[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tu Thân 1987

Xe hơi
Phái sinh giờ đánh khó ăn nên mình đánh 1-3 hđ mỗi tháng kiếm đủ 10 tr là nghỉ ps. Nhớ thời VNI vùng ~700 đánh phát rồ người mỗi ngày lãi lỗ mấy trăm tr phái sinh. Dám ôm 170 hợp đồng qua đêm và trade 30 hợp đồng, giờ nhớ lại vẫn run :)) May mà cô thương nên lãi và rút ra mua đất :D
Bác giỏi và giàu rồi nên giờ có thời gian chia sẻ mở lớp, nhóm phải ko ạ

Tungtunghunghung

Xe tăng
Bác giỏi và giàu rồi nên giờ có thời gian chia sẻ mở lớp, nhóm phải ko ạ
Không giàu bằng ai, cũng không giỏi nhé bác. Bị vồ hụt nên ngày càng thận trọng hơn thôi. Phái sinh giờ chỉ dám bỏ vào mấy chục triệu đánh. Ngày xưa liều có bao tiền mang đánh hết giờ già dần rồi nên không dám đánh to như xưa. Mình cũng không có nhu cầu mở nhóm, phái. Chủ yếu chia sẻ giúp ích được ai thì giúp không thì thôi coi như không có duyên. Mình nghĩ có bác theo mình từ bên mảng đầu tư bđs sang thớt này đó, mình nói về chu kì tiền rẻ, vĩ mô và chính sách tài khoá, tiền tệ. Liên quan hữu cơ giữa các kênh đầu tư. Bác nào từng bên nhóm bđs biết mình xác nhận cái. Mình đã nhận định thị trường tạo đáy dài hạn vùng 880 và mình tham gia khi vni vùng 960 cách đây cỡ ~ 1 năm, và bác bđs cũng có ăn trử mấy bác ôm tiền sợ kinh tế khó khăn

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ có SHS rồi mà?
SHS hôm nay thanh khoản lèo tèo; ngoại bang chiếm 15%. Chắc chủ tịch chưa mua xong.
SHS chán nên em mới mơ về con khác. Kiểu chán cơm thèm phở, hí hí. SHS với SHB với EIB đang dìm em xuống sâu lắm

thichrauxanh

Xe điện

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hpg vượt 32.5 đi để e ra bớt :(( gồng lãi run cả tay hix hix, gió xoay chiều lại toang :((
Đánh thép nhịp này ổn mà bác, đen thì lãi 3-5% , đỏ thì phải được ~10%. Ngắn hạn thôi chứ dài thì cứ nhỏ nhẹ tính ~30% cho năm 2024 này

Tu Thân 1987

Xe hơi
Không giàu bằng ai, cũng không giỏi nhé bác. Bị vồ hụt nên ngày càng thận trọng hơn thôi. Phái sinh giờ chỉ dám bỏ vào mấy chục triệu đánh. Ngày xưa liều có bao tiền mang đánh hết giờ già dần rồi nên không dám đánh to như xưa. Mình cũng không có nhu cầu mở nhóm, phái. Chủ yếu chia sẻ giúp ích được ai thì giúp không thì thôi coi như không có duyên. Mình nghĩ có bác theo mình từ bên mảng đầu tư bđs sang thớt này đó, mình nói về chu kì tiền rẻ, vĩ mô và chính sách tài khoá, tiền tệ. Liên quan hữu cơ giữa các kênh đầu tư. Bác nào từng bên nhóm bđs biết mình xác nhận cái. Mình đã nhận định thị trường tạo đáy dài hạn vùng 880 và mình tham gia khi vni vùng 960 cách đây cỡ ~ 1 năm, và bác bđs cũng có ăn trử mấy bác ôm tiền sợ kinh tế khó khăn
Bác chắc đầu 8x vẫn trẻ mà...Vậy em học hỏi theo bác.. Em tg bác mở lớp hay room thì cho em xin gia nhập theo dõi bác.

tung1311 .

Xe container
Đợi theo dõi F2 lái gom Long hay Short rổi tính bác. Nếu lái gom Long thì nghỉ tầm 1-2 tuần quay lại là được còn nó gom Short thì đúng là phải nghỉ 4-5 tuần :)) Kịch bản mình mong muốn nhất là bank không đè nữa và hỗ trợ kéo cả thị trường lên sát 1300 rồi đè về lại đỉnh đã vượt qua 125x là tuyệt nhất. Dễ đánh nhất, lúc đó mất tầm 1 tuần cho F2 gom thôi
Cụ có theo dõi bản tin F1 F2 của TD và NN ở đâu không ạ? Em đang tìm lại mà không thấy nơi nào cập nhật.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Cụ có theo dõi bản tin F1 F2 của TD và NN ở đâu không ạ? Em đang tìm lại mà không thấy nơi nào cập nhật.
Phái sinh hiện tại vẫn HNX quản lý, Bác vào HNX có hết. Lên google gõ phái sinh Hnx là ra. Hoặc kêu môi giới bên ctck đang đánh cơ sở ấy hướng dẫn

thichrauxanh

Xe điện
Đánh thép nhịp này ổn mà bác, đen thì lãi 3-5% , đỏ thì phải được ~10%. Ngắn hạn thôi chứ dài thì cứ nhỏ nhẹ tính ~30% cho năm 2024 này
Em run lắm, chỉ sợ cố quá thành quá cố :(( lên 32.5 là e thoát bớt, hi vọng đc 25% ^^

thichrauxanh

Xe điện
Bác chắc đầu 8x vẫn trẻ mà...Vậy em học hỏi theo bác.. Em tg bác mở lớp hay room thì cho em xin gia nhập theo dõi bác.
Vê pb rắn chưa cụ, cả làng bank đỏ mình e nó xanh ^^ E thấy cùng lắm là ăn cây đỏ nốt hnay thôi, bắt đầu ngon dần ồi. Mà e mới mua tí, mong nó tụt tiếp để gom dần ko biết kịp ko.

thichrauxanh

Xe điện
e hỏi vui vui vậy thôi. Đêm mà hóng sáng qua. Bao việc - chưa ngủ đc - mà lại k muốn làm
Cụ nghiên kíu kỹ thế có khi kiêm thêm nghề broker đc đấy. Broker thì minh bạch là điều kiện tiên quyết.

E ghét nhất bọn gọi điện chèo kéo. Gọi đến e toàn bật loa ngoài để đấy ko nói gì :D

Nay em khớp bán HSG 23.65. CÒn lượng MG chiều về nữa, bán đc thì bán k mai bán nốtĐã giải tán VCG. Các cổ khácđang kê trên chờ khớp. Hoàn thành nhịp này. Nghỉ ngơi. Vậy nên em thông báo rõ ràng. Giảm mạnh lại em mua còn k thì em nghỉ 1 tháng.
quên: SAB e chưa bán. Ném để nó đấy thôi. Chưa đc cái xu ghẻ nào từ nó. Có khi lại chết sâu.
Cụ bán sớm thế, kể ra ăn non như cụ lại chắc chắn. Cứ tham đc 3 đấm lại ăn 1 đạp là toang.

Chỉnh sửa cuối:

hornet_600

Xe tăng
Có cụ nào ôm con pc1 ko nhỉ,giữ mấy tháng rồi mà cứ èo ọt mãi chả lớn đc bỏ thì thươmg mà vương thì tội

Tu Thân 1987

Xe hơi
Vê pb rắn chưa cụ, cả làng bank đỏ mình e nó xanh ^^ E thấy cùng lắm là ăn cây đỏ nốt hnay thôi, bắt đầu ngon dần ồi. Mà e mới mua tí, mong nó tụt tiếp để gom dần ko biết kịp ko.
em mua Vp, Tp lỗ lòi rồi.Thôi đợi Vni chỉnh vài ngày em mua tiếp...Học bác gì trung bình giá

Tlbooks

Xe buýt
em mua Vp, Tp lỗ lòi rồi.Thôi đợi Vni chỉnh vài ngày em mua tiếp...Học bác gì trung bình giá
không ai đầu tư đếm lãi theo phiên đâu bạn...
"Kỷ luật - Kế hoạch - Ứng phó - Kỷ luật"
lúc mua đã phải có kịch bản rồi.
mua dễ nhưng bán khó gấp bội lần mua là vì thế

Tungtunghunghung

Xe tăng
Có điều hơi lạ là bank không thấy tạo lập bán nữa, thanh khoản giảm. Đợi xem nốt phiên chiều nay sao. Nếu không bán rát như phiên hôm trước thì khả năng cuối tuần này có 1 phiên kéo khá để thịt đội Short, nhưng đua thì khó có ăn vì mỗi phiên trôi qua gần về phái sinh đáo hạn lại càng tăng rủi ro. Nên có sẵn hàng bamk canh điểm ra đẹp, cũng không cần bán khi đỏ. Ai chưa mua cổ phiếu có lẽ khó hảnh động đoạn này rồi :)

HannahHP

Xe đạp
Hôm qua em chốt đc CTD , sau gần 2 tháng ôm . Giai đoạn này em bỏ 10% vốn đánh ít hàng bo cung + penny cho nó thi vị . Hàng chính thống muốn vào chắc phải đợi tầm nửa tháng nữa

Tlbooks

Xe buýt
Có điều hơi lạ là bank không thấy tạo lập bán nữa, thanh khoản giảm. Đợi xem nốt phiên chiều nay sao. Nếu không bán rát như phiên hôm trước thì khả năng cuối tuần này có 1 phiên kéo khá để thịt đội Short, nhưng đua thì khó có ăn vì mỗi phiên trôi qua gần về phái sinh đáo hạn lại càng tăng rủi ro. Nên có sẵn hàng bamk canh điểm ra đẹp, cũng không cần bán khi đỏ. Ai chưa mua cổ phiếu có lẽ khó hảnh động đoạn này rồi :)
bank đang tiết cung, kiểu gì cũng có kịch hay..., vì để lên 1300 không thể thiếu bank....

Trạng thái
Thớt đang đóng