[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thuantrung

Xe tăng
Con PDR em thoát ra 5 phút sau nhìn lại nó đã tăng gần 1 điểm, nhưng không tiếc được

Tomus

Xe máy
Cháu ko biết nhưng có vẻ hy vọng nó hồi về 19
Ngân hàng tăng trưởng, đi đầu công nghệ, có FPT sau lưng, cổ phiếu tích sản thì mợ lo gì. Nó tăng chậm thôi, khi nào về 19 thì em ko biết :))
Em Nav bé nên toàn chơi hàng đầu cơ :D

just for fun

Xe lăn
Cảm giác chủ chợ không muốn mất khách sau giai đoạn lao khổ cả năm vừa rồi, hơn nữa khách lại đang đông, tiền rẻ tiếp tục đc bơm ra, nền kinh tế hấp thụ kém, tiền nhao ra khỏi chợ rồi lại quay lại thôi.
Những câu chuyện phía trước KRX, nâng hạng, giảm lãi suất, kích đầu tư công ác liệt (nhất là sau HNTW vừa rồi, CP tiếp tục bị rát mặt do tốc độ đầu tư công....), PMI tích cực...
Bên kia sân đấu là thái độ diều hâu của FED, bất ổn xung đột, giá dầu, lạm phạt Mỹ, lợi tức trái phiếu Mỹ, áp lực tỷ giá, khối ngoại trên sàn bán ròng rút usd...
Có lẽ thị trường mùa KQKD Q3 sẽ giao động hẹp trong 1120-1180, liu riu, đủ ấm. Ít có chuyện tăng cả dòng hoặc giảm cả dòng.
Câu chuyện mùa đông sẽ là "chọn đúng cổ phiếu" hoặc "đừng làm gì cả" chăng ?
Cụ cứ yên tâm đi, có mấy đại za sắp quay trở lại sòng rồi, tha hồ tiền, forhome.vn nhở :))

just for fun

Xe lăn
Ngân hàng tăng trưởng, đi đầu công nghệ, có FPT sau lưng, cổ phiếu tích sản thì mợ lo gì. Nó tăng chậm thôi, khi nào về 19 thì em ko biết :))
Em Nav bé nên toàn chơi hàng đầu cơ :D
Thì cháu cứ mua đến bao giờ lãi hoặc là lên chức chủ tịch thì thôi :))

avn

Xe điện
Cảm giác chủ chợ không muốn mất khách sau giai đoạn lao khổ cả năm vừa rồi, hơn nữa khách lại đang đông, tiền rẻ tiếp tục đc bơm ra, nền kinh tế hấp thụ kém, tiền nhao ra khỏi chợ rồi lại quay lại thôi.
Những câu chuyện phía trước KRX, nâng hạng, giảm lãi suất, kích đầu tư công ác liệt (nhất là sau HNTW vừa rồi, CP tiếp tục bị rát mặt do tốc độ đầu tư công....), PMI tích cực...
Bên kia sân đấu là thái độ diều hâu của FED, bất ổn xung đột, giá dầu, lạm phạt Mỹ, lợi tức trái phiếu Mỹ, áp lực tỷ giá, khối ngoại trên sàn bán ròng rút usd...
Có lẽ thị trường mùa KQKD Q3 sẽ giao động hẹp trong 1120-1180, liu riu, đủ ấm. Ít có chuyện tăng cả dòng hoặc giảm cả dòng.
Câu chuyện mùa đông sẽ là "chọn đúng cổ phiếu" hoặc "đừng làm gì cả" chăng ?
Sợ nhất vấn đề tâm lí lây lan khi mà đa phần chưa đánh giá được hậu quả của DN BĐS bị xiết vốn và vđ trái phiếu hiện hành mới chỉ là bề nổi.

NHNN hút tiền qua tín phiếu kéo Ls interbank ON lên trên 1% được đúng 2 hôm rồi lại dần tiến về mức cũ 0.2 0.3%. Tiền cực kì dồi dào mà ứ ở NH.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

just for fun

Xe lăn
Cụ Nhím ơi , đi Ninh Bình trong ngày mà tầm 20 người thì đi đâu , ăn gì , chơi gì cụ nhỉ
Đi Tràng an bơi thuyền rồi ra ăn thịt dê or đi leo núi Hang Múa rồi đi ăn thịt dê, or đi đầm Vân Long Ninh Bình rồi đi ăn thịt dê, or đi Cúc Phương tắm khoáng nóng, or sang Gia Viễn tắm khoáng nóng ...

tự_lực

Xe buýt
Đi Tràng an bơi thuyền rồi ra ăn thịt dê or đi leo núi Hang Múa rồi đi ăn thịt dê, or đi đầm Vân Long Ninh Bình rồi đi ăn thịt dê, or đi Cúc Phương tắm khoáng nóng, or sang Gia Viễn tắm khoáng nóng ...
Rồi ăn thịt dê :))

Nhimtiu

Xe container
Cụ Nhím ơi , đi Ninh Bình trong ngày mà tầm 20 người thì đi đâu , ăn gì , chơi gì cụ nhỉ
Cụ vào thẳng trong Tam Cốc thuê ít xe đạp rồi đạp đi ra hang múa, đền Thái Vi chơi sau đó đạp vào thung nham, thung nắng đi thuyền gần thung nham cho vắng vẻ chứ tràng an thì đông đấy. Ăn trưa thì nhiều hàng nhưng đoàn có thể qua Tam Cốc spice garden chỗ cậu Lương thì sạch sẽ và dễ ăn. Chi phí tầm 200k/người cho ăn trưa cụ ạ.

Nam Phong Viet

Xe tải

Quỹ tỷ USD do Dragon Capital quản lý trở lại trạng thái "full cổ phiếu" ngay trước nhịp hồi phục của VN-Index
Cá mập vét hàng xong rồi, khả năng thị trường sẽ lên trong nghi ngờ các cụ ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ vào thẳng trong Tam Cốc thuê ít xe đạp rồi đạp đi ra hang múa, đền Thái Vi chơi sau đó đạp vào thung nham, thung nắng đi thuyền gần thung nham cho vắng vẻ chứ tràng an thì đông đấy. Ăn trưa thì nhiều hàng nhưng đoàn có thể qua Tam Cốc spice garden chỗ cậu Lương thì sạch sẽ và dễ ăn. Chi phí tầm 200k/người cho ăn trưa cụ ạ.
E cảm ơn cụ , Tràng An vs Tam Cốc thì khoa e đi nhiều rồi . Lần này tính vào Cúc Phương cụ ạ .
Sắp đến 20/10 mà e lại trong ban tổ chức 🤣

Tomus

Xe máy

Quỹ tỷ USD do Dragon Capital quản lý trở lại trạng thái "full cổ phiếu" ngay trước nhịp hồi phục của VN-Index
Cá mập vét hàng xong rồi, khả năng thị trường sẽ lên trong nghi ngờ các cụ ạ.
Em cũng full hàng chờ các anh kéo. Vni vượt 1162 tiền lại vào mạnh <:-P

Nhimtiu

Xe container
E cảm ơn cụ , Tràng An vs Tam Cốc thì khoa e đi nhiều rồi . Lần này tính vào Cúc Phương cụ ạ .
Sắp đến 20/10 mà e lại trong ban tổ chức 🤣
Em vừa tổ chức cho lớp lên Moon garden hai hôm ai cũng thích, hôm sau qua đường lâm chơi rồi về.

Trạng thái
Thớt đang đóng