[Funland] Chuyện buồn vì chung cư tăng giá

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang phương án mua đằng Hoài Đức ạ , em làm Cầu Giấy đằng đó có vẻ ổn hơn ạ
Làm cầu giấy cụ mua căn 55m ở trần đăng ninh, 1ty7 full nội thất, đăng nào cũng vay mạnh dạn lên cụ

BMZ_Z4

Xe điện
Em chia sẻ với cụ.
Giờ cụ phải bình tĩnh đừng vội, vội vã thì chỉ thiệt thôi.
Thứ 2 là không phải stress, không mua thì tiền vẫn trong tay cụ, nợ thì chưa phải ký. Cũng không nên kêu than ỉ ôi chỉ thêm stress mà chính cụ là người nhận lấy chứ không ai san sẻ với cụ trừ người thân của cụ đâu.
Nếu lúc này thấy khó thì nhờ người khác ra mặt hộ, hoặc cứ coi mua nhà là cái thú vui đi, cả đời cũng chỉ có một vài lần nếu cụ không phải là dân chuyên. Mua được thì tốt, người ta bán được giá cao thì cũng không còn là việc của mình nữa. Cụ không bình tĩnh lúc mua thì vội rồi mua xong lại tiếc.
Vững tâm lên cụ ơi, 800tr là một khoản tiền lớn đó kể cả là với chủ hay cò.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Đồng cảm với bác ạ. nhà e có hơn 1 tỷ cũng tính vay thêm mà giờ tìm mua loanh quanh hoàng mai, thanh xuân mà thấy giá cao ngất. mua cho gần chỗ vợ e làm chứ e đi xa mấy cũng được. nhà có con nhỏ sắp đi học,ở nhà thuê mãi cũng k được. tính giờ mua nhưng nhìn đâu cũng thấy đắt, chỗ rẻ thì chủ đầu tư lởm khởm k cấp đc sổ. vk e thì bảo ở trọ cũng được, dành tiền cho con ăn học, chăm sóc bản thân. nghĩ cảnh vay tiền rồi lai lưng trả nợ đời sống gia đình lao đao cũng khổ. e thì muốn mua để còn có cái chui ra chui vào r còn phấn đấu. đêm nằm suy nghĩ mà thấy buồn quá các bác ạ. ai cho e động lực đi. :(
Thông cảm với cụ. Nếu cụ ko có khả năng đầu tư gì khác thì nên vay mà mua nhà sớm đi. Nếu đã có 1 tỷ thì vay thêm 1 tỷ, trả 20- 30 năm cho nhẹ tiền hàng tháng. Do kinh tế VNam đang vào giai đoạn phát triển nhanh nên bđs sẽ chỉ tăng thôi và sẽ tăng hơn lãi suất tiết kiệm nên nếu ko vay thì ko bao giờ mua được. Cụ đừng sợ khoản vay 20-30 năm. Nghe thì ghê nhưng do kinh tế phát triển nhanh nên kiểu gì lương của cụ cũng sẽ tăng, trong khi tiền trả ngân hàng chỉ có giảm theo thời gian. Kiểu gì cũng trả nợ được trước hạn.

- 1-1.2 tỷ may ra còn ở mạn xala và dưới thanh hà của bác thản thôi cụ ah, chứ kg có đâu mà nhiều
- Do chung cư còn có độ trễ luôn tăng chậm và giảm chậm từ từ hơn so với đất. 2 năm nay đất tăng nhảy vọt gấp đôi,gấp 3 và khả năng còn tăng tiếp rất cao, chung cư mới chỉ dậm dịch tăng 30%-40% nên còn quán tính tăng tiếp rất nhiều
- Dự án chung cư mới hà nội đang rất ít, dự án nhà giá rẻ thì càng hiếm và hầu như kg có trong vòng 2-3 năm tới. Mà với các dự án mới thì giá đất + vật liệu+ nhân công đều tăng mạnh nên kg có đâu mà giá giảm được.
- Nên mua chung cư cũ là hợp lý nhất vì giá vốn giá vật liệu xây dựng, đất nhân công theo giá ngày xưa nên vẫn còn giá hợp lý mà mua,
- Nên mua càng sớm, chứ thuê e rằng với lãi suất 800tr tiền gửi ngân hàng - tiền thuê nhà hàng tháng, sẽ kg bù đc giá tăng trong thời gian tới đâu.
- cụ cứ nhìn khu ecopark mấy tòa chung cư đầu ngày xưa như rừng cọ, westbay ..có giá 16-20tr mà bây giờ toàn 50-60tr chất lượng nhà kg hơn là bao, là đủ biết giá chung cư mới sẽ như nào rồi
rừng cọ với westbay nào giá 50tr/m thế cụ
căn 67m bên wb giá 1.9-2 tỷ

kimanh281beo

Xe hơi
Cụ xem có người thân trong gia đình hay bạn bè gì vay mỗi người 50, 100 triệu lấy lãi như tiết kiệm ý. Nhà em trước từng vay vàng của người thân mua nhà. Rồi cũng hết. Hết nợ xong lại vay ạ :)

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em giờ cứ để ra Tết thôi vì chuẩn bị 2 vợ chồng về quê ăn Tết rồi a ^^ ra năm thì sẽ rảnh thời gian và nghiêm túc tìm hiểu thêm những chỗ khác bác ạ
Chọn vậy là đúng rồi.
Lỡ trễ rồi thì cứ từ tư. Qua tết cho thoải mái, tinh thần minh mẫn, dọ giá lần cuối.
Gặp căn nào ưng ý thì cọc tiền liền, cọc to chút để k bị hủy cọc.

TsarPutin

Xe tăng
Em có đứa em cũng mua nhà gặp hoàn cảnh như cụ, cuối cùng nó bình tĩnh lại nhờ 1 sàn bds nó quen đứng ra nhận cọc và mua lại chính căn đó với giá hợp lý;
Chúc cụ sớm hoàn thành được việc này

longloan

Xe tăng
E cũng buồn.dang định mua thêm căn bển parkhill .trần từ đang từ 4.6tỏi lẻn vù 5.2 tỏi

Camtu234

Xe hơi
Em có đứa em cũng mua nhà gặp hoàn cảnh như cụ, cuối cùng nó bình tĩnh lại nhờ 1 sàn bds nó quen đứng ra nhận cọc và mua lại chính căn đó với giá hợp lý;
Chúc cụ sớm hoàn thành được việc này
Em cảm ơn cụ ạ

Lucas_lee

Xe tăng
Giá chung cư bây giờ ăn theo sóng ác lắm ạ.
Khu KVKL nhà em, e mua cách đây 1 năm giá 22 mà giờ 28 tr/m2.
Sợ thật sự.

Lucas_lee

Xe tăng

scorpio_9x

Xe hơi
Của Vinaconex cụ ạ. Sổ đầy đủ.
Chứ bên ông Thản thì chán.
vâng. e cũng nghía chỗ này mà thấy giá chát quá nên bỏ qua. giờ BĐS tăng cao quá k biết có nổ k. dân mình cứ thấy tăng là mua vào vì sợ nó tăng nữa nên cũng cố vay mà mua. nên nó lại càng tăng. tiền đổ vào BĐS hết ah các bác, k sản sinh giá trị phát triển thì lại đẩy nhanh lạm phát, tiền mất giá r nhà lại tăng nữa :(( đau cả đầu. chắc e k đủ sức mua nhà mất

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Kinh thật giá nhà nhảy mua như tăng gô làm người mua tăng xông, chẳng biết thế nào nhiều căn em để ý đăng đến 2 năm chẳng thấy trôi. Xác định thích khu nào nên cầm tiền theo được thì cọc luôn cụ ạ.

Camtu234

Xe hơi
Kinh thật giá nhà nhảy mua như tăng gô làm người mua tăng xông, chẳng biết thế nào nhiều căn em để ý đăng đến 2 năm chẳng thấy trôi. Xác định thích khu nào nên cầm tiền theo được thì cọc luôn cụ ạ.
Ban đầu em đi mua giá bình quân khu đó căn 62m k có đồ là 1280 căn có đồ là 1350 bao sang tên, sau đó cò họ nhảy vào , họ mua lướt bán lướt , mua căn k đồ xong sơn lại đặt bộ bàn ghế với cái giường vào và rao 1450. Dân ở đó thấy vậy thì đông loạt tăng theo . Có mấy ngày mà căn 1600 lên 1850 ^^. Chính bộ phận cò mồi đang làm cho giá nhà bị đẩy lên cao hơn cả các khu khác, nếu 1850 em đi thẳng xuống dưới mua của bác An Land hoặc FLC Đại Mỗ chứ việc gì phải đi qua cái bùng binh và nghĩa trang làm gì =(((

crack_heart

Đi bộ
em ké với ạ, e cũng đang tìm 1 căn cũ hạng trung, tầm 2 tỉ đổ lại, loanh quanh Mỹ Đình, các cụ biết nhiều cho xin tư vấn với ạ
e ngắm mấy tòa sudico Sông Đà, KĐT Mỹ Đình 1-2 được không mấy cụ

Precious XIV

Xe hơi
Em đang bán các dự án nhà ở xã hội và nhà ở giá rẻ tại khu vực phía Tây như THT New City, FLC Garden City, Xphomes Star, Thăng Long Capital...
Nếu các cụ có nhu cầu inbox em ạ.

không sợ gì

Xe tải
chứng khoán, coin đang giảm đấy các cụ ơi, mua bds làm gì, thời đại 4.0 rồi ai giữ vàng giữ đất nữa: sao ko đầu tư bắt đáy cổ phiếu , tiền ảo để ăn lãi nhanh hơn bds nhiều lần