[Funland] Chuyện của mùa đông, chuyện về những ngón tay đan..

6997

Xe container
Tối qua đang xem em cũng chợt nghĩ đến một người bạn. Ngày xưa bạn bảo em gửi nhạc, tất nhiên list nhạc của em luôn có một vài bài của M5. Bạn cũng chịu khó nghe, gửi cả ảnh chứng minh mình đang nghe 😂
Sở thích của bạn và em khác nhau nhiều, tính cách cũng vậy. Bạn rất hiền, em thì ghê gớm. Bạn giỏi lái xe trải nghiệm các cung đường. Em lại chỉ thích những đường bay.

1000 năm nữa N chụp ảnh cũng xấu thế này thôi ấy..

Tầm này 3 năm trước - 2 năm trước - 1 năm trước nhà cháu cũng đang lang thang trên cao nguyên đá, để đi tìm mùa hoa bỏ lại, với cả cua lại M.

Còn tam giác mạch thì ở HN cũng có, lần đầu gặp thì thấy cũng háo hức - sau rồi cũng như ăn cơm, uống nước. Chỉ có cái không khí ở đó thì thật là khác, mỗi lần gặp một khác :D

cỏ và mây

Xe điện
Tối qua đang xem em cũng chợt nghĩ đến một người bạn. Ngày xưa bạn bảo em gửi nhạc, tất nhiên list nhạc của em luôn có một vài bài của M5. Bạn cũng chịu khó nghe, gửi cả ảnh chứng minh mình đang nghe 😂
Sở thích của bạn và em khác nhau nhiều, tính cách cũng vậy. Bạn rất hiền, em thì ghê gớm. Bạn giỏi lái xe trải nghiệm các cung đường. Em lại chỉ thích những đường bay.

1000 năm nữa N chụp ảnh cũng xấu thế này thôi ấy..

Em có quen người bạn dịu hiền của mợ k 😅
Đùa chút thôi. Cứ mỗi lần đọc còm của mợ, ngoài việc cảm thấy mợ thật gần gũi thì những câu chuyện của mợ cũng thật thân quen với em :)
Sáng nay nghe M5 xong em nghĩ về rất nhiều người, đôi khi em thấy mình may mắn, những người bước vào cuộc sống của em k nhiều và vì k nhiều nên em thường nhớ rất lâu.
Em có vài người bạn giống bạn mợ, người thì đã từng trải nghiệm nhiều cung đường và đã dừng lại, người vẫn rong ruổi.. Bạn mợ chụp ảnh đẹp mà. Thật ra với em những bức ảnh thật sự đẹp hơn là bởi những câu chuyện mà nó mang lại nữa. Do vậy mà trc đây khi lê la đi chụp ảnh mỗi ngày vác cả cái túi to hơn người, chụp cả nghìn cái thì về nhà xem lại em vẫn luôn luôn thấy không cảm xúc. Còn bạn em chụp ảnh out net tùm lum, tối mù, k có 1 cái chuẩn mực gì có thể định nghĩa đc cái style chụp ảnh đó thì em xem vẫn cảm nhận đc câu chuyện vui, buồn.. Có thể e luôn cảm giác sai, có thể bạn sẽ k nắm bắt đc những cảm nhận đó của em nhưng sao cũng đc :)
Với cả em luôn ngưỡng mộ kinh nghiệm sống, hiểu biết xã hội của bạn nên nhiều khi em thấy ảnh xấu em cũng không .. thèm chê :P. Nói vậy thôi, bạn bảo mỗi người 1 năng khiếu mà e thì chẳng có tài năng gì thế nên e lại càng k dám chê nữa. Mà thật ra e thích nên em chưa bg thấy xấu ạ :D
Hum nay nghe bài này rùi ngủ nhé ^^

Thêm chiếc ảnh minh hoạ vu vơ chống trôi bài ạ ^^

Chỉnh sửa cuối:

Maygio

Xe hơi
Chuyện về những cái ôm nhau thật chặt…

Sáng ngủ dậy gió lạnh lùa qua khung cửa, ngó ra sân thấy trời lất phất mưa. Có vẻ như mùa đông đã về thật rồi…
Bước vào nhà, pha 1 ấm trà, mở bài hát vẫn nghe mỗi mùa đông. Năm nay đông đến muộn nên có vẻ đc mong chờ. Dù chưa bao giờ quá yêu thích mùa đông nhưng cái không khí giao mùa sáng nay khiến lòng xốn xang quá.

Tạm biệt mùa hè rớt, tạm biệt mùa thu trắng, đón chào mùa đông sang. Chúng ta còn cái hẹn gặp nhau vào 1 ngày gió mùa, cùng mặc jeans đi boots cao cổ trông thật ngầu, cùng ngồi bên nhau ở 1 góc phố nào đó, nhìn dòng người qua đường hối hả… Em sẽ quàng thêm chiếc khăn thật ấm, co ro ôm ly cafe, luyên thuyên đủ thứ chuyện ngốc xít hoặc ngồi mơ màng nghe về những mùa đông cũ...

Mùa đông của em có chú mèo ngồi bên cửa sổ, có cây bàng góc phố, có mặt hồ phủ mờ sương, có mưa phùn gió bấc, có tách cà phê trứng ngọt ngào, và cả những kỉ niệm đã cất sâu …

Bài hát sáng nay…

Còn mùa đông của mọi người ntn? ^^
lạnh quá đây ... nhớ mùa đông HN quá . Dường như ai đi ngang cửa gió mùa đông bắc se lòng, chút lá thu vàng đã rụng, chiều nay cũng bỏ ta đi...

Binhyennoiay

Xe điện
Hum nay em thấy cái này vừa định nhắn chị xong ☺☺.
Mùa đông ở Huế thế nào rùi chị ui?

Chai eo sà của em cũng của trẻ con đó ạ. Em gái em nó xịt từ sáng đến lúc đi ngủ :P. Chai Itxi đẹp quá :).
chị Binhyennoiay dùng Jo Malone là cùng gu với cụ 6997 rùi ạ. Hihi
Mưa lạnh nên ko đi lang thang đc nên cũng khá là buồn em ạ

cỏ và mây

Xe điện
Bạn của mợ có đọc được những dòng này ko nhỉ ^^
Em chỉ giỏi chặt chém bạn bè, vì biết mình được bao dung nên cứ ra vẻ chê bạn thế thôi ạ 😂
Sorry bạn nhá :">

Nhắc đến những cung đường, em thật sự ngưỡng mộ những ai có thể quay lại Hà Giang nhiều lần. Mà nghe nói ngày xưa đường xấu hơn bây giờ nhiều ấy :((
Cũng nhân tiện bác 6997 đi tìm mùa hoa bỏ lại, em nhớ đến Mùa hoa đẹp nhất..

Sau này gặp nhau anh muốn biết
Mùa hoa đẹp nhất em có nhớ gì

Nếu gặp lại nhau em vẫn ôm anh
Hay em sẽ né tránh anh
Chỉ dám buông đôi câu chào: dạo này anh sao..?

Bạn em chắc k đọc đc mợ ạ. Em đã đủ ngoknghek trong mắt các bạn em rồi, nếu bạn mà đọc đc nữa thì…

P.s: mợ vẽ đẹp quá, hình chụp cũng xinh nữa ❤

Chỉnh sửa cuối:

cỏ và mây

Xe điện

Xu_

Xe máy
lạnh quá đây ... nhớ mùa đông HN quá . Dường như ai đi ngang cửa gió mùa đông bắc se lòng, chút lá thu vàng đã rụng, chiều nay cũng bỏ ta đi...

Mùa đông authentic đã chính thức xuất hiện ở HN rồi ạ. Em vẫn còn run lẩy bẩy từ sáng tới giờ :)
Ảnh của cụ làm em nhớ đến những ngôi làng Bắc Âu vào mùa đông, đẹp như trong cổ tích. Cả những cảnh quay trong bài hát Kiss while your lips are still red nữa ạ :)

Sweet little words made for silence not talk..
First day of love never comes back..

Kiss while your lips are still red

While he's still silent..

A pied

Xe hơi
Có cụ bảo sao thớt này sến thế, em thì thấy chưa sến lắm nên em góp thêm tí cho đủ độ sến ;;)

Nhớ em nhiều mà sao không thể nói
Nói cho nhiều thì cũng vậy mà thôi
Nhớ em nhiều trong từng phút đơn côi
Ngồi một mình bên ly cà phê đắng

Nhớ em nhiều trong những trưa ngập nắng
Và nhớ em trong những buổi mát trời
Lại nhớ em trong những tối mưa rơi
Những đêm vắng một mình cùng bóng tối

Hình bóng em cứ xa xôi vời vợi
Làm đầy thêm nỗi nhớ những ngày xa
Tóc mây nào bay trong gió thướt tha
Làm nỗi nhớ cứ quấn quàng, day dứt

Em chợt đến cho lòng ai thổn thức
Rồi lại xa cho nỗi nhớ dài thêm
Những cuộc chia ly lặng lẽ, êm đềm
Chẳng sân ga vẫn bồi hồi đưa tiễn

Một phút gặp để rồi xa ngàn tiếng
Một phút gần rồi vạn phút chia xa
Những niềm thương chưa kịp để phai nhòa
Thì nỗi nhớ lại đong đầy thêm mãi.

cỏ và mây

Xe điện
Cuối tuần rồi, lại góp phần đẩy thớt nổi lên phát! 😜

Đêm mùa đông anh đi tìm em
Qua những góc phố vừa quen vừa lạ
Vòm lá rì rầm êm ả
Ru con đường vào giấc ngủ vùi
Anh đi tìm lại những ngày vui
Và những nỗi buồn của một thời hình như xa lắm
Những bóng dáng nhạt nhòa, những tiếng lòng sâu thẳm
Ẩn hiện theo từng bước chân đi
Nhìn vào mắt nhau ta đã nói điều gì?
Lời yêu thương trao nhau ở đâu nhỉ?
Có phải bầu trời đêm ấy đen huyền bí
Khi anh lần đầu nếm vị ngọt môi em?

Anh đi tìm em khi Hà Nội vào đêm
Lại gặp một chiều thu nơi rừng núi
Anh đi tìm em lại gặp mình đang bối rối
Rung động của lần đầu tiên biết yêu
Anh đi tìm em để muốn được nói thật nhiều
Lúc gặp rồi chỉ biết ngồi yên lặng
Anh đi tìm em để muốn thấy những hạt nắng
Lấp lánh trong đôi mắt em
Anh đi tìm em, đi qua bóng đêm
Lại gặp mình khi mặt trời hé rạng
Hà Nội nhập nhoà tối và sáng
Anh chỉ gặp mình lúc đi tìm em.
Có cụ bảo sao thớt này sến thế, em thì thấy chưa sến lắm nên em góp thêm tí cho đủ độ sến ;;)

Nhớ em nhiều mà sao không thể nói
Nói cho nhiều thì cũng vậy mà thôi
Nhớ em nhiều trong từng phút đơn côi
Ngồi một mình bên ly cà phê đắng

Nhớ em nhiều trong những trưa ngập nắng
Và nhớ em trong những buổi mát trời
Lại nhớ em trong những tối mưa rơi
Những đêm vắng một mình cùng bóng tối

Hình bóng em cứ xa xôi vời vợi
Làm đầy thêm nỗi nhớ những ngày xa
Tóc mây nào bay trong gió thướt tha
Làm nỗi nhớ cứ quấn quàng, day dứt

Em chợt đến cho lòng ai thổn thức
Rồi lại xa cho nỗi nhớ dài thêm
Những cuộc chia ly lặng lẽ, êm đềm
Chẳng sân ga vẫn bồi hồi đưa tiễn

Một phút gặp để rồi xa ngàn tiếng
Một phút gần rồi vạn phút chia xa
Những niềm thương chưa kịp để phai nhòa
Thì nỗi nhớ lại đong đầy thêm mãi.

Cho em góp thêm một chút sến nữa nhé ;;)
Lời bài hát cũng đẹp như thơ của anh nhà thơ (giỏi hack nick) ở cuối xóm em vậy ^^

Người bỗng đến bên em vào một hôm nắng xanh ngời
Và rồi tay nắm tay như từng quen muôn kiếp trước
Người nói, nói với em bao lời êm ái trên đời
Và rồi như giấc mơ em ngủ quên..

Một mai người đối diện người
Mối tình sâu nặng rồi nguôi bão bùng
Chỉ còn thanh thản bao dung
Vài giây tha thiết cho ngần ấy năm.

- Nguyễn Thiên Ngân-

p.s: hôm nay em không nói xàm nữa, cũng không sến nữa :((
Lạnh quá, mùa đông khắc nghiệt quá…
Em ghéc mấy đứa đan tay quá :((
À, thơ của anh nhà thơ A pied hay quá. Em đang bình thường đọc xong pùn luôn 😭😭

Chỉnh sửa cuối:

Maygio

Xe hơi
Mùa đông authentic đã chính thức xuất hiện ở HN rồi ạ. Em vẫn còn run lẩy bẩy từ sáng tới giờ :)
Ảnh của cụ làm em nhớ đến những ngôi làng Bắc Âu vào mùa đông, đẹp như trong cổ tích. Cả những cảnh quay trong bài hát Kiss while your lips are still red nữa ạ :)

Sweet little words made for silence not talk..
First day of love never comes back..

Kiss while your lips are still red

While he's still silent..

vâng- e đang ở Châu Âu đây ạ.. lạnh bên này ko lãng mạn như lạnh HN. bên này mùa hè thì đẹp chứ mùa đông thì chỉ một màu trắng xóa

Nghen loc

Xe tăng
Hôm nay gặp một bạn trẻ nhà ở Cần Thơ, hỏi bạn ấy tại sao ra Hà Nội làm việc, bạn ấy bảo, vì Hà Nội có 4 mùa, nhất là cái rét của mùa đông, e yêu quá rồi nên ko về nam được nữa. Ấm thật.

cỏ và mây

Xe điện
Ngày nào em cũng cười tương đối nhiều, vậy mà vào topic thì viết như đang tuki, nên người ngoài thấy sến và hâm cũng đúng thôi. Cơ mà em không quan tâm thiên hạ nghĩ gì đâu 😂
In đậm - tô hồng: read between the lines..

Hôm nay đã là 20/12, chẳng còn bao nhiêu ngày nữa là bước sang năm mới. Em thì đã nghe Auld lang syne từ đầu tháng. Dù có áp lực thế nào, em vẫn muốn cảm xúc những ngày cuối năm sẽ thật nhẹ nhàng.
Những năm kinh tế ổn định, Noel ở SG luôn đặc biệt lung linh. Cũng một phần vì thế mà từ nhỏ em đã rất thích Noel, háo hức mong chờ, dù em không theo đạo.
(Nhưng lại suốt ngày: Lạy Chúa, con còn lứa tuổi học sinh..)

Em đang nghĩ chắc là em phải đi tìm lại chính mình ngày trước thôi. Dạo này giả vờ ngốc xong thấy mình sắp ngốc thật luôn rồi >"<

E cũng thích giáng sinh, e thích màu mè… chắc tại e ngoknghek. E cố gắng để thông thái hơn rồi nhưng năng lực có vậy thui..
Em vừa tỉnh dậy, nghe bài hát của mợ thấy pùn :(. Mợ bắt đầu ngày mới với bài hát này cùng em cho vui nha.

Đôi khi thực tế k ngọt ngào như e mơ nhưng em mong cuộc đời sẽ luôn dịu dàng với người thân, người em thương, với những người em yêu quý ❤
Năm nay em bận quá chưa trang trí gì, cũng chưa kịp cảm nhận không khí giáng sinh ngoài kia ntn.. Chắc đẹp và lung linh lắm r…
Trong đầu e cứ lẩm nhẩm mấy câu này rồi

Feliz Navidad
Feliz Navidad
Feliz Navidad
Prospero año y felicidad

Bánh gấu

Xe hơi
Hôm nay gặp một bạn trẻ nhà ở Cần Thơ, hỏi bạn ấy tại sao ra Hà Nội làm việc, bạn ấy bảo, vì Hà Nội có 4 mùa, nhất là cái rét của mùa đông, e yêu quá rồi nên ko về nam được nữa. Ấm thật.
Ảnh của cụ đẹp quá. Topic này cũng có 1 mợ rất dễ thương người Sài Gòn sống ở Hà Nội yêu người Hà Nội và yêu mùa đông đó cụ :D. Em thì vẫn thấy lạnh lắm. Mấy mợ trong thớt này bảo nhau cầu mai rét 7-8 độ mấy mợ ấy ở nhà đắp chăn bông ngủ nướng cơ ạ 🥶

toyennha

Xe lăn
Em nghe nói dưới 8⁰ trẻ em được nghĩ hả? Mai mà được nghĩ các cụ mợ ở nhà trông trẻ nhớ chuyển hỏa tốc hơi lạnh vào Đây cho em lúc 10am đến 8pm nha. Nóng quá rồi em ở Hồ Chí Minh. Bất kỳ nơi nào em cũng bắt grab đến nhận em thank you very nhiều nhiều