[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hay em cũng bán theo Cụ nhỉ? Mãi nay mới thấy nó giá xanh xanh. Cơ mà ôm lâu phét rồi, mới lãi đc 1% bán cũng ko đành nhỉ? Mà cũng có gọn đc đâu, vẫn còn xót lại cổ cổ tức chưa về.
Lãi ít quá thì thôi đừng bán. Chỉ 1% thì coi như làm công không với nuôi công ty chứng khoán.
Chờ xem có lên 28 không.

just for fun

Xe lăn
Chốt phiên giao dịch cuối cùng của năm 2023, NAV cháu tăng 57.8%. Cháu cảm thấy rất hài lòng với giao dịch năm qua ạ. Chứng tỏ chiến thuật xây kho có hiệu quả với cá nhân cháu.
Năm 2023 cháu chốt được kha khá cổ phiếu ở trên đỉnh, tuy nhiên múc trên đỉnh cũng kha khá :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà là năm nay em gỡ được 20% số lỗ năm ngoái. Nếu tiến độ cứ như thế này thì 2026 em sẽ về bờ. :((:((:((

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chốt phiên giao dịch cuối cùng của năm 2023, NAV cháu tăng 57.8%. Cháu cảm thấy rất hài lòng với giao dịch năm qua ạ. Chứng tỏ chiến thuật xây kho có hiệu quả với cá nhân cháu
Chúc mừng mợ nhé. Sang năm xây kho gì nhớ thông báo lúc đã nhập đủ 80% theo kế hoạch để nhà chứng đu theo kiếm tý cháo.
Tiện thê mợ cho hỏi sắp tuyển con dâu chưa? 8->

just for fun

Xe lăn
Chúc mừng mợ nhé. Sang năm xây kho gì nhớ thông báo lúc đã nhập đủ 80% theo kế hoạch để nhà chứng đu theo kiếm tý cháo.
Tiện thê mợ cho hỏi sắp tuyển con dâu chưa? 8->
Cảm ơn cụ, sang năm vẫn chỉ là kho VIP thôi ạ. Về cơ bản cùng lắm là sẽ đảo sang VTO hoặc GSP.
F1 nhà cháu năm nay ra trường, đang sợ thất nghiệp đây ạ :))

Matrix1612

Xe hơi
Chốt phiên giao dịch cuối cùng của năm 2023, NAV cháu tăng 57.8%. Cháu cảm thấy rất hài lòng với giao dịch năm qua ạ. Chứng tỏ chiến thuật xây kho có hiệu quả với cá nhân cháu.
Năm 2023 cháu chốt được kha khá cổ phiếu ở trên đỉnh, tuy nhiên múc trên đỉnh cũng kha khá :))
Phương pháp xây kho như thế nào vậy mợ, xin mợ chia sẻ kinh nghiệm ạ!

Mít đen

Xe tăng
Tưởng ATC kéo nốt bank lấy chỉ số đẹp cuối năm mà cuối cùng lại giảm hết lượt. May nay em cũng bán khơ khớ trong phiên.
Vê pê bê của em ATC lại ngon cụ ạ. Em đã được lên bờ và có bát phở rồi :))

just for fun

Xe lăn
Phương pháp xây kho như thế nào vậy mợ, xin mợ chia sẻ kinh nghiệm ạ!
Vậy nay cháu lại dài dòng thì nhở.
Phương pháp xây kho của cháu sau bao lần đúc rút kinh nghiệm (có thể sẽ chưa được đúng lắm đâu, có gì chúng ta sẽ bổ sung cho nhau)
Ngắm 1 cổ phiếu có tài chính lành mạnh, cổ tức tiền mặt tốt, thanh khoản không quá cao cũng không quá thấp. Theo dõi 1 thời gian rồi bắt đầu chờ những dịp thị trường đỏ đậm thì kiên trì mua vào.
Ví dụ VIP cháu chơi được gần 4 năm, cháu bắt đầu mua từ lúc giá em ấy 10.x đến khi em ấy tụt xuống 6.x cháu vẫn mua. Để tránh thiệt hại (đu đỉnh) thì cháu túc tắc mua dần dần, mua đến khi còn 1/2 hoặc 1/3 số tiền dành cho em nó thì bắt đầu dừng lại nghe ngóng. Lúc này bắt đầu bán ra nếu giá cao, nhập vào khi có giá thấp. TK lúc nào cũng có sẵn tiền sẵn cổ. KHi mình nghiên cứu 1 cổ phiểu đủ lâu thì gần như thuộc hết mọi kháng cự cũng như hỗ trợ, lúc này mua bán khá nhịp nhàng với lái.

Mít đen

Xe tăng
Cảm ơn cụ, sang năm vẫn chỉ là kho VIP thôi ạ. Về cơ bản cùng lắm là sẽ đảo sang VTO hoặc GSP.
F1 nhà cháu năm nay ra trường, đang sợ thất nghiệp đây ạ :))
em đang xây kho cho cả VIP và VTO. Lúc mua không được giá đẹp lắm nhưng giờ vẫn khá ổn, có tý lãi. Chờ thị trường đẹp bỏ ra rang đảo nhịp nhàng nữa là ngon mợ nhỉ? :D

just for fun

Xe lăn
Về cái kho TPB hiện nay, đầu tiên là cháu đu đỉnh em này, bạn cháu làm ở cty chứng khoán, hôm nấy cứ rủ mua TPB, ngó qua đồ thị thấy nó break kháng cự rất thuyết phục nên cháu nhắm mắt múc 5k giá 19.5, sau này cháu mới biết đặc tính của em này là rất hay break đánh lừa nhà đầu tư. vừa mua vừa nghiên cứu mãi mới ra được cách đánh của lái TPB đấy ạ.
Cho nên, kinh nghiệm rút ra của cháu là ngoài kỹ thuật ra còn phải nghiên cứu 1 cổ phiếu đủ lâu, đủ hiểu cách đánh của lái thì mới tìm được điểm mua an toàn, ngoài ra bớt tham, lúc có lãi thì phải quyết đoán bán để bảo toàn. Ít người mua được dưới đáy và bán ở trên đỉnh lắm, do đó phải rải tiền ra để mua, rải cổ ra để bán, lãi ít đi 1 chút nhưng cũng hạn chế nhiều rủi ro.

just for fun

Xe lăn
F1 nhà mợ học ngành gì ở ĐHNN ấy nhỉ?
CNSH ạ, cụ anh sắp lên làm chủ tịch HNG, phó chủ tịch HAG rồi có cần nhân lực ko thì cháu xin 1 slot nhé.
F1 của cụ học Y thì chắc cụ mua đứt luôn TNH về bố làm chủ tịch, con làm bs thì đúng là hết ý :))

Mít đen

Xe tăng
CNSH ạ, cụ anh sắp lên làm chủ tịch HNG, phó chủ tịch HAG rồi có cần nhân lực ko thì cháu xin 1 slot nhé.
F1 của cụ học Y thì chắc cụ mua đứt luôn TNH về bố làm chủ tịch, con làm bs thì đúng là hết ý :))
Mợ cho hỏi
ĐHNN = Đại học Nông nghiệp (hay Đại học Ngoại ngữ)
CNSH = Công nghệ sinh học (hay gì?)

just for fun

Xe lăn
Mợ cho hỏi
ĐHNN = Đại học Nông nghiệp (hay Đại học Ngoại ngữ)
CNSH = Công nghệ sinh học (hay gì?)
ĐHNN là đại học nông nghiệp đấy ạ, về quê nuôi cá và trồng thêm rau thôi chứ tình hình rất là tình hình.
CCCM thấy có cty nào tuyển công nghệ sinh học thì ới cháu 1 tiếng với nhé, xin cảm ơn cccm

AkiraBin

Xe tăng
Tổng kết năm thôi cccm...!
Một năm tt cũng không quá xấu nhưng cũng không hề dễ xơi..Năm nay em giao dịch 9 tháng (tháng 4 mới vào lại) thời điểm lúc mới vào sau 2 tháng tk tăng gần X2, khi nâng dần NAV lên thì lợi nhuận lại nhỏ dần 😢 , vẫn còn một vài lần mắc sai lầm cần phải cải thiện, kết thúc năm NAV dương còn +9.5%...Cơ bản đạt được tartget không được để lỗ, lãi bằng hoặc hơn gửi bank để còn có động lực đt tiếp .Những sai sót tồn tại của năm 2023 sẽ là những bài học quý giá cho 2024.

Thời gian cho chứng cháo không có nhiều nên 2024 sẽ phải điều chỉnh lại pp chút cho phù hợp sao cho cv chính không bị ảnh hưởng mà thỉnh thoảng vẫn được chốt lời lấy niềm vui cccm ạ.

Chúc cccm đón năm mới ấm áp bên người thân và gia đình nhé

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nam 2023 chắc NAV của ai cũng tăng. Chúc các cụ mợ kỳ nghỉ cuối năm vui vẻ, đón năm mới 2024 rộng mở tương lai.
Em xin nói thêm là các cháu vùng cao vẫn đang tiếp tục chờ tấm lòng thơm thảo của các cụ mợ nhà chứng ạ.
P/S: Cập nhật link kêu gọi ủng hộ chương trình SABC:
https://www.otofun.net/threads/keu-goi-ung-ho-chuong-trinh-sabc-2023.1889189/#post-68344461
Được sự uỷ quyền của chủ tịch nhà chứng Thắng_Sơn Tây , cháu lập thớt cập nhật ủng hộ chương trình SABC của câu lạc bộ chứng khoán.
CCCM ủng hộ gửi vào số tk
0570106841005
Ngân hàng quân đội, chi nhánh Hoàn Kiếm
Chủ tài khoản: Đoàn Thị Ngọc Bích
Cú pháp ck: nick OF_SABC2023
Cảm ơn cccm

Chỉnh sửa cuối:

Abram

Xe điện
ĐHNN là đại học nông nghiệp đấy ạ, về quê nuôi cá và trồng thêm rau thôi chứ tình hình rất là tình hình.
CCCM thấy có cty nào tuyển công nghệ sinh học thì ới cháu 1 tiếng với nhé, xin cảm ơn cccm
Em có mảnh vườn ở quê, hiện tại chủ yếu em cày cuốc; rồi đến lúc em già cày cuốc không nổi nữa. Có con rể cày cuốc cùng thì thật tuyệt vời :))

Trạng thái
Thớt đang đóng