[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

mapbe

Xe hơi
Nhân đây em kể câu chuyện của em. Nguyên em là dân xây dựng và hay nhận làm thêm bên ngoài, vài năm trước cũng mỗi năm có 1-2 công trình nhà dân. Có một nhà bị như này: vào giai đoạn hoàn thiện, mối bỏ gạch lát nền lúc thợ lát nền vệ sinh không để ý nên mã sản phẩm không trùng nhau dẫn đến hơi khác màu, (mà tận lúc lau khô chuẩn bị nhập trạch mới nhận ra nhá). Trước hôm nhập trạch, cả đêm em phải trực tiếp nhập gạch kiểm tra và đôn đốc thợ làm lại cho bằng xong. Kết quả: chủ nhà không ý kiến gì, chỉ phán một câu: Anh không nghĩ chú phải thức và làm cả đêm như thế này.
Hi hi, nếu cụ làm ăn có trách nhiệm thế này thì bữa nào E hoàn thiện cái nhà riêng E ới cụ, cụ giúp E với nhé. E thân gái đàn bà ... không có kinh nghiệm gì về xây dựng cả. E là E cứ nói thẳng nói thật trước, (sự thật thì mất lòng cụ nhỉ :P) đừng coi E là gà mà chăn dắt hay làm thịt là được, Em làm PR tốt lắm (há há, nghề mà), cụ làm tốt cho nhà E thì sẽ có vô số nhà nữa trong cái khu đô thị xxx của Sông Đà Thăng Long cần hoàn thiện sẽ ... nhờ tới cụ! Còn làm ăn như cụ kia thì xin lỗi E nói thẳng, nếu cụ gặp phải E coi như là gặp cướp rồi, E ko hiền như bác Giang kia đâu!

Chỉnh sửa cuối:

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Đọc hết mấy trang của cả người trong cuộc cũng như các comment em thấy thế này:

1. Đúng là bác giang kính tin tưởng anh em OF quá, vội vàng chuyển tiền với số lượng lớn mà không tìm hiểu xem cửa cuốn smartdoor là của nhà cung cấp nào? bác HCT chỉ lấy lại của Smartdoor lắp cho bác=> giá có thể cao hơn với bác làm trực tiếp với nhà cung cấp smartdoor(làm thương mại hưởng % là ok rồi thế mà lại + thêm mấy củ nữa thì giá quá chát)
  2. Sàn gỗ hiện tại có nhiều nhà cung cấp, nhiều mẫu mã mà có loại rẻ chỉ 100-120k/m2( em cũng trúng nhiều quả làm sàn gỗ cho nhiều công trình giá chỉ 180k/m2 loại chịu nước)em nghĩ bác HCT chỉ là nhà bán hàng nhỏ lẻ nên không đc giá tốt từ các nhà phân phối.mà em nghĩ là cò thì đúng hơn
  3. Nhà thương mại như bác HCT thì phải phụ thuộc rất nhiều vào nhà cung câp+ đội ngũ thợ từ nhiều nguồn, việc HCT làm sai bản thiết kế em cho là bác HCT không có nghề đo vẽ mà hoàn toàn bị động từ phía mấy ông bên nhà cung cấp đưa cho rồi cứ nói bừa.
  4. việc khắc phục là hoàn toàn phải do nhà cung cấp lắp đặt HCT chịu trách nhiệm( còn việc HCT bắt đền ai là quyền của bác đây)
  5. việc làm của bác HCT có thể gây mất uy tín với nhiều ae kinh doanh nhất là mát lòng tin giữa các OFFER với nhau. nên theo em bác HCt khắc phục càng sớm càng tốt, vì họ boe tiền mua đất xây nhà hàng tỷ, mà chỉ vì cái cửa mà mất đi vẻ đẹp của ngôi nhà thì đúng là tức thật

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

oto_do_choi

Xe buýt
Cụ HCT này là cò 100% rồi còn cãi gì nữa! Không có chuyên môn về kĩ thuật,chỉ đi chém gió kí HĐ rồi cầm tiền---> Gọi nhà cung cấp và thợ đến lắp để ăn chênh thì chả là cò thì là giề? Cái việc này hay bị nhầm lẫn với Kinh Doanh vì đã là kinh doanh thì cái trách nhiệm nó rõ ràng và rành mạch lắm.Ông cầm tiền của tôi thì ông phải chịu trách nhiệm,và người làm Kinh Doanh cũng éo bao giờ mở mồm ra đổ lỗi cho thợ của mình như đồng chí HCT này!!

kenu97

Xe container
Mụ nên tự vả vào mồm mình rồi hãy nói em nhá
Chú ít tuổi, ăn nói nên có lễ độ., Con đường kinh doanh chông gai lắm mà cái khoản giao tiếp là 1 trong những yếu tố lớn của KD.,
Đừng lấy cái tinh thần FUN của OF ra mà chó mèo lẫn lộn.
nên xem xét lại từ những năm trc chú Đký làm thành viên 2tek nhưng có đc chấp nhận ko? Hay chỉ lâu lâu vào câu 1 bài (vì ko bị xóa) rồi lượn. Cũng như cách lê la ở các chi hội khác của chú.

Nên học cách ăn nói trc khi đi làm nhé.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
OF đúng là có tinh thần là chính.
Còn để tin tưởng hơn, em cứ phải cụ nào có Động cơ và km nhiều (nếu chưa quen biết). b-( of vài lần biết rồi thì lại khác.
Kiểu làm ăn chụp giật mấy hôm là hết khách ấy mà, người khác người ta gặp lần là sợ.

Chỉnh sửa cuối:

bmv màu cờ

Xe tăng
E nghĩ sự việc càng ngày càng nóng !!!
Hóng suốt từ hôm qua đên hnay mà vẫn thấy xxx .
Làm ăn thế này thì chết !!!!

khanht

Xe điện
Thớt này hot ghê :P, theo em trong tuần này HCT không khắc phục được thì HCT thì hoàn lại tiền, cụ chủ thớt nghiến răng đục bỏ thay cái của mới cho nó đỡ ức chế, phụ huynh đỡ cằn nhằn.

Cả hai đều được một bài học lớn và cũng phải trả phí cho bài học này ...

hacide

Xe tăng
Điều này thì không chỉ mình cụ biết, em cũng biết thế vì kinh doanh thì phải có lãi mà đổ vào mồm. Quan trọng là chất lượng dịch vụ mang lại được cho Ofer tốt hơn người thường vậy là giá rẻ rồi
@ các cụ: Tối mai em lại úp *** bài ca hy vọng và mong đợi ngậm ngùi nhá, mà chả cụ nào mời em được chén nào cho nó sung cơ là sao??
E k đồng ý với Cụ về quan điểm này, đành rằng KD là có lãi nhưng đã là OF thì theo E mình có thể giảm lợi nhuận 1 chút và nhất là cất lượng dịch vụ phải đặt lên hàng đầu ah!!!!

move

Xe tăng
có phải chủ thớt thừa thời gian, chỉ ở nhà đợi mấy ông thợ đâu.

***, em mà bị ai lỡ hẹn 1-2h là đã khó chịu lắm rồi, đây sai hẹn đến cả chục lần, mỗi lần vài ngày. Làm ăn trẻ con vãi

zin_zin_hn

Xe điện
Đọc xong em thấy lộn hết cả mề.~X(~X(
Mua hàng theo kiểu may, rủi. và khi rủi ro đến thì tự thuê thợ sửa (Hài ghê)

Chỉnh sửa cuối:

hacide

Xe tăng
E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

Theo E chuyện này bác Huân nên xem lại ở mục 5 ( nếu đó k phải là sản phẩm KD của mình và giá lại cao hơn tt thì k nên gt cho anh em OF. tốt nhất k nên lấy lãi, giữ lại tình anh em OF bác ah)

oto_do_choi

Xe buýt

Theo E chuyện này bác Huân nên xem lại ở mục 5 ( nếu đó k phải là sản phẩm KD của mình và giá lại cao hơn tt thì k nên gt cho anh em OF. tốt nhất k nên lấy lãi, giữ lại tình anh em OF bác ah)
Cái "Cò" nó thể hiện ở chỗ đấy mà cụ!!

IZZ

Xe tăng
Em nghĩ một số cụ có ý bênh hct cũng nên xem xét lại cách nghĩ.

VN lạc hậu bao cấp đã qua lâu rồi, giờ là phải tiến lên chuyên nghiệp.

Em quan niệm thế này:

1- Giá cao + Dịch vụ tốt: Có thể chấp nhận được.
2- Giá cao + Dịch vụ kém và thiếu trách nhiệm (trường hợp cụ chủ thớt gặp phải): Loại trừ khẩn trương.
3- Giá phải chăng + Dịch vụ tốt: Các cụ kinh doanh ở of nên đi theo hướng này, em thấy nhiều cụ ốp phơ cũng đã có rồi :D

Chưa kể đến việc sai hẹn, em cực ghét sai hẹn các cụ ạ. 1, 2 lần thì được chứ liên tục như thế thì... thôi em chả nói nữa kẻo dính thẻ phạt heheh.

heatervn

Xe hơi
Em định có nhu cầu như cụ chủ thì gặp thớt này... đoc xong em thấy :@)

JamesB

Xe buýt
Chỉ cần đọc trang đầu tiên của cụ chủ đã hiểu được đến 90% roài. Lần trước em sửa nhà nhẽ nữa em dính nhưng chỉ gặp đúng 1 lần em phải té khẩn trương luôn.
Thôi mời cụ chủ thớt ly hạ hỏa nào. Đọc votka của em nhé :21:

HT_CRV

Xe tải
Nếu em là kụ Giang kính em đưa ngay luôn phương án xử lí ngay bây giờ: Trả lại bộ cửa hỏng, yêu cầu 1 đổi 1. Gọi điện cho nhà máy yêu cầu thuê hẳn thợ tay nghề cao xuống làm. Làm lại hẳn mặt tiền, không để tình trạng sứt sẹo như thế này nữa. Tất cả mọi chi phí do hct chi trả. Và làm luôn và ngay kụ Giang kính à. Kụ đã bị cho chờ vài tháng rồi thì có khi bị cho chờ thêm 1-2 tháng nữa dễ lắm :))
Đây chỉ là ý kiến em nêu ra nếu em bị vào hoàn cảnh của kụ Giang kính thôi. Còn thực tế thì hct chưa đủ trình làm ăn với em như thế được :))

oto_do_choi

Xe buýt
Cháu nhìn vào cái ray cửa nhà cụ chủ đã thấy ngay chú HCT chả biết éo gì về của cuốn và xây dựng cả. Mie bây giờ mà vẫn còn cái kiểu làm chắp vá như thế ???

Trạng thái
Thớt đang đóng