[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông

Mr Lunch

Xe buýt
Hay em cũng bán theo Cụ nhỉ? Mãi nay mới thấy nó giá xanh xanh. Cơ mà ôm lâu phét rồi, mới lãi đc 1% bán cũng ko đành nhỉ? Mà cũng có gọn đc đâu, vẫn còn xót lại cổ cổ tức chưa về.
Dcm nay lại đưa e về đất liền :)) sau phiên atc

levietanh5555

Xe tăng
Nam 2023 chắc NAV của ai cũng tăng. Chúc các cụ mợ kỳ nghỉ ngơi vui vẻ, đón năm mới 2024 rộng mở tương lai.
Em xin nói thêm là các cháu vùng cao vẫn đang tiếp tục chờ tấm lòng thơm thảo của các cụ mợ nhà chứng ạ.
P/S: Cập nhật link kêu gọi ủng hộ chương trình SABC:
https://www.otofun.net/threads/keu-goi-ung-ho-chuong-trinh-sabc-2023.1889189/#post-68344461
Được sự uỷ quyền của chủ tịch nhà chứng Thắng_Sơn Tây , cháu lập thớt cập nhật ủng hộ chương trình SABC của câu lạc bộ chứng khoán.
CCCM ủng hộ gửi vào số tk
0570106841005
Ngân hàng quân đội, chi nhánh Hoàn Kiếm
Chủ tài khoản: Đoàn Thị Ngọc Bích
Cú pháp ck: nick OF_SABC2023
Cảm ơn cccm
Các cụ toàn học thức ở đây, lấy luôn cái chữ dạy các cháu bằng Live. Kết nối qua đoàn, đảng của trường, chính quyền khu vực. Hoặc các cụ rảnh hơn thì đi chia sẻ cái chữ trực tiếp cho các cháu, hay cho bme các cháu..
Chứ năm nào cũng bao đoàn thể lên ủng hộ...Họ ăn, sinh hoạt tuần lại hết sạch...Xong lại đợi hỗ trợ..
Ý kiến cá nhân mang tính chủ quan của Em....

Camontinhyeu

Xe điện
Chốt phiên giao dịch cuối cùng của năm 2023, NAV cháu tăng 57.8%. Cháu cảm thấy rất hài lòng với giao dịch năm qua ạ. Chứng tỏ chiến thuật xây kho có hiệu quả với cá nhân cháu.
Năm 2023 cháu chốt được kha khá cổ phiếu ở trên đỉnh, tuy nhiên múc trên đỉnh cũng kha khá :))
Mợ xây kho vậy thường lợi nhuận bao nhiêu % thì chốt ạ.

just for fun

Xe lăn
Mợ xây kho vậy thường lợi nhuận bao nhiêu % thì chốt ạ.
Xây kho là 1 quá trình lâu dài, giờ bảo bao nhiêu % thì chốt là 1 câu trả lời khó vì có những thời điểm VIP cháu lãi 30% vẫn giữ. NHưng trong quá trình mua bán này thì cháu sẽ mua thấp bán cao (bởi vì sẵn tiền và sẵn cổ, đôi khi chỉ 1-2% cũng chốt , và chốt là chốt theo lô chứ ko phải chốt theo kho). VIP từ giá 8.x giờ cháu đã nâng lên giá vốn thành 10 rồi ạ (do quá trình rang đảo thôi). NHiều khi cháu nghĩ thận trọng quá đâm ra lời lãi ít chứ lúc giá đỉnh mình mạn dạn bán hết đi chứ rồi múc lại khéo giờ giàu lắm rồi :))

Binhcoi8x

Xe tăng
Dcm nay lại đưa e về đất liền :)) sau phiên atc
Nay Cụ có bị rớt hàng ko? Em suýt rớt hàng đấy Cụ ạ. Thấy nó đỏ em sợ bị đạp sâu do tin ra ko tốt. Định sút hết luôn chốt nav 1 thể nhưng vì nó mất nhiều lãi quá nên cũng xót, may mà vững tâm. Atc nó lại kéo trộm vậy mừng quá.

Em mấy tháng nay toàn chốt lỗ thôi. Lâu lắm rồi ko có cảm giác được chốt lãi. Qua có tí tiền xúc 1 em. Nay lại fomo thêm 3 em. Tổng 4 em mỗi em vài nghìn. Giữ lại ít sức mua đề phòng. Chúc mừng cccm đã có 1 năm giao dịch thành công. Hầu như ko có ai lỗ năm 2023 cả❤❤❤

just for fun

Xe lăn
Em mấy tháng nay toàn chốt lỗ thôi. Lâu lắm rồi ko có cảm giác được chốt lãi. Qua có tí tiền xúc 1 em. Nay lại fomo thêm 3 em. Tổng 4 em mỗi em vài nghìn. Giữ lại ít sức mua đề phòng. Chúc mừng cccm đã có 1 năm giao dịch thành công. Hầu như ko có ai lỗ năm 2023 cả❤❤❤
năm 2022 lái vặt cho nhà đầu tư gầy trơ xương ra rồi thì cũng phải vỗ béo tí còn thịt chứ :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ toàn học thức ở đây, lấy luôn cái chữ dạy các cháu bằng Live. Kết nối qua đoàn, đảng của trường, chính quyền khu vực. Hoặc các cụ rảnh hơn thì đi chia sẻ cái chữ trực tiếp cho các cháu, hay cho bme các cháu..
Chứ năm nào cũng bao đoàn thể lên ủng hộ...Họ ăn, sinh hoạt tuần lại hết sạch...Xong lại đợi hỗ trợ..
Ý kiến cá nhân mang tính chủ quan của Em....
Cụ đọc kỹ chương trình xem nhé. Đây là làm từ thiện trong lĩnh vực giáo dục cho các cháu.Tiền ủng hộ dành xây cơ sở vật chất cũng nhiều mà cụ. Còn các khoản cho thường nhật như sách vở, bánh kẹo v.v thì em nghĩ cũng có là đúng.
Với lại cá nhân em nghĩ hơi khác, trong một tập hợp cũng có người giỏi, người kém, người đã thành công, người vẫn đang tìm kiếm, có người cùn mòn. Sự giúp đỡ của mình cũng là rất nhỏ nhưng cũng nên làm, không thể vì tâm lý cho cần câu hơn cho con cá mà quên rằng không phải ai cũng biết câu, hoặc cũng phải có sức mới đi câu được. Vì vậy nếu ai có thể ủng hộ được thì nên làm.

Binhcoi8x

Xe tăng
Chốt phiên giao dịch cuối cùng của năm 2023, NAV cháu tăng 57.8%. Cháu cảm thấy rất hài lòng với giao dịch năm qua ạ. Chứng tỏ chiến thuật xây kho có hiệu quả với cá nhân cháu.
Năm 2023 cháu chốt được kha khá cổ phiếu ở trên đỉnh, tuy nhiên múc trên đỉnh cũng kha khá :))
Ôi em chúc mừng Mợ và thật sự ngưỡng mộ với con số % Mợ đạt được ạ. Tiện thể hùa theo các Cụ mợ em cũng xin tổng kết tk 2013 luôn để nhìn nhận và rút kinh nghiệm ạ. Năm 2023 chốt phiên hnay theo bảng theo dõi của em thì lãi 33% ( nhưng trên tk vẫn đang full cổ và đang âm 3,6% là những mã đang lỗ em kệ cứ vứt đó đã). Với số lãi của năm nay thì đã bù được số lỗ khủng năm trước, nhưng vì năm nay em tăng nav lên gần gấp đôi năm trước nên tính ra hiệu suất chỉ hơn ls bank chút thôi ạ. Nhưng với số kết quả như thế em cũng tự an ủi bản thân cũng đã là có đc chút thành quả với một F0,5 như em. Và sẽ cố gắng học hỏi các Cụ Mợ ở đây để trau dồi bản thân hơn nữa.

just for fun

Xe lăn
Ôi em chúc mừng Mợ và thật sự ngưỡng mộ với con số % Mợ đạt được ạ. Tiện thể hùa theo các Cụ mợ em cũng xin tổng kết tk 2013 luôn để nhìn nhận và rút kinh nghiệm ạ. Năm 2023 chốt phiên hnay theo bảng theo dõi của em thì lãi 33% ( nhưng trên tk vẫn đang full cổ và đang âm 3,6% là những mã đang lỗ em kệ cứ vứt đó đã). Với số lãi của năm nay thì đã bù được số lỗ khủng năm trước, nhưng vì năm nay em tăng nav lên gần gấp đôi năm trước nên tính ra hiệu suất chỉ hơn ls bank chút thôi ạ. Nhưng với số kết quả như thế em cũng tự an ủi bản thân cũng đã là có đc chút thành quả với một F0,5 như em. Và sẽ cố gắng học hỏi các Cụ Mợ ở đây để trau dồi bản thân hơn nữa.
Cháu cũng chốt tiền hơi thôi, đang cầm 90% là cổ phiếu và toàn con đang lõm (trừ VIP) :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các mợ có mở khóa đào tạo giao dịch không để em xin theo học. :((
Cháu cũng chốt tiền hơi thôi, đang cầm 90% là cổ phiếu và toàn con đang lõm (trừ VIP) :))

tự_lực

Xe buýt
Mình chắc phải 2028 cụ ạ, chán lắm.
Mợ thế là tốt rồi. e cụt vốn nên chắc cơ hội về bờ = 0 =))
Mà lão thichrauxanh đâu rồi. Ngày cuối năm em nổi lên đòi nợ. Gàn chốt lãi VCB 86 mà nhất định k nghe. Haizz. Để im em có con cá lão gửi rồi k

Abram

Xe điện
Cụ đọc kỹ chương trình xem nhé. Đây là làm từ thiện trong lĩnh vực giáo dục cho các cháu.Tiền ủng hộ dành xây cơ sở vật chất cũng nhiều mà cụ. Còn các khoản cho thường nhật như sách vở, bánh kẹo v.v thì em nghĩ cũng có là đúng.
Với lại cá nhân em nghĩ hơi khác, trong một tập hợp cũng có người giỏi, người kém, người đã thành công, người vẫn đang tìm kiếm, có người cùn mòn. Sự giúp đỡ của mình cũng là rất nhỏ nhưng cũng nên làm, không thể vì tâm lý cho cần câu hơn cho con cá mà quên rằng không phải ai cũng biết câu, hoặc cũng phải có sức mới đi câu được. Vì vậy nếu ai có thể ủng hộ được thì nên làm.
Em nhớ không nhầm là có lần cụ góp ý em là ...thôi mờ :)

Hồi chiều em nhìn thấy cũng ngứa mắt lắm nhưng cũng... thôi.
Trước kia, kiểu còm như thế thì em chửi cho vuốt mặt không kịp, có khi nghĩ vài ba ngày mới biết bị chửi, chỉ biết đấm ngực mình thôi.

Đành rằng mỗi người một quan điểm nhưng em cực ghét cái thể loại lội vào đời tư người khác, thứ đến là loại thấy người khác nỗ lực làm điều tốt (ít nhất người ta cho là như thế) đứng ngoài bình phẩm nọ kia; có thể im lặng nếu không cùng cách nhìn mà?

just for fun

Xe lăn
Cụ levietanh5555 : nếu được cháu mời cụ đi cùng đoàn lên Điện Biên chuyến này? Cháu bỏ tiền mời cụ đi để cụ hiểu hơn về những việc mọi người đang làm, thế nào?

levietanh5555

Xe tăng
Cụ levietanh5555 : nếu được cháu mời cụ đi cùng đoàn lên Điện Biên chuyến này? Cháu bỏ tiền mời cụ đi để cụ hiểu hơn về những việc mọi người đang làm, thế nào?
Xung quanh 3 nơi mình ở còn giúp chưa hết…Y tế, văn hoá, giáo dục… Mình chưa đủ sức đi vùng khác.

Giờ nhiều cánh cũng vẫn bài cũ.. Đi từ thiện phát chút quà rồi up Media làm màu mè… Nhiều người tốt làm thật thì họ âm thầm, lặng lẽ.
XH có người này người kia… Nhưng trên là ý kiến của Tôi.. Chứ tôi ko kích bác ai cả.

Thời Vn bị thực dân pháp đô hộ, tỷ lệ 3 miền mù chữ > 90%… Sau khi Đảng Khai sáng từ 3/2/1930 đến nay dân ta giàu mạnh lên hằn.

Chứ mù, dốt thì bao nhiêu cũng ko đủ…Cần thay đổi từ gốc chứ ko phát cái ăn là xong.

Ảnh mạng : Về lại Pr doanh nghiệp mình

Trạng thái
Thớt đang đóng