạc không lời, về sự chuyển biến trong cảm xúc. Em lại 1 lần nữa đang cảm nhận đc âm nhạc thấu hiểu em :). Em từng thấy mình được vỡ vụn bởi 1 bản nhạc mà k cần phải chống đỡ rồi lại thấy mình đc xoa dịu bởi những bản nhạc khác. Em đang trong giai đoạn chuyển hoá - haha - nhưng thật sự cảm thấy những gì mợ chia sẻ nó đang diễn ra với mình. Khác mợ 1 chút e chưa bao giờ hết thích những bài hát e từng thích cũng như chưa bao giờ hết thích những người mà e đã luôn yêu quý.
Bạn em bảo, âm nhạc phát ra năng lượng. Thật tốt nếu chúng ta đc chìm đắm trong những bản nhạc hay.
Em định post bản này trong còm mợ ở thớt nhạc mà sợ các chuyên gia khó tính chê e lôi 1 người chơi nhạc cổ điển style bình dân vào 1 góc rất hàn lâm. Kaka.
Nhắc đến nhạc e nhớ đến bài hát của Abba ^^

Thank you for the music..
Thanks for all the joy theyre bringing
Who can live without it, I ask in all honesty
What would life be?
Without a song or a dance what are we?
So I say thank you for the music
For giving it to me..
Mợ post đi, ngại j ai đâu. Post là việc của mình, cười là việc của người khác, có em to mồm, sẽ bảo vệ mợ:)
Với em thì Queen chưa bao h là bình dân cả, và đặc biệt là Bohemian Rhapsody. Thời bấy giờ mà một bài hát dài hơn 6 phút là rất hiếm, em nhớ là mãi mới tìm được nhà sản xuất cho thu âm vì quá dài. Lời bài hát cũng rất đỉnh đó mợ, rất sâu sắc, đại loại như lời thú tội của Freddie và mong được mọi người tha thứ. Trước em ko hiểu câu “ Mama, just killed a man” và về sau mò đọc thì hoá ra Mama là những người ông yêu quý và man chính là ông.
Bohemian Rhapsody không chỉ đơn thuần là một bài hát, mà nó còn là một kiệt tác vĩ đại bao gồm 4 thể loại Cappella, Ballad, Opera và Rock. Và Bohemian Rhapsody chính là “bản tráng ca của người nghệ sĩ”. Thêm thông tin ngoài lề, cái đoạn opera đấy em thấy bảo phải thu gần 1000 lần đấy, ko biết có đúng ko nhưng em tin vì kể cả trong liveshow thì đoạn đấy phải bật phần đã thu từ trước lên chứ ko live được. Thế mới thấy, tác phẩm đó ko bình dân tý nào đúng ko mợ? :)

Lá Mơ

Xe buýt
Vẫn ko hiểu tại sao một thớt có cái tên sến sến như này lại kéo dc hơn 40 trang.

YarisVerso

Xe tải
Thu rất thật thu, là khi chớm đông sang :D :D
....

Anh rất thật anh, là lúc anh biết ra đi nhẹ gọn!
Để bớt cho đời một chút gió lao xao
Và để cho em bớt một lời chào!
Cuối tuần rồi, lại góp phần đẩy thớt nổi lên phát! 😜

Đêm mùa đông anh đi tìm em
Qua những góc phố vừa quen vừa lạ
Vòm lá rì rầm êm ả
Ru con đường vào giấc ngủ vùi
Anh đi tìm lại những ngày vui
Và những nỗi buồn của một thời hình như xa lắm
Những bóng dáng nhạt nhòa, những tiếng lòng sâu thẳm
Ẩn hiện theo từng bước chân đi
Nhìn vào mắt nhau ta đã nói điều gì?
Lời yêu thương trao nhau ở đâu nhỉ?
Có phải bầu trời đêm ấy đen huyền bí
Khi anh lần đầu nếm vị ngọt môi em?

Anh đi tìm em khi Hà Nội vào đêm
Lại gặp một chiều thu nơi rừng núi
Anh đi tìm em lại gặp mình đang bối rối
Rung động của lần đầu tiên biết yêu
Anh đi tìm em để muốn được nói thật nhiều
Lúc gặp rồi chỉ biết ngồi yên lặng
Anh đi tìm em để muốn thấy những hạt nắng
Lấp lánh trong đôi mắt em
Anh đi tìm em, đi qua bóng đêm
Lại gặp mình khi mặt trời hé rạng
Hà Nội nhập nhoà tối và sáng
Anh chỉ gặp mình lúc đi tìm em.

cỏ và mây

Xe điện
Mợ post đi, ngại j ai đâu. Post là việc của mình, cười là việc của người khác, có em to mồm, sẽ bảo vệ mợ:)
Với em thì Queen chưa bao h là bình dân cả, và đặc biệt là Bohemian Rhapsody. Thời bấy giờ mà một bài hát dài hơn 6 phút là rất hiếm, em nhớ là mãi mới tìm được nhà sản xuất cho thu âm vì quá dài. Lời bài hát cũng rất đỉnh đó mợ, rất sâu sắc, đại loại như lời thú tội của Freddie và mong được mọi người tha thứ. Trước em ko hiểu câu “ Mama, just killed a man” và về sau mò đọc thì hoá ra Mama là những người ông yêu quý và man chính là ông.
Bohemian Rhapsody không chỉ đơn thuần là một bài hát, mà nó còn là một kiệt tác vĩ đại bao gồm 4 thể loại Cappella, Ballad, Opera và Rock. Và Bohemian Rhapsody chính là “bản tráng ca của người nghệ sĩ”. Thêm thông tin ngoài lề, cái đoạn opera đấy em thấy bảo phải thu gần 1000 lần đấy, ko biết có đúng ko nhưng em tin vì kể cả trong liveshow thì đoạn đấy phải bật phần đã thu từ trước lên chứ ko live được. Thế mới thấy, tác phẩm đó ko bình dân tý nào đúng ko mợ? :)
Hi mợ ^^
Em đùa chút chút thui. Hum đó em nói lan man nên ngại post thớt kia, mà nói thật em cũng sợ cụ Asura với cụ Nguyenanhphan lắm (k dám tag 2 ông này luôn 🥶). Ở thớt này cũng có nhiều cụ mợ yêu nhạc và các bác ấy cũng ưu ái em giống như mợ nên em thoải mái bốc phét với lượng kiến thức ít ỏi của mình mà k sợ bị bóc phốt ạ. Hihi.
Đoạn trên chắc em nói k rõ nên mợ hỉu nhầm ý em 1 chút. Ý em là cụ Maksim đẹp trai kia là người đưa nhạc cổ điển đến gần hơn với những đứa tai đồng nhôm sắt vụn như em, hihi, nên em nghĩ a ấy có thể đc đánh giá chơi nhạc theo style bình dân ạ. Bản thân em k có khái niệm nhạc sang nhạc sến mợ ạ . Em biết ơn âm nhạc, âm nhạc với em như 1 người bạn và tất nhiên em dễ dãi với âm nhạc trong 1 khuôn khổ nhất định ạ :P.
Còn Queen là huyền thoại rồi, em còn nhớ ở đâu đó họ comment: people conquer the world by sword and gun but Queen by the music :). Và cả thế giới đã công nhận Bohemian Rhapsody là bài hát huyền thoại, lời bài hát cũng đc mổ xẻ phân tích rất nhiều rồi mợ nhỉ. Hồi xưa em đi xem bộ film này họ có nói đến đoạn thu âm “galileo galileo, figaro” Roger phải hát đi hát lại đến cả trăm lần gì đó :). Mỗi đoạn trong bài hát lại thu ở 1 phòng thu khác nhau :D
À, bộ film cũng có đoạn nói đến Love of my life - bài hát Freddie tặng cho Mary nữa đó mợ. Hình như em với mợ có trao đổi qua đoạn tình yêu của đôi này rồi, em lười check lại còm của em quá, haha. Nhưng đại loại sau tour diễn dài ngày về, Freddie có mở đoạn băng cả sân vận động hát bài này và bảo với Mary rằng mọi người hát bài đó cho cô ấy. Sau đó a ấy thú nhận mình có xu hướng…….. tuy nhiên với sự nhạy cảm của mình Mary lại khẳng định a ấy gay :). Mary hỏi anh ấy: “what do you want from me?” Và a ấy nói rằng a ấy muốn cô ấy ở bên cạnh vì “we believe in each other” - anh ấy chỉ tin mỗi cô ấy thôi… Em nhớ lần đó em cho rằng với Fred, Mary như là người thân nhưng giờ em lại nghĩ anh ấy hiểu rằng k có gì đẹp đẽ hơn tình yêu đơn thuần của Mary giành cho anh ấy. Cô ấy đồng hành cùng anh ấy qua mọi khó khăn rồi chia tay k một chút oán hờn...
À, hình như em cũng có kể với mợ, bài hát em thích nhất của Queen lại là we are the champion rùi mợ nhỉ. Hihi. Chỉ vì 1 câu hát thui ☺

We’ll keep on fighting til the end ^^

Cụ tt0812us ơi hum nay em nghe tạm nhạc ở đây nhé :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

6997

Xe container
Hôm nay bàn tay nhỏ của em đã tiếp tục đi vào con đường nghiện ngập :D

3 chai mới hôm nay, 2 chai của cô bạn em gửi tặng, 1 chai thì "bóc lột" được của "nóc nhà".

Còn đâu 2 chai nữa đợt trước chị hắn mua cho, hắn cất đâu em không biết :D

cỏ và mây

Xe điện

3 chai mới hôm nay, 2 chai của cô bạn em gửi tặng, 1 chai thì "bóc lột" được của "nóc nhà".

Chai nắp trắng chắc là star magnolia ạ? Hihi. Em gái em cũng có chai Eo sà ạ - rất hợp không khí mùa đông ạ :P

cỏ và mây

Xe điện
Em lại mượn một câu trong She will be loved của các anh già tối nay sẽ hát ở Phú Quốc..

He was always there to help her
She always belonged to someone else

Tối qua xem Adam mê quá, em định post tặng mợ 1 bài solo của a ấy mà k chống mắt lên đc.
Sáng nay dậy muộn, em làm biếng mợ nghe với em bài này nha.

When I believed in forever, and everything would stay the same
Now my heart feel like December when somebody say your name
'Cause I can't reach out to call you, but I know I will one day
Everybody hurts sometimes
Everybody hurts someday
But everything gon' be alright

Bài hát k chỉ để nhớ về những người “passed away” mà còn những người sẽ k còn chung 1 con đường nữa :). Sáng CN nằm nghe giọng hát của Adam, những loạt cảnh “flashback” lướt qua trong tâm trí - cảm giác thật hoài niệm :)

Binhyennoiay

Xe điện

Em cũng có chai trắng như kia kìa

6997

Xe container
Chai nắp trắng chắc là star magnolia ạ? Hihi. Em gái em cũng có chai Eo sà ạ - rất hợp không khí mùa đông ạ :P

Em cũng có chai trắng như kia kìa
Chai trắng chính xác là Jo Star Magnolia đó ạ! Mùi thơm nhẹ của chanh & hoa ngòn ngọt, nhẹ nhàng.

Còn 2 chai kia là nước bông cho trẻ con, Elsa thì mùi chính là hoa hồng ngọt đậm đà, át cả các mùi khác. Còn chai Itxi thì thoảng nhẹ nhẹ hương hoa quả, trái cây của mùa hè :)