[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

spyface

Xe hơi
Cụ fun thật đấy, gấu thì càu nhàu mà cụ vẫn thản nhiên còn hô May thế :))

[ Em mất 2 loét vì đi vào cái làn như cụ (đỗ xe đúng chỗ cụ bị chỉ vào luôn, lúc bị vẫy vào còn vẫn không hiểu vì sao :D), từ cái hồi mới phân làn cơ, nhưng hôm đấy vội đón sếp của sếp :D nên chả dám ý kiến gì, chỉ muốn nhanh nhanh vì điện thoại giục tới tấp , thấy bảo đi vào làn xe máy, nhìn thì đúng thế thật :))))))) ]

blackpaint

Xe container
Cụ fun thật đấy, gấu thì càu nhàu mà cụ vẫn thản nhiên còn hô May thế :))

[ Em mất 2 loét vì đi vào cái làn như cụ (đỗ xe đúng chỗ cụ bị chỉ vào luôn, lúc bị vẫy vào còn vẫn không hiểu vì sao :D), từ cái hồi mới phân làn cơ, nhưng hôm đấy vội đón sếp của sếp :D nên chả dám ý kiến gì, chỉ muốn nhanh nhanh vì điện thoại giục tới tấp , thấy bảo đi vào làn xe máy, nhìn thì đúng thế thật :))))))) ]
2 ông bạn em đi như cụ, mỗi ông 5 lít rồi. Nói chung là xxx thịt cũng nhiều ở chỗ này đấy.

HuyPhongMSC

Xe máy
Hieu luật giao thông đi đường cũng tự tin biết mấy, cám ơn các Bạn!

KIST

Xe tải
Thua-thắng trong trận chiến này em thấy không quan trọng lắm. Nhưng em phục lý luận bác chủ. Fighting!

Kara_men

Xe buýt
Điều 13. Sử dụng làn đường
1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.
2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.
3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
Thế rốt cuộc có phải bác Quỹ dùng cái đỏ đỏ này để nói rằng bắt đúng, còn cụ chủ topic lại cho rằng trong cái điều 2 đấy, xe cơ giới không BUỘC PHẢI đi trên làn đường bên trái không ạ? Còn vấn đề cắm biển bên phải thì rõ rồi (nhẽ ra cái biển giữa đường đấy phải di chuyển lên vỉa hè bên phải nhỉ)

blackpaint

Xe container
Thế rốt cuộc có phải bác Quỹ dùng cái đỏ đỏ này để nói rằng bắt đúng, còn cụ chủ topic lại cho rằng trong cái điều 2 đấy, xe cơ giới không BUỘC PHẢI đi trên làn đường bên trái không ạ? Còn vấn đề cắm biển bên phải thì rõ rồi (nhẽ ra cái biển giữa đường đấy phải di chuyển lên vỉa hè bên phải nhỉ)
Đúng rồi, anh ấy dựa vào cái đấy để bắt đấy, tuy nhiên đi vào làn bên trái của xe thô sơ, chả nhẽ nếu em đi vào bên phải thì em đi xe trên vỉa hè rồi. Còn xe cơ giới (bao gồm cả ô tô và mô tô) đi trên làn bên trái chứ không phải đi ở làn ngoài cùng bên trái, hai khái niệm này khác nhau. Thế mà chú ấy bảo em đi vào làn của xe mô tô, tự dưng chú ấy lại tách ô tô và mô tô thành hai làn riêng biệt thì em cũng bó chiếu với chú ấy luôn.
Chung quy lại là nó biết là sai nhưng không nhận một cách chính thống.
vì thế hôm qua mới mời em lên thảo luận, mục đích duy nhất là vẫn giữ Quyết định xử phạt, họ lấy tiền của họ (nói nhanh là tiền cưa đôi của bác tài khác thôi) đền bù tiền em đã nộp phạt, sau đó đâu lại vào đấy ngay, lại vưỡn bắt các lái xe khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

henryk

Xe buýt
Em cũng gửi cho cả đội I luôn, kiểu gì Phòng với Đội chả họp hành tí. Cứ bình tĩnh cụ ạ, ngu thì cũng phải trả lời em cho ra ngô ra khoai, nếu không ta lại tính tiếp.
Chúc Cụ sớm nhận được ngô riêng khoai riêng và giành chiến thắng.

tranhoangminh

Xe container
OF nên làm những tâm logo về huy chương giống như logo OF cho những cụ như cụ. Quá can đảm.

WHITE TIGER

Xe container
[video=youtube;5puMtBRLxxg]http://www.youtube.com/watch?v=5puMtBRLxxg&feature=player_detailpage[/video]
Em nhìn bài của cụ em cứ nghĩ cụ oan nhưng xem clip em thấy cụ sai lè lè.Dạ em không khuyến khích các cụ đã sai còn lên OF mình oan mình vô tội.Cụ có gửi văn bản thoải mái.Nhưng với clip làm chứng cứ của cụ thì nó chính là cái phản chủ.Nếu cụ có ra tòa thì nó là chứng cứ 100% cụ sai luật.Phân làn,chia làn rõ như thế mà vẫn còn cố tình đi sai phần đường rồi kêu oan thì em cũng đến chịu

chrysler_1056

Xe hơi
cảm ơn cụ,can nhung nguoi nắm vững luật như cụ thì xxx nó mới ko tác oai tác quái đc,cảm ơn cụ lần nữa

superdrives

Xe điện
Có khi nào quyết định phân làn như vậy của sở GT Hà Nội lại có hiệu lực thi hành cao hơn luật không các cụ nhỉ? Cho nên cái biển chia đôi đường như vậy nó lại có cả hiệu lực phân làn nhỉ? Cho phép đi chứ có báo cấm đâu mà đòi phạt người ta như vậy? Đầu đất kéo theo 1 lũ cố gắng nhét đất vào đầu để làm sao phạt được thì thôi đây!

laobeo

Xe hơi
cụ đi kiện củ khoai rồi,nếu cụ có nhiều time thì cụ đọc thêm bài con kiến leo phải cành cụt

superdrives

Xe điện
Trời ơi nghe cái anh Quỹ hay Quỷ này giải thích mà chắn quá! Đội 1 hết người am hiểu hơn rồi hay sao ấy nhỉ? hay chỉ chăm chăm phạt tiền thôi còn kiến thức luật thì ko cần thuộc? Mấy cái ông XXX GT không bao giờ đi ô tô xe máy ra đường hay sao vậy nhỉ? Về lý thì Các ông xxx GT phải là những người thuộc luật, thuộc tất cả các quy định về GT nhất thì mới bảo vệ được luật chứ nhỉ? Vậy mà cũng là công dân sử dụng Phương tiện mà sao ko thấy cái sai, cái vô lý mà phải người khác viết đơn mới có cơ sở để báo cáo? Ông Quỹ hay Quỷ này nói mà thấy ông ý là đại diện của CSGT đội 1 trả lời dân như 1 ông chudduwwocj học hành gì thì phải? Chán cho cái hệ thống công quyền ngày nay, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến Tiền mà quên rằng đầu đất thì làm sao mà làm ra đồng tiền chính đáng được, đầu đất thì chỉ có đi ăn cướp ăn trộm mới có tiền đựoc thôi!

blackpaint

Xe container
Em nhìn bài của cụ em cứ nghĩ cụ oan nhưng xem clip em thấy cụ sai lè lè.Dạ em không khuyến khích các cụ đã sai còn lên OF mình oan mình vô tội.Cụ có gửi văn bản thoải mái.Nhưng với clip làm chứng cứ của cụ thì nó chính là cái phản chủ.Nếu cụ có ra tòa thì nó là chứng cứ 100% cụ sai luật.Phân làn,chia làn rõ như thế mà vẫn còn cố tình đi sai phần đường rồi kêu oan thì em cũng đến chịu
Em nghĩ cụ chắc chỉ đọc lướt qua Luật và Điều lệ báo hiệu đường bộ được khoảng một lần phỏng? Hôm nào em post cái đơn khiếu nại lên rồi mời cụ phán tiếp xem em có dựa vào Luật hay không nhá, nếu em nói linh tinh thì cụ cứ phạt, thậm chí em mời (b) cụ nhá.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào chỗ này xem lại thông tin nhá , đây là địa chỉ của TP ĐN: Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ

http://www.sgtvt.danang.gov.vn/
http://www.sgtvt.danang.gov.vn/vbpq/QCVN412012BGTVT-QuyChuanKyThuaQuocGiaVeBaoHieuDuongBo.pdf

Nếu cụ xem hết và tra trên đấy thì cụ sẽ thấy không có cái biển bắt buộc người tham gia giao thông phải theo như cái biển vuông mà được đặt ở giữa đường Hàng Bài trong clip

Chỉnh sửa cuối:

chevroletcruz

Xe điện
em vẫn rất quan tâm đến vụ củ cụ. có gì mới thi cụ update ngay nhé. vote cụ lần nữa vì tinh thần