[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

muadem

Xe cút kít
Sau đó em có ngồi tán phét với hai chú này thì được biết chú thợ mới này là người của Smartdoor nhưng đã nhảy ra ngoài kết hợp với nhà phân phối Hồng Quang (là npp mua cửa của em từ nhà máy) và hct nhà ta chỉ mới cộng tác với bên đó bán được cho em là cái cửa thứ 2 và đều khiến chú ta vất vả đi khắc phục, chú tâm sự quả này thôi chả dám bán cho ông Huân nữa. Ngoài ra đ/c Chung cũng chẳng phải phụ trách kỹ thuật của ông Huân mà cũng chỉ cấu kết ông bán cửa, ông lắp đặt, vụ lắp hộp alu là do Chung hoàn toàn đạo diễn nên sẽ có trách nhiệm hoàn trả chỗ rách. Đây là lý do em nói từ đầu, em mua cửa qua hẳn 3 cầu thì giá cả thế nào tự các cụ đánh giá ạ!!!
Cái này em dự ngay từ lúc đọc bài đầu của cụ ;)) em đã gặp và biết hct, chả sai tẹo nào :P

E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

Tính em hay đọc hết rồi mới cmt nhưng đọc đễn trang có cmt này là ứ chịu được nữa. Kết luận: hct VÔ TRÁCH NHIỆM.

muadem

Xe cút kít
Cũng là thread kiện cáo, bên thread của Vietvoiz xử sự khác hẳn:
- Nhận lỗi luôn, không bao biện
- Cam đoan khắc phục luôn và ngay
- Trong trường hợp nguyên cáo không muốn hợp tác nữa thì cam đoan trả lại 100% chi phí khắc phục
Thưa với mốc là cụ vietvoiz có sản phẩm trong tay, đằng này hct chỉ là bán nước bọt ăn % nên ứ điều khiển được đối tác của mình :)) :)) :))

volga1990

Xe tăng
Khiếp quá, một số nhỏ làm ảnh hưởng đến các offer :(

2Bdream4B

Xe tải
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
Nói như cái comment trên thì chả ông nào bán hàng sai => đều là lỗi do thợ hết ;)) mà thợ lại còn xếp lịch nữa thì bó tay. Vậy vai trò của người nhận hợp đồng, nhận tiền và điều hành thợ ntn?
Làm cái món này nếu không có thợ ruột thì khó mà kinh doanh được. Trên 4R toàn ae với nhau, ko biết ở ngoài thì ntn nhỉ!!!!????? :D

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Nhân đây em kể câu chuyện của em. Nguyên em là dân xây dựng và hay nhận làm thêm bên ngoài, vài năm trước cũng mỗi năm có 1-2 công trình nhà dân. Có một nhà bị như này: vào giai đoạn hoàn thiện, mối bỏ gạch lát nền lúc thợ lát nền vệ sinh không để ý nên mã sản phẩm không trùng nhau dẫn đến hơi khác màu, (mà tận lúc lau khô chuẩn bị nhập trạch mới nhận ra nhá). Trước hôm nhập trạch, cả đêm em phải trực tiếp nhập gạch kiểm tra và đôn đốc thợ làm lại cho bằng xong. Kết quả: chủ nhà không ý kiến gì, chỉ phán một câu: Anh không nghĩ chú phải thức và làm cả đêm như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
cứ có chiện liên quan tới thành viên OF là xôm, đông như hội ....

thuysinh.tl

Xe container
Thực sự đọc từ đầu chí cuối rất mất thời gian nhưng kết luận lại là cụ Huancongtu này hơi thiếu tinh thần tiếp thu. Vẫn biết cụ bị tai nạn nên không xử lý trực tiếp được nhưng cụ đã nhận hợp đồng của người ta thì cụ nên tìm cách nhanh nhất để xử lý. Xử lý được thì hứa, không làm được thì đừng. Nếu cần thì thuê thợ giỏi giỡ tung ra rồi mình chịu chi phí cho nó gọn cũng được. Cửa là nơi ra vào, là mặt tiền của người ta thế kia mà cụ để mấy cái rãnh lộ vậy thì khác gì biến mặt tiền thành mặt xẹo. Thiếu kinh nghiệm làm thì nên hỏi cho rõ, làm phải cái tâm với nghề, có tinh thần học hỏi. Đằng này khi người ta bảo cụ cho thợ qua xem khi người ta chát cửa thì cụ lại bảo không cần. Thế rồi làm thế kia thì họ nuốt làm sao được. Đã thế lắp cửa sai kỹ thuật lại đưa hết người này đến người kia, bôi ra mất bao nhiêu ngày tháng thế này thì khác nào dầu đổ vào lửa. Cuối cùng, cụ đồng ý với cụ chủ là bên cụ ấy thuê người, cụ trả tiền. Nhưng nếu cụ có trách nhiệm thì cụ nên làm việc trực tiếp với người của cụ chủ thớt định thuê thi công về chi phí, thời gian để làm lại 1 lần cho xong. Đấy là một cách vừa để học hỏi, vừa thể hiện tinh thần trách nhiệm. Còn nếu là nhà cháu rơi vào trường hợp cụ chủ thớt thì e là nhà cháu không nhịn được như cụ. Thôi việc đã rồi thì cụ chủ nên cân nhắc tất cả các vấn đề cả về thẩm mỹ lẫn kỹ thuật. Nếu cần thì một lần đau, dỡ tung ra phẫu thuật lại một lần cho xong. Chứ cứ làm chắp vá, sau này nhìn thấy thì càng khó chịu đó

raklei

Xe điện
đọc mấy cái thanh lý đá xẻ với sàn gỗ đã thấy mùi Trường Hải rồi.
đối đáp thì chuẩn luôn.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Làm cái nghề dịch vụ thì tiếng lành đồn xa , tiếng dữ đồn càng xa hơn .
E dính 2 quả của 2 bác OF về xây dựng làm em tởn đến già , 1 bác thì nho nhỏ , thiệt hại về tiền và thời gian tí thôi vì tính cái gì cũng đắt hơn giá thị trường . Khi em khảo giá thì em phạt cho . Giờ là thời nào rồi mà còn có chuyện mập mờ giá cả đc . E bỏ ra buổi sáng thì em nhận cả chục cái báo giá chứ ít à .
1 Bác thì to to , có đủ ban bệ vì là công ty kiến trúc mà . E thuê tư vấn , thiết kế và thi công . Trước đây cũng chơi với nhau rồi , vậy mà khi vào việc đến lúc em phải nói băm bổ vào mặt mới cải thiện đc tí nhưng chỉ là vá thôi .

IZZ

Xe tăng
Nhân đây em kể câu chuyện của em. Nguyên em là dân xây dựng và hay nhận làm thêm bên ngoài, vài năm trước cũng mỗi năm có 1-2 công trình nhà dân. Có một nhà bị như này: vào giai đoạn hoàn thiện, mối bỏ gạch lát nền lúc thợ lát nền vệ sinh không để ý nên mã sản phẩm không trùng nhau dẫn đến hơi khác màu, (mà tận lúc lau khô chuẩn bị nhập trạch mới nhận ra nhá). Trước hôm nhập trạch, cả đêm em phải trực tiếp nhập gạch kiểm tra và đôn đốc thợ làm lại cho bằng xong. Kết quả: chủ nhà không ý kiến gì, chỉ phán một câu: Anh không nghĩ chú phải thức và làm cả đêm như thế này.
Em nghĩ đã kinh doanh chuyên nghiệp ít nhất phải như cụ muadem này. Làm giúp nhau cho vui thì không tính.
Em vodka cụ muadem phát.

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
em tưởng Box này xong rồi chứ, hóa ra vẫn nóng như thế naỳ sao,, cụ HCT đã hứa sửa chữa rồi ,, em nghĩ các cụ có chém thì đợi cụ chủ thớt feedback cái đã

Matchia

Xe tải
Em hóng từ đêm qua, sáng dậy hóng ngay tiếp. Nhà đang hoàn thiện, cũng gặp cụ hct 1 lần rồi, nhưng thế này thì lăn tăn quá.

Hiepkt

Xe buýt
đọc mấy page đầu thấy cụ HCT trả lời hổ báo quá, e ko dám kết luận là thiếu trách nhiệm hay thừa trách nhiệm, em chỉ chốt là nhà em có cần làm cửa cuốn e éo nhờ cụ HCT =))

stevejob

Xe buýt
Niềm tin đã hiếm mà các cụ không chịu nâng niu, em phê bình cả cụ chủ và cụ hct vì đã để xảy ra chuyện này và lại lôi nhau lên đây, ai sai đúng thế nào thì đã phân tích nhiều rồi, nhưng những người biết thớt này lại bị bào mòn bớt đi 1 ít cục niềm tin. Các cụ đừng cố nói nữa hãy cố giải quyết và mọi người muốn nghe 1 kết quả có hậu may chăng bồi đắp được lại tý ty... NIỀM TIN.

LuckyCar

Xe container
E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

Em đọc từ đầu đến giờ, không dám comment câu nào vì mới nghe một tai. Đến giờ nghe được đủ hai tai rồi, em xin chốt một câu: KINH DOANH NHƯ MỨT. VÔ TRÁCH NHIỆM.

Có trách nhiệm là phải như này:

Chỉnh sửa cuối:

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
Cụ chủ thớt cho em xin số đt cái, em xin tình nguyện giúp cụ vụ này:). Nói thật cụ hct làm ăn như thế này thì cũng hơi buồn nhỉ.~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng