[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Son.Hoang

Xe tăng
Kể cả có đỏ cũng đỏ vỏ xanh lòng. Các bác thầy bói xem voi nên tìm hiểu thêm về phái sinh đi, khi lái ôm Long và vẫn chưa có 1 cây nào phân phối phái sinh, duy nhất có 1 cây rũ thứ 6 tuần trước nữa (cách 6 phiên giao dịch). Bao giờ lái phân phối phái sinh thì mới là điểm nhạy cảm (dự là còn 8-9 phiên giao dịch nữa)
Vậy ý cụ là lái ôm Long và phân phối trước khi đáo hạn PS ngày 21/3 và đó cũng là ngày VNI rũ?

Tungtunghunghung

Xe tăng
Vậy ý cụ là lái ôm Long và phân phối trước khi đáo hạn PS ngày 21/3 và đó cũng là ngày VNI rũ?
Ngày chính xác thì không rõ, nhưng lái đang ôm Long và chưa có ý định phân phối. Theo dự đoán của mình thì tuần đáo hạn phái sinh (thứ 2 tuần đáo hạn, lái bắt đầu phân phối, trước ngày đáo hạn khoảng 4 phiên). Còn khi nếu xuất hiện 1 cây phân phối phái sinh mình sẽ nói luôn vào ngày đó. Và lái đang tạo thói quen bắt đáy T+ có ăn cho nhỏ lẻ bên cơ sở cứ rung rũ lại rút chân. F2 lái chưa gom vị thế nên không rõ sẽ gom Long hay Short. Cái đó cần theo dõi khi lái gom, nhưng mình dự cảm lái sẽ short đầu nến F2, nên sẽ có 1 cú đẻ khoảng 40 điểm ở tuần đáo hạn đó hoặc sau vài ngày. Khả năng cao vni sẽ rướn lên vùng 1177-1188 xong đè test lại F2 tầm 1234-1240 là đẹp cho F2.

conbimbip

Xe tải
Website
chothuemayphatdien.com.vn
Các cụ cho hỏi. em định mua ít cổ phiếu mừng đám cưới em mình. Vậy có cách nào chuyển số cổ phiếu đó từ tài khoản mình sang tài khoản của em mình được ko? cảm ơn các cụ

Binhcoi8x

Xe tăng
Ngày chính xác thì không rõ, nhưng lái đang ôm Long và chưa có ý định phân phối. Theo dự đoán của mình thì tuần đáo hạn phái sinh (thứ 2 tuần đáo hạn, lái bắt đầu phân phối, trước ngày đáo hạn khoảng 4 phiên). Còn khi nếu xuất hiện 1 cây phân phối phái sinh mình sẽ nói luôn vào ngày đó. Và lái đang tạo thói quen bắt đáy T+ có ăn cho nhỏ lẻ bên cơ sở cứ rung rũ lại rút chân. F2 lái chưa gom vị thế nên không rõ sẽ gom Long hay Short. Cái đó cần theo dõi khi lái gom, nhưng mình dự cảm lái sẽ short đầu nến F2, nên sẽ có 1 cú đẻ khoảng 40 điểm ở tuần đáo hạn đó hoặc sau vài ngày. Khả năng cao vni sẽ rướn lên vùng 1177-1188 xong đè test lại F2 tầm 1234-1240 là đẹp cho F2.
CII của Cụ nay phi nhanh thế, dân tình đua nhau mua để nhận cổ tức tiền vào dịp tới ư.

Binhcoi8x

Xe tăng
Nay ngắm dòng bán lẻ và vài mã ĐTC xanh tươi quá.

Binhcoi8x

Xe tăng
Cụ Tungtunghunghung ơi trông CII khả năng muốn CE sớm, nó mà trần chắc cháu bán tra trước lượng mới mua thêm phiên trước, đợi chỉnh cháu mua lại sau liệu có mất hàng luôn không nhỉ? thấy lãi hòm hòm lại loằng ngoằng cái tay quá :D

Tungtunghunghung

Xe tăng
Cụ Tungtunghunghung ơi trông CII khả năng muốn CE sớm, nó mà trần chắc cháu bán tra trước lượng mới mua thêm phiên trước, đợi chỉnh cháu mua lại sau liệu có mất hàng luôn không nhỉ? thấy lãi hòm hòm lại loằng ngoằng cái tay quá :D
Hàng lướt cứ ăn là chạy bác ạ. Hàng dài hạn vẫn bền bỉ SSI NTL HSG kệ thị trường

Mr Lunch

Xe buýt
em hẹn DCM ở ga 35.x rồi em đi mua cafe Phân :)

Tungtunghunghung

Xe tăng
hi Cụ bán nhanh thế, em cũng dc 6% rồi, nhưng ce em mới bán, ko thì em ôm thêm, vì em cũng thèm thèm cổ tức :))
Mình chia rõ dài hạn và lướt. Mình nghĩ 1 cổ phiếu từ đầu 1 lên đầu 2 phải nhún vài cú, đợi nhún lại 19.2 lại vào và đợi kéo 2x, thị trường đầy mã đầy điểm mua cứ tuân thủ phương pháp của mình :)) Mỗi người 1 cách chơi miễn sao phù hợp

Tungtunghunghung

Xe tăng
Em vừa bán con DCM xong thì nó lên vù vù😥. Giờ này em vào một ít SSI có được không ạ?
Bất kì điểm mua dài hạn nào đều có ăn bác nhé. Nhưng ngắn hạn để tối ưu bác phải nghiên cứu thêm sao cho phù hợp. Còn bác mua Ssi giờ này thì giá vốn chấp nhiểu cụ 50% rổi đó :D Dòng phân bác đọc lại comment cũ của mình đi, về vụ VAT ấy và giá nông sản lên phân chắc chắn lên, bác bán mất mã tốt rồi

Dancingwiththewind

Xe điện
Bất kì điểm mua dài hạn nào đều có ăn bác nhé. Nhưng ngắn hạn để tối ưu bác phải nghiên cứu thêm sao cho phù hợp. Còn bác mua Ssi giờ này thì giá vốn chấp nhiểu cụ 50% rổi đó :D Dòng phân bác đọc lại comment cũ của mình đi, về vụ VAT ấy và giá nông sản lên phân chắc chắn lên, bác bán mất mã tốt rồi
Vâng ạ

Tungtunghunghung

Xe tăng
Hoặc bác đánh HPG đi, mình toàn khuyên anh em đánh HPG mà giao dịch ký ức của mình ăn HSG suốt và lãi nhiểu nên dù khen HPG mà bản thân vẫn đánh HSG, mà rõ ràng mù cũng nhìn thấy HPG khoẻ hơn =)) Nhịp này bác cứ né bank ngắn hạn là vẫn có ăn, ít nhiều còn Bank vào đoạn này ngắn nó dễ xẻo mất 3% lắm. Mua khéo thì hoà, lỗ lãi nhẹ 1%

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Hoặc bác đánh HPG đi, mình toàn khuyên anh em đánh HPG mà giao dịch ký ức của mình ăn HSG suốt và lãi nhiểu nên dù khen HPG mà bản thân vẫn đánh HSG, mà rõ ràng mù cũng nhìn thấy HPG khoẻ hơn =)) Nhịp này bác cứ né bank ngắn hạn là vẫn có ăn, ít nhiều còn Bank vào đoạn này ngắn nó dễ xẻo mất 3% lắm. Mua khéo thì hoà, lỗ lãi nhẹ 1%
Vâng, thực ra em cũng có xíu tiền thôi ( khoảng 50tr sau khi bán DCM) nên cũng không áp lực lắm. Vừa chơi vừa học hỏi ạ. Em thấy con HPG đang cao đâm ra cũng hơi rén.
Em sợ Bank lắm rồi, mắc kẹt con SHB và EIB đúng hai con yếu nhất vẫn đang ngồi ôm bom chờ khởi nghĩa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ cho hỏi. em định mua ít cổ phiếu mừng đám cưới em mình. Vậy có cách nào chuyển số cổ phiếu đó từ tài khoản mình sang tài khoản của em mình được ko? cảm ơn các cụ
Hình như chuyển khoản thì mất phí như giao dịch, kiểu như giao dịch thỏa thuận. Cụ hỏi broker của cụ cho kỹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng