Chi hội Chương trình Từ thiện - Đến với trường tiểu học Tà Té, Điện Biên Đông

An Dong

Xe điện
Do công việc gia đình, em bắt buộc phải có mặt ở HN vào ngày mùng 3 DL, tầm trưa mùng 2 là em phải chạy từ ĐB về HN. Vậy nên nhà em sẽ xuất phát trước ngày mùng 1 DL vài ngày, chạy từ tốn, thong thả, cho trẻ lang thang dọc tuyến SL ĐB một chút, có nhà cụ nào mấu và bố trí đc thì lang thang cùng nhà em 1 chuyến.
Lại thêm một thớt vài ngàn cây cho trẻ lang thang nữa đây. Lần này là Tây Bắc ròi. Hị hị.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Ơ, thì đúng là em muốn "đi vũ trụ xem bèo hoa dâu" mà cụ 4 Gái :D

Vì nếu muốn hưởng thụ Sapa thì em đã chả đi oto lên tận đấy để ngủ 1 đêm! Em muốn ngó xem con đường tránh ngập của thủy điện Sơn La, đi qua Mường Lay & Tam Đường để so sánh sự khác biệt & đặc biệt là muốn cầm lái chạy trên con đèo Ô Quy Hồ nổi tiếng bằng em FC cơ, cụ chủ tịt hội bàn là hơi ơi >:D<
1/Anh chỉ có 3 Gái

2/ Tại sao em có nhiều ý tưởng, dự định và ước mơ hay như thế, sao không đi lẻ lúc nào đấy (để anh bám càng với) nhỉ?..

trungvan304

Xe đạp
thèm quá các cụ ơi...cuối tuần quyết uống say rồi về nhà gây sự kiếm chuyện với gấu...không biết có được không ...~X( nếu thành công em đặt gạch luôn..huhuhu

ichbinminh

Xe buýt
1/ Anh chỉ có 3 Gái

2/ Tại sao em có nhiều ý tưởng, dự định và ước mơ hay như thế, sao không đi lẻ lúc nào đấy (để anh bám càng với) nhỉ?..
1/ Ai mà biết được sự thật là anh có mấy gái mấy zai :D

2/ Anh hứa rồi đấy nhá! Lời hứa của bộ đội là "nặng tựa dãy Trường Sơn" đấy ;))

Chỉnh sửa cuối:

ichbinminh

Xe buýt
thèm quá các cụ ơi...cuối tuần quyết uống say rồi về nhà gây sự kiếm chuyện với gấu...không biết có được không ...~X( nếu thành công em đặt gạch luôn..huhuhu
Cụ cứ về gây sự với Gấu trước đi đã. Việc nào làm trước được thì phải làm luôn cụ ợ!

ym9972

Xe buýt
Em đề nghị Nhà Xe, nhà Ăn Đong, các cụ/mợ thuộc ban tổ chức.... nhận luôn cụ này vào đội cửu vạn nhá, kiểm tra tay nghề vào chủ nhật này luôn, nếu ngon sẽ cho làm tiếp cho cả đoàn, cả đợt

93 người,X_X đoàn mình chuyến này đông vui quá ạ!!!:P
Nhưng nói thật là em thấy cực kỳ thương cho các cụ/mợ làm nhiệm vụ hậu cần bởi số lượng người tham gia lớn đến như thế (trong đó có nhà em). Sẽ là vô cùng vất vả để đảm bảo an toàn, đảm bảo ăn, ngủ, nghỉ cho ngần ấy người. Nói thật, nếu là em, khéo nguyên việc kiểm đủ quân số đã làm em :35:
Cho em hỏi thêm tí là nhà mình có cần thêm sức người trong việc đóng quà không ạ? Để em bon chen!!! Nhà mình kiêu lắm ý, lúc trước em đã hỏi là có cần nơi tập kết hàng không mà chả thèm giả lời em câu nào! Biết là nhà FF nhiều người giỏi giang, nhưng em thấy các cụ/mợ bận rộn, vất vả quá. Nếu cần bọn em giúp sức việc gì thì các cụ/mợ cứ hô lên một tiếng nhé.

trungvan304

Xe đạp
Cụ cứ về gây sự với Gấu trước đi đã. Việc nào làm trước được thì phải làm luôn cụ ợ!
Thành công rồi cụ ơi...thành công my mãn rồi ...đổi lại em phải làm cái bếp mới cho gấu..xem ra chuyến này tốn kém qua...nhưng đi được vói các cụ em mừng quá..(cứ đi rồi tình :P)
CỤ an đông, oi cụ từ từ oi, cụ rebel oi bác 3G giúp em,,,, giờ này em đăng ký kịp không các cụ ơi...các cụ giúp em nhé...gấu không đi em đi với vợ 2 các bác cho em 1 phòng giường đôi nhé ...em dự là lên đó gặp người quen ;) thể nào cũng có cụ uống say chạy vào phòng em.... em xin ủng hộ các cháu bằng cả trái tim + 500K của em + 200k của gấu.... off bia em gửi cụ từ từ nhé...
Chiều mai em đi chuẩn bị quân tư trang luôn ...

3Gái

Xe tăng
Website
Thành công rồi cụ ơi...thành công my mãn rồi ...đổi lại em phải làm cái bếp mới cho gấu..xem ra chuyến này tốn kém qua...nhưng đi được vói các cụ em mừng quá..(cứ đi rồi tình :P)
CỤ an đông, oi cụ từ từ oi, cụ rebel oi bác 3G giúp em,,,, giờ này em đăng ký kịp không các cụ ơi...các cụ giúp em nhé...gấu không đi em đi với vợ 2 các bác cho em 1 phòng giường đôi nhé ...em dự là lên đó gặp người quen ;) thể nào cũng có cụ uống say chạy vào phòng em.... em xin ủng hộ các cháu bằng cả trái tim + 500K của em + 200k của gấu.... off bia em gửi cụ từ từ nhé...
Một mình đi lang thang Điện Biên không thích hay sao mà tốn kém quá nhể? Vụ đi tới đây, cụ phải đề xuất với cụ Xe ngựa và Ăn Đóng mới đúng địa chỉ. Vụ này nhà Cụt tổ chức chính, Củ từ lên trước phượt với gia đình và về ngay, không đi theo hết hành trình do bận công việc mà!..

Hay nhất là bác vác vợ 2 đi làm xe chở hàng, cụ Xe ngựa và Ăn Đóng biết đâu lại... động lòng, mở lại sổ, nhể?..

3Gái

Xe tăng
Website
Em đề nghị Nhà Xe, nhà Ăn Đong, các cụ/mợ thuộc ban tổ chức.... nhận luôn cụ này vào đội cửu vạn nhá, kiểm tra tay nghề vào chủ nhật này luôn, nếu ngon sẽ cho làm tiếp cho cả đoàn, cả đợt
Nhà Ym9972 không biết à? ruaf là mợ chính hiệu và là Gấu của Củ từ đấy. Vợ chồng nhà ý biết hết pass của nhau nên cẩn thận, bị phạt thẻ như chơi.

Vụ này, đề xuất ruaf tham gia hậu cần vì có kinh nghiệm lo lắng, chăm sóc cho đội nhà Ếch gần 60 người dịp đi Quan Lạn roài. Mợ ý khéo tay, chu tất và cẩn thận lắm ợ, nhà hàng - khách sạn cấm qua mắt được mợ ý, dù chỉ 1 xu. Có mợ ý đi, đội anh em Quan Lan ăn chơi tẹt ga, chả phải lo nghĩ giề!... He! He!..

Tribute

Xe container
Trungvan mang Land Cộc đi chở hàng vào Tà Té là các cụ BTC gật đầu ngay ý mà.

ruaf

Xe máy
@ 3Gái: anh cứ chém gió, chém bão thoải mái đi anh ơi! Lên Điện Biên, em sẽ họp với Gấu nhà anh để bàn một số việc, hé hé... (h) Lâu lắm rồi, bọn em chưa được buôn cùng nhau. Có mấy thứ này em muốn cho mợ ấy xem, hay lắm ý...!!! :bz

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ 3Gái: anh cứ chém gió, chém bão thoải mái đi anh ơi! Lên Điện Biên, em sẽ họp với Gấu nhà anh để bàn một số việc, hé hé... (h) Lâu lắm rồi, bọn em chưa được buôn cùng nhau. Có mấy thứ này em muốn cho mợ ấy xem, hay lắm ý...!!! :bz
3G coi như đã Lê Văn Tạch!!! :))

3Gái

Xe tăng
Website
Thoải con gà mái đi em! Hay là lên Điện Biên, em ở cùng với Gấu nhà anh cả đêm luôn, để anh và Củ Từ đi gặp... cơ sở và giao lưu với đồng bào các dân tộc tỉnh nhà, nhể?

trungvan304

Xe đạp
Trungvan mang Land Cộc đi chở hàng vào Tà Té là các cụ BTC gật đầu ngay ý mà.
Bác tribute vá bác 3Gai giúp em đi em vừa nói chuyện máy cầm chân với cụ an đông xem ra khó rồi bác an đông bảo phải gọi cho bác xe ngừa ...em Vân quyết tâm mua vé chờ...biết đâu có bác nào bận việc bỏ vé thì sao...Em một Minh thân trai bite đâu lại gặp may tern đường ;) ..lúc các bác ăn nhậu, thêm cho em bát đũa thôi ah. Em nhờ uy tín 2 bác cho em cái tên Vào đấy là vui rồi. ( em xin Mãi gấu mới gật đầu)

3Gái

Xe tăng
Website
Bác tribute vá bác 3Gai giúp em đi em vừa nói chuyện máy cầm chân với cụ an đông xem ra khó rồi bác an đông bảo phải gọi cho bác xe ngừa ...em Vân quyết tâm mua vé chờ...biết đâu có bác nào bận việc bỏ vé thì sao...Em một Minh thân trai bite đâu lại gặp may tern đường ;) ..lúc các bác ăn nhậu, thêm cho em bát đũa thôi ah. Em nhờ uy tín 2 bác cho em cái tên Vào đấy là vui rồi. ( em xin Mãi gấu mới gật đầu)
Cũng nên thông cảm cho BTC vì tổ chức 1 chuyến đi cho gần 100 người, lại đường xa, địa bàn phức tạp và có trăm thứ bà rằn này, BTC cũng mệt mỏi lắm đấy!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thân Giai ngại gì khổ sở!

Cụ ngủ trong xe cũng tốt rồi!:D

Biết đâu như thế lại có mợ nào thương cảm ra động viên giữa đêm trường mịt mù sương giăng khói tỏa của núi rừng Tây Bắc thì còn lãi to!!!:))