[Funland] Chuyện buồn trong gia đình

TUCSON9389

Xe điện
Anh em kiến giả nhất phận, kệ thôi Cụ ạ.
còn bố mẹ chung thì ae còn nhiều liên quan, bố mẹ mất rồi thì em cũng ....kệ, em xác định là vui thì em sẽ hay về, ko vui vẻ thì em chả về nữa. giỗ bố mẹ thì tự làm tự thắp hương, có sao đâu
kể cái chuyện ac cãi nhau to cách đây 10 tháng nó mới hài làm sao. khách của e về chơi thăm ôb, chúng nó tiện đường đi thì rẽ vào chơi thôi và chứ chúng nó cũng ko có báo e trước. khách vào thì a ko có nhà (đang uống rượu ngay cạnh bên anh họ), chỉ có chị dâu tiếp thôi, thế là anh về câu nọ xọ câu kia thành ra cãi nhau to, chán mớ đời, cãi nhau chán thì e và chị gái nhà e còn bị lôi vào cuộc. to tát quá cơ

Yeuaibaygio

Xe container
còn bố mẹ chung thì ae còn nhiều liên quan, bố mẹ mất rồi thì em cũng ....kệ, em xác định là vui thì em sẽ hay về, ko vui vẻ thì em chả về nữa. giỗ bố mẹ thì tự làm tự thắp hương, có sao đâu
kể cái chuyện ac cãi nhau to cách đây 10 tháng nó mới hài làm sao. khách của e về chơi thăm ôb, chúng nó tiện đường đi thì rẽ vào chơi thôi và chứ chúng nó cũng ko có báo e trước. khách vào thì a ko có nhà (đang uống rượu ngay cạnh bên anh họ), chỉ có chị dâu tiếp thôi, thế là anh về câu nọ xọ câu kia thành ra cãi nhau to, chán mớ đời, cãi nhau chán thì e và chị gái nhà e còn bị lôi vào cuộc. to tát quá cơ
Cũng phải đợi khách về rồi mới cãi nhau chứ ạ :(

kduc

Xe Cứu Trợ
Nói có thể nhiều người ko đồng tình, đặc biệt là các bạn ít vốn sống và hay nói đạo đức nhưng tôi mong muốn những người như người góp con tt tạo ra cụ Xe sẽ ốm liệt giường và cấm khẩu nhưng vẫn minh mẫn độ ba năm rồi mới die.
Ah. Cụ Xe bỏ 5 củ ra thử ADN xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Nói có thể nhiều người ko đồng tình, đặc biệt là các bạn ít vốn sống và hay nói đạo đức nhưng tôi mong muốn những người như người góp con tt tạo ra cụ Xe sẽ ốm liệt giường và cấm khẩu nhưng vẫn minh mẫn độ ba năm rồi mới die.
Thế lại khổ người chăm cụ ạ

HẤP NẶNG

Xe tải
Đọc chuyện của các cụ xong mà em tức cả ngực không thở nổi. Kinh dị như đọc truyện ma. Đúng là trên đời nhiều loại không xứng đáng làm cha mẹ. Không yêu thương con cái thì đẻ chúng nó ra làm gì nhỉ

vietpq75hanes

Xe container
Em thuộc dạng nghịch ngợm, hiếu động nhưng ngoan, nghe lời bố mẹ. Thời đi học cũng thuộc dạng có số má, có giải huyện, giải tỉnh. Học ĐH thì thi đỗ vào trường top đầu. Ra trường đi làm thì đầu tiên làm nhà nước, công việc nhiều người mơ ước, sau e bỏ ra ngoài làm thuê cho tư bản, cũng là quản lý cấp cao. Điều kiện kinh tế giờ em cũng ổn. Thế mà em còn bị đánh cho lên bờ xuống ruộng, đi học ĐH vẫn bị ăn đòn là bình thường. Không hiểu nếu mình mà học dốt, bố láo nữa thì còn bị đối xử đến mức nào?
Học dốt, bố láo, bỏ nhà đi bụi thì lại ko bị đánh, có ở nhà đâu mà đánh.

kduc

Xe Cứu Trợ

Nắng nhạt

Xe điện
Ah. Cụ Xe bỏ 5 củ ra thử ADN xem sao.
Thực tế những người như vậy thường sống khỏe, sống dai, bắt con cháu phục vụ tận tình cụ ạ. Con cháu bị đàn áp từ nhỏ nên nỗi sợ ngấm vào máu nói gì cũng phải làm theo. Sướng đến tận lúc chết

HC26A_ĐHLHN

Xe hơi
bố mẹ thì luôn chờ con ở cổng trường, nhưng k có đứa con nào chờ bố mẹ ở cổng nhà dưỡng lão! nghĩ vậy đee quên fdi quá khứ, sống cho nhẹ lòng cụ ơi

xukthal

Xe lăn
Nước mắt chảy xuôi... /:)

hcmt

Xe điện

Ko hiểu sao thành phần này vang nhiều thế, chắc con bạc khát nước chăng thaihana

Vomoicuoi

Xe tăng
Em tiếp 1 chút nhá. ( em trải qua và nghe 1 phần mẹ em tường thuật khi em kh có mặt)
Như đã kể sơ qua với cc ở trên. Em xin nói về cái nhìn mọi ng xung quanh em vào sự việc , số này phải rất gần mới biết.
Khi em chưa đủ tuổi bầu cử, 1 ngày nọ khi em không ở nhà thì khi về đc biết 1 bác em ( nay đã mất ) đi cùng cậu và 2 ngưòi là CA, 1 bác HXom tới nhà nói mẹ em mở của và lục tung mọi thứ trong nhà em tìm 1 cái gì đó. Họ không tìm được thứ mà họ muốn.. họ quay sang hỏi mẹ em : có thấy súng ngắn trong nhà k?
Tôi còn chẳng biết súng ngắn súng dài ra sao .. sao hỏi vậy ?
2 người nói : không có là tốt rồi..rồi về.
Tối đó em về thì mẹ em hỏi tại sao lại có chuyện đó ..em chịu ko biết chuyện gì.. và vì sao.
Sáng hôm sau em bị triệu tập lên CA phường từ sớm.
Em ăn mặc sạch sẽ và lên ngay . Tại đây 1 chú giới thiệu chú là đại úy tên Đ công tác tại csđt CA tỉnh, 1 chú nữa là trưởng CA phường đó.
2 chú thay nhau hỏi các câu dạng
- cháu đang làm gì ?
- bạn bè qh với ai ?
- cháu biết sd vũ khí chứ , cụ thể là súng đạn ấy..?
Trả lời đủ về các qh xh, phần súng đạn cháu có thể sd đc 3 loại : 1 là súng hơi tiệp do bố cháu từng mang về , tuy ko cho sờ nhưng nhìn cháu biết cách. 2 là súng 2 nòng của 1 người cậu từng mang về để nhờ và cậu đã bán, 3 là AK do đc dạy lý thuyết và tháo lắp tại trường C3 .
Chú hỏi về súng ngắn . Chú Đ nhẹ nhàng ngắt lời..
Cháu nhìn thấy vài lần và chưa bao h đc chạm vào .
Ở đâu ?
Nhà cháu . 1 là k59 của ông bác trung đoàn trưởng pháo binh, bác đánh nhau từ chống M đến TQ , ngày xưa bác về chơi nhà cháu và mang nó theo người . 2 là K54 của cậu út, cậu chiến đấu tại CPC , là tiểu đoàn trưởng và cậu mang theo về qua nhà em 1 buổi sáng khi cậu đi ctac.

Im lặng. Chú csđt nhìn như dán keo vào mặt em, em bình thản nhìn chú.

1 tờ đơn dài lê thê được đưa ra trước mặt em..chú Đ nói : cậu đọc đi.
Em nhìn trên tờ đơn dài đc viết công phu đó thì thấy nó mới đc gửi chưa lâu. Ng gửi đứng tên là ng đàn ông đẻ ra mình, đơn gửi đích danh giám đốc. Bác giám đốc phê luôn vào góc yc phó GĐ xử lý, bác phó GĐ phê góc gửi phòng csđt..trưởng phòng csđt giao n vụ cho đại úy Đ.. đối tượng phải đtr là em. Lý do nghi ngờ có hđ bất hảo trộm cướp, có khả năng sd vkh qd ..cụ thể nếu có sẽ là súng ngắn..
Đơn yc cqca làm gấp trừ hậu quả cho xh và hậu họa cho tôi và gia đình ..
Em lặng người . Vì đâu , em hiểu lờ mờ : mày đã lang thang thì tao cho vào tù cho nhà tù tiêu diệt mày luôn...em đoán vậy.
Em đc cho về khoảng lúc 10h30 sáng..nhưng yc chiều 2h có mặt trở lại..
Em không về nhà, ra vườn hoa ngồi..đợi 2h..nằm ngủ quên trên ghế đá đến 2h30.
Vào lại CA phường thì giật mình. Ông bố em ngồi đó đang rất say sưa nói..bên ông là 1 bác tổ trưởng dân phố , đối diện vẫn là 2 chú CA buổi sáng . Em lí nhí chào và vào. Chú Đ gật đầu và chỉ vào cái ghế nhưng vẫn chăm chú nghe ông bố em . Bác tổ trưởng chung chung vài lời..
Đến lượt em.
Cháu chắc chắn những điều đã nói sáng nay là đúng sự thật ? ( sáng nói gì chú ghi ráo ).
Vâng.
Có muốn nói thêm gì không ?
Cháu muốn được về.
Được .nhưng cháu cần khẳng định là cháu không có và không sd vk như đơn tố giác tp ..( chú miệng nói và tay đưa luôn giấy bút ).
Em viết những gì đã nói..và đứng lên đưa.
Chú ấy nói . Về đi nhưng nếu cần chú gọi lại phải lên nhá..( chú Đ chẳng bao h gọi em nữa ). Chú trưởng phường nói . Về đi học kẻo muộn..em vâng nhưng đi học ở đâu, em đang lang thang và cũng chẳng về nhà..học ở gầm cầu a ?
Chú trưởng CA phường sau này trở thành phó CA quận trước khi nghỉ. Qua vụ này chú nhớ mặt em, 12 năm sau, 1 lần bị cs khu vực gây khó , em lên quận hỏi..chú ngồi tít trong mà nhận ra . Bỏ bàn chú ra bảo bạn CA tiếp em : xem đúng thì làm ngay, chú hỏi han giờ ra sao...về đi nói vớ anh xxx là chú Q yc làm ngay . Cháu đang đúng quy định, ai gây phiền đọc tên và số hiệu gọi chú ..số đt chú đây..🤣🤣🤣.
Trở lại chuyện ở phường.
Em đc về nhưng họ giữ ông bố em lại. Em nán ở hiên loáng thoáng nghe thấy tiếng chú Đ : ...anh T ạ. Chúng tôi đã lục soát ...và không tìm thấy ..nếu cháu có dấu hiệu chúng tôi sẽ ..việc này có thể vv.
Nhưng tôi nói với A thế này. Chúng ta đã trải qua sự tiến hóa ngàn năm để thoát thú trở thành người và đừng vì cái gì không đáng mà chúng ta quay trở lại làm thú ..cháu lớn xác đến đâu nhưng vẫn là con anh, tôi cũng có con cái nên nói cùng anh ở vị trí ng bố. cqca không phải nơi để ai lợi dụng cho ý đồ ích kỷ cá nhân.. nếu anh đúng chúng tôi sẽ có biện pháp đúng với cháu. Nhưng nếu anh sai , anh có thế mắc lỗi vu cáo đó. Tôi dùng từ lỗi chứ chưa dùng từ tội.
Em nghe vậy hơi hoảng quay lại phòng..
Ông hàng xóm chỉ chung chung vô hại..
Ng ta lập cái biên bản làm việc với nhau..
Chú Đ ngửng lên : sao chưa về cháu ?
- bố cháu liệu có sao ?
- cháu muốn nói gì à ?
- tha cho bố cháu, nếu không thể mà phải bắt tù..cháu xin đi thay ông ấy ( E khi ấy ngây thơ đến ngu dốt) . Chú Đ buông bút ngửa ngưòi vào tựa nhìn em ..không nói thêm lời nào , ông cúi mặt phẩy phẩy tay xua đuổi ..
Em ra về thật , lòng thấy nhẹ nhõm nhằm khu tt cách đó 3,4 km rảo bước.ở đấy có đứa bạn bất hảo ở cái nhà vô chủ..xem nó tối nay có gì 🤣🤣🤣
Bố cụ giống hệt ông đại trong phim của để dành

TUCSON9389

Xe điện
Đọc chuyện của các cụ xong mà em tức cả ngực không thở nổi. Kinh dị như đọc truyện ma. Đúng là trên đời nhiều loại không xứng đáng làm cha mẹ. Không yêu thương con cái thì đẻ chúng nó ra làm gì nhỉ
em ko phải là người ng cứu và đi theo Phật giáo, nhưng cũng nghĩ nó là duyên nghiệp cụ ạ, và chỉ có cách giải thích như vậy thì sẽ đáp ứng được.
có lần em đi Hà giang, thấy dân trong vùng này sao mà xa xôi hẻo lánh đến thế, và e nghĩ rằng nếu bản thân mình sinh ra trong 1 gia đình ở HG này thì sao nhỉ ? và e cũng thấy cám ơn đời e được ở vùng đồng bằng, cuộc sống đỡ khổ hơn dân miền sơn cước
rồi em lại nghĩ, tại sao mình lại là con của bố mẹ mình, ai đưa mình vào gia đình này chứ ko phải gia đình khác vv và mây mây. cái nghĩa duyên nghiệp nó sẽ phù hợp trong việc giải thích này.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Copy paste, vãi với các thể loại này