[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

quyetchua

Xe hơi
Hix e cũng đang định lắp cái cửa, đọc thớt này xong hết muốn làm. Trước toàn nhờ a e trên OF, bây giờ khi làm phải tìm hiều cẩn thận hơn ko mất tình a e ~X(

linkng

Xe tăng
Bây giờ HCT khắc phục thế nào ah, mấy tháng mới lắp được 2 cái cửa, tiền thì không có, mới phải mổ đầu gối. Cụ nào đang làm nhà mua giúp HCT sàn gỗ, lãi đấy mới có kinh phí sửa cửa cho cụ Giang Kinh. Nhân nào quả đấy lo j

chayrung

Xe hơi
Đọc từ đầu và nhìn mấy ảnh cụ chủ thớt post lên thì biết là cụ chủ thớt gặp đúng "cò" chính hiệu. Là cò thì mới không biết gì về kỹ thuật của sản phẩm mà mình cung cấp cả. Chứ nếu làm kinh doanh có uy tín thì nếu mình không làm được cũng phải đội thợ chuyên nghiệp hỗ trợ kỹ thuật cho các dịch vụ mình cung cấp.

zin_zin_hn

Xe điện
Noái túm lại rằng thì là mà...........dù có quen nhau, dù có là ofer thì cũng vẫn là ảo, phải ko các bác???

hoatulip

Xe máy
Em nghĩ một số cụ có ý bênh hct cũng nên xem xét lại cách nghĩ.

VN lạc hậu bao cấp đã qua lâu rồi, giờ là phải tiến lên chuyên nghiệp.

Em quan niệm thế này:

1- Giá cao + Dịch vụ tốt: Có thể chấp nhận được.
2- Giá cao + Dịch vụ kém và thiếu trách nhiệm (trường hợp cụ chủ thớt gặp phải): Loại trừ khẩn trương.
3- Giá phải chăng + Dịch vụ tốt: Các cụ kinh doanh ở of nên đi theo hướng này, em thấy nhiều cụ ốp phơ cũng đã có rồi :D

Chưa kể đến việc sai hẹn, em cực ghét sai hẹn các cụ ạ. 1, 2 lần thì được chứ liên tục như thế thì... thôi em chả nói nữa kẻo dính thẻ phạt heheh.
bản thân em tán đồng ý kiến với Cụ này. em ghét nhất kiểu làm ăn chụp giật thế này đấy.

buonvn

Xe tải
1. Thái độ thế này là không tốt, không có lời xin lỗi
2. Theo lời khổ chủ thì khổ chủ gọi lên nhà máy là được giải quyết luôn
3. Lắp 1 cái cửa cuốn mà mất khoảng thời gian quá lâu như vậy là không thể chấp nhận được,
4 Khổ chủ thế là quá hiền, trước em cũng thế nhưng giờ em là em trả lại hàng ngay,
5 Bỏ xiền ra ko quan tâm đắt rẻ mà ôm 1 cục tức vào người thì ko chịu nổi (Em bị mà dư âm giờ vẫn còn nên em có kinh nghiệm :D)

E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

hung303

Xe điện
Chia xẻ nỗi bực mình mà cụ Giang phải chịu đựng!
Dịch vụ của cụ hct thế là quá tệ rồi.
E chuyên làm và sửa cho hội Tây, ko bao giờ chủ nhà phải nhúng tay vào bất cứ việc gì, kể cả việc quét dọn vệ sinh.
Xong việc mọi thứ phải như lau như li, chủ nhà chỉ việc sử dụng.
Khi có bất cứ sụ cố nào thì phải khắc phục ngay lập tưc trong ngày. Nếu ko làm đc trong ngày thì phải mang đồ thay thế tạm đến để sử dụng. Đã hẹn thì cấm có đc sai, nếu có nhỡ sai (phải dự tính được trước) thì cũng phải có thông báo trước khi sự việc xảy ra, họ ko chấp nhận việc xảy ra rồi mới giải thích!.
Kiểu của cụ hct thì e đảm bảo 100% ko lấy đc xu nào về!

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
nói tóm lại là cụ chủ thớt dẵm phải mứt. vì ngu dại tin vào cái mác Ofer lởm mà đưa hết tiền. khi đã nắm đằng lưỡi rồi thì bị hành thôi. qua đây cũng khuyến cáo các cụ hãy tỉnh táo hơn, không phải Ofer nào cũng chân chính. Với cái kiểu vô trách nhiệm, chỉ 1 chuyện nhỏ thế này cũng để khách hàng đợi tới 1 tháng vẫn chưa giải quyết xong thì đúng là không thể chấp nhận được.

chuột 74

Xe điện
Thế túm lại cụ là con gái hay đàn bà không có kinh nghiệm gì, rõ khổ, từ hôm qua tới giờ em vẫn cứ thắc mắc mãi :))
thế cụ định bao giờ đến khu vực nhà mợ ấy chơi bóng rổ đấy;))nhớ mang theo bóng đèn đi nhé:D

Streamline

Xe điện
Nếu thế này thì cần gì phải gọi cho ông hct. Gọi *** nó luôn hãng cung cấp cho lành.
Làm ăn chụp giật trẻ con quá. Cách giải quyết sự cố cũng ko chuyên nghiệp gì cả.

chuột 74

Xe điện
Noái túm lại rằng thì là mà...........dù có quen nhau, dù có là ofer thì cũng vẫn là ảo, phải ko các bác???
lúc đầu là ảo nhưng sau là thật chủ tịch ạ:)phải lạc quan tiêu cực trên 0f chỉ chiếm % nhỏ nào thôi\m/

Chi Chi

Xe điện
Bác Giang Kính quá dễ tính và sức chịu đựng của bác cao thật :(

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]

Cháu ko phải dân xây dựng nhưng mà muốn chìm chắc cũng phải phá tường mới chìm được :(

knedi1

Xe tăng
Đọc bài em thấy cũng bình thường mà. Cụ HTC làm XD nên thấy thế là thường. Cụ chủ là chủ nhà nên khó chịu là phải. Không phải là OF nào cũng chân chính cả. Lần sau các cụ cứ rõ ràng với nhau khi làm việc có phải tốt không. Đi chơi thì cảm tính còn được chứ đi làm như thế thì dễ mất bạn lắm

muadem

Xe cút kít
Thớt này hot ghê :P, theo em trong tuần này HCT không khắc phục được thì HCT thì hoàn lại tiền, cụ chủ thớt nghiến răng đục bỏ thay cái của mới cho nó đỡ ức chế, phụ huynh đỡ cằn nhằn.

Cả hai đều được một bài học lớn và cũng phải trả phí cho bài học này ...
Nếu em là kụ Giang kính em đưa ngay luôn phương án xử lí ngay bây giờ: Trả lại bộ cửa hỏng, yêu cầu 1 đổi 1. Gọi điện cho nhà máy yêu cầu thuê hẳn thợ tay nghề cao xuống làm. Làm lại hẳn mặt tiền, không để tình trạng sứt sẹo như thế này nữa. Tất cả mọi chi phí do hct chi trả. Và làm luôn và ngay kụ Giang kính à. Kụ đã bị cho chờ vài tháng rồi thì có khi bị cho chờ thêm 1-2 tháng nữa dễ lắm :))
Đây chỉ là ý kiến em nêu ra nếu em bị vào hoàn cảnh của kụ Giang kính thôi. Còn thực tế thì hct chưa đủ trình làm ăn với em như thế được :))
Hai cái đo đỏ ở trân chỉ có nước vặn răng thôi, chứ trả bằng niềm tin à :P
Mựa cái đồ giẻ rách :102:
Em nói thật em là dân trong nghề, em ứ ngửi được kỹ thuật lắp đặt cái cửa kia (chất lượng sản phẩm em không biết nên ứ dám chém), hàng ngày ra vào nhìn nó bôi bác mà lem nhem thế thì đ. é. o ngửi được :102:
Theo em: cụ gọi hct đến (vì hct cầm tiền cơ mà), hoặc: hct đập hẳn cửa làm mới có giám sát chặt chẽ, hoặc ói tiền ra đây và cầm cái đống sắt vụ kia về.

ltgbau

Xe tăng
Trả tăm phần tăm ngay từ đầu, e đến ạ cụ chủ, ở VN chỉ đc cái tiền mãi là tử tế, chứ hậu mãi thật em ko có đủ niềm tin với ai cả, đau nhưng thật ạ :(

Mon men

Xe tăng
E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

hì e cũng làm xd hơn 10 năm rồi, nhưng cái chỗ bôi đỏ thể hiện tinh thần ko có thiện chí của cụ, cốt chỉ để cho xong trách nhiệm, cụ giang kính làm gì có chuyên môn mà thuê thơ, cái trò này thợ nó vào nó chém bao nhiêu khi cụ huân trả tiền cụ có thấy khó chịu ko?
nếu là em, e sẽ xử lý cho nhà cụ giang xong đến cùng, một lần bất tín, vạn sự bất tin nếu như cụ còn muốn làm ăn ở trên OF
sửa xong xuôi rồi chỉ cần cụ giang chụp lại ảnh và lên xác nhận lại là ok cho cả 2 bên.
cụ huân chăn được gà thôi chứ phải tay e thì hơi khó, e ký hợp đồng đoàng hoàng, càng thân quen lại càng phải rõ ràng.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng