[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Lunch

Xe buýt
sắp ngày 8/3 các cụ cẩn thận ko đủ tiền mua hoa tặng người thân nhé =)) em nhớ ko nhầm hàng năm ngày này ko yên bình mấy...

Binhcoi8x

Xe tăng
Hình như chuyển khoản thì mất phí như giao dịch, kiểu như giao dịch thỏa thuận. Cụ hỏi broker của cụ cho kỹ.
Không biết các app khác thì sao, em dùng VPS có đợt thì em cũng hỏi brk cách để chuyển cổ từ VPS sang tk khác thì cũng khá phức tạm ạ. Không được chuyển online mà phải lên công ty chứng khoán đăng ký chuyển, công ty phê duyệt xong thì bên VPS sẽ bán dưới hình thức bán thoả thuận cho cty ck khác và mất phí bán cả hai đầu đấy ạ, giá bán thì quanh giá tham chiếu của ngày bán và phải 7 ngày sau cổ mới về tk bên kia. Em được nghe brk tư vấn như vậy, xong em thấy thiệt đôi đường nên thôi, muốn chuyển từ tk nọ sang kia thì cứ bán ck quy ra tiền rồi chuyển cho đơn giản nên em cũng không nghiên cứu sâu thêm.

Tungtunghunghung

Xe tăng
Vâng, thực ra em cũng có xíu tiền thôi ( khoảng 50tr sau khi bán DCM) nên cũng không áp lực lắm. Vừa chơi vừa học hỏi ạ. Em thấy con HPG đang cao đâm ra cũng hơi rén.
Em sợ Bank lắm rồi, mắc kẹt con SHB và EIB đúng hai con yếu nhất vẫn đang ngồi ôm bom chờ khởi nghĩa
EIB là hàng bo cung khó đánh đấy, nhưng do có sóng ngành Bank thì cũng không sao. Nhưng đa số mọi người hay chọn sai mã khoẻ của dòng, nếu vẫn thích đánh đánh Bank thì big4 + ACB có vẻ ổn hơn

Mr Lunch

Xe buýt
DGC có cụ nào cầm ko, đúng là hàng cổ giá trị, cụ nào gom đợt 93-4 thì đẹp luôn

Tungtunghunghung

Xe tăng
Đã có sóng dòng anh cả HPG làm cây gần trăm triệu cổ thì an toàn + tin cậy cao lắm :))

Tungtunghunghung

Xe tăng
qua mới vồ HSG 23.3.giá đó là có quà rồi
T+ lại có ăn à bác? Nói chung nếu có 2 điều cùng xảy ra thì yên tâm lắm: 1 là lái ôm Long phái sinh, 2 là đánh mã đã có sóng dòng. Đảm bảo an toàn tuyệt đối, còn khéo mua thì lãi nhiều :)

tự_lực

Xe buýt
Nay em khớp bán HSG 23.65. CÒn lượng MG chiều về nữa, bán đc thì bán k mai bán nốtĐã giải tán VCG. Các cổ khácđang kê trên chờ khớp. Hoàn thành nhịp này. Nghỉ ngơi. Vậy nên em thông báo rõ ràng. Giảm mạnh lại em mua còn k thì em nghỉ 1 tháng.
quên: SAB e chưa bán. Ném để nó đấy thôi. Chưa đc cái xu ghẻ nào từ nó. Có khi lại chết sâu.

Chỉnh sửa cuối:

Tungtunghunghung

Xe tăng
Nay em khớp bán HSG 23.65. CÒn lượng MG chiều về nữa, bán đc thì bán k mai bán nốtĐã giải tán VCG. Các cổ khácđang kê trên chờ khớp. Hoàn thành nhịp này. Nghỉ ngơi. Vậy nên em thông báo rõ ràng. Giảm mạnh lại em mua còn k thì em nghỉ 1 tháng
Đợi theo dõi F2 lái gom Long hay Short rổi tính bác. Nếu lái gom Long thì nghỉ tầm 1-2 tuần quay lại là được còn nó gom Short thì đúng là phải nghỉ 4-5 tuần :)) Kịch bản mình mong muốn nhất là bank không đè nữa và hỗ trợ kéo cả thị trường lên sát 1300 rồi đè về lại đỉnh đã vượt qua 125x là tuyệt nhất. Dễ đánh nhất, lúc đó mất tầm 1 tuần cho F2 gom thôi

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
Đợit theo dõi F2 lái gom Long hay Short rổi tính bác. Nếu lái gom Long thì nghỉ tầm 1-2 tuần quay lại là được còn nó gom Short thì đúng là phải nghỉ 4-5 tuần :))
e trade phái sinh nữa mà cụ. Cơ sở nhịp này em hoàn thành rồi. Thêm 1-2% nữa k quan trọng. Hòa vốn nghỉ ngơi là được. Quan trọng là thần thái >:D<

Tungtunghunghung

Xe tăng
e trade phái sinh nữa mà cụ. Cơ sở nhịp này em hoàn thành rồi. Thêm 1-2% nữa k quan trọng. Hòa vốn nghỉ ngơi là được. Quan trọng là thần thái >:D<
Phái sinh giờ đánh khó ăn nên mình đánh 1-3 hđ mỗi tháng kiếm đủ 10 tr là nghỉ ps. Nhớ thời VNI vùng ~700 đánh phát rồ người mỗi ngày lãi lỗ mấy trăm tr phái sinh. Dám ôm 170 hợp đồng qua đêm và trade 30 hợp đồng, giờ nhớ lại vẫn run :)) May mà cô thương nên lãi và rút ra mua đất :D

Trạng thái
Thớt đang đóng