[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietnova89

Xe buýt
Chuyện cưả cuốn giữa cụ Giang kính và huancongtu là chuyện "thuận mua vừa bán" giữa hai ngươì, qua câu chuyện thì em thây cụ Giang kính quá là nhẹ dạ cả tin. Vơí dân kinh doanh thì chỉ có dùng tiền là cách tốt nhất để ràng buộc trách nhiệm, đưa gần như toàn bộ số tiền trong khi cưả chưa lắp là sai lầm lớn (em cũng kinh doanh nên em dám mạnh dạn phán như vâỵ).

Sự cố xảy ra đúng là một tai nạn (chắc cụ huancongtu cũng không muốn như cụ Giang kính), tuy nhiên cách xử lý của cụ huancongtu chưa tôts, để dây dưa không tìm cách xử lý dưts điểm ngay cho khách hài lòng.

Hy vọng cụ huancongtu xử lý dưts điểm sớm cho cụ Giang kính hài lòng

Cụ huancongtu ơi, cụ nên trung thực thật thà trên OF, trên này rất nhiều cao thủ, loại gà mờ như Giang kính ít lắm, nói dôí nó lòi đuôi ngay. Em đã có hân hạnh được gặp cụ thì em thấy cụ còn trẻ, kinh nghiệm kinh doanh lẫn giao tiếp chưa nhiều, cụ nên khiêm tốn học hỏi.

Thường thì NPP ít khi tham gia bán lẻ và không có thợ lắp đặt, nếu có bán lẻ thì cũng giơí thiệu cho đại lý lắp đặt. Là NPP thì biêts ngay đại lý nào có đôị ngũ thợ lắp đặt tôts để xử lý ngon ngay. Cách xử lý của cụ huancongtu chứng tỏ cụ chẳng phải NPP lẫn đại lý, cụ chỉ mua-bán và gọi thợ lắp cưả thôi. Việc mua-bán này cũng là bình thường trong kinh doanh, bản thân em cũng từng ngôì một chỗ ký HĐ, a lô cho bên cung cấp đến giao hàng lắp đặt cho khách hàng rôì thu tìên chả vất vả gì, thậm chí có vụ còn lãi hơn bên bán mặc dù bên bán vừa bỏ vốn vừa cấp hàng vưà lắp đặt, có điều em biêts cách làm cho khách hàng hài lòng, vừa giao tiền cho em vừa cám ơn vui vẻ.

Có thể em sai và cụ đúng là NPP cưả, nêú vâỵ cụ chụp các chứng nhận cụ là NPP lên cho mọi người yên tâm.

Cụ này cũng có ý kiến giống em.

Em mong cụ huancongtu tập trung giải quyết vụ này cho ổn thỏa, và rút kinh nghiệm cho các vụ làm ăn sau này.

Em vẫn hy vọng sẽ hợp tác được vơí cụ huancongtu như kế hoạch em vơí cụ từng trao đổi, để em mang tiền mua hàng và dịch vụ của cụ huancongtu.
các cao thủ thương trường có khác ~o)

huancongtu

Xe tăng
Cụ huan mà ko tìm đc đội thợ nào sửa cho cụ Giang hoặc lắp ko được thì em giới thiệu cho thằng cu em.
Trước làm cho anh Hải đc hơn năm. Giờ tách ra chuyên lắp của smartdoor và Ausdoor, có đội thợ cũng ổn phết.
Đc cái em nó nhiệt tình. Đêm hôm gọi nó vẫn đi.
Pm cho e xin cái số luôn ạ
Cảm ơn bác

dht

Xe điện
Cụ huancongtu nên học cách "xử lý khủng hoảng" để giải quyết sự cố. Trên OF có nhiều cụ bán hàng và cung cấp dịch vụ như Topcare, Vietvoiz... đều xử lý khủng hoảng tốt.

Cụ thể thì cụ tự tìm đọc để học tập.

Hạn chế tôí đa khách hàng than phiền mình công khai, vì như vâỵ được coi là khủgg hoảng. Phải tìm cách dập tắt ngay mọi tham phiền trưoứcc khi có nguy cơ công khai, vì "tiếng lành thì ít đồn mà tiến dữ thì đồn xa và dai dẳng"

Em rất ấn tượng vơí cụ Vietvoiz trong xử lý khủng hoảng (là sự cố được đưa ra công khai trên OF, không còn là chuyện riêng giữa 2 bên). Nêú mình sai là cụ Vietvoiz tìm cách nhận lôĩ xử lý cho êm thấm. Nêú thấy khách hàng bầy hầy hay sơ hở là cụ Vòi tấn công "cả vú lấp miệng em" ngay, khách hàng đuôí lý đành im tịt. Cụ thể thơts nào liên quan đén cụ Vòi em chẳng nhớ, các cụ tìm lại nhé.

huancongtu

Xe tăng
Cụ huancongtu nên học cách "xử lý khủng hoảng" để giải quyết sự cố. Trên OF có nhiều cụ bán hàng và cung cấp dịch vụ như Topcare, Vietvoiz... đều xử lý khủng hoảng tốt.

Cụ thể thì cụ tự tìm đọc để học tập.

Hạn chế tôí đa khách hàng than phiền mình công khai, vì như vâỵ được coi là khủgg hoảng. Phải tìm cách dập tắt ngay mọi tham phiền trưoứcc khi có nguy cơ công khai, vì "tiếng lành thì ít đồn mà tiến dữ thì đồn xa và dai dẳng"

Em rất ấn tượng vơí cụ Vietvoiz trong xử lý khủng hoảng (là sự cố được đưa ra công khai trên OF, không còn là chuyện riêng giữa 2 bên). Nêú mình sai là cụ Vietvoiz tìm cách nhận lôĩ xử lý cho êm thấm. Nêú thấy khách hàng bầy hầy hay sơ hở là cụ Vòi tấn công "cả vú lấp miệng em" ngay, khách hàng đuôí lý đành im tịt. Cụ thể thơts nào liên quan đén cụ Vòi em chẳng nhớ, các cụ tìm lại nhé.
Bậc cha chú có khác
Cháu xin tiếp thu ạ. Cảm ơn chú

chauchau

Xe điện
@vùng miền: mặc dù đã được đưa vào nội qui và cảnh báo trước nhiều lần, tuy nhiên 1 số bác trong thớt này vẫn đưa chuyện vùng miền ra đây - các bác có comment liên quan đến việc này nên tự xóa bài, hoặc em sẽ gửi thẻ vào ngày mai. Chuyện này nghiêm túc.

@việc chính: đúng là trong xây dựng, việc thợ ẩu dẫn đến hỏng việc là rất nhiều. Chính em cũng đã phải gửi trả lại 1 bộ của ausdoor chỉ vì thợ lắp ẩu không chấp nhận được.

Tạm thời ghi nhận sự nhận lỗi của bác Huân trong việc này, như thế em nghĩ là tích cực sau 1 loạt "hoàn cảnh...." - Tuy nhiên cách thức khắc phục phải cụ thể chứ không thể chỉ là 1 lời hứa (mà đã thiếu tin cậy với bác Giang) - em đề xuất phương án này nhá:

+ Bác Huân cầm 20 triệu mang gửi lại bác Giang, kèm theo 1 biên bản làm việc ghi nhận lại mọi sự cố và cam kết khắc phục. Nếu bác Huân tự tổ chức khắc phục thì bao giờ xong việc 2 bên ký biên bản nghiệm thu rồi bác Giang thanh toán đủ lại 20 triệu cho bác Huân. Trường hợp bác Huân không làm được, bác Giang có thể sử dụng số tiền đó để chủ động thuê thợ sửa chữa, quyết toán lại sau khi 2 bên thống nhất ký biên bản bàn giao.

Việc này chưa phải là bắt đền hay bồi thường gì, chỉ undo lại 1 số việc đã đi quá sớm. Một hợp đồng thông thường chỉ được bên A ứng trước nhiều là 50%, còn thanh toán hết bao giờ cũng phải có biên bản bàn giao, nghiệm thu. Bác Giang đã chi trả hết 100% nên mới vướng phải việc này.

vietnamarc

Xe điện
@vùng miền: mặc dù đã được đưa vào nội qui và cảnh báo trước nhiều lần, tuy nhiên 1 số bác trong thớt này vẫn đưa chuyện vùng miền ra đây - các bác có comment liên quan đến việc này nên tự xóa bài, hoặc em sẽ gửi thẻ vào ngày mai. Chuyện này nghiêm túc.

@việc chính: đúng là trong xây dựng, việc thợ ẩu dẫn đến hỏng việc là rất nhiều. Chính em cũng đã phải gửi trả lại 1 bộ của ausdoor chỉ vì thợ lắp ẩu không chấp nhận được.

Tạm thời ghi nhận sự nhận lỗi của bác Huân trong việc này, như thế em nghĩ là tích cực sau 1 loạt "hoàn cảnh...." - Tuy nhiên cách thức khắc phục phải cụ thể chứ không thể chỉ là 1 lời hứa (mà đã thiếu tin cậy với bác Giang) - em đề xuất phương án này nhá:

+ Bác Huân cầm 20 triệu mang gửi lại bác Giang, kèm theo 1 biên bản làm việc ghi nhận lại mọi sự cố và cam kết khắc phục. Nếu bác Huân tự tổ chức khắc phục thì bao giờ xong việc 2 bên ký biên bản nghiệm thu rồi bác Giang thanh toán đủ lại 20 triệu cho bác Huân. Trường hợp bác Huân không làm được, bác Giang có thể sử dụng số tiền đó để chủ động thuê thợ sửa chữa, quyết toán lại sau khi 2 bên thống nhất ký biên bản bàn giao.

Việc này chưa phải là bắt đền hay bồi thường gì, chỉ undo lại 1 số việc đã đi quá sớm. Một hợp đồng thông thường chỉ được bên A ứng trước nhiều là 50%, còn thanh toán hết bao giờ cũng phải có biên bản bàn giao, nghiệm thu. Bác Giang đã chi trả hết 100% nên mới vướng phải việc này.
Em đọc mãi mới thấy cụ này chí lí! Chuẩn!!!:D

huancongtu

Xe tăng

Hết ngày mai e xin báo cáo lại sự việc ạ
Cảm ơn mod

Tiểu kê

Xe tăng
e ko biết là kụ gập ở đg phố nào HN nhưng mà nhà e nằm trên đg Nguyễn Trãi thì e thề với kụ là toàn gập biển 29 thoai,còn mấy kụ đi 4b nữa chứ nhiều lúc e cũng phải bực mình nhất là đứng chờ đèn đỏ,chưa đến đèn xành mà xe đằng sau cứ bấm còi loạn cả nên,nhiều khi cũng phải đành chịu thôi kụ ah,như thế nó mới là cái xã hôi chứ
Cụ à giờ các tỉnh về HN làm ăn cũng đăng kí biển HN nhiều mà, em lấy ví dụ như sv chẳng hạn hay các cụ mua xe cũ biển HN nên cụ nói mà dựa vào cái biển là không đúng đâu. Cá nhân em vẫn phản đối chuyện động chạm vùng miền.
Em nói thật em mà như cụ chủ thớt thì em sẽ không chịu đc vụ lằng nhằng này như thế, em sẽ tìm cách khác, cụ HCT ko giải quyết thì em tự giải quyết bằng nhiều cách như các cụ trên này đã nói đó. Cái nhà mình bao nhiêu tâm huyết thực hiện, đâu vì vài ba cái chuyện này mà làm ảnh hưởng đến toàn bộ tâm huyết dành cho ngôi nhà. Em đã xác định mình sai thì em chấp nhận bỏ tiền ra sửa luôn mong sao cho nó xong nhanh trong thời gian ngắn nhất.

hana147

Xe điện
e nghĩ bây giờ nếu Cụ Huân mà đưa ra đc bằng chứng là đang làm ở cty nào, NPP nào về Sàn Tre, sàn gỗ, cửa cuốn... thì mọi người mới tin đc cụ...

Tuanphim

Xe điện
Đếm post của cụ chủ kể về câu chuyện em thấy có 10 câu "Yên Tâm". Cụ chủ quả là người có lòng kiên nhẫn.
Tổng thời gian kể từ khi lắp cửa đến giờ chính xác là bao nhiêu lâu hử cụ Giang?

Tuanphim

Xe điện
@việc chính:

Theo em nên thêm phần cam kết thời gian hoàn thành nữa, cái này quan trọng.

heroesdaubu

Xe điện
Ngày càng có nhiều chuyện và nhiều người lợi dụng lòng tin của ofers để chăn Gà:P Nếu là người có trách nhiệm thì nhà cung cấp dịch vụ đứng ra giải quyết tất cả hậu quả, kể cả lỗ nặng. Đạo đức kinh doanh đang đi ngược với tình hình lạm phát, âu cũng là cái liễn

linkng

Xe tăng
Cảm ơn ý kiến mọi ngươi. E ko phải thằng ngu mà ko nhận ra lỗi. Phủ nhận trách nhiệm của mình
E nhận e sai. Tâm e muốn khắc phục nhanh cho bác Giang để bác ấy vừa lòng. E nhẹ người
Nhưng mọi hãy nghĩ giúp em. Thời gian e lắp cửa cho bác Giang e đang nằm viện. pHẫu thuật đầu gối. Nằm bẹp trên giường
Mọi vấn đề nhờ anh bạn e và mợ em ( kế toán ) giải quyết. E mới đi lại được 2 tuần này. Công việc đang đè lên đầu em
Các đội thợ e biết đều đã có mặt ở nhà bác Giang để giải quyết nhưng ko được
E cũng đã qua nhà bác Giang tuần trước để xin lỗi nhưng ko gặp
Bây giờ hướng giải quyết em và bác Giang đã thống nhất

Vấn đề Trách nhiệm bảo hành em xin nhận. Kể cả sau này. E ko hứa xuông
Quá vô trách nhiệm.

dungvad

Xe hơi
cụ chủ viết nhiều chữ quá. em phát hiện huancongtu có vấn đề từ lúc rao bán mấy cái cửa cuốn thừa trên OF, éo chơi được.

xuanphuc2011

Xe hơi
Thôi thế là tạm ổn rồi nhỉ ? coi như hai bên đã thỏa thuận song

Giang kính

Xe buýt
@ các cụ: Cám ơn các cụ đã quan tâm ném đá, em muốn quote lại một số bài nhưng nhiều quá. Thật sự đúng đây là chuyện "thuận mua vừa bán" giữa em và hct, trước khi đưa bài này lên em cũng đã suy nghĩ rất nhiều vì em biết nếu đưa lên đây thì sẽ có thể làm mất một góc thị trương của hct như thế thì cũng tội cho hct nếu thực sự biết cầu thị nhưng cuối cùng em cũng vẫn phải đưa lên. Em tham gia OF cũng mấy năm rồi, cũng có thêm bạn và có mua bán vài lần trong đó có cái xe em đang đi nên em có một niềm tin tương đối ở Ofer và đây cũng là lần đầu tiên em phải thất vọng.
Nói thật với các cụ, cái nhà em đến giờ này chi phí vào gần 2 tỷ rồi và em cũng phải làm việc với khoảng hơn chục nhà cung cấp thế mà chỉ còn mỗi cái cửa mấy chục triệu mà tốn thời gian và bực mình quá. Em cũng có tí kinh doanh và cũng làm dịch vụ nên em luôn suy nghĩ là tìm cách để cho công việc của mình đạt được kết quả nên em rất hạn chế nổi nóng chính vì thế nên em mới nhịn được đến ngày hôm nay, chứ còn để phụ huynh em xử vụ này thì kể cả chở cửa về quê của hct để trả lại thì các cụ cũng làm. Nói đến đây, em lại nhớ đến cái nhục đau nhất chính là em bị phụ huynh mắng vì tội tin bạn tin bè (bản chất của em rồi)
@Huân: Việc Huân xử lý như nào và bao biện ra sao anh không quan tâm và cũng chẳng bình luận gì, anh cũng đã dặn bố mẹ anh nếu em xuống thì cho vào nên em yên tâm sẽ không phải đứng ngoài cửa như hôm trước.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em có thằng bạn cũng làm món này
Thường là như này:
- Tạm ứng 30% khi ký hợp đồng
- Ứng tiếp 30% khi lắp xong công trình
- Trả tiếp 30% khi lắp xong 1 tuần không có sự cố
- 10% bảo hành 6 tháng.

Cũng là thread kiện cáo, bên thread của Vietvoiz xử sự khác hẳn:
- Nhận lỗi luôn, không bao biện
- Cam đoan khắc phục luôn và ngay
- Trong trường hợp nguyên cáo không muốn hợp tác nữa thì cam đoan trả lại 100% chi phí khắc phục

Có mấy cái em thấy thế này:
- Làm cái nghề dính đến kỹ thuật thì phải có thợ cứng, không thì đừng nhận, vì nhận xong làm không tốt thì khác gì lừa đảo
- Đặt mình vào địa vị khách hàng, trả hết tiền xong thằng bán nó làm như mèo mửa bôi ra hàng tháng trời, ngày nào đi ra đi vào nó đâp vào mắt có ức chế không?
- Làm nghề phải có tâm, đặt tâm huyết vào từng sản phẩm thì nghề nó mới nuôi lại mình (Cái này có nhân quả đấy nhé)
- Bằng mọi cách, kể cả mất tiền, khắc phục trong thời gian ngắn nhất. Đã hứa thì phải đúng hẹn.
- Mất tiền là mất cái nhỏ, mất uy tín và đánh mất giá trị bản thân là mất cái lớn

Tuan_HCV

Xe hơi
Ăn như Rồng cuốn
Nói như Rồng leo
Làm như Mèo mửa

sodiachinh

Xe buýt
Huancongtu rất hay có kiểu lách luật OF, quảng cáo trá hình bằng cách rao bán thanh lý ở mục rao vặt (thực ra cũng chẳng rẻ hơn giá thị trường bao nhiêu).
Làm kinh doanh mà tiếc tiền đóng lệ phí 500k/tháng (trong khi vẫn tranh thủ quảng cáo trá hình) thì các cụ cũng nên tự hiểu tính cách như thế nào rồi nhé.

sun10

Xe buýt
Lần sau làm gì, mua gì chắc cứ người lạ hợp đồng tay bo mà chơi nhỉ, chứ cứ cái kiểu cả nể thế này vừa ko được việc, mất tiền, lại còn bị mắng :)

Trạng thái
Thớt đang đóng