chút nhận xét về FF 1.8MT sau 6 tháng =9.000km

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung là chơi vợ Mỹ, vợ Đức thì phải chấp nhận tính của em nó, ở tận đất nước xa xôi sang vịt mình nên chưa hiểu nhiều tâm lý mấy ông chồng vịt: Tiền ít đòi hít ... thơm, với từng đó tiền thì em nó ko có gì phải phàn nàn cả, vơớilại các ông chồng mới sắm vợ này chưa lăng nhăng thử vợ của ông khác nên cứ so sánh cho có vậy thôi.
Em là em chỉ thích vợ Mỹ và Đức thôi

bobom

Xe tải
Nói chung là chơi vợ Mỹ, vợ Đức thì phải chấp nhận tính của em nó, ở tận đất nước xa xôi sang vịt mình nên chưa hiểu nhiều tâm lý mấy ông chồng vịt: Tiền ít đòi hít ... thơm, với từng đó tiền thì em nó ko có gì phải phàn nàn cả, vơớilại các ông chồng mới sắm vợ này chưa lăng nhăng thử vợ của ông khác nên cứ so sánh cho có vậy thôi.
Vuốt bác cái. Xem xxxxx thì chỉ thích xem Mỹ, Đức ... Âu thôi, mà vợ 2 lại dùng Hàn xẻng thế này làm sao mà nó chịu đc nhể. :)):)):)):)):))

Mazspeed

Xe container
Đến phục cụ Mazspeed, cụ đọc kỹ cái tiêu đề cụ có suy ra là FF 2009 MT không ạ? Cụ đem đời 2007 ra phán như đúng rồi. Đúng là cụ Mazspeed biết tuốt, cái gì cũng nói được (nói đúng hay không chẳng ai biết)

Em chẳng dám chê xe nào khác, đơn giản vì em chưa đi. So sánh có chăng chỉ là cảm quan về ngoại hình. (Dưng mà xe em đang đi cùng model cùng đời với cụ chủ thớt)
OK quả này em nhận, đúng là ở VN em mới chỉ lái FC 2007 thôi thật chứ chưa có kinh nghiệm gì với FC2009 hàng LD, lúc nhận xét toàn mang hàng cũ ra nói mà không để ý cái tiêu đề là về hàng 2009, không rõ đời mới thì có cải tiến gì hơn k0.
Vừa rồi em có lái vài hôm 1 chú FC Mẽo xịn, nói chung em thấy so với hàng LD 2007 nhà mình thì nó hơn ở cái Cruiser, có khóa trung tâm, nhưng mà ồn thì cũng như thế, mà là chạy đường Mẽo đấy.

Chỉnh sửa cuối:

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Xin lỗi bác Greeno. Mục đích là nhận xét, góp ý để cho việc sử dụng tốt hơn. Còn chấp nhận theo kiểu tiền có thế thì đồ chỉ có thế đúng là loại cháu chắt AQ. Tiền chắc gì đã tạo nên sự hoàn hảo. Thậm chí có trong từ điển tiếng Việt còn có từ " TRỌC PHÚ" đấy, gần với câu tiến ít...... của bác lắm. Tiền không tạo ra được một bà vợ tinh tế, đảm đang. Qua ý kiến của bác, tôi càng hiểu sao VN chẳng thể nào Vô địch !

PHC

Xe buýt
Xin lỗi bác Greeno. Mục đích là nhận xét, góp ý để cho việc sử dụng tốt hơn. Còn chấp nhận theo kiểu tiền có thế thì đồ chỉ có thế đúng là loại cháu chắt AQ. Tiền chắc gì đã tạo nên sự hoàn hảo. Thậm chí có trong từ điển tiếng Việt còn có từ " TRỌC PHÚ" đấy, gần với câu tiến ít...... của bác lắm. Tiền không tạo ra được một bà vợ tinh tế, đảm đang. Qua ý kiến của bác, tôi càng hiểu sao VN chẳng thể nào Vô địch !
Bác Greeno nói vui thế thôi mà bác tự_tại, thôi dẹp đi không lại thành cãi vã các bác ạ. Nếu bác ở HN thì bữa nào cái hội xe Fò đấy họ ọp ẹp, nhà cháu thay mặt mấy leader mời bác đến chém gió cho nó thành... gì thì thành. >:D<

NewPeace

Xe điện
He he, bác Ung dung hiểu nhầm roài.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đi Phò cụt đấy bác nhé! Em nói vậy chỉ fun tý thôi, giá tiền như vậy thì chất lượng như thế là quá tuyệt so với các xe đồng hạng rồi, bác đừng hiểu nhầm ý em mất cả fun nhé!

Sonbh

Xe tăng
Hehe, chắc cụ chưa bao giờ off với hội pò cụt rồi. Như lời mời của cụ PHC ý vào khoảng 13/6 này có một buổi off mới, có thắc mắc hay những gì chưa thoải mái trong quá trình sử dụng focus thì cứ gặp các cao thủ trong hội sẽ chỉ bảo cho cụ, cụ ko phải hiểu tại sao VN ko vô địch đâu =)). Quan trọng là ta có biết sử dụng cái xe đúng cách ko, như nhưng gì của cụ đã nêu thì thấy non nửa là do cụ chưa quen sử dụng thôi. Có gì cứ pm cho em hoặc mấy cụ trên này sẽ giúp cụ :D

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Vâng, thưa các bác là tôi cũng hiểu rằng có những khiếm khuyết là do tôi k biết sử dụng, nhờ các bác tư vấn.
Nhờ các bác mà tôi đã điểu chỉnh lại cách sử dụng ở các phần sau đây;
1. Phần máy lạnh: trước đây tôi chỉ công tắc của gió ở chế độ thổi vào mặt người lái nên bị lạnh tay trước khi lạnh cả xe, sau khi các bác chỉ dẫn, tôi để ở vị trí thổi vào mặt người lái và dưới chân=> cải thiện được đáng kế, tay tôi hết lạnh.
2. Phần gương gập: có lẽ đúng là gương k gập hết thì thân xe đỡ bị va chạm. Hay là mục đích thiết kế của FORD là như thế nhưng tôi k hiểu. ( giống vụ vù chân ga của Transit 2007!!!!)
3. Chân ga nhẹ ở chế độ số 5 trong khoảng 60-90km/h ( xe tôi MT) có lẽ là do cảm giác lái của tôi còn kém => mong rằng số giờ bay FORD tăng thêm thì cảm giác sẽ tốt hơn.
4. khoang máy bẩn => lắp thêm tấm chắn gầm.
5. Khoang ghế sau không có chỗ để đồ => mua thêm 1 cái túi khoác vao ghế trước.
6. Cảm giác đầu chạm trần xe: tôi nhậy cảm quá=> thêm ít giờ bay nữa xe quen với cảm giác này.
Về vụ off: thực tình tôi biết từ tháng 1đến 25/5/2010 có ít nhất 2 vụ FF off ở Mỹ đình, có vù còn kéo nhau theo đường Láng nhậu nữa. 2 vụ đó tôi định tham gia rồi, nhưng đến phút cuối không may cho tôi là 1 lần đi công tác, 1 lần đi đám hiếu nên đánh ngậm ngùi. Cố gắng vụ 13/6 tham gia được nếu không thì tiếc hùi hụi.
anh em nhà FF mình sống với nhau trên cơ sở chia sẻ là chính, không chỉ trích. ok ?

demonvn

Xe hơi
Cái này thì kiếm ở đâu hả bác, giá rổ thế nào.
Bác mượn tạm tấm che gầm máy của xe FC nào đó, đưa ra thợ gò hàn làm mẫu, họ làm cho bác tấm che gầm y chang luôn, vừa rẻ, mà lại còn bền hơn tấm rin bằng nhựa, o sợ vở khi qua đoạn đường xấu. Do không biết em mua tấm nhựa trong đại lý chém e 1,7 triệu đó, ra ngoài gò bằng tôn dày, giá khoảng 5, đến 7 lít là cùng

demonvn

Xe hơi
FC từ đời 2007 trở về trước đều có tấm che gầm, riêng FC 2009 để giảm giá thành nên bị cắt, Bác vào: bản đôn, chổ có con voi 5 chân, em cho mượn nhé:)):)):))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái này thì kiếm ở đâu hả bác, giá rổ thế nào.
Đúng là tấm này rất hay, nó bảo vệ gầm máy và giữ cho khoang máy không bị bùn bắn lên. Lậy giời xe em vẫn có. Cái tấm nhựa đểu ấy mà nó bán 1,7tr đấy ạ. Cụ vào hãng mà mua (thực lòng bỏ ra 1,7tr để mua 1,5kg nhựa cứ có cảm giác mình bị chúng nó xơi...). Gò bằng tôn thì nó nhanh bị rỉ sét lắm. Cách hay nhất cụ kiếm mấy miếng vỡ ở Đại lý Ford gắn vào, chụp ảnh rồi gọi Bảo hiểm đến nó đền cho.:))

1/ Cái tấm nhựa đểu ấy mà nó bán 1,7tr đấy ạ. Cụ vào hãng mà mua (thực lòng bỏ ra 1,7tr để mua 1,5kg nhựa cứ có cảm giác mình bị chúng nó xơi...). Gò bằng tôn thì nó nhanh bị rỉ sét lắm.
2/ Cách hay nhất cụ kiếm mấy miếng vỡ ở Đại lý Ford gắn vào, chụp ảnh rồi gọi Bảo hiểm đến nó đền cho.:))

1/ Nó phải làm bằng nhựa cụ ợ. Nếu bằng tôn thì phải rất dày => nặng. Nếu không thì khi xe chạy rung, lắc nó sẽ bị xoạc chỗ ốc vít hoặc rách còn nhanh hơn làm bằng nhựa. Tấm đậy dưới xe hoặc tôn làm gầm xe phải là "thép dẻo" (nghe thợ nói vậy chứ em cũng kg biết thép dẻo tên chính thống nó là cái gì). Mấy con xe đời Tống bị thủng gầm, nếu xách tôn thường vá vào là đi dăm ba bữa lại bị xoạc ra (vì nó kg có ... độ dẻo, đàn hồi ???? - lại thợ giải thích vậy)

2/ Tiết kiệm hơn là các cụ hội FC vào hãng mua 1 miếng thôi. Sau đó về cứ lần lượt sang tay để bảo hiểm nó lo (nhớ gửi lại anh BH tý nhé ) :)) :)) :))

baobinh81

Xe hơi
1/ Nó phải làm bằng nhựa cụ ợ. Nếu bằng tôn thì phải rất dày => nặng. Nếu không thì khi xe chạy rung, lắc nó sẽ bị xoạc chỗ ốc vít hoặc rách còn nhanh hơn làm bằng nhựa. Tấm đậy dưới xe hoặc tôn làm gầm xe phải là "thép dẻo" (nghe thợ nói vậy chứ em cũng kg biết thép dẻo tên chính thống nó là cái gì). Mấy con xe đời Tống bị thủng gầm, nếu xách tôn thường vá vào là đi dăm ba bữa lại bị xoạc ra (vì nó kg có ... độ dẻo, đàn hồi ???? - lại thợ giải thích vậy)

2/ Tiết kiệm hơn là các cụ hội FC vào hãng mua 1 miếng thôi. Sau đó về cứ lần lượt sang tay để bảo hiểm nó lo (nhớ gửi lại anh BH tý nhé ) :)) :)) :))
Xe của em có lắp lót gầm rồi, hàng Ford xịn nhé. Cả công lắp mất khoảng 800k. Các cụ ra của hàng Ford đối diện với VietComBank đường Trần Nhật Duật nhé => nằm ở ngoài đê, đường Hồng Hà thì phải (em đi trên đường đê nhìn thầy biển của nó to đùng ở trên cột điện)
Từ khi em lắp lót gầm này vào thì cảm nhận máy sạch hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Xe của em có lắp lót gầm rồi, hàng Ford xịn nhé. Cả công lắp mất khoảng 800k. Các cụ ra của hàng Ford đối diện với VietComBank đường Trần Nhật Duật nhé => nằm ở ngoài đê, đường Hồng Hà thì phải (em đi trên đường đê nhìn thầy biển của nó to đùng ở trên cột điện)
Em mua xe dòng "Cờ lia xờ tốc" mà đủ phết. Có cả lót gầm. Loa đủ 6 cái, khuyến mãi cánh lướt gió, bộ ghế da ... SG part mới hoành tá tràng chứ !

Cái cánh lướt gió đang vứt trong kho. Cụ nào còn thừa cái nào cho em để em làm cặp ván lướt sóng cano kéo chơi ... :)) :))

PHC

Xe buýt
Em mua xe dòng "Cờ lia xờ tốc" mà đủ phết. Có cả lót gầm. Loa đủ 6 cái, khuyến mãi cánh lướt gió, bộ ghế da ... SG part mới hoành tá tràng chứ !

Cái cánh lướt gió đang vứt trong kho. Cụ nào còn thừa cái nào cho em để em làm cặp ván lướt sóng cano kéo chơi ... :)) :))
Cánh nhà cháu dính trên xe rồi nên không cho cụ được. Của cụ vứt trong kho thừa thì cho nhà cháu để gắn chồng lên cho thành quả cánh đặc biệt đi. :-w

NewPeace

Xe điện
Có đúng cụ mua ở đấy không? Gần cơ quan em để lúc nào em ra xem vậy. Nhờ các chú Ford Thổ đu hỏi thì kêu là ko có.

baobinh81

Xe hơi
Có đúng cụ mua ở đấy không? Gần cơ quan em để lúc nào em ra xem vậy. Nhờ các chú Ford Thổ đu hỏi thì kêu là ko có.
Cụ hỏi thế có ý gì vậy?
Em mua rồi thấy tốt thì share cho mọi người thôi.